เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:31:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่วน!ปาบึ้มM26ใส่พธม.เจ็บ9สาหัส1  (อ่าน 12267 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:36:24 PM »

คุณลุงจำลองได้พูดบนเวทีพันธมิตรว่า  การ์ดที่บาดเจ็บตอนนี้เสียชีวิตแล้ว1ท่านครับ    ขอไว้อาลัยแด่ผู้กล้าครับ เศร้า

ล่าสุดปั๊มหัวใจขึ้นมาได้แล้วครับ

ยังไงก็ต้องดูต่อไปและ ขอให้อาการดีขึ้น

ขอพระคุ้มครอง พธม. ทุกคน ไหว้ ไหว้

สาธุ ขอให้คุรพระคุ้มครองด้วยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:38:35 PM »

รับทราบแล้วครับ...พ่อคนเก่ง....[quote author=yod link=topic=64104.msg1669166#msg1669166 date=1225351976]
อย่านำการเมืองเรื่องต่างๆ มาคุยกันในที่นี้เลยครับ..ผมขอร้อง..ไม่อยากเสียมิตรภาพระหว่างกัน..ที่แห่งนี้เอาไว้คุยกันแต่เรื่องกีฬายิงปืนเถิดครับ พี่น้องครับ 

มันเป็นข้อเท็จจริง ที่เห็นได้
เลือกที่จะเสพ
เปิดหูเปิดตา ให้กว้าง
รับรู้ข่าวสารให้มากครับ
วิเคราะห์ให้ถี่ถ้วนครับ

บางสิ่งบางอย่าง เราไม่รู้
บางสิ่งบางอย่าง ต้องมีการกระตุ้นให้ตื่นตัว

[/quote]

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:58:41 PM »

ผมว่าพูดได้ ก็ในแง่  ผิดชอบชั่วดี  แนวคืด  ข้อเท็จจริง ไม่มีปัญหาอะไร
ข้อเท็จจริง เช่นชื่อบุคคล  บางขณะก็ไม่ควรนำมาพูด   เพราะเป็นอันตรายต่อผู้ที่เราอ้างถึง  ยิ่งเขาอยู่ในนาทีเสี่ยง  ต้องเซฟเขาหน่อย
แม้เป็นแค่การงด   ก็ยังดี

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:20:40 PM »

ไม่ทราบว่าเสธฯแดงเป็นทหารชาติไหนครับ ถึงได้กล้าพูดออกมาแบบนี้
ผู้บังคับบัญชาฟังแล้วรู้สึกภาคภูมิใจไหมที่มีทหารใต้บังคับบัญชากล้าหาญในการที่จะออกมาเข่นฆ่าประชาชนมือเปล่าด้วยอาวุสงครามที่จัดหามาด้วยเงินภาษีของผู้ที่ถูกเข่นฆ่า

ข้อมูลไม่ถูกต้องครับคุณหมอ
ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 ที่เป็นของทางราชการ  ไม่มีโอกาสเอาออกมาใช้ได้หรอกครับ  มีการตรวจสอบเข้มงวด
แต่ระเบิดแบบนี้  หาซื้อได้ง่ายมาก  ราคาถูกด้วย  ร้อยสองร้อยก็ซื้อได้แล้ว  ราคาถูกกว่าราคาที่ทางราชการซื้อมาด้วยซ้ำ
ตอนนี้อาวุธสงคราม เข้ามาทางกาญจนบุรีเยอะมาก
ที่ตลกก็คือ  ของเถื่อนจะ Made in USA  ส่วนของหลวง  ต้องซื้อที่ผลิตจากอิสราเอลบ้าง  อาฟริกาใต้บ้าง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:21:54 PM »

เสธ.แดงโกหกครับ ..........ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 มีใช้ในกองทัพครับ

และมีเกลื่อนในพื้นที่อินโดจีน...........เกือบทุกประเทศ หาซื้อได้ง่ายตามแนวชายแดน..........

ผมถึงกล่าวไงว่า ข้อมูลไม่แน่ชัด ฟังข่าว ฟังเขาเล่ามาแล้วมาโพสด่ามั่วๆ เสียๆหายๆ....ดูไม่เข้าท่าครับ................

แบบนี้ใช่มั้ยครับพี่มะขิ่น ผมเข้าใจว่าเป็นน้อยหน่า Grin

ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:23:26 PM »

พวกหมาลอบกัด  Angry

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:29:33 PM »

เสธ.แดงโกหกครับ ..........ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 มีใช้ในกองทัพครับ

และมีเกลื่อนในพื้นที่อินโดจีน...........เกือบทุกประเทศ หาซื้อได้ง่ายตามแนวชายแดน..........

ผมถึงกล่าวไงว่า ข้อมูลไม่แน่ชัด ฟังข่าว ฟังเขาเล่ามาแล้วมาโพสด่ามั่วๆ เสียๆหายๆ....ดูไม่เข้าท่าครับ................

แบบนี้ใช่มั้ยครับพี่มะขิ่น ผมเข้าใจว่าเป็นน้อยหน่า Grin

ไม่ใช่ครับ  ลูกนี้ M67  ดินระเบิดมากกว่า  แต่สะเก็ดระเบิดมีน้อยกว่า  เพราะมีแต่เปลือกเหล็ก
M26 จะรูปร่างรี ๆ   ข้างในมีลวดสี่เหลี่ยม พันรอบ ๆ ดินระเบิดหลักข้างใน แล้วหุ้มด้วยเปลือกเหล็กอีกที   ลวดเหล็กมีรอยบั้งเป็นระยะ ๆ
ระยะห่างของรอยบั้ง  บั้งด้านนอก บั้งด้านใน จะพิสูจน์ทราบแหล่งผลิตได้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:37:17 PM »

ไม่ใช่ครับ  ลูกนี้ M67  ดินระเบิดมากกว่า  แต่สะเก็ดระเบิดมีน้อยกว่า  เพราะมีแต่เปลือกเหล็ก
M26 จะรูปร่างรี ๆ   ข้างในมีลวดสี่เหลี่ยม พันรอบ ๆ ดินระเบิดหลักข้างใน แล้วหุ้มด้วยเปลือกเหล็กอีกที   ลวดเหล็กมีรอยบั้งเป็นระยะ ๆ
ระยะห่างของรอยบั้ง  บั้งด้านนอก บั้งด้านใน จะพิสูจน์ทราบแหล่งผลิตได้
http://www.big-ordnance.com/grenades/my_grenades2.htm
ผมดูตามนี้ครับท่านผู้การฯ Grin
เอ็ม67

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:41:03 PM »

อย่านำการเมืองเรื่องต่างๆ มาคุยกันในที่นี้เลยครับ..ผมขอร้อง..ไม่อยากเสียมิตรภาพระหว่างกัน..ที่แห่งนี้เอาไว้คุยกันแต่เรื่องกีฬายิงปืนเถิดครับ พี่น้องครับ  หลงรัก หลงรัก

Smiley คุยได้ครับ เปิดใจให้กว้าง รับฟังเหตุผลซึ่งกันและกัน เราทุกคนอยู่ในประเทศไทย ผลกระทบของเรื่องการเมืองมันเกี่ยวข้องกับเราทุกคนครับ ผมเชื่อในความเป็นสุภาพชน และมีวิจารณญาณ ในการคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันของเพื่อนสมาชิก แต่ถ้าท่านใดไม่มีความพร้อมในการใช้เหตุผล มีแต่ความเชื่อ และศรัทธาอย่างเดียว ขอความกรุณาผ่านกระทู้พวกนี้เถอะครับ เพราะท่านจะโดนถามเหตุผลที่โพสข้อความของท่าน  อาจเป็นอันตรายกับสุขภาพจิตของท่านก็ได้นะครับ  

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:49:39 PM »

ข่าวล่าสุด...........

คุณเสถียร ทับมะลิผล  เสียชีวิตแล้วครับ........

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
พึ่งจะมาประจำตรงสะพานนี้เองครับ เสียใจกับครอบครัวพี่เขาด้วยครับ Cry
ล่าสุดยังอยู่ในโคม่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 05:31:05 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 04:22:50 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 04:55:55 PM »

ขอบคุณผู้การสุพินท์ที่ให้ความรู้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 05:25:53 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บและครอบครัวครับ...
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 05:45:16 PM »

M26 จะรูปร่างรี ๆ   ข้างในมีลวดสี่เหลี่ยม พันรอบ ๆ ดินระเบิดหลักข้างใน แล้วหุ้มด้วยเปลือกเหล็กอีกที   ลวดเหล็กมีรอยบั้งเป็นระยะ ๆ
http://www.big-ordnance.com/grenades/my_grenades2.htm
ผมดูตามนี้ครับท่านผู้การฯ Grin
เอ็ม67

ใช่ครับ   ถูกต้องแล้ว
ผมโพสต์แรกที่ร้านสิงห์ทอง  จอ wide  เลยดูเป็นลูกกลมแป้น ๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 06:26:18 PM »

อาวุธที่ใช้ในราชการทหาร ก็สามารถหาได้ ตามแนวตะเข็บชายแดน ใกล้เคียง
ซึ่งก็สามารถ จะนำมาใช้เพื่อการเหล่านี้ได้
ถ้าสามารถหารหัสที่ปรากฎที่กระเดื่อง หรือ ที่เปลือกที่ห่อหุ้ม
ก็สามารถจะตรวจสอบได้ว่า มาจากที่ใด  ใช่ หรือ ไม่
เพียงแต่ จะได้ รับความสะดวก หรือเปล่า......

หากพันธมิตรฯ ยังไม่หยุด อนาคตอาจถูกซุ่มโจมตีด้วย อาร์พีจี และคอร์ 60 และ M 79 และจะต้องมีการ์ดพันธมิตรฯ ตายทุกวัน
เสธ.แดง กล่าวแบบนี้ หมายความถึงอย่างไรครับเนี่ย.....

สำหรับผม คือ หัวเราะ หึ หึ ครับ ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์