เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:14:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24005 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:57:20 PM »

ผมมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ..
เห็นด้วย..กับการลงโทษ เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ไม่สามารถแยกแยะเรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงาน..การการะทำไม่เป็นประโยชน์ต่อองค์กร
ไม่เห็นด้วย..ที่ลงโทษน้อยไป ควรพักงาน หรือไล่ออก ไปเลย

น่าส่งไปรับใช้นพดล ปัทมะ....คนประเภทเดียวกัน

ล่าสุดเพิ่งออกหนังสือ"ผมไม่ได้ขายชาติ"

แหวะ ยี้ ขากกกกกกกกก  ยี๊

ผมมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ..
เห็นด้วย..กับการลงโทษ เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ไม่สามารถแยกแยะเรื่องส่วนตัวออกจากหน้าที่การงาน..การการะทำไม่เป็นประโยชน์ต่อองค์กร
ไม่เห็นด้วย..ที่ลงโทษน้อยไป ควรพักงาน หรือไล่ออก ไปเลย

น่าส่งไปรับใช้นพดล ปัทมะ....คนประเภทเดียวกัน

ล่าสุดเพิ่งออกหนังสือ"ผมไม่ได้ขายชาติ"

แหวะ ยี้ ขากกกกกกกกก  ยี๊

..ความเห็นแบบว่าอยากจะได้รับความสนใจสักหน่อยน่ะครับ ไม่งั้นคนจะ โน ซี เฮด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:59:39 PM »

ทำไมต้องอยากให้เห็น?

ได้กลิ่นเน่ามาแต่ไกลแย้ววว บรู๊วววววววววววววววว  แบร่
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:03:34 PM »

อือม์ คงเป็นอย่างที่ นาย ออสการ์ ไวล์ ตุ๊ดปากจัด ประชดไว้ครับว่า "ถ้าทำเด่นทางดีไม่ได้ ก็ให้เด่นทางชั่วไปเลยละกัน"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:12:08 PM »

บาฮามาส.. ยินดีต้อนรับ ครับ พวกนี้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:29:59 PM »

ข่าวจากมือถือ........

บาฮามาสห้ามอังกฤษส่งทักษิณให้ไทย เป็นพลเมืองกิตติมศักดิ์ขอปกป้อง

แบร่ แบร่ แบร่

หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:30:55 PM »

อย่าคับแคบไปเลย ลองไปดูเวปอื่นๆบ้าง ประเทศนี้เป็นของคนไทย ไม่ใช่ของพันธมิตรที่จะมากำหนดทิศทางตามใจหวัง

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:36:21 PM »

อย่าคับแคบไปเลย ลองไปดูเวปอื่นๆบ้าง ประเทศนี้เป็นของคนไทย ไม่ใช่ของพันธมิตรที่จะมากำหนดทิศทางตามใจหวัง

ท่านเห็นแล้ว.....ก็น่าจะไปอยู่ในที่ที่ท่านชอบนะครับ

ประเทศนี้เป็นของคนไทย ตามท่านว่าละครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:38:08 PM »

ท่านใจกว้างก็เชิญ ไปดูเวปอื่นๆซิครับ  มาป่วนเขาทำไมที่นี่ เวปนี้ไม่ใช่ของพันธมิตร ครับ
เพียงแต่มีคนเข้าใจพันธมิตรมากกว่าเวปอื่นหน่อย เท่านั้นเอง

อ้อ ประเทศนี้ประเทศไทย  พันธมิตรเป็นคนไทยไม่ใช่พม่าครับ  มีสิทธิ์ที่จะช่วยกำหนดประเทศไทยเหมือนกัน
มีมากกว่า นทช. นทญ. ที่หนีกฎหมายอยู่แน่นอน   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 04:40:04 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:42:47 PM »

พวกคุณเป็นอะไรกัน ถ้าอยากไล่ให้บอก วมต.มาไล่หรือลบชื่-สมาชิกผมก็แล้วกัน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:49:19 PM »

พวกคุณเป็นอะไรกัน ถ้าอยากไล่ให้บอก วมต.มาไล่หรือลบชื่-สมาชิกผมก็แล้วกัน
เป็นสมาชิก และคนไทยที่รักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ครับ
ผมใจแคบตรงไม่รักทักกี้เท่านั้นเอง  ไม่มีใครไล่ท่านหรอกครับ  เขาแค่แนะนำเหมือนท่านแนะนำคนอื่นแหละครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:57:52 PM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:58:40 PM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
ฮา ด้วยครับท่าน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:02:07 PM »

เป็นสมาชิก และคนไทยที่รักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ครับ
ผมใจแคบตรงไม่รักทักกี้เท่านั้นเอง  ไม่มีใครไล่ท่านหรอกครับ  เขาแค่แนะนำเหมือนท่านแนะนำคนอื่นแหละครับ

ผมก็ยืนยันเหมือนพี่ chew ผมไม่มีสิทธิอะไรไปไล่ท่านเลย

ท่านแนะนำมา ผมก็แนะนำท่านบ้าง อย่ากลัวเงาตัวเองครับ

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:02:51 PM »

gms เด็กเรียกร้องความสนใจครับ   ไม่มีสาระมาเป็นอารมณ์

วันหนึ่งเข้ามาแหกปากว่า  2+2 = 5  เราก็บอกให้เขาคิดใหม่ดูดีๆอีกที  ก็หายไป...
วันต่อมาก็โวยวายว่า  3+3 = 10  เราก็ช่วยสอนตรรกกะให้ อย่างให้เป็นบัวพ้นน้ำ ก็หายต๋อมไปอีก...
วันนี้เจ๋อมาประกาศว่า  10 - 5 = 8  ทั้งที่พี่น้องในคำตอบก่อนหน้า ได้บอกวิธีนับเลขไว้แล้ว
ถามว่านับเลขวิธีไหนจึงได้อย่างนั้น ก็ไม่ตอบ
พรุ่งนี้คงมาแสดงความฉลาดแบบชิมแปนซีอีก....

ดูไม่ได้ต้องการแลกเปลี่ยนเหตุผลหรือสาระอะไรหรอกครับ
เข้ามาปั่นยอด post เล่นๆ  แล้ว + คะแนนกันไปมาอยู่ 2-3 คน

ใจจริงอยากจะถามว่า คิดและเข้าใจอย่างไรกับกฏการบินพานิชย์ที่ให้อำนาจในการตัดสินใจของนักบิน
แต่คงไม่มีปัญญาตอบ สมองไปไม่ถึง...
ผมให้โอกาสแสดงกึ๋นไว้ที่นี่แล้ว
  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64060.msg1667128#msg1667128
ก็ไม่กล้าที่จะแสดงความสามารถ

หมามาขี้ไว้  ไม่เอาไม้ไปรัน  มันก็แห้งหายไปเอง...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:08:27 PM »

ฮา ด้วยครับท่าน
แต่ผมไม่ฮาและไม่โกรธแค่ไม่เข้าใจว่าด่ากันมันสนุกตรงไหน ผมก็ไม่เคยคิดด่าคืนด้วย ด่ากันก็มีแต่สร้างความเศร้าหมองในใจตัวเท่านั้น

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์