เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24109 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:08:38 PM »

อิ อิ อิ ผมไม่ใช่พันธมิตรนะครับพี่ จะว่าเป็นปชป.ก็คงไม่เต็มที่ เพราะฉีกหน้ารมต.ปชป.เล่นมาแล้ว  Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:10:19 PM »

บังเอิญผมมีใบอนุญาตขับเครื่องบินและเข้าใจคำว่า PIC ได้พอควรครับ กัปตันจักรีทำถูกแล้วครับ
ท่านที่อ้างว่าเป็นคนส่วนใหญ่น่ะ  ทำโพลสำนักไหนมาครับ ผมไม่ใช่และไม่เคยคิดจะเป็นข้าราชการ
แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เข้าใจกฎระเบียบ  กัปตันจักรีไม่ใช่คนอายุ สิบกว่าขวบครับ  ท่านเข้าใจแน่นอน
แต่ท่านกล้าที่จะทำในสิ่งที่เห็นว่าถูกต้อง  คนหลายๆคนต่างหากที่ไม่กล้า แต่ผมก็ไม่ทราบว่าพวกนี้เป็นส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยของสังคมเช่นกัน

ตอบไปมันก็ไม่ได้มาแหกตาอ่านหรอกครับพี่ มันมาพิมพ์ฮุคสั้นๆ พ่นไปงั้นๆ....กระทุ้งถามเรื่องที่มันตอบแล้วไม่เท่ห์ ยิ่งฝันไปเลยว่าจะได้คำตอบ

จำได้ว่าวันที่เกิดเหตุ ข่าวบอกแล้วว่าสส.พรรคพลังกระบือกลุ่มนั้นมาขึ้นเครื่องสายกว่า40นาีที

ผู้โดยสารทั้งลำต้องรอคนไม่กี่คนอยู่กว่า40นาที.......

ผู้โดยสารทั้งลำ ยังสะเทือนใจกับเหตุการณ์ที่ประชาชนถูกทำร้ายมาสดๆไม่ซักกี่ชั่วโมง ต้องมานั่งนั่งรอกลุ่มคนที่มีส่วนร่วมในการทำให้ประชาชนถูกฆ่าอยู่40นาที

เป็นผม ผมถีบหน้าหงายตั้งแต่เท้าแตะงวงช้างแล้ว

ลักษณะเด่นของคางคกขึ้นวอครับ สันดานแท้จะออกเมื่อพวกนี้ทำตามใจแล้วเอาตัวรอดได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:12:41 PM »

อิ อิ อิ ผมไม่ใช่พันธมิตรนะครับพี่ จะว่าเป็นปชป.ก็คงไม่เต็มที่ เพราะฉีกหน้ารมต.ปชป.เล่นมาแล้ว  Grin Grin Grin

ผมก็ฉีกหน้าหัวหน้าพรรค ปชป. เล่นๆ มาแล้วครับ

........เลือกตั้งเสร็จแล้วใบปลิวจะได้ไม่ฟูในถังขยะ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:14:03 PM »

ฮ่า ๆ..... พี่จ้าว อีแมว เอ้ย !! อีเมล์  ต้องไปฝึก ลูกถีบ สกายคิก จาก การุณ โหฯ  ซะก่อนจึงจะสาสมกับ สส.กลุ่มนี้.........   Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:45:21 PM »

พี่ E-mail เหมาะที่จะเป็น กัปตัน.. อย่างยิ่ง  .. ครับ เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:52:06 PM »

ขอบคุณที่ชมครับ  Cheesy

แต่ผมยังไม่เข้าขั้น จะเป็นนักบินต้องดีกว่านี้อีกเยอะครับ ความรับผิดชอบต้องสูง การตัดสินใจต้องดีเยี่ยม เอะอะมะเทิ่งแบบผมคงขับได้แต่สองแถว  Grin Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:01:46 PM »

งั้นไล่ สส.กลุ่มนี้ขึ้นสองแถว ของกัปตันอีเมล์.... รับรองมีเฮ.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:05:01 PM »

กระบะสมัยนี้ คนขับได้แอร์แบก2ลูก บังคับประกันชั้น1แบบท่วมค่ารถจากศูนย์/เต๊นท์ครับพี่  Grin Grin Grin
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:15:27 PM »

คงต้องเขียนว่า.....

"สำหรับคนที่ออกมาเชียร์-ชื่นชมน่าจะเป็นพันธมิตรฯ แต่ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่ที่ชื่นชมทักษิณและพรรคพลังประชาชนกลับไม่เห็นด้วย"

น่าจะได้ใจความมากขึ้น
.
.
.

ป.ล. ผมไม่สามารถให้ความเห็นกรณีพี่กี๋ได้....

แต่สิ่งหนึ่งที่สามารถกระทำได้ และควรกระทำ คือ การตรงต่อเวลา......

นักการเมืองไทยเป็นอะไรที่ประหลาด นอกจากรักษาคำพูดไม่ได้แล้ว ยังรักษาเวลาไม่เป็น

ตามปรกติถ้าเที่ยวบินต้องดีเลย์เกินกว่า 3 นาที ต้องเขียนรายงานระบุสาเหตุชี้แจง....

สาเหตุหลักๆสาเหตุหนึ่งคือ การรอนักการเมือง.....

คนบนเครื่องสองสามร้อยคน รอนักการเมืองที่ไม่รักษาเวลาคนเดียว หรือ หลายคนเสมอๆ..

ผมรณรงค์ให้รักษาเวลา ถ้ามาตามเวเลาไม่ได้ ไม่สมควรให้คนอีกหลายร้อยต้องรอ..

เวลาของผู้โดยสารทุกคนมีค่าเสมอ.....

โดนกันถ้วนหน้าทุกสายการบิน.....มันไม่สนหรอกว่าจะดีเลย์แค่ไหน...........
และก็บรรดานักการเมืองอีกที่ทำให้การบินไทยฉิบหาย..........จังหวัดก็เล็กนิดเดียวไม่มีคนเดินทางเท่าไหร่...เอาเครื่องบินระยะกลางไปลงเพื่อรับมันคนเดียว....คุ้มมั้ยครับกับค่าใช้จ่ายต่อชั่วโมงบิน

91.3   Responsibility and authority of the pilot in command.

(a) The pilot in command of an aircraft is directly responsible for, and is the final authority as to, the operation of that aircraft.

(b) In an in-flight emergency requiring immediate action, the pilot in command may deviate from any rule of this part to the extent required to meet that emergency.

(c) Each pilot in command who deviates from a rule under paragraph (b) of this section shall, upon the request of the Administrator, send a written report of that deviation to the Administrator.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 01:32:00 PM โดย flyingkob » บันทึกการเข้า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:44:35 PM »

เราไม่ใช่เจ้าของอหิงสาครับ  ยืมท่านมหาตะมะ คานที มาใช้ครับ
ผมว่าที่ได้มาจากการท่องคำนี้คือการมีสติครับ  ดูจากพี่น้องที่โดนระเบิดวันก่อนซิครับ ไม่มีร้องโวยวาย เฉยๆๆๆ
อหิงสา อหิงสา
สส หรือหัวหน้าพรรค ไหนๆ  ไม่ว่า พปช ปชป ชท และ ฯลฯ ถ้าไม่ทำหน้าที่ก็ควรถูกด่าครับ
เขาให้เป็นตัวแทนราษฎร  มันเสือกฟังแต่มติพรรค  ไม่สนว่าประชาชนเป็นยังไง   
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:37:14 PM »

หากเป็นจริงตามข่าวเห็นใจกัปตัน จักรี  เพราะต่อแรกออกข่าวว่าการที่จะขึ้นบินได้นั้นจะต้องอยู่ในการควบคุมของนักบินที่จะปฎิเสธในการบินได้ หากสภาวะจิตผิดปกติที่เกิดจากผลกระทบทางด้านจิตใจ ซึ่งหากทำการในสภาพเช่นนี้จะก็ให้เกิดความผิดพลาดได้ (กฎระเบียบไม่ทราบมีไว้ทำไม) ผมคิดระบบการบริหารจัดการแบบนี้ละครับ ในประเทศไทย คงแก้ไขยากๆๆมากๆๆครับ ดังนั้นจงเป็น ประเทศที่กำลังพัฒนาต่อไป[/b ] ไหว้ ไหว้ ไหว้
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:40:26 PM »

เจ้าหิ่งห้อยเห็นจันทร์ขยันขยับ                          แสงสลับส่องหล้าสุธาสถาน
คิดว่าแสงเทียมจันทร์ทุกวันทุกวาร                    จนเนิ่นนานเชื่อใจมิไตร่มิตรอง
ฝ่ายอึ่งอ่างเห็นหิ่งห้อยอร่อยเอร็ด                      หวังเผด็จตอดเถ่อเผยอผยอง
กระเถิบเท้าเข้าเคียงค่อยเมียงค่อยมอง              ทำพุงพองโดดส่งก็ลงกะลา
กะลาใหญ่ไพล่พลิ้วดังหวิวดังหวือ                     ครอบกิ้งกือไม่มีประสีประสา
ครอบหิ่งห้อยผู้ทรงปัญญงปัญญา                      ครอบอึ่งอ่างในกะลาละลนละลาน
สามสหายไร้สติไม่ตริไม่ตรึก                             ต่างลืมนึกถึงทุกข์สนุกสนาน
จรดสวรรค์เพ้อเจ้อทะเยอทะยาน                       มันคาดการณ์ต่อไปจะใหญ่จะยง
ส่วนหิ่งห้อยส่องแสงก็แจ้งกระจ่าง                     ทั่วนภางค์ที่คลุมมันลุ่มมันหลง
กิ้งกือเหยียดจรดกะลากะค่ากูคง                        ยาวถึงวงขอบฟ้าสุธาสะเทือน 
อึ่งอ่างพองต้องกะลาก็ว่ากูเหวย                        ถึงใครใหญ่ไหนเลยจะมีจะเหมือน
ไม่ฟังใครตำหนิทั้งติทั้งเตือน                            ทั้งสามเพื่อนเลยตายอยู่ในกะลา

ชอบครับพี่ ร้อยกรองบทนี้ฉันทลักษณ์แปลกดี อยากทราบที่มาที่ไปครับ ความหมายดีมาก ๆ..ไม่นานนักการเมืองทั้งหลายก็คงจะตายเพราะ...กลกบเกิดในสระจ้อย ไป่เห็นชเลงาม...คงจะตายเพราะทำตัวใหญ่คับฟ้าสักวัน...ขอบคุณครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:17:00 PM »

ผมมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ..
เห็นด้วย..กับการลงโทษ เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ไม่สามารถแยกแยะเรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงาน..การการะทำไม่เป็นประโยชน์ต่อองค์กร
ไม่เห็นด้วย..ที่ลงโทษน้อยไป ควรพักงาน หรือไล่ออก ไปเลย

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:42:02 PM »

..รบทานใดมีรูปของกัปตันจักกรีขอดูได้ไหม คนดีๆต้องส่งเสริมกันหน่อย..คนชั่วๆก็ช่วยกันด่าและประณามมัน.. ไหว้

พอเห็น... เยี่ยม

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9510000129431

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:54:55 PM »

ผมมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ..
เห็นด้วย..กับการลงโทษ เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ไม่สามารถแยกแยะเรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงาน..การการะทำไม่เป็นประโยชน์ต่อองค์กร
ไม่เห็นด้วย..ที่ลงโทษน้อยไป ควรพักงาน หรือไล่ออก ไปเลย

น่าส่งไปรับใช้นพดล ปัทมะ....คนประเภทเดียวกัน

ล่าสุดเพิ่งออกหนังสือ"ผมไม่ได้ขายชาติ"

แหวะ ยี้ ขากกกกกกกกก  ยี๊
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์