เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24123 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:05:51 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านกัปตันจักรีครับ

ตอนนี้ผมตั้งใจไว้เด็ดขาดเลยครับ จะประท้วงด้วยการเลิกขึ้นเครื่องบินครับ คราวก่อนก็วันทูโก โกงค่าตั๋ว วันนี้การบินไทยแกล้งกัปตันขวัญใจประชาชนอีก

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:23:45 PM »

...ไม่แปลกใจใดๆ..ที่ผู้บริหารการบินไทยเป็นเยี่ยงนี้  เป็นมานานแล้วครับ...

"เครื่องบินก็จะขี่...เก้าอี้ก็จะนั่ง" ..คือคุณสมบัติของผู้บริหาร  ...เสมอมา

ประจบ สอพลอ เกาะ..ให้ถูกหลัก ...เอาตัวเองให้รอด คนอื่นเจ๊ง..ไม่เป็นไร

แบบนี้.. คงจะคุ้นๆ ในหลายองค์กร  เพียงแต่ที่การบินไทยนี่...เห็นชัดเจนครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:40:08 PM »

"ยุคกระเบื่องลอยฟูฝ่อง" อะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ ยุคนี้

ขออภัยหากมันไม่เข้าเหตุการณ์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:16:39 PM »

เรื่องนี้เท่านั้นนะครับ.......เรื่องอื่นไม่เกี่ยว......
คนเราทำอะไรด้วยอารมณ์ ทำเพื่อความสะใจของตัวเอง แต่คนอื่นเดือดร้อน ....ก็ต้องรับผลของการกระทำของตัวเองไป......
ถ้าต่างทำหน้าที่ของตัวเองไป ก็จะไม่มีใครเดือดร้อน  ....ในกรณีนี้ ถ้า กัปตัน เสร็จภารกิจจากหน้าที่ของตัว จะไปประท้วงรัฐบาล หรือไปสนับสนุนรัฐบาลก็คงไม่มีใครว่าอะไร แต่ถ้าต้องทำหน้าที่ขับเครื่องบินก็ต้องลืมเรื่องส่วนตัวทั้งหมด เก็บเข้าไว้ที่บ้าน  จนเสร็จภารกิจที่ได้รับมอบหมาย แล้วค่อยมาเอาความไม่พอใจใครหรืออะไร    ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง........ลองคิดดูถ้าคนไทยคิดแบบนี้หมด จะเป็นอย่างไร.....เอาอารมณ์มาเหนือความรับผิดชอบ
เรื่องที่ ครูการบินพากันลาออกเพราะไม่พอใจ ก็เป็นสิทธิ์ของท่าน เป็นเรื่องที่ถูกต้อง......
ถ้ากัปตัน คนนี้ ตัดสินใจลาออกทันทีวันนั้นที่รู้ว่าจะต้องบริการผู้โดยสารที่ตัวเองไม่พอใจจะให้ขึ้นเครื่อง  ...จะเป็นเรื่องที่ถูกต้อง......
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:55:37 PM »

เป็นกำลังใจให้ กับตันจักรี ครับ
ชายชาติทหารต้องแบบนี้ครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:37:04 AM »

..เป็นกำลังใจให้.ครับ.กับตันจักรี... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:40:01 AM »

จ้างมาขับJetส่วนตัวผมดีกว่า กิ๊วก๊าว

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:42:10 AM »

ขอเคารวะและเป็นกำลังใจให้ท่านกัปตันจักรีครับ
ผมจะเลิกบินการบินไทยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:00:35 AM »

อาชีพราชการหรือนักบิน เป็นอาชีพที่มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี ต้องทำงานด้วยความรู้ ความสามารถ  กว่าจะขึ้นมาได้ตำแหน่งใหญ่โต ทำงานเป็น 10 หรือ 20 ปี กว่าจะได้ ซี 8 ซี 9  แต่ นักการเมือง ขึ้นมาด้วยเงิน เข้าทางถูก ขึ้นกับสายแข็ง เข้ามาได้ก็ทำตัวโอหัง พองขน  แต่ทำไมราชการต้องไปเอาใจคนพวกนี้ เคยไปงานเลี้ยง สส อายุแค่ 30 ต้นๆ แต่รองผู้ว่าต้องเดินไปไหว้ตั้งแต่หน้างาน ราชการเดินล้อมหน้าล้อมหลัง เห็นแล้วทุเรสลูกตาฉิบ . . .

ไหว้ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านกัปตันจักรีครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:01:28 AM »

เป็นกำลังให้กัปตันจักรีครับ.....
ผู้บริหารการบินไทยตัดสินใจถูกต้อง  เพื่อตัวเอง เพื่อรักษาเก้าอี้ของตัวเอง......สุดยอดผู้บริหารครับ....
ผู้บริหารที่ดีเเบบนี้ของต้องเลียหน้าเเข้งเก่งๆ ครับ...... Cry Cry Cry แบร่ แบร่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:02:50 AM »

จ้างมาขับJetส่วนตัวผมดีกว่า กิ๊วก๊าว

ลำที่พี่ซื้อต่อจากผมไปน่ะเหรอ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:14:16 AM »

ลำนี้ เครื่องยนต์ เป็นไงบ้างครับ... อ้อ!!.. ค่าเช่าเดือนก่อนได้รับแล้วครับ ยิ้มีเลศนัย

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:31:45 AM »

อาชีพราชการหรือนักบิน เป็นอาชีพที่มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี ต้องทำงานด้วยความรู้ ความสามารถ  กว่าจะขึ้นมาได้ตำแหน่งใหญ่โต ทำงานเป็น 10 หรือ 20 ปี กว่าจะได้ ซี 8 ซี 9  แต่ นักการเมือง ขึ้นมาด้วยเงิน เข้าทางถูก ขึ้นกับสายแข็ง เข้ามาได้ก็ทำตัวโอหัง พองขน  แต่ทำไมราชการต้องไปเอาใจคนพวกนี้ เคยไปงานเลี้ยง สส อายุแค่ 30 ต้นๆ แต่รองผู้ว่าต้องเดินไปไหว้ตั้งแต่หน้างาน ราชการเดินล้อมหน้าล้อมหลัง เห็นแล้วทุเรสลูกตาฉิบ . . .

ไหว้ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านกัปตันจักรีครับ  ไหว้
พี่ครับ ผมทุเรศตั้งแต่ตอน อีเพ็ญเป็นรัฐมนตรี แล้วไปนั่งให้ผู้ว่ารดน้ำดำหัวแล้วครับ
รับไม่ได้อย่างแรง

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:48:04 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้กัปตันจักรีค่ะ
จะเรียกให้ไปช่วยประท้วง หรือทำอะไร..ที่ไหนบอกนะค่ะ
จะไปให้ 1 เสียงเต็มที่ค่ะ.

ของที่ใช้ต่อจากคุณซับ...คิดว่าคงไม่มีราคาทุนเหลืออยู่แล้วหล่ะ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:56:07 AM »

..รบทานใดมีรูปของกัปตันจักกรีขอดูได้ไหม คนดีๆต้องส่งเสริมกันหน่อย..คนชั่วๆก็ช่วยกันด่าและประณามมัน.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์