เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:18:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่วน!ปาบึ้มM26ใส่พธม.เจ็บ9สาหัส1  (อ่าน 12355 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:12:56 AM »

ประชาชน รับเคราะห์อีกแล้ว  

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:15:46 AM »

เสธ.แดงโกหกครับ ..........ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 มีใช้ในกองทัพครับ

และมีเกลื่อนในพื้นที่อินโดจีน...........เกือบทุกประเทศ หาซื้อได้ง่ายตามแนวชายแดน..........

ผมถึงกล่าวไงว่า ข้อมูลไม่แน่ชัด ฟังข่าว ฟังเขาเล่ามาแล้วมาโพสด่ามั่วๆ เสียๆหายๆ....ดูไม่เข้าท่าครับ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:16:15 AM »

สวัสดีครับ  ผมเองไม่กล้า และไม่เคยแสดงความคิดเห็นในทุกเวป ที่เกี่ยวกับกวรเมือง

แต่ทุกวันนี้ ทหาร และตำรวจ ตกเป็นจำเลยของสังคมไปแล้ว เพราะถูกค่อนแคะ ดูหมิ่น

ศักดิ์ศรี เรื่องบ้างเรื่อง ยังไม่ได้ผ่านการตรวจสอบ ก็โดนต่อว่าด้วยถ้อยคำที่รุนแรง  

เพราะ ทหาร ตำรวจ ทุกคนที่โดนต่อว่า ท่านเหล่านั้นไม่ได้มีโอกาส มาตอบ และแก้ข่าว

ในนี้นะครับ    

หมายเหตุ   เป็นความคิดของผมเอง  ถ้าความคิดเห็นไม่ถูกต้องประการใด ต้องขอโทษด้วยครับ

และ ro สามารถลบข้อความนี้ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 10:20:13 AM โดย หรอย » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:30:24 AM »

เศร้า

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000128735

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:34:49 AM »

ใครได้ ใครเสีย จากการกระทำนี้ครับ ยังไง ก็ไม่น่าทำกันถึงขนาดนี้ เศร้าใจจริง ๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:40:09 AM »

ไม่รู้ว่าที่โดนยิงเป็นพวกไหน... นักรบกล้วยตากก็สวมเสื้อสีดำ...

โดนเข้าที่ท้ายทอย แสดงว่าคนโดนไม่รู้ตัว... กระสุนปืนสั้น ปืนยาว ระยะยิงไกลใกล้...

คราวที่แล้วเดินไปจากสนามหลวง ก็มีคนถ่ายคลิบเสื้อขาวยืนออฟแฮนด์ยิงใส่เสื้อเหลือง... แต่มีคนเสื้อแดงตาย...

ใครมันแอบยิง แอบปาระเบิดยั่วให้เกิดเรื่อง... จะฉีก รธน. นายมันจะได้ไม่ติดคุก...

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:59:22 AM »

ไม่รู้ว่าที่โดนยิงเป็นพวกไหน... นักรบกล้วยตากก็สวมเสื้อสีดำ...

โดนเข้าที่ท้ายทอย แสดงว่าคนโดนไม่รู้ตัว... กระสุนปืนสั้น ปืนยาว ระยะยิงไกลใกล้...

คราวที่แล้วเดินไปจากสนามหลวง ก็มีคนถ่ายคลิบเสื้อขาวยืนออฟแฮนด์ยิงใส่เสื้อเหลือง... แต่มีคนเสื้อแดงตาย...

ใครมันแอบยิง แอบปาระเบิดยั่วให้เกิดเรื่อง... จะฉีก รธน. นายมันจะได้ไม่ติดคุก...

.....หรือว่าพอปาเสร็จก็โดนเก็บเลย.....งานนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลยเหมือนที่พี่สมชายพูดไว้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:00:35 AM »

ผอ.รพ.วชิระเผย มีพันธมิตรเหยื่อระเบิดสัตว์นรกถูกลำเลียงส่งเข้ารับการรักษา 6 ราย ระบุมี 2 รายอาการสาหัส โดยเฉพาะ "เสถียร ทับมะลิผล" ที่มีแผลถูกสะเก็ดระเบิดที่ศีรษะด้านซ้ายนั้น อาการโคม่า และมีโอกาสจะเสียชีวิตสูง

ล่าสุด วันนี้ (30 ต.ค.) เวลาประมาณ 10.00 น. นายชัยวัน เจริญโชคทวี ผอ.รพ.วชิระ เปิดเผยว่า จากกรณีดังกล่าว ได้มีผู้ถูกส่งมารักษาตัวจำนวน 6 คน ได้แก่

1. นายราชันต์ จันทร์ปลูก มีอาการแผลฉีกขาดที่หัวเข่า,ข้อเท้าซ้าย 3 เซ็นติเมตร

2. นายจีระศักดิ์ อินทรีย์ แผลถูกสะเก็ดระเบิดที่คอด้านขวา

3. นายสงกรานต์ คำด้วง แผลถูกสะเก็ดระเบิดต้นขาขวา

4. นายปัญญา กติกา แผลถูกสะเก็ดระเบิดบริเวณศีรษะ หลัง แผลฉีกขาดที่ศีรษะ

5. นายทศพร สุขอิ่มใจ แผลรูเจาะข้อเท้าซ้าย

6.นายเสถียร ทับมะลิผล แผลถูกสะเก็ดระเบิดที่ศีรษะด้านซ้าย

http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9510000128767

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:02:00 AM »

หนักข้อขึ้นทุกวัน   เศร้า

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:05:31 AM »

เศร้าใจครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:10:29 AM »

ไม่มีใครทำอะไรบ้างหรือครับ   หรือว่า.....จะให้เกิดสงครามกลางเมืองเสียก่อน   

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:19:07 AM »

เสธ.แดงโกหกครับ ..........ลูกระเบิดขว้างแบบ M26 มีใช้ในกองทัพครับ

และมีเกลื่อนในพื้นที่อินโดจีน...........เกือบทุกประเทศ หาซื้อได้ง่ายตามแนวชายแดน..........

ผมถึงกล่าวไงว่า ข้อมูลไม่แน่ชัด ฟังข่าว ฟังเขาเล่ามาแล้วมาโพสด่ามั่วๆ เสียๆหายๆ....ดูไม่เข้าท่าครับ................
..ด้วยความเคารพครับพี่มะขิ่นผมให้ค่าเสธแดง น้อยกว่าพลทหารบ้านผมที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่3จังหวัดชายแดนใต้ครับ ไหว้.. แต่ก็หลงซื้อหนังสือมันซะนี้เวรกรรม.. แลบลิ้น

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:25:26 AM »

M-26 จำได้ว่าสมัยก่อน เขาแลกกับบุหรี่ซองเดียวนี่ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:02:29 PM »

ผมไม่ได้ด่าใครครับ ผมไม่ทราบครับว่าไอ้ลูกระเบิดมันหาซื้อง่าย ผมรู้แต่ว่าพาราฯหาซื้อง่าย ยาเหน็บทำแท้งหาซื้อได้แต่ไม่ง่ายเท่าพาราฯ ผมไม่ได้ว่าร้ายทหาร ผมแค่สงสัยว่าเสธแดงเขาทำไมถึงตัวแบบนี้ ผมก็อ่านมาจากข่าวครับ ผมคงไม่มีศักย์ภาพอะไรในการตรวจสอบข่าว ขนาดคนที่มีศักย์ภาพในด้านการข่าวยังปล่อยให้มีwebsite ชั่วลอยนวลอยู่ได้ ผมว่าผู้บังคับบัญชาของเสธแดงน่าจะอายที่มีผู้ใต้บังคับบัญชาแบบนี้ ที่ชอบออกมาให้ข่าวที่เป็นภาพลบกับทหาร ผมสงสารประเทศไทยทีมีคนดูดายอยู่มากถึงเพียงนี้
ผมถือคติว่า คนดีต้องชื่นชมและเชิดชู คนชั่วต้องประนามและลงโทษ แต่สิ่งที่ผมเชื่อและยึดถือมันไม่มีในวงราชการไทย ผมถึงต้องถอนตัวจากวงการราชการ และรู้สึกสงสารประเทศไทยที่คนดีๆมักอยู่ไม่ได้ คนชั่วมักได้ดีและขึ้นมาอำนาจ (ผมไม่ได้บอกว่าผมเป็นคนดีอะไร แต่ผมไม่ใช่คนเลวของชาติบ้านเมือง)
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:08:06 PM »

สงสารประเทศไทยครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์