เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:26:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24155 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:11:19 PM »

หมามาขี้ไว้  ไม่เอาไม้ไปรัน  มันก็แห้งหายไปเอง...

คิก คิก.. ตื่น ลึก หนา บาง ก็คงจะพอรู้กัน...

ปล่อยให้มันแห้ง ไปเถอะ... ครับ Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:11:36 PM »

พวกคุณเป็นอะไรกัน ถ้าอยากไล่ให้บอก วมต.มาไล่หรือลบชื่-สมาชิกผมก็แล้วกัน

อย่าคับแคบนักสิครับ คุณก็แค่ได้รับปฏิกริยาตอบสนองแบบเท่าเทียมและมารยาทในระดับที่สมน้ำสมเนื้อกับตัวคุณ...ก็เท่านั้นเอง

อุ๊ยดีใจนิดหน่อย นึกว่าเข้ามาพ่นแล้วชิ่งเป็นอยู่อย่างเดียว  คิก คิก
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:16:18 PM »

ท่านหนวดหิน คำก็พันธมิตร สองคำก็พันธมิตร พันธมิตรอย่างโน้น พันธมิตรอย่างนี้...
ทำไมคำว่าพันธมิตรถึงหลอกหลอนท่านได้ถึงเพียงนี้
หรือท่านเคยคิดร้ายเนรคุณประเทศชาติและสถาบัน  ถึงได้กลัวขนาดนี้

ผมไม่ใช่พันธมิตร ไม่เคยเป็นสาวกของแกนนำใดๆ
ทั้งยังไม่เคยอวดอ้างว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่ของชาติ อย่างแก๊งค์เสื้อแดง หรืออย่างที่ท่านหนวดหินชอบอ้าง...
ผมเป็นคนรักชาติ รักสถาบัน  และทนไม่ได้กับขบวนการโกงกินชาติครับ
และในนี้ก็มีคนแบบผมอยู่จำนวนมาก

ทีนี้เราพอจะคุยกันรู้เรื่องหรือยัง ?

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:19:28 PM »

..ถึงว่า.กระทู้ยาวจัง.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:20:33 PM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
ฮา ด้วยครับท่าน
แต่ผมไม่ฮาและไม่โกรธแค่ไม่เข้าใจว่าด่ากันมันสนุกตรงไหน ผมก็ไม่เคยคิดด่าคืนด้วย ด่ากันก็มีแต่สร้างความเศร้าหมองในใจตัวเท่านั้น

ผมก็ไม่เคยเก็บมาเป็นอารมณ์ครับ แต่สารภาพตามตรง ว่าได้แหย่คุณเล่นแล้วอารมณ์ผมผ่องใสอย่างบอกไม่ถูก นั่งสมาธิแล้วทะลุขึ้นฌาณ2ได้แทบเป็นปัจจุบันเลยทีเดียว  คิก คิก

ไหนๆคุณก็ชอบพ่นแต่ไม่ชอบตอบ ชอบทะลุกลางปล้องแต่ไม่เคยมายอมเคลียร์อยู่แล้ว......ทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นบ้างจะเป็นไรไป

ผมก็สนุกของผมแบบนี้ ท่านไม่ฮาแต่เพื่อนๆสมาชิกเขาฮากันนี่ครับ  ขำก๊าก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:29:00 PM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
แต่ผมไม่ฮาและไม่โกรธแค่ไม่เข้าใจว่าด่ากันมันสนุกตรงไหน ผมก็ไม่เคยคิดด่าคืนด้วย ด่ากันก็มีแต่สร้างความเศร้าหมองในใจตัวเท่านั้น

ผมก็ไม่เคยเก็บมาเป็นอารมณ์ครับ แต่สารภาพตามตรง ว่าได้แหย่คุณเล่นแล้วอารมณ์ผมผ่องใสอย่างบอกไม่ถูก นั่งสมาธิแล้วทะลุขึ้นฌาณ2ได้แทบเป็นปัจจุบันเลยทีเดียว  คิก คิก

ไหนๆคุณก็ชอบพ่นแต่ไม่ชอบตอบ ชอบทะลุกลางปล้องแต่ไม่เคยมายอมเคลียร์อยู่แล้ว......ทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นบ้างจะเป็นไรไป

ผมก็สนุกของผมแบบนี้ ท่านไม่ฮาแต่เพื่อนๆสมาชิกเขาฮากันนี่ครับ  ขำก๊าก

เอ้า  ฮา....Cheesy
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:33:29 PM »

ผมก็ไม่เห็นท่านใดด่าท่านนี่ครับ  เขาเถียงกับท่าน ไม่ได้ด่าว่าท่าน โง่ หรือ ควาย  อะไรอย่างนี้
เราโตๆกันแล้ว  ท่านก็คิดต่างเป็นไม่ใช่หรือครับ  แต่ว่าเรามีกษัตริย์องค์เดียวครับ  และไม่ใช่ราชวงศ์ล้านนาแน่นอน

ควรมิควรก็แล้วแต่ท่านจะคิดนะครับ ได้ยินว่าว่าท่านเป็นข้าราชการของในหลวง หวังว่าท่านคงเข้าใจ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:34:20 PM »

ก่อนที่ท่านจะ Post ข้อความ... ท่านก็ทราบว่าจะถูกด่า...
แล้วท่านก็ด่ากลับเหมือนกันแหละครับ... ใครจะยอมโดนด่าฟรีๆ...

ถ้าท่านไม่อยากถูกด่า ท่านก็อยู่เฉยๆครับ... มันก็เหมือนกับสาดน้ำใส่กันแหละครับ...

ในเว็บนี้ทุกคนก็ถือปืนอยู่ในมือ... นายสมชายจึงไม่เคยโกรธใครจริงๆ จังๆ เลยครับ...
โกรธกันจริงๆก็เท่านั้นเอง... ต่างคนก็ต่างถือปืน...

ดังนั้นอย่าเอาเป็นอารมณ์เลยครับ... ตัวตนสมมติทั้งนั้น...
เรา Post ข้อความเพราะอยากแสดงความคิดเห็น ก็ได้แสดงแล้ว...

แต่เราไม่ได้หวังว่าจะให้ใครเขาเชื่อเรานี่ครับ... เชื่อก็ช่าง ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร...

ใครโมโหก็ด่ามา เราโมโหก็ด่ากลับไปมั่งซิครับ... ไม่เห็นเป็นไรเลย... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:35:56 PM »

อ้อ... นายสมชายก็ใช้คำเกินเลยไปครับ...

ไม่ได้ด่ากันครับ แค่ปะทะคารมเท่านั้นครับ... ไม่ฮา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:38:22 PM »

โห่ ........... ฮิ้ว....

โห่ อ. เสียงที่เปล่งออกมาดังเช่นนั้น เป็นเสียงนําเพื่อแสดงความพร้อมเพรียง
 ในการรื่นเริงหรือการมงคลเป็นต้น. ก. ทําเสียงเช่นนั้น; โดยปริยาย
 หมายความว่า เย้ยให้ โดยทำเสียงเช่นนั้น.

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:40:54 PM »

โห่ ........... ฮิ้ว....

โห่ อ. เสียงที่เปล่งออกมาดังเช่นนั้น เป็นเสียงนําเพื่อแสดงความพร้อมเพรียง
 ในการรื่นเริงหรือการมงคลเป็นต้น. ก. ทําเสียงเช่นนั้น; โดยปริยาย
 หมายความว่า เย้ยให้ โดยทำเสียงเช่นนั้น.

อันนี้ลึกมากครับท่าน 1 แต้มในความคิดสร้างสรรค์ในการแสดงความคิด
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:42:53 PM »

อยากเล่นด้วยครับ

แต่เดี๋ยวโดนด่า

นายว่าขี้ข้าพลอย

อุ๊ย..อุ๊ย  ไม่เค๊ย ไม่เคย

Grin Grin Grin Grin
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:44:39 PM »

ดีครับแสดงจุดยืนและวุฒิภาวะของแต่ละคนได้ชัดเจนจริงๆ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:48:09 PM »

ดีครับแสดงจุดยืนและวุฒิภาวะของแต่ละคนได้ชัดเจนจริงๆ

ท่านก็เช่นกันครับ

dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:03:55 PM »

ขอยกย่องท่านกัปตันครับ.
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์