เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเครียดของคนใน3จังหวัดชายแดนใต้  (อ่าน 3985 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:40:53 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

แค่แผลถลอกรอยช้ำก็ไม่มี Huh ปาฎิหาริย์ครับงานนี้

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:47:58 AM »

ผมรู้สึกสับสนกับข้อมูลที่ได้ฟังมาจากอีกทางหนึ่ง  หวังว่าคงไม่เป็นความจริง  เพราะหากเป็นดังนั้นจริงแล้วก็สวัสดีประเทศไทย

ถามท่านที่อยู่ทางโน้น  หรือที่พอจะทราบข้อมูลนะครับ  มีการขายโรงแรมดังของจังหวัดนราธิวาสในราคาถูกๆให้กับกลุ่มเจ้าพ่อน้ำเมา  เป็นจริงหรือเปล่าครับ?

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 05:59:44 PM »

ขอเป็นกำลังใจคนทางใต้ทุกท่านครับ  ท่านเจ้าของกระทู้ครับ  ชีวิตคนเราเกือบทุกคนต้องมีช่วงหนึงของชีวิต  ที่ลำเค็ญครับ
ครอบครัวผมเมื่อ30กว่าปีที่แล้วเคยอยู่ในพื้นที่สีแดงมาก่อนครับ  มันสาหัสมาก  ทั้งการสื่อสารทั้งคมนาคม  เพียงแค่สงสัยเท่านั้นอาจโดนถล่มได้
แถมยังไม่รู้จากฝ่ายไหน..ผกค.หรือฝ่ายบ้านเมือง   มีควายอยู่ในคอก  วันคืนร้ายๆมันมาทุบฝาบ้าน....กูขอนะ   เจ้าของบ้านกอดลูกเมียร้องให้เพระความกลัว
จะโวยวายก็กลัวตาย  ปล่อยให้มันเอาไปต่อหน้า...และนั่นมันหมายถึงการตัดมือชาวนาทางอ้อมครับ  พรุ่งนี้จะเอาควายที่ไหนไถนา หัวเราะร่าน้ำตาริน
พึ่งพาใครไม่ได้...พ่อผมต้องกวาดดินหน้าบันไดบ้านมาจุดธูปบูชาจุดเทียนบูชา  ตั้งจิตอธิฐานขอความปลอดภัย  ตั้งใจจะขอตายบนแผ่นดินนี้ จะไม่ยอมหนี
ทุกวันนี้แผ่นดินสงบร่มเย็น ลงแล้วแต่พ่อผมยังไม่ทิ้งดินก้อนนั้นครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:19:13 PM »

ด้วยความเคารพ

เข้าใจและทราบความรู้สึกของคนที่อยู่ที่นั่น แม้ผมจะไม่ใช่คนในพื้นที่แบบประจำแต่ต้องไปทำภารกิจอยู่บ้าง แรก ๆ ก็รู้สึกกลัวมาก ๆ แต่หากเหตุมันจะเกิดมันย่อมเกิดไม่มีทางหลีกเลี่ยงได้ จึงเปลี่ยนจากความกลัวมาเป็นแรงผลักดันให้สู้ "หากมันพร้อมจะฆ่าเรา มันก็ต้องพร้อมที่จะถูกเราฆ่าเหมือนกัน" จึงไม่ตั้งตนอยู่ในความประมาท ไม่วิตกกังวลเกินไป หาไม่แล้วสติปัญญาของเราจะไม่สามารถมองเห็นหนทางที่จะแก้ปัญหานั้นได้

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปและขอให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:30:39 PM »

Cry Cry Cry Cry Angry Angry Angry Angry Huh Huh Huh Huh Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Wink Wink Wink Wink

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:35:44 PM »

ถึงท่าน Iron ผมไม่ใช่คนพื้นที่ครับ แต่ขอย้ายตัวเองมาอยู่ที่นี่ตั้งแต่ ต.ค. 2535  ตอนนั้นทำงานธนาคารครับ ต่อมาได้แต่วงานกับคนในพื้นที่โก-ลก และลงหลักปักฐานที่นี่และคงไม่ไปไหนแล้วครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:52:36 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2008, 11:39:01 AM โดย Iron » บันทึกการเข้า
slindongbayu
Full Member

คะแนน 47

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:46:30 PM »

สำหรับการคลายเครียดของผม คือ คนเราถ้าไม่ถึงที่ก็ไม่ตายครับ พระเจ้ากำหนดไว้แล้ว สิ่งที่เราต้องทำคือ ทำตัวให้พร้อมไม่ว่าเรื่องอาวุธประจำตัวต้องพร้อมตอบโต้ การดำเนินชีวิตประจำวันต้องเปลี่ยนแปลงคือเพิ่มความระมัดระวังตัวเองหมั่นสังเกตสิ่งรอบข้าง ไม่ว่าจะเป็นคน สถานที่ที่จะเข้าไปหรือผ่าน บางคนอาจจะคิดว่าบ้าหรือวิตกจริต แต่ผมก็ใช้วิธีนี้ หากจะตายจริงๆ ก็ขอสู้ตาย
PEA.2535
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:03:53 PM »

ยินดีมากครับที่ได้รู้จักท่าน51และท่านPLEเพื่อนผู้ร่วมองค์กร----ขอบคุณสำหรับความหว่งใยครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:55:43 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ สติ กับปืนจงอยู่คู่กับท่าน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 03:37:21 PM »

น่าเห็นใจเจ้าหน้าที่ครับ อยากให้ภาคใต้สงบไวๆครับ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 03:42:36 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านนะครับ และขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ Wink Wink Wink Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์