เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตัน จักรี ถูกลดชั้นเป็น ผู้ช่วยนักบิน  (อ่าน 23978 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:02:55 AM »

ผมขอขยายความต่อ..
1. ปฎิเสธนักการเมืองพรรคร่วมรัฐบาล ไม่มีความผิดก็ปฎิเสธพรรฝ่ายค้านโดยไม่มีความผิดเช่นเดียวกัน
2. ปฏิเสธนักการเมืองพรรคร่วมรัฐบาลในระดับชาติได้ ก็ปฎิเสธนักการเมืองระดับท้องถิ่นที่เป็นพรรคร่วมรัฐบาลได้
   ลองกลับไปอ่านเหตุผลที่กัปตันใช้ในการปฎิเสธดูครับ ใน2 กรณีของคุณ gms จะใช้เหตุผลอะไรในการปฎิเสธครับ
พูดต่อๆกันมาว่าปฏิเสธเพราะเป็นนักการเมืองฝ่ายรัฐบาล..
ผมก็ขยายความต่อ ถ้าปฏิเสธเพราะสถานภาพใดสถานภาพหนึ่งผมไม่เห็นด้วย
แต่ถ้าปฏิเสธเพราะเป็นผู้โดยสารที่อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อการบิน ผมยอมรับ
ที่พวกคุณยกย่องกันเพราะบอกต่อกันว่าปฏิเสธนักการเมืองฝ่ายรัฐบาล มันไม่ใช่..
แต่สะใจพวกคุณก็เท่านั้นแหละ..

คุณgmsพูดถูกครับ กัปตันจักรีไม่ได้ปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องเพียงเพราะเป็นนักการเมืองพรรครัฐบาล

แต่ไม่ให้ขึ้นเพราะหากปล่อยให้ไอ้นักการเมืองมารยาททรามที่มาสายเกือบชั่วโมงขึ้นเครื่อง อาจเกิดความไม่สงบขึ้นบนเครื่องได้...เพราะความระยำตำบอนที่พวกมันร่วมกันสนับสนุนเอาไว้

ยี๊
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:52:01 PM »

ขอบเขตของคำว่าดุลพินิจ...มีคำว่า ขอบเขตอำนาจ หลักการณ์ เหตุผล และ มาตรฐานกำกับ...

ถ้าคนใช้ดุลพินิจ ไม่สามารถ ให้คำตอบกับส่วนที่บอกไว้ได้...

คนใช้ดุลพินิจก็เด้งครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:32:01 PM »

พูดต่อๆกันมาว่าปฏิเสธเพราะเป็นนักการเมืองฝ่ายรัฐบาล..
ผมก็ขยายความต่อ ถ้าปฏิเสธเพราะสถานภาพใดสถานภาพหนึ่งผมไม่เห็นด้วย
แต่ถ้าปฏิเสธเพราะเป็นผู้โดยสารที่อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อการบิน ผมยอมรับ
ที่พวกคุณยกย่องกันเพราะบอกต่อกันว่าปฏิเสธนักการเมืองฝ่ายรัฐบาล มันไม่ใช่..

คุณgmsพูดถูกครับ กัปตันจักรีไม่ได้ปฏิเสธไม่ให้ขึ้นเครื่องเพียงเพราะเป็นนักการเมืองพรรครัฐบาล

แต่ไม่ให้ขึ้นเพราะหากปล่อยให้ไอ้นักการเมืองมารยาททรามที่มาสายเกือบชั่วโมงขึ้นเครื่อง อาจเกิดความไม่สงบขึ้นบนเครื่องได้...เพราะความระยำตำบอนที่พวกมันร่วมกันสนับสนุนเอาไว้

ยี๊

คุณ Email เป็นคนน่ารักและน่านับถือมาก ..ขอบคุณในคำอธิบายที่ชัดเจน
ผมยอมรับในการตัดสินใจของกัปตัน..แต่ขอบเขตก็ควรอยู่เฉพาะภายในเครื่องบิน
ผู้โดยสารที่มาสาย (ที่ทำให้ผู้โดยสารคนอื่นเดือดร้อน) และอาจเป็นต้นเหตุของความวุ่นวายภายในเครื่อง
กัปตันปฏเสธไม่ได้ขึ้นเครื่อง..เป็นการตัดสินใจที่น่านับถือและทำตามหน้าที่
แต่พ้นประตูเครื่อง ผู้โดยสารเหล่านั้นจะไปทำอะไรมา กัปตันไม่มีสิทธิตัดสินในบนข้อมูลที่ได้มา
ถ้าตัดสินใจบนข้อมูลที่ได้มา..(โดยที่เป็นเรื่องนอกขอบเขตเครื่องบิน) สมควรได้รับการลงโทษ
และสมควรไล่ออกหากไม่ได้ขึ้นเครื่องเพราะตัดสินที่สถานภาพความเป็นสส.พรรคร่วมรัฐบาล

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:41:53 PM »

น้ำลายหกแล้วตอนนี้กลับมาบินหรือยัง Grin คำสั่งลงโทษขององค์กรเขาคงจะพิจารณาแล้ว และมีน้ำหนักเหตุผลเพียงพอ
หาไม่ยอมรับเรื่องการใช้อำนาจนี้  ต้องลาออกไปหางานใหม่คับ

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:36:17 PM »

ยี๊

คุณ Email เป็นคนน่ารักและน่านับถือมาก ..ขอบคุณในคำอธิบายที่ชัดเจน
ผมยอมรับในการตัดสินใจของกัปตัน..แต่ขอบเขตก็ควรอยู่เฉพาะภายในเครื่องบิน
ผู้โดยสารที่มาสาย (ที่ทำให้ผู้โดยสารคนอื่นเดือดร้อน) และอาจเป็นต้นเหตุของความวุ่นวายภายในเครื่อง
กัปตันปฏเสธไม่ได้ขึ้นเครื่อง..เป็นการตัดสินใจที่น่านับถือและทำตามหน้าที่
แต่พ้นประตูเครื่อง ผู้โดยสารเหล่านั้นจะไปทำอะไรมา กัปตันไม่มีสิทธิตัดสินในบนข้อมูลที่ได้มา
ถ้าตัดสินใจบนข้อมูลที่ได้มา..(โดยที่เป็นเรื่องนอกขอบเขตเครื่องบิน) สมควรได้รับการลงโทษ
และสมควรไล่ออกหากไม่ได้ขึ้นเครื่องเพราะตัดสินที่สถานภาพความเป็นสส.พรรคร่วมรัฐบาล

ขอบคุณครับ  หลงรัก

ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะชมว่าผมเป็นคนน่ารักครับ ส่วนผู้ชายก็มักเห็นว่าผมน่านับถือ....แล้วแต่ว่าเป็นรุ่นไหน/มองจากมุมไหน 

ตาถึงเหมือนกันนี่นา  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:40:02 PM »

น้าจ้าวในสายตาผมน่ารักและน่านับถือในเวลาเดียวกันเลยฮ่ะ ...... จุ๊บๆๆ ..... ว่างๆเลี้ยงข้าวหน่อยนะฮ๊า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:45:07 PM »

น้ำลายหกแล้วตอนนี้กลับมาบินหรือยัง Grin คำสั่งลงโทษขององค์กรเขาคงจะพิจารณาแล้ว และมีน้ำหนักเหตุผลเพียงพอ
หาไม่ยอมรับเรื่องการใช้อำนาจนี้  ต้องลาออกไปหางานใหม่คับ

ไม่มีการลงโทษ   ผลการสอบสวนระบุว่าไม่ผิด
znzzy
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:33:20 PM »

ที่จริงแล้วมีแรงกดดันจากรัฐบาล ผ่านมาทางคณะกรรมาธิการ...........
ให้ไล่กัปตันออก และทำการยึดLicense(ถึงขั้นหมดอาชีพเลยนะครับเพราะจะไปทำที่อื่นยังไม่ได้เลย  ทั้งที่ไม่มีสิทธิและไม่เกี่ยวกันเลย
คือถึงจะถูกตัดสินว่าผิดความผิดก็ไม่ถึงขั้นนั้น และไม่มีสิทธิไปยึดLicenseด้วย)
โชคดีที่ยังมีแรงเสียดทานจากหลายๆทางทำให้ความพยายามครั้งนี้ไม่สัมฤทธิ์ผล
กัปตันท่านเป็นคนใจเย็นและนิ่งมากครับ ไม่ใช่คนใจร้อนเลย
หลายๆคนไม่เชื่อด้วยซ้ำว่าท่านกล้าจะทำอย่างนั้น  ผมเชื่อว่าความจริงยังมีอีกหลายคนที่คิดเหมือนท่าน(ไม่ว่าอาชีพไหน)
แต่ใครจะอยากเอาหน้าที่การงานมาเสี่ยงครับ  บางทีไม่ผิดยังโดนแกล้งให้ผิดได้เลยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:41:49 PM »

ที่จริงแล้วมีแรงกดดันจากรัฐบาล ผ่านมาทางคณะกรรมาธิการ...........
ให้ไล่กัปตันออก และทำการยึดLicense(ถึงขั้นหมดอาชีพเลยนะครับเพราะจะไปทำที่อื่นยังไม่ได้เลย  ทั้งที่ไม่มีสิทธิและไม่เกี่ยวกันเลย
คือถึงจะถูกตัดสินว่าผิดความผิดก็ไม่ถึงขั้นนั้น และไม่มีสิทธิไปยึดLicenseด้วย)
โชคดีที่ยังมีแรงเสียดทานจากหลายๆทางทำให้ความพยายามครั้งนี้ไม่สัมฤทธิ์ผล
กัปตันท่านเป็นคนใจเย็นและนิ่งมากครับ ไม่ใช่คนใจร้อนเลย
หลายๆคนไม่เชื่อด้วยซ้ำว่าท่านกล้าจะทำอย่างนั้น  ผมเชื่อว่าความจริงยังมีอีกหลายคนที่คิดเหมือนท่าน(ไม่ว่าอาชีพไหน)
แต่ใครจะอยากเอาหน้าที่การงานมาเสี่ยงครับ  บางทีไม่ผิดยังโดนแกล้งให้ผิดได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ..... คนแบบน่าเคารพนับถือมาก

ไม่อาจเปรียบเทียบกับคนไทยบางคนที่หนีไปด่าแผ่นดินแม่ตัวเองให้ต่างชาติฟัง .... แล้วไม่ยอมรับว่าตัวชั่วช้า

civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:32:20 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:40:54 AM »

ยังมีที่โดนอีกรายหนึ่งครับ ...............

นายตำรวจที่ทำหน้าที่ฟ้อง 3 ทนาย ที่เอาเงินไปติดสินบนเจ้าหน้าที่ศาล 2 ล้าน ..........ที่โดนศาลสั่งจำคุก 6 เดือนฐานละเมิดอำนาจศาล ไปแล้ว.......... และศาลสั่งให้ดำเนินคดีต่อในข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานต่อ .............

ขณะนี้ถูกมรสุมจากทางฝ่ายการเมืองบีบลงมาให้ย้ายไปที่ไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ท้องที่ที่รับผิดชอบคดีนี้ ..............ทั้งๆที่ปฏิบัติงานตามหน้าที่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 08:15:45 AM »

ทำกันแบบนี้........อนาคต..นักการเมืองคงไม่ได้นั่งเครื่องบินแน่ๆๆๆๆ........
บินก็บินฟรี.......(ภาษีประชาชนจ่าย)........ยังเรื่องมากอีก...........
ปัญหาเครื่องล่าช้า.....บล๊อคเก้าอี้........มันมาจากนักการเมืองทั้งนั้น.........
รวมทั้งใช้เครื่องบินผิดประเภทผิดขนาด.....มันก็เพื่อสนองตัณหาพวกแม่งทั้นนั้น.....การบินไทย..ฉิบหายกับเที่ยงบินในประเทศ...ไม่ใช่เพราะ..ไม่มีผู้โดยสารหรอก....ฉิบหายเพราะนักการเมืองที่ต้องการให้จังหวัดมีหน้าตา..เอาเครื่องบินไปลง...ต้องเป็นแบบนี้...ขนาดนี้..มันนั่งสบาย...
ประเทศไทย..ยังมีสนามบินอีกเยอะ...ที่สร้างมาแล้วไม่ได้ใช้ประโยชน์ให้คุ้มค่ากับภาษีประชาชนที่ต้องเสียไป เช่น
สนามบินนครราชสีมา....ก่อนหน้านี้ใช้ร่วมกันกับกองบิน ๑... ต่อมา..ไปถางป่าสงวนสร้างอีกแห่ง....ไกลกว่าเดิมอีกเยอะ..จึงไม่มีผู้โดยสาร..ปัจจุบัน..เป็นทุ่งเลี้ยงควาย
สนามบินชุมพร....ไม่มีใครไปลง.....เพราะไม่คุ้มกับจำนวนคนเดินทาง....แต่สร้างเพื่อจิตวิทยา...หลังเกิดพายุเกย์
สนามบินร้อยเอ็ด....บินวันละเที่ยว.....เพราะขอนแก่นเอาไปหมด...
สนามบินตรัง.....บินวันละเที่ยว....แต่สร้างอาคารผู้โดยสารใหม่..อาคารเก่าปิดไว้เลี้ยงจิ้งจก
สนามบินภูเก็ต...เครื่องบินเข้าออกพอๆกันกับสุวรรณภูมิ....แต่ไม่มีปัญญาขยายลานจอด...เครื่องบินต้องเข้าจอดแบบเก้าอี้ดนตรี
สนามบินนครศรีธรรมราช....สร้างเสร็จ...ทางวิ่งพัง...พังจนถึงทุกวันนี้
สนามบินเพชรบูรณ์....สร้างใหม่..ปัจจุบันเป็นปลักเลี้ยงควาย..ไม่มีสายการบินไปลง...ทางวิ่งพิาศสันตะโรที่สุด.....แทนที่จะขอใช้ร่วมกับทหารบก..ไม่ใช้สร้างใหม่
กรุงเทพฯมีสนามบินใหญ่....แต่จะปิด...เพื่อให้ใช้สนามบินสุวรรณภูมิ (สมุทรปราการ) เพียงแห่งเดียว....อันเป็นความคิดของคนที่โง่ที่สุดในวงการการบิน..เมืองใหญ่ๆในโลกจะมีสนามบินใหญ่ๆอย่างน้อยสองสนามบิน เช่น ลอนดอนมีทั้ง ฮีทโทร เกตวิก ลอนดอนซิตี้ นิวยอร์คมี JFK ลากอเดียร์  เป็นต้น
นี่คือปัญหาของวงการการบินในบ้านเรา...ยังมีอีกเยอะ....เมื่อทราบแล้ว..จึงจะรู้ว่าทำไมเราล้าหลังสิงค์โปร์อีกมาก

ปล. วันดีคืนดีที่สุวรรณภูมิ...ถ้าเรดาร์มีปัญหา....เตรียมตัววุ่นกันได้เลย...พนักงานจราจรทางอากาศ..ทำงานไม่เป็น...เครื่องต้อง divert ไปลงสนามบินต่างๆ....ถามว่าใครรับผิดชอบ...ที่สายการบินต้องสูยเสียรายได้..เสียเวลาทำให้แผนการใช้เครื่องบินนั้นๆรวนไปพักใหญ่...

นี่คือการบินในประเทศไทย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:17:52 PM »

วันก่อนนั่งเครื่องจากสฏ ประมาณ 13พ.ย. ได้ยินชื่อนักบินว่า กัปตันจักรี เฮดีใจไม่รู้ว่าคนเดียวกันหรือเปล่า

อยากเจอตัวจริง ชื่นชมในการตัดสินใจ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:16:37 PM »

น้าจ้าวในสายตาผมน่ารักและน่านับถือในเวลาเดียวกันเลยฮ่ะ ...... จุ๊บๆๆ ..... ว่างๆเลี้ยงข้าวหน่อยนะฮ๊า

ขอบคุณครับพี่ ด้วยความยินดีเลย จุ๊บจู๊บบบบบบบ  จูบบบบ

Cheesy
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์