เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:24:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24136 ครั้ง)
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:39:24 AM »

ถูกสิ่งทุกอย่างในโลกการบินมีกฎ ครับ และนักบินหรือ ผู้ปฏิบัติงานเกี่ยวกับอากาศยานต้องทำตามกฎทุกคน สมาชิกเวปบางท่าน กรุณาอย่าตัดสินจาก ข่าวที่ได้ยิน เพราะบางทีสามัญสำนึกของท่าน มันขัดต่อ หลักปฏิบัติ สำหรับความปลอดภัยต่อผู้โดยสาร และเครื่องบิน

รบกวนคุณ HitMan ช่วยอธิบายรายละเอียดเพิ่มเติมด้วย.... เผื่อจะได้มีข้อมูลและได้ใช้สามัญสำนึกตัดสินได้ถูกต้องบ้างครับ

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:41:47 AM »

ไม่รู้ตื่นลึกหนาบาง แต่การกระทำของกัปตันนั้นถือว่ารับไม่ได้ ไม่รู้จักแยกแยะความรู้สึกกับหน้าที่ ไม่น่าเชื่อว่าเคยรับราชการทหารมาก่อน โกรธเกลียดก็แสดงออก ไม่มีความอดทนอดกลั้น ความข่มใจ ทำเหมือนผู้ไม่เคยได้รับการฝึก สำหรับคนที่ออกมาเชียร์-ชื่นชมน่าจะเป็นพันธมิตรฯ แต่ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่กลับไม่เห็นด้วย ซึ่งผมอยู่ในส่วนนี้

Smiley อาจจะใช่หรือไม่ใช่ก็ได้ครับ แล้วคุณ.หนวดหิน รู้ได้อย่างไรว่าคนส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วย ผมว่าอย่าเอาความรู้สึกส่วนตัวมาบอกว่าเป็นความเห็นของคนส่วนใหญ่ดีกว่า
ถึงคุณและกัปตันจะเป็นอะไร แต่อย่าอ้างพันธมิตรฯเป็นคนส่วนใหญ่ดีกว่า

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:43:37 AM »

บังเอิญผมมีใบอนุญาตขับเครื่องบินและเข้าใจคำว่า PIC ได้พอควรครับ กัปตันจักรีทำถูกแล้วครับ
ท่านที่อ้างว่าเป็นคนส่วนใหญ่น่ะ  ทำโพลสำนักไหนมาครับ ผมไม่ใช่และไม่เคยคิดจะเป็นข้าราชการ
แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เข้าใจกฎระเบียบ  กัปตันจักรีไม่ใช่คนอายุ สิบกว่าขวบครับ  ท่านเข้าใจแน่นอน
แต่ท่านกล้าที่จะทำในสิ่งที่เห็นว่าถูกต้อง  คนหลายๆคนต่างหากที่ไม่กล้า แต่ผมก็ไม่ทราบว่าพวกนี้เป็นส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยของสังคมเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 09:50:51 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:45:52 AM »

ไม่รู้ตื่นลึกหนาบาง แต่การกระทำของกัปตันนั้นถือว่ารับไม่ได้ ไม่รู้จักแยกแยะความรู้สึกกับหน้าที่ ไม่น่าเชื่อว่าเคยรับราชการทหารมาก่อน โกรธเกลียดก็แสดงออก ไม่มีความอดทนอดกลั้น ความข่มใจ ทำเหมือนผู้ไม่เคยได้รับการฝึก สำหรับคนที่ออกมาเชียร์-ชื่นชมน่าจะเป็นพันธมิตรฯ แต่ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่กลับไม่เห็นด้วย ซึ่งผมอยู่ในส่วนนี้

Smiley อาจจะใช่หรือไม่ใช่ก็ได้ครับ แล้วคุณ.หนวดหิน รู้ได้อย่างไรว่าคนส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วย ผมว่าอย่าเอาความรู้สึกส่วนตัวมาบอกว่าเป็นความเห็นของคนส่วนใหญ่ดีกว่า
ถึงคุณและกัปตันจะเป็นอะไร แต่อย่าอ้างพันธมิตรฯเป็นคนส่วนใหญ่ดีกว่า
คือท่านหนวดหิน  อ้างได้คนเดียวว่า  ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่กลับไม่เห็นด้วย หรือครับ  เอาความจริงมาว่ากันดีกว่า  คุณว่าไอ้พวกที่ฆ่าประชาชนวันที่ 7 ตค. ทำถูก  แต่กัปตันจักรีทำผิดหรือครับ 
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:49:29 AM »

ทำไมต้องไปนับจำนวนคน... ไปดูว่าที่เขามา ทำนะ เพื่ออะไร ดีกว่า...

ร้อยคน มีคน ชั่ว-โง่ หนึ่ง คน.. มันก็ทำให้ ๙๙ คนเดือดร้อน รำคาญ ได้... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:56:43 AM »

เจ้าหิ่งห้อยเห็นจันทร์ขยันขยับ                          แสงสลับส่องหล้าสุธาสถาน
คิดว่าแสงเทียมจันทร์ทุกวันทุกวาร                    จนเนิ่นนานเชื่อใจมิไตร่มิตรอง
ฝ่ายอึ่งอ่างเห็นหิ่งห้อยอร่อยเอร็ด                      หวังเผด็จตอดเถ่อเผยอผยอง
กระเถิบเท้าเข้าเคียงค่อยเมียงค่อยมอง              ทำพุงพองโดดส่งก็ลงกะลา
กะลาใหญ่ไพล่พลิ้วดังหวิวดังหวือ                     ครอบกิ้งกือไม่มีประสีประสา
ครอบหิ่งห้อยผู้ทรงปัญญงปัญญา                      ครอบอึ่งอ่างในกะลาละลนละลาน
สามสหายไร้สติไม่ตริไม่ตรึก                             ต่างลืมนึกถึงทุกข์สนุกสนาน
จรดสวรรค์เพ้อเจ้อทะเยอทะยาน                       มันคาดการณ์ต่อไปจะใหญ่จะยง
ส่วนหิ่งห้อยส่องแสงก็แจ้งกระจ่าง                     ทั่วนภางค์ที่คลุมมันลุ่มมันหลง
กิ้งกือเหยียดจรดกะลากะค่ากูคง                        ยาวถึงวงขอบฟ้าสุธาสะเทือน 
อึ่งอ่างพองต้องกะลาก็ว่ากูเหวย                        ถึงใครใหญ่ไหนเลยจะมีจะเหมือน
ไม่ฟังใครตำหนิทั้งติทั้งเตือน                            ทั้งสามเพื่อนเลยตายอยู่ในกะลา

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:07:38 AM »

ขอพี่น้องและผองเพื่อนสมาชิก เตรียมรับวันพิเศษ ที่ 1 ธันวาคม

วันที่หนึ่งธันวา มีอะไรเกิดขึ้นเยอะเลย

- รัฐบาลจะทำบุญประเทศ
- วันเอดส์โลก
- วันที่ บขส. จะขายตั๋วผ่านไปรษณีย์
- วันหวยออก
- งานเลี้ยงรุ่นหลายสถานบัน
และที่สำคัญ
- วันที่เจ้าของ นปก. นปช. หรือ น. ไหน ๆ อีกทั้งยังดำรงตำแหน่ง นักโทษชายชั้นอภิสิทธิ์ชน จะปราศรัย มาจากอังกฤษ

เย้ เย้ ประเทศไหนจะมีเหมือนประเทศไทย

คนดีกลายเป็นคนชั่ว คนชั่วก็ยังครองอำนาจ เย้ เย้

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
yo51
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:19:56 AM »

[/quote]
บังเอิญผมมีใบอนุญาตขับเครื่องบินและเข้าใจคำว่า PIC ได้พอควรครับ กัปตันจักรีทำถูกแล้วครับ
ท่านที่อ้างว่าเป็นคนส่วนใหญ่น่ะ  ทำโพลสำนักไหนมาครับ ผมไม่ใช่และไม่เคยคิดจะเป็นข้าราชการ
แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เข้าใจกฎระเบียบ  กัปตันจักรีไม่ใช่คนอาย่ สิบกว่าขวบครับ  ท่านเข้าใจแน่นอน
แต่ท่านกล้าที่จะทำในสิ่งที่เห็นว่าถูกต้อง  คนหลายๆคนต่างหากที่ไม่กล้า แต่ผมก็ไม่ทราบว่าพวกนี้เป็นส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยของสังคมเช่นกัน

คนบางคน..กล้า..เฉพาะ  ใช่ครับพี่  ดีครับผม  เหมาะสมครับท่าน..เรื่องอื่นๆหงอหมด.
          คนอย่างกัปตัน จักรี นี่แหละคนจริงคนกล้า (น่าจะได้เป็น...แทนคนที่ออกคำสั่ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 09:28:20 AM โดย yo51 » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:28:23 AM »

ขอพี่น้องและผองเพื่อนสมาชิก เตรียมรับวันพิเศษ ที่ 1 ธันวาคม

วันที่หนึ่งธันวา มีอะไรเกิดขึ้นเยอะเลย

- วันที่ บขส. จะขายตั๋วผ่านไปรษณีย์
- วันหวยออก
และที่สำคัญ
- วันที่เจ้าของ นปก. นปช. หรือ น. ไหน ๆ อีกทั้งยังดำรงตำแหน่ง นักโทษชายชั้นอภิสิทธิ์ชน จะปราศรัย มาจากอังกฤษ

เย้ เย้ ประเทศไหนจะมีเหมือนประเทศไทย

คนดีกลายเป็นคนชั่ว คนชั่วก็ยังครองอำนาจ เย้ เย้

ผิดวันหรือเปล่าครับ น่าจะ 1 พ.ย.

อะไรจะเกิด ก็ให้มันเกิด รีบๆเกิด จะได้รีบๆจบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 09:30:02 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:42:01 AM »

Smiley ผมจะบอกคุณว่านั้นเป็นความเห็นส่วนตัวของคุณ อย่ามาอ้างว่าเป็นความรู้สึกของคนส่วนใหญ่ หลายครั้งที่คุณโพสข้อความลักษณะข้อความอย่างนี้ (อย่าเปลี่ยนประเด็น)

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:53:32 AM »

คงต้องเขียนว่า.....

"สำหรับคนที่ออกมาเชียร์-ชื่นชมน่าจะเป็นพันธมิตรฯ แต่ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่ที่ชื่นชมทักษิณและพรรคพลังประชาชนกลับไม่เห็นด้วย"

น่าจะได้ใจความมากขึ้น
.
.
.

ป.ล. ผมไม่สามารถให้ความเห็นกรณีพี่กี๋ได้....

แต่สิ่งหนึ่งที่สามารถกระทำได้ และควรกระทำ คือ การตรงต่อเวลา......

นักการเมืองไทยเป็นอะไรที่ประหลาด นอกจากรักษาคำพูดไม่ได้แล้ว ยังรักษาเวลาไม่เป็น

ตามปรกติถ้าเที่ยวบินต้องดีเลย์เกินกว่า 3 นาที ต้องเขียนรายงานระบุสาเหตุชี้แจง....

สาเหตุหลักๆสาเหตุหนึ่งคือ การรอนักการเมือง.....

คนบนเครื่องสองสามร้อยคน รอนักการเมืองที่ไม่รักษาเวลาคนเดียว หรือ หลายคนเสมอๆ..

ผมรณรงค์ให้รักษาเวลา ถ้ามาตามเวเลาไม่ได้ ไม่สมควรให้คนอีกหลายร้อยต้องรอ..

เวลาของผู้โดยสารทุกคนมีค่าเสมอ.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 09:55:43 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:54:13 AM »

ร้อยคน มีคน ชั่ว-โง่ หนึ่ง คน.. มันก็ทำให้ ๙๙ คนเดือดร้อน รำคาญ ได้... ครับ

นึกแล้วก็ขำแต่จริงครับ...

คนโง่มันพาให้เกิดเรื่องโง่ๆ ได้ไม่คาดคิดครับ... เพราะตรรกะมันไม่มี...

สังคมที่เจริญมาได้นานๆ ถึงต้องแบ่งชั้นวรรณะครับ... แต่ต้องมีกลไกให้การแบ่งชั้นอย่างยุติธรรม...

คนโง่เองก็สะดวกใจทำงานแบบรับคำสั่ง ไม่ต้องใช้สมอง... แต่ต้องได้รับค่าตอบแทนยุติธรรม...

ประเทศเราดันหลอกให้คนโง่คิดว่าตัวเองฉลาด... เลยพลาดกันไปใหญ่... ฮา

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:34:30 AM »

- วันหวยออก
และที่สำคัญ

ผิดวันหรือเปล่าครับ น่าจะ 1 พ.ย.

อะไรจะเกิด ก็ให้มันเกิด รีบๆเกิด จะได้รีบๆจบ...

อุ้ย! ขอประทานโทษ ครับ หลงวัน ๆ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:02:59 PM »

แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เข้าใจกฎระเบียบ  กัปตันจักรีไม่ใช่คนอายุ สิบกว่าขวบครับ  ท่านเข้าใจแน่นอน

ตอบไปมันก็ไม่ได้มาแหกตาอ่านหรอกครับพี่ มันมาพิมพ์ฮุคสั้นๆ พ่นไปงั้นๆ....กระทุ้งถามเรื่องที่มันตอบแล้วไม่เท่ห์ ยิ่งฝันไปเลยว่าจะได้คำตอบ

จำได้ว่าวันที่เกิดเหตุ ข่าวบอกแล้วว่าสส.พรรคพลังกระบือกลุ่มนั้นมาขึ้นเครื่องสายกว่า40นาีที

ผู้โดยสารทั้งลำต้องรอคนไม่กี่คนอยู่กว่า40นาที.......

ผู้โดยสารทั้งลำ ยังสะเทือนใจกับเหตุการณ์ที่ประชาชนถูกทำร้ายมาสดๆไม่ซักกี่ชั่วโมง ต้องมานั่งนั่งรอกลุ่มคนที่มีส่วนร่วมในการทำให้ประชาชนถูกฆ่าอยู่40นาที

เป็นผม ผมถีบหน้าหงายตั้งแต่เท้าแตะงวงช้างแล้ว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:04:41 PM »

ตอบไปมันก็ไม่ได้มาแหกตาอ่านหรอกครับพี่ มันมาพิมพ์ฮุคสั้นๆ พ่นไปงั้นๆ....กระทุ้งถามเรื่องที่มันตอบแล้วไม่เท่ห์ ยิ่งฝันไปเลยว่าจะได้คำตอบ

จำได้ว่าวันที่เกิดเหตุ ข่าวบอกแล้วว่าสส.พรรคพลังกระบือกลุ่มนั้นมาขึ้นเครื่องสายกว่า40นาีที

ผู้โดยสารทั้งลำต้องรอคนไม่กี่คนอยู่กว่า40นาที.......

ผู้โดยสารทั้งลำ ยังสะเทือนใจกับเหตุการณ์ที่ประชาชนถูกทำร้ายมาสดๆไม่ซักกี่ชั่วโมง ต้องมานั่งนั่งรอกลุ่มคนที่มีส่วนร่วมในการทำให้ประชาชนถูกฆ่าอยู่40นาที

เป็นผม ผมถีบหน้าหงายตั้งแต่เท้าแตะงวงช้างแล้ว

อหิงสา  อหิงสา  ....อหิงสา  อหิงสา.  Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์