เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:19:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 24107 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:57:46 PM »

ดีครับแสดงจุดยืนและวุฒิภาวะของแต่ละคนได้ชัดเจนจริงๆ

Grin...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:22:37 PM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
ฮา ด้วยครับท่าน
แต่ผมไม่ฮาและไม่โกรธแค่ไม่เข้าใจว่าด่ากันมันสนุกตรงไหน ผมก็ไม่เคยคิดด่าคืนด้วย ด่ากันก็มีแต่สร้างความเศร้าหมองในใจตัวเท่านั้น

ก่อนที่ท่านจะ Post ข้อความ... ท่านก็ทราบว่าจะถูกด่า...
แล้วท่านก็ด่ากลับเหมือนกันแหละครับ... ใครจะยอมโดนด่าฟรีๆ...

ถ้าท่านไม่อยากถูกด่า ท่านก็อยู่เฉยๆครับ... มันก็เหมือนกับสาดน้ำใส่กันแหละครับ...

ในเว็บนี้ทุกคนก็ถือปืนอยู่ในมือ... นายสมชายจึงไม่เคยโกรธใครจริงๆ จังๆ เลยครับ...
โกรธกันจริงๆก็เท่านั้นเอง... ต่างคนก็ต่างถือปืน...

ดังนั้นอย่าเอาเป็นอารมณ์เลยครับ... ตัวตนสมมติทั้งนั้น...
เรา Post ข้อความเพราะอยากแสดงความคิดเห็น ก็ได้แสดงแล้ว...

แต่เราไม่ได้หวังว่าจะให้ใครเขาเชื่อเรานี่ครับ... เชื่อก็ช่าง ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร...

ใครโมโหก็ด่ามา เราโมโหก็ด่ากลับไปมั่งซิครับ... ไม่เห็นเป็นไรเลย... เย้

ในเว็บนี้ทุกคนก็ถือปืนอยู่ในมือ... นายสมชายจึงไม่เคยโกรธใครจริงๆ จังๆ เลยครับ...
โกรธกันจริงๆก็เท่านั้นเอง... ต่างคนก็ต่างถือปืน...

อ่านข้อความพี่แล้วนึกถึงตอนไปเที่ยวกลางคืนที่ประจวบฯพกปืนกันเอวตุงทุกคนต่างคนต่างกินเหล้าเรียบร้อยดี เพราะเค้ารู้ว่าจะไปรังแกคนอืนง่ายๆไม่ได้ก็เลยต่างคนต่างอยู่ ไม่ใช่แค่แมวกัดกัน ประเทศเราที่มันวุ่นทุกวันนี้ก็เพราะมีแต่แมวข่วนกัน เพราะรู้ว่าได้แค่ร้อง แง้วๆ ข่วนกันนิดๆหน่อยๆ ไม่หนักหนาสาหัส มันก็เลยยืดเยื้อมา 3-4 ปีแล้ว ปากีสถาน บึ้มเดียว ไม่ถึง 3 เดือนก็สงบ อเมริกา JFK เปรี้ยงเดียวก็คุมสภาพได้ ประเทศไทย สารพัดคำขวัญ ทั้ง สงครามประชาชน ,สงครามครั้งสุดท้าย ยึดคืนประเทศไทย โถ! สงครามที่ด่ากันไปด่ากันมา เค้าเรียกพวกบ้าน้ำลาย รบกันอีก 10 ปีก็ไม่มีคนแพ้คนชนะ น่ารำคาญมากๆครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 08:25:13 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:30:10 PM »

คุณอยากเห็นการปฎิวัติหรือ...

จะเป็นคำถาม หรือ จะเป็นคำตอบ ดีครับ

เมื่อมีการกล่าวถึงกัน............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jom1911a1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:40:01 PM »

สมน้ำหน้าอยากแบ่งฝ่ายดีหนัก คนอืนมีฝีมือต้งเยอะ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:16:09 AM »

..ความเห็นแบบว่าอยากจะได้รับความสนใจสักหน่อยน่ะครับ ไม่งั้นคนจะ โน ซี เฮด

ใจแคบจังคุณ Wilhelm Tell ..คนเห็นต่างก็บอกอยากได้รับความสนใจ
ผมเห็นว่ากัปตันควรได้รับการลงโทษจริง ๆ ไม่ใช่ยกย่อง..ผมไม่ต้องการความสนใจในจอหรอกครับ
ที่เป็นอยู่ปัจจุบันก็มีขาดแคลน.. คุณ Wilhelm Tell  ต่่างหาก ที่หามันอยู่...

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:22:15 AM »

gms เด็กเรียกร้องความสนใจครับ   ไม่มีสาระมาเป็นอารมณ์

วันหนึ่งเข้ามาแหกปากว่า  2+2 = 5  เราก็บอกให้เขาคิดใหม่ดูดีๆอีกที  ก็หายไป...
วันต่อมาก็โวยวายว่า  3+3 = 10  เราก็ช่วยสอนตรรกกะให้ อย่างให้เป็นบัวพ้นน้ำ ก็หายต๋อมไปอีก...
วันนี้เจ๋อมาประกาศว่า  10 - 5 = 8  ทั้งที่พี่น้องในคำตอบก่อนหน้า ได้บอกวิธีนับเลขไว้แล้ว
ถามว่านับเลขวิธีไหนจึงได้อย่างนั้น ก็ไม่ตอบ
พรุ่งนี้คงมาแสดงความฉลาดแบบชิมแปนซีอีก....

ดูไม่ได้ต้องการแลกเปลี่ยนเหตุผลหรือสาระอะไรหรอกครับ
เข้ามาปั่นยอด post เล่นๆ  แล้ว + คะแนนกันไปมาอยู่ 2-3 คน

ใจจริงอยากจะถามว่า คิดและเข้าใจอย่างไรกับกฏการบินพานิชย์ที่ให้อำนาจในการตัดสินใจของนักบิน
แต่คงไม่มีปัญญาตอบ สมองไปไม่ถึง...
ผมให้โอกาสแสดงกึ๋นไว้ที่นี่แล้ว
  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64060.msg1667128#msg1667128
ก็ไม่กล้าที่จะแสดงความสามารถ

หมามาขี้ไว้  ไม่เอาไม้ไปรัน  มันก็แห้งหายไปเอง...
คุณ Bird เด็กปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม...เพิ่งหัดนับเลข ผิด ๆ ถุก ๆ
กรุณาอย่ากร่างมาก...คิดว่าตัวเองฉลาดกว่าคนอื่น
คุณก็เพียงแค่หนึ่งความเห็นเท่านั้น..อย่าเอาวิธีคิดของคุณไปยัดใส่หัวอื่น
ผมไม่ได้สนใจกับแต้มอะไรนั่นนักหรอก..เพียงแต่อยากบอกว่าเป็นความเห็นต่าง...
ไม่ใช่พันธมิตร..ไม่ใช่นปก..เป็นประชาชนคนไทย และสมาชิกเวป อวป.
และผมเชื่อว่า ...สมองผมมีมากกว่าคุณ Bird แน่นอน...ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:25:15 AM »

เอาไว้ก็ดีครับ... ไม่ต้องลบชื่อออกหรอก...

ด่ากันไป ด่ากันมาสนุกปากออกครับ... ฮา
ฮา ด้วยครับท่าน
แต่ผมไม่ฮาและไม่โกรธแค่ไม่เข้าใจว่าด่ากันมันสนุกตรงไหน ผมก็ไม่เคยคิดด่าคืนด้วย ด่ากันก็มีแต่สร้างความเศร้าหมองในใจตัวเท่านั้น

ก่อนที่ท่านจะ Post ข้อความ... ท่านก็ทราบว่าจะถูกด่า...
แล้วท่านก็ด่ากลับเหมือนกันแหละครับ... ใครจะยอมโดนด่าฟรีๆ...

ถ้าท่านไม่อยากถูกด่า ท่านก็อยู่เฉยๆครับ... มันก็เหมือนกับสาดน้ำใส่กันแหละครับ...

ดังนั้นอย่าเอาเป็นอารมณ์เลยครับ... ตัวตนสมมติทั้งนั้น...
เรา Post ข้อความเพราะอยากแสดงความคิดเห็น ก็ได้แสดงแล้ว...

แต่เราไม่ได้หวังว่าจะให้ใครเขาเชื่อเรานี่ครับ... เชื่อก็ช่าง ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร...

ใครโมโหก็ด่ามา เราโมโหก็ด่ากลับไปมั่งซิครับ... ไม่เห็นเป็นไรเลย... เย้

อ่านข้อความพี่แล้วนึกถึงตอนไปเที่ยวกลางคืนที่ประจวบฯพกปืนกันเอวตุงทุกคนต่างคนต่างกินเหล้าเรียบร้อยดี เพราะเค้ารู้ว่าจะไปรังแกคนอืนง่ายๆไม่ได้ก็เลยต่างคนต่างอยู่ ไม่ใช่แค่แมวกัดกัน ประเทศเราที่มันวุ่นทุกวันนี้ก็เพราะมีแต่แมวข่วนกัน เพราะรู้ว่าได้แค่ร้อง แง้วๆ ข่วนกันนิดๆหน่อยๆ ไม่หนักหนาสาหัส มันก็เลยยืดเยื้อมา 3-4 ปีแล้ว ปากีสถาน บึ้มเดียว ไม่ถึง 3 เดือนก็สงบ อเมริกา JFK เปรี้ยงเดียวก็คุมสภาพได้ ประเทศไทย สารพัดคำขวัญ ทั้ง สงครามประชาชน ,สงครามครั้งสุดท้าย ยึดคืนประเทศไทย โถ! สงครามที่ด่ากันไปด่ากันมา เค้าเรียกพวกบ้าน้ำลาย รบกันอีก 10 ปีก็ไม่มีคนแพ้คนชนะ น่ารำคาญมากๆครับ  Cheesy

เมื่อคืนก่อนก็มีไปหลายบึ้มแล้วไง หวังว่าคงหายรำคาญแล้วนะครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:21:35 AM »

ภาษาที่โพส ออกมามันสื่อ ถึง ผู้โพสด้วย  Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:35:03 AM »

คงต้องเขียนว่า.....

"สำหรับคนที่ออกมาเชียร์-ชื่นชมน่าจะเป็นพันธมิตรฯ แต่ความรู้สึกของคนส่วนใหญ่ที่ชื่นชมทักษิณและพรรคพลังประชาชนกลับไม่เห็นด้วย"

น่าจะได้ใจความมากขึ้น
.
.
.

ป.ล. ผมไม่สามารถให้ความเห็นกรณีพี่กี๋ได้....

แต่สิ่งหนึ่งที่สามารถกระทำได้ และควรกระทำ คือ การตรงต่อเวลา......

นักการเมืองไทยเป็นอะไรที่ประหลาด นอกจากรักษาคำพูดไม่ได้แล้ว ยังรักษาเวลาไม่เป็น

ตามปรกติถ้าเที่ยวบินต้องดีเลย์เกินกว่า 3 นาที ต้องเขียนรายงานระบุสาเหตุชี้แจง....

สาเหตุหลักๆสาเหตุหนึ่งคือ การรอนักการเมือง.....

คนบนเครื่องสองสามร้อยคน รอนักการเมืองที่ไม่รักษาเวลาคนเดียว หรือ หลายคนเสมอๆ..

ผมรณรงค์ให้รักษาเวลา ถ้ามาตามเวเลาไม่ได้ ไม่สมควรให้คนอีกหลายร้อยต้องรอ..

เวลาของผู้โดยสารทุกคนมีค่าเสมอ.....

โดนกันถ้วนหน้าทุกสายการบิน.....มันไม่สนหรอกว่าจะดีเลย์แค่ไหน...........
และก็บรรดานักการเมืองอีกที่ทำให้การบินไทยฉิบหาย..........จังหวัดก็เล็กนิดเดียวไม่มีคนเดินทางเท่าไหร่...เอาเครื่องบินระยะกลางไปลงเพื่อรับมันคนเดียว....คุ้มมั้ยครับกับค่าใช้จ่ายต่อชั่วโมงบิน

91.3   Responsibility and authority of the pilot in command.

(a) The pilot in command of an aircraft is directly responsible for, and is the final authority as to, the operation of that aircraft.

(b) In an in-flight emergency requiring immediate action, the pilot in command may deviate from any rule of this part to the extent required to meet that emergency.

(c) Each pilot in command who deviates from a rule under paragraph (b) of this section shall, upon the request of the Administrator, send a written report of that deviation to the Administrator.
พี่ flyingkob กรุณาตอบให้แล้วนะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:49:18 AM »

อย่าไปว่าเขาเลยครับ...........

เขารักและบูชาทักษิณ..........ซึ่งต่างจากเรา.....

และที่สำคัญ deore XT เขาไม่อยากอยู่ใต้ร่มบรมโพธิสมภาร

เขาจึงต้องออกมาแสดงจุดยืนบ่อยๆ

ถ้าเกิดไม่ออกมาพูดบ่อยๆ  ก็จะสาบสูญไปจากสายตาคนรักสถาบัน..........

พยายามต่อไปครับ......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:37:21 AM »

Cool...มีคนอย่างนี้...ในบ้านเมืองมาก ๆ ...

...ประเทศชาติจึงจะอยู่ได้ครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:04:20 AM »

สมน้ำหน้าอยากแบ่งฝ่ายดีหนัก คนอืนมีฝีมือต้งเยอะ

สมาชิกเฉพาะกิจสนใจขับแทนมัยครับ จะให้ดีช่วยขับเครื่องเหมาลำให้พรรค พปช

อเสวนา จะ พาลานัง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:24:09 AM »

...มีเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ว่า..สมัยที่ท่านทักกี้เรื่องอำนาจไม่ต่างอะไรกันกับสมัยพอลพตเรื่องอำนาจยุคเขมรแดงก็ไม่ปาน ได้นั่งเครื่องบินประจำตำแหน่งที่ชื่อว่าเครื่องไทยคู่ฟ้า ซึ่งที่จริงแล้วเครื่องนี้จะเป็นฝูงบินในพระราชพาหนะมากกว่า ไปบริการการขายกิจการโทรคมนาคมให้กับพม่าแบบไปเที่ยงบ่ายกลับ และท่านทักกี้ก็ได้สนทนากับสมุนคู่ใจสองคน สมุนคนแรกกล่าวว่า ถ้าไอ้กระผมทำเงินลงไปจากเครื่องหนึ่งพันบาทคนที่เก็บได้อยู่ข้างล่างที่เก็บได้คงดีใจกันใหญ่ พอพูดจบสมุนคนที่สองก็แทรกขึ้นทันที่ว่าถ้าฉันทำเงินพันบาทหล่นลงไปบ้างแต่เป็นแบงค์ห้าร้อยสองฉบับ คนที่เก็บได้คนละฉบับคงดีใจกันใหญ่ พอพูดจบก็ยิ้มอย่างภูมิใจในความฉลาดของตนเองที่มีมากกว่าคนแรก ซึ่งการสนทนาของขี้ข้าทักกี้ทั้งสองคนได้อยู่ในหูของท่านทักกี้ตลอด ท่านทักกี้รำคาญก็พูดบทออกไปว่า"นี้ท่านทั้งสองรู้หรือเปล่าว่าถ้าฉันทำเงินหนึ่งพันหล่นลงไปบ้างโดยแลกเป็นแบงค์ร้อยสิบฉบับ คิดดูซิคนข้างล่างสิบคนที่จะได้รับจะดีใจแค่ไหน ดีกว่าจะให้คนๆเดียวหรือแค่สองคนเท่านั้นที่ได้รับ" พอเจ้านายตัวเองพูดจบ ขี้ข้าทั้งสองคนก็ดีใจและปรบมืออย่างภูมิใจในความฉลาดแกลมโกงของเจ้านายตัวเอง แต่หารู้ไหมว่าการสนทนาของทั้งสามตัวนี้ นักบินที่ขับเครื่องได้ยินตลอด(ในข่าวคาดว่านักบินท่านนี้ชื่อกัปตันจักรี) และนักบินท่านหนึ่งพูดสวนขึ้นทันที่ว่า"ถ้ากูทิ้งเมิงทั้งสามตัวลงไปพร้อมกันนี้ รับรองเลยว่าคนไทยทั้ง65ล้านคนจะดีใจมากเลย พูดจบนักบินก็ลดระดับลงเพื่อจะได้โดดร่ม ทิ้งให้ไอ้สามตัวตายไปพร้อมเครื่อง" คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:24:53 AM »

ยิ้มีเลศนัยกลับมาให้กำลังใจกับตันจักรี   ดีกว่าครับ ไหว้
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:39:11 AM »

gms เด็กเรียกร้องความสนใจครับ   ไม่มีสาระมาเป็นอารมณ์

วันหนึ่งเข้ามาแหกปากว่า  2+2 = 5  เราก็บอกให้เขาคิดใหม่ดูดีๆอีกที  ก็หายไป...
วันต่อมาก็โวยวายว่า  3+3 = 10  เราก็ช่วยสอนตรรกกะให้ อย่างให้เป็นบัวพ้นน้ำ ก็หายต๋อมไปอีก...
วันนี้เจ๋อมาประกาศว่า  10 - 5 = 8  ทั้งที่พี่น้องในคำตอบก่อนหน้า ได้บอกวิธีนับเลขไว้แล้ว
ถามว่านับเลขวิธีไหนจึงได้อย่างนั้น ก็ไม่ตอบ
พรุ่งนี้คงมาแสดงความฉลาดแบบชิมแปนซีอีก....

ดูไม่ได้ต้องการแลกเปลี่ยนเหตุผลหรือสาระอะไรหรอกครับ
เข้ามาปั่นยอด post เล่นๆ  แล้ว + คะแนนกันไปมาอยู่ 2-3 คน

ใจจริงอยากจะถามว่า คิดและเข้าใจอย่างไรกับกฏการบินพานิชย์ที่ให้อำนาจในการตัดสินใจของนักบิน
แต่คงไม่มีปัญญาตอบ สมองไปไม่ถึง...
ผมให้โอกาสแสดงกึ๋นไว้ที่นี่แล้ว
  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64060.msg1667128#msg1667128
ก็ไม่กล้าที่จะแสดงความสามารถ

หมามาขี้ไว้  ไม่เอาไม้ไปรัน  มันก็แห้งหายไปเอง...
คุณ Bird เด็กปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม...เพิ่งหัดนับเลข ผิด ๆ ถุก ๆ
กรุณาอย่ากร่างมาก...คิดว่าตัวเองฉลาดกว่าคนอื่น
คุณก็เพียงแค่หนึ่งความเห็นเท่านั้น..อย่าเอาวิธีคิดของคุณไปยัดใส่หัวอื่น
ผมไม่ได้สนใจกับแต้มอะไรนั่นนักหรอก..เพียงแต่อยากบอกว่าเป็นความเห็นต่าง...
ไม่ใช่พันธมิตร..ไม่ใช่นปก..เป็นประชาชนคนไทย และสมาชิกเวป อวป.
และผมเชื่อว่า ...สมองผมมีมากกว่าคุณ Bird แน่นอน...ครับ

คุณดูซิ ว่าคุณเป็นอย่างที่ผมว่าหรือเปล่า
เข้ามาพ่นๆแขวะๆแล้วก็ไป
บอกว่าคิดต่าง ถามว่าทำไมคิดอย่างนั้น  ก็หดหัวไม่ตอบ
หนักๆเข้าก็เข้ามาสำรอกด่า  แล้วก็เผ่นหางจุกตูดอีก
อย่างนี้ ถ้ามีสมองมากกว่าผม  ก็เป็นสมองส่วนสัญชาติญาณสัตว์ป่า ไม่ใช่ส่วนความคิด

รกบอร์ดครับ  อย่างคุณมันรกบอร์ด
แล้วคุณก็ทำตัวเองด้วย ไม่มีใครทำคุณ
ข้อความคุณเลยเป็นแค่ขี้หมารกบอร์ด
เมือไม่มีคุณค่าถึงเพียงนี้  ก็ควรพิจารณาตัวเอง

ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะเหยียบขี้หมาครับ  เดี๋ยวไปล้างรองเท้าก่อน...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์