เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:22:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนขาย 10/22 พานท้ายไม้บ้างครับ  (อ่าน 5559 ครั้ง)
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:02:57 PM »

ขอแสดงความดีใจกับที่ใด้ 10/22 ด้วยครับ  เยี่ยม และขอแสดงความดีใจกับโครงการ 870 ล้วงหน้าของท่าน คนส่องกล้อง ด้วยครับ  Grin
kaittisak291
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:43:05 PM »

Grin Grin ยินดีด้วยครับ..กับปืน 10/22 ด้ามไม้ กระบอกใหม่...ลงรูปปืนให้ดูด้วยนะครับ....ลองทดลองยิงศูนย์เปิด...แล้วค่อยหากล้องปืนติด..ผมว่าจะสวยมากๆ..ครับ.  ตอนแรกผมลงไปซื้อปืนผมว่าจะเอาตัวด้ามไม้..ติดที่ไม่ชอบที่ตอกทะเบียนที่ด้ามพานท้ายปืน เลยได้ตัวด้ามพลาสติกสีดำ ปัจุบันลองเสริมแต่ง ตามรูปด้านล่างไม่แนะนำให้ติดตัวเก็บเสียงนะครับผิดกฏหมาย  เอาของปืน BB ของลูกใส่เล่นใส่ได้พอดี แต่เก็บเสียงไม่ได้ครับ คิดว่าจะลองทำด้ามไม้ใส่หาไม้ลายสวยๆ อยู่ครับ ไม่ทราบว่าทำงานอยู่ขอนแก่นหรือเปล่าครับผมก็อยู่ขอนแก่นครับ ภูเวียง พอดีผมได้แผ่น DVD การถอดประกอบปืนรูเกอร์10/22 จากเพื่อนสมาชิกมา...ท่านเฮียโอ๋ โคราช ท่านส่งมาให้..เดี่ยวผมจะส่งไปให้นะครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับ (ท่านอื่นก็ขอได้ครับผมจะส่งให้ตามเจตนาของท่านเฮียโอ๋) หรือสะดวกถ้าอย่างไรผมเข้าไปขอนแก่น..ส่วนมากพาลูกชายไปหัดยิงปืนที่สนาม ตร.ภาค 4 เดือนละครั้ง จะเอาไปฝากครับ...

การเดินทางของชาวเรา http://www.100friend.net/forum/
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:46:00 AM »

และแล้ว เมียผม ก็หลงคารมของผมจนได้  Grin อนุมัติแล้ว ครับ โอนเงินไปจองแล้ว เป็นแบบพานท้ายไม้ หายาก ผมโทรหาหลายร้านไม่มี เห็นว่าสมัยนี้เขานิยมแบบพานท้ายซินเทติก กัน แต่ร้านนี้ไม่คิดค่าส่ง 26,000 เหลือตัวเดียว ร้านอื่นบางร้านคิดค่าส่ง ค่าตัดโอน คิดสะระตะ แล้ว ถ้าคิดค่าเสียเวลา ค่าน้ำมัน เลยจำต้องเอา ครับ รอไปมีแต่จะขึ้นราคา  Grin

เรียนถามนิดหนึ่งครับ  ยางรองพานท้ายที่เห็นขายกัน มันเป็นมาตรฐานหรือเปล่า ครับ หรือว่าซื้อมาต้องมาปรับแต่งอีกที ราคาแพงหรือเปล่าครับ เพราะผมผอม ยิงลูกซองเดี๋ยว แชซซี หักครับ  Grin

บอกแล้ว เมียผมไม่เก่งเกินผมหรอก งั้นแกคงไม่ถูกผมหลอกให้มาอยู่กินกับผม หรอกครับ  Grin เอ หรือว่าใครหลอกใคร  Grin

ขอบพระคุณ ในทุกกำลังใจ ครับ  Cheesy

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:57:54 AM »

Grin Grin ยินดีด้วยครับ..กับปืน 10/22 ด้ามไม้ กระบอกใหม่...ลงรูปปืนให้ดูด้วยนะครับ....ลองทดลองยิงศูนย์เปิด...แล้วค่อยหากล้องปืนติด..ผมว่าจะสวยมากๆ..ครับ.  ตอนแรกผมลงไปซื้อปืนผมว่าจะเอาตัวด้ามไม้..ติดที่ไม่ชอบที่ตอกทะเบียนที่ด้ามพานท้ายปืน เลยได้ตัวด้ามพลาสติกสีดำ ปัจุบันลองเสริมแต่ง ตามรูปด้านล่างไม่แนะนำให้ติดตัวเก็บเสียงนะครับผิดกฏหมาย  เอาของปืน BB ของลูกใส่เล่นใส่ได้พอดี แต่เก็บเสียงไม่ได้ครับ คิดว่าจะลองทำด้ามไม้ใส่หาไม้ลายสวยๆ อยู่ครับ ไม่ทราบว่าทำงานอยู่ขอนแก่นหรือเปล่าครับผมก็อยู่ขอนแก่นครับ ภูเวียง พอดีผมได้แผ่น DVD การถอดประกอบปืนรูเกอร์10/22 จากเพื่อนสมาชิกมา...ท่านเฮียโอ๋ โคราช ท่านส่งมาให้..เดี่ยวผมจะส่งไปให้นะครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับ (ท่านอื่นก็ขอได้ครับผมจะส่งให้ตามเจตนาของท่านเฮียโอ๋) หรือสะดวกถ้าอย่างไรผมเข้าไปขอนแก่น..ส่วนมากพาลูกชายไปหัดยิงปืนที่สนาม ตร.ภาค 4 เดือนละครั้ง จะเอาไปฝากครับ...

มัวแต่ดีใจ เมีย ให้ซื้อปืน ลืมขอบคุณ ครับ ผมไม่ใช่คนขอนแก่น แต่ทำงานอยู่ขอนแก่น ทำงานใกล้ๆสนามยิงปืน ภาค4  ทำบ้านอยู่ขอนแก่น ยินดีที่ได้รู้จักครับ สำหรับผมเดี๋ยวนี้ไปยิง สนาม มข. ครับ เพราะที่ ภาค 4 ไม่ให้ยิงลูกซอง กับสนามปืนยาวเสาร์อาทิตย์ไม่ว่างพวกนักกีฬาเขาใช้ซ้อมปืนลม  เราไปยิงลูกกรด บางท่านเขาค้อนเอา  เลยลี้ภัยไป มข. เพราะอย่างเราๆ ก็ว่างวันหยุด ถ้าท่านจะมาก็มาวันธรรมดา จะได้ไม่เสียอารมย์ ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

choom14
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 08:28:02 PM »

พอดีผมได้แผ่น DVD การถอดประกอบปืนรูเกอร์10/22 จากเพื่อนสมาชิกมา...ท่านเฮียโอ๋ โคราช ท่านส่งมาให้..เดี่ยวผมจะส่งไปให้นะครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับ (ท่านอื่นก็ขอได้ครับผมจะส่งให้ตามเจตนาของท่านเฮียโอ๋)
       ไหว้ สวัสดีครับ เพิ่งได้มา กำลังหาคู่มือดูแลครับ อยากได้บ้างครับ ผมขอติดต่อทาง PM นะครับ
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:20:41 PM »

ไหว้ ต้องขอโทษ เพื่อนสมาชิกนะครับ พึ่งกลับมาจากอบรม...บ่ายพรุ่งนี้จะจัดส่งให้นะครับ... ทั้ง  3 ท่านที่ขอแผ่น DVD ไว้....ไม่คิดค่าจัดส่งนะครับแต่ให้เผยแพร่เพื่อนสมากชิกต่อไป ไหว้ ไหว้

การเดินทางของชาวเรา http://www.100friend.net/forum/
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:47:07 PM »

วันนี้ไปขอ ป3 สองใบ 10/22 กับ 870 ดูท่านปลัดค้อนนิด ๆ  ครับ  Grin

Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:31:41 PM »

Grin Grin บ่าย..วันนี้ส่งแผ่น DVD ถอดประกอบปืนรูเกอร์ 10/22 ไปให้แล้วนะครับ..ท่านคนส่องกล้อง (ภว.ขก.-ขก.) และ ท่าน Choom 14(ภว.ขก.-ชม.) ..เปิดกับเครื่องเล่น DVD กับ ดูTV ได้เลยนะครับ...แต่เสียงในฟีล์ม...แปลไม่ออกครับ..ดูรูปเอา..ถนัดแต่ภาษาไทยอีสาน..ครับ..... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:34:01 PM โดย kaittisak291 » บันทึกการเข้า

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:06:19 AM »

Grin Grin บ่าย..วันนี้ส่งแผ่น DVD ถอดประกอบปืนรูเกอร์ 10/22 ไปให้แล้วนะครับ..ท่านคนส่องกล้อง (ภว.ขก.-ขก.) และ ท่าน Choom 14(ภว.ขก.-ชม.) ..เปิดกับเครื่องเล่น DVD กับ ดูTV ได้เลยนะครับ...แต่เสียงในฟีล์ม...แปลไม่ออกครับ..ดูรูปเอา..ถนัดแต่ภาษาไทยอีสาน..ครับ..... ไหว้

ได้รับ แล้วครับ ชัดเจนแจ่มใสปิ้ง ละเอียดถี่ถ้วน ดีมากครับ สำหรับเสียงไม่มีปัญหา เพราะฟังไม่ออกอยู่แล้ว  Grin ขอกราบขอบพระคุณท่าน หลายๆ ในน้ำใจครั้งนี้ครับ  ถ้ามีสิ่งใดที่ผมจะได้ตอบแทนบ้าง ก็ยินดีครับ  ไหว้

choom14
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:40:22 PM »

สวัสดีครับ คุณkaittisak291 ได้รับของแล้วครับ เมื่อวันเสาร์ 8/11/2551 ยังไม่ได้เปิดดูครับ พอดีมีเพื่อนสมาชิกจาก อ.สารภีขอผมด้วย ก็เลยขอเผยแพร่ต่อนะครับ  Grin Grin
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:06:52 PM »

เพิ่งได้ ป3 เมื่อวาน เพราะนายอำเภอเพิ่งย้ายมาใหม่ ส่ง ป3 ไปเมื่อวาน วันนี้ลุ้นอยู่ว่าจะตัดโอนทันหรือเปล่า เพราะพรุ่งนี้ วันศุกร์ วังไชยา หยุด  งานราชพิธี  เมื่อตอนเย็น ร้านโทรมาว่า พรุ่งนี้ สายๆ ไปรับปืนที่คาร์โก้

แบบนี้วันนี้ต้องฉลอง  Grin

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 07:48:14 PM »

เพิ่งได้ ป3 เมื่อวาน เพราะนายอำเภอเพิ่งย้ายมาใหม่ ส่ง ป3 ไปเมื่อวาน วันนี้ลุ้นอยู่ว่าจะตัดโอนทันหรือเปล่า เพราะพรุ่งนี้ วันศุกร์ วังไชยา หยุด  งานราชพิธี  เมื่อตอนเย็น ร้านโทรมาว่า พรุ่งนี้ สายๆ ไปรับปืนที่คาร์โก้

แบบนี้วันนี้ต้องฉลอง  Grin

...พอจะบอกชื่อร้านและเบอร์ โทรได้ไหมครับ...

...สนใจที่มีระบบส่งครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
เด็กน้อยเมืองชล..."รักในหลวง"...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

"มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 08:39:47 PM »

Grin Grinผมขอแผ่นDVDด้วยนะครับ กำลังจะได้10/22 อยู่พอดีครับ แต่ยังไม่มีข้อมูลเท่าไหร่ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ (ผมแจ้งที่อยู่ไปทางpmแล้วนะครับ)ไหว้ ไหว้ ไหว้
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:36:34 PM »

ดีใจด้วยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:41:21 PM โดย tognoy » บันทึกการเข้า

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:40:46 AM »

ได้มาแล้ว  ทั้ง 870 พานท้ายไม้ กับ 10/22 พานท้ายไม้ หายากครับ สมัยนี้เขาไม่นิยมกัน สองกระบอก สี่หมื่นเก้า แพงไปหน่อย แต่ก็ส่งถึงบ้าน   870 ยิงไปสองกล่อง ห้าสิบนัด แล้ว รู้สึกว่าวงสวิงกล๊อฟ เปลี่ยนไปเยอะ  Grin แต่ก็มันดี ส่วน 10/22 เอามาแต่งไก ขัดโน่นตัดนี่ น้ำหนักได้สามปอนด์กว่าๆ แต่ก็ไม่ลากครึดคราดเหมือนตอนได้มาใหม่ๆ เย็นนี้จะเอาลงอีกสักหน่อย ลูกสาวบอกแข็งไป กะเอาสักสองปอนด์ครึ่ง อ่อนกว่านั้น กลัวรัวเป็นปืนกล  Grin สปริงคืนไก มันขัดๆนิดหน่อย ไม่รู้ว่าขัดกับเสื้อหรือสปริงงอผิดรูป ตอนเย็นจะลองดูว่ามันขัดกับอะไร ยังหาสปริงมาเปลี่ยนไม่ได้ สองสามวันมานี่ร้านปิด  เดี๋ยวก็เจาะต๊าฟทำสกรูปรับน้ำหนักมันเสียเลย   Grin

เย็นๆจะลงรูปให้ดูครับ  Cool

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์