เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:33:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่วน!ปาบึ้มM26ใส่พธม.เจ็บ9สาหัส1  (อ่าน 12273 ครั้ง)
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:33:16 PM »

อาวุธที่ใช้ในราชการทหาร ก็สามารถหาได้ ตามแนวตะเข็บชายแดน ใกล้เคียง
ซึ่งก็สามารถ จะนำมาใช้เพื่อการเหล่านี้ได้
ถ้าสามารถหารหัสที่ปรากฎที่กระเดื่อง หรือ ที่เปลือกที่ห่อหุ้ม
ก็สามารถจะตรวจสอบได้ว่า มาจากที่ใด  ใช่ หรือ ไม่
เพียงแต่ จะได้ รับความสะดวก หรือเปล่า......

หากพันธมิตรฯ ยังไม่หยุด อนาคตอาจถูกซุ่มโจมตีด้วย อาร์พีจี และคอร์ 60 และ M 79 และจะต้องมีการ์ดพันธมิตรฯ ตายทุกวัน
เสธ.แดง กล่าวแบบนี้ หมายความถึงอย่างไรครับเนี่ย.....

สำหรับผม คือ หัวเราะ หึ หึ ครับ ............
แค่แก็สน้ำตายังชักดิ้นชักงอ ร้องกันดังไปทั่วโลก เสธ.ออกมาพูดถึงขนาดเล่น ค. นั่นมันสงครามแล้วครับ แกคงปั่นกระแส

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 08:39:42 PM »

ผมว่าอ่านและวิเคราะห์รหัสคดีให้ดีๆ เสธ.แดงแกแค่เตือนกลายๆว่า พธม. อาจจะเจอของหนักกว่านี้ตามมาอีกในวันข้างหน้าครับ เพราะมีคนที่ไม่ชอบและหมั่นไส้กลุ่ม พธม. มากอยู่แล้ว แต่ผมขอภาวนาว่าอย่าถึงขั้นลุกลามขึ้นจับอาวุธเข่นฆ่ากันจนเป็นสงครามกลางเมืองเลยครับ  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 08:45:01 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:54:06 AM »

ผมว่าอ่านและวิเคราะห์รหัสคดีให้ดีๆ เสธ.แดงแกแค่เตือนกลายๆว่า พธม. อาจจะเจอของหนักกว่านี้ตามมาอีกในวันข้างหน้าครับ เพราะมีคนที่ไม่ชอบและหมั่นไส้กลุ่ม พธม. มากอยู่แล้ว แต่ผมขอภาวนาว่าอย่าถึงขั้นลุกลามขึ้นจับอาวุธเข่นฆ่ากันจนเป็นสงครามกลางเมืองเลยครับ  เศร้า

ประชาชนทั่วๆไปไม่ชอบพธมก็อาจเยอะจริงครับ แต่พวกนี้ไม่ถึงขั้นบ้าที่จะฆ่าคนหรือเอาระเบิดไปปาหรอกครับ

จะมีพวกชั่วๆที่เรารู้ๆกันอยู่ที่สามารถทำได้ถึงขั้นนี้ การเตือนแบบข่มขู่อย่างนี้ก็ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ

ลองสมมุติดูว่าถ้าวันนึงคุณโดนปืนยิงเข้าบ้านแล้วอยู่ๆผมทำเป็นผู้หวังดีเข้าไปเตือนคุณว่า ''ระวังนะวันข้างหน้าลูกปืนมันไม่เข้าแค่บ้าน
มันอาจเข้าหัวคุณได้หรือคุณอาจโดนระเบิดปาเข้าบ้านเลยหากคุณทำตัวแบบนี้''  อยากทราบว่ามันสมควรพูดไหมครับ ด้วยความเคารพนะครับ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:11:02 AM »

อาวุธที่ใช้ในราชการทหาร ก็สามารถหาได้ ตามแนวตะเข็บชายแดน ใกล้เคียง
ซึ่งก็สามารถ จะนำมาใช้เพื่อการเหล่านี้ได้
ถ้าสามารถหารหัสที่ปรากฎที่กระเดื่อง หรือ ที่เปลือกที่ห่อหุ้ม
ก็สามารถจะตรวจสอบได้ว่า มาจากที่ใด  ใช่ หรือ ไม่
เพียงแต่ จะได้ รับความสะดวก หรือเปล่า......

หากพันธมิตรฯ ยังไม่หยุด อนาคตอาจถูกซุ่มโจมตีด้วย อาร์พีจี และคอร์ 60 และ M 79 และจะต้องมีการ์ดพันธมิตรฯ ตายทุกวัน
เสธ.แดง กล่าวแบบนี้ หมายความถึงอย่างไรครับเนี่ย.....

สำหรับผม คือ หัวเราะ หึ หึ ครับ ............
แค่แก็สน้ำตายังชักดิ้นชักงอ ร้องกันดังไปทั่วโลก เสธ.ออกมาพูดถึงขนาดเล่น ค. นั่นมันสงครามแล้วครับ แกคงปั่นกระแส

ไม่ลองยืนให้เขายิงแก็สใส่บ้างรึครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:28:19 AM »

ไม่ทราบว่าเสธฯแดงเป็นทหารชาติไหนครับ ถึงได้กล้าพูดออกมาแบบนี้
ผู้บังคับบัญชาฟังแล้วรู้สึกภาคภูมิใจไหมที่มีทหารใต้บังคับบัญชากล้าหาญในการที่จะออกมาเข่นฆ่าประชาชนมือเปล่าด้วยอาวุสงครามที่จัดหามาด้วยเงินภาษีของผู้ที่ถูกเข่นฆ่า

ข้อมูลไม่ถูกต้องครับคุณหมอ
ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 ที่เป็นของทางราชการ  ไม่มีโอกาสเอาออกมาใช้ได้หรอกครับ  มีการตรวจสอบเข้มงวด
แต่ระเบิดแบบนี้  หาซื้อได้ง่ายมาก  ราคาถูกด้วย  ร้อยสองร้อยก็ซื้อได้แล้ว  ราคาถูกกว่าราคาที่ทางราชการซื้อมาด้วยซ้ำ
ตอนนี้อาวุธสงคราม เข้ามาทางกาญจนบุรีเยอะมาก
ที่ตลกก็คือ  ของเถื่อนจะ Made in USA  ส่วนของหลวง  ต้องซื้อที่ผลิตจากอิสราเอลบ้าง  อาฟริกาใต้บ้าง

ขอบคุณอาจารย์สุพินท์มากครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:12:15 PM »

รพ.วชิระยัน “เสถียร-การ์ดพันธมิตร" อาการดีขึ้น ส่วน "จีระศักดิ์" คาด 1-2 วันออกจาก ICU...  เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
nadear101
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:10:00 PM »

ทหารไทยปกติส่วนมากจะใช้ ลูกระเบิดขว้างสังหารของ อเมริกา นะครับ  เพราะมันเซฟที่สุด  มาจากค่ายคอมมิวนิสต์เช่นจีน  ไม่ค่อยได้ใช้ครับ  แต่เครื่องยิงลูกระเบิดหรือปืนใหญ่จากจีนเรามีใช้ครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:29:35 PM »

ทหารไทยปกติส่วนมากจะใช้ ลูกระเบิดขว้างสังหารของ อเมริกา นะครับ  เพราะมันเซฟที่สุด  มาจากค่ายคอมมิวนิสต์เช่นจีน  ไม่ค่อยได้ใช้ครับ  แต่เครื่องยิงลูกระเบิดหรือปืนใหญ่จากจีนเรามีใช้ครับ

คุณเคยมีส่วนในการทำสัญญาซื้อขาย  หรือเป็นกรรมการตรวจรับ ลข.สังหาร มาก่อนหรือเปล่า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:41:58 PM »

คุณเคยมีส่วนในการทำสัญญาซื้อขาย  หรือเป็นกรรมการตรวจรับ ลข.สังหาร มาก่อนหรือเปล่า
คิก คิก คิก คิก คิก คิก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:50:47 PM »

มีคนโดนซะ แล้ว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:06:12 PM »

ประชาชนทั่วๆไปไม่ชอบพธมก็อาจเยอะจริงครับ แต่พวกนี้ไม่ถึงขั้นบ้าที่จะฆ่าคนหรือเอาระเบิดไปปาหรอกครับ

จะมีพวกชั่วๆที่เรารู้ๆกันอยู่ที่สามารถทำได้ถึงขั้นนี้ การเตือนแบบข่มขู่อย่างนี้ก็ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ

ลองสมมุติดูว่าถ้าวันนึงคุณโดนปืนยิงเข้าบ้านแล้วอยู่ๆผมทำเป็นผู้หวังดีเข้าไปเตือนคุณว่า ''ระวังนะวันข้างหน้าลูกปืนมันไม่เข้าแค่บ้าน
มันอาจเข้าหัวคุณได้หรือคุณอาจโดนระเบิดปาเข้าบ้านเลยหากคุณทำตัวแบบนี้''  อยากทราบว่ามันสมควรพูดไหมครับ ด้วยความเคารพนะครับ...
ผมก็ไม่ว่าอะไรถ้าเขาจะพูดเช่นนี้ครับ แล้วต้องขอบใจเขาเสียอีกที่มาใส่ใจแสดงความเห็นด้วยครับ เพราะผมดูจากเจตนาของคนพูดเป็นหลักครับ ผมถือว่าไม่ได้ไปทำอะไรให้ใครผูกใจเจ็บหรือขัดผลประโยชน์ใครก็ไม่ต้องกลัวครับ อาจจะมีงงบ้างๆแต่เดี๋ยวผมก็ลืมไปเอง ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ ทุกคนมีสิทธิออกความเห็นได้  ตกใจ

ป.ล. มีแต่คนบอกว่าผมนี่เย็นชาผิดมนุษย์มะนาจริงๆ รถชนกันสนั่นข้างที่ทำงานยังนั่งกินข้าวไปเรื่อยๆ ส่วนคนอื่นวิ่งไปดูกันหมด  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 11:13:59 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:22:10 PM »

ไม่แปลกหรอกครับ
รถชนกันมีอะไร  มันก็เหมือนเดิม ๆ
ไปมุง ๆ ดู ๆ ก็เหมือนเดิม
ไม่มาชนเราก็แล้วไป
เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น  คงจะด้านชา เต็มทน
เค้าเรียกว่า ไม่ใส่ใจ มากกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:34:47 PM »

เสธ. แดงแกก็เป็นแค่นายทหารคนนึง การที่แกออกมาพูดอะไร แล้วแตกตื่นตกใจ มันกระต่ายตื่นตูม ไปนิดครับ
ยังมีทหารที่เป็นทหารแท้ ๆ รับใช้ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ อยู่อีกมาก ซึ่งมีมากกว่า เสธ.แดงแน่ ๆ ครับ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
nadear101
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:24:44 PM »

ผมเรียนจบทางด้านนี้มา
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:26:42 PM »

เรื่องเอาของหลวงมาขายก็ได้ยินบ่อยนะครับ แต่มักได้ยินในเรื่องกระสุนมากกว่าระเบิด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์