เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:17:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่วน!ปาบึ้มM26ใส่พธม.เจ็บ9สาหัส1  (อ่าน 12353 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:12:27 PM »

ผบ.ทบ. เคยเรียกแก ไปคุยแล้วครับ... Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:20:56 PM »

ผมไม่ได้ด่าใครครับ ผมไม่ทราบครับว่าไอ้ลูกระเบิดมันหาซื้อง่าย ผมรู้แต่ว่าพาราฯหาซื้อง่าย ยาเหน็บทำแท้งหาซื้อได้แต่ไม่ง่ายเท่าพาราฯ ผมไม่ได้ว่าร้ายทหาร ผมแค่สงสัยว่าเสธแดงเขาทำไมถึงตัวแบบนี้ ผมก็อ่านมาจากข่าวครับ ผมคงไม่มีศักย์ภาพอะไรในการตรวจสอบข่าว ขนาดคนที่มีศักย์ภาพในด้านการข่าวยังปล่อยให้มีwebsite ชั่วลอยนวลอยู่ได้ ผมว่าผู้บังคับบัญชาของเสธแดงน่าจะอายที่มีผู้ใต้บังคับบัญชาแบบนี้ ที่ชอบออกมาให้ข่าวที่เป็นภาพลบกับทหาร ผมสงสารประเทศไทยทีมีคนดูดายอยู่มากถึงเพียงนี้
ผมถือคติว่า คนดีต้องชื่นชมและเชิดชู คนชั่วต้องประนามและลงโทษ แต่สิ่งที่ผมเชื่อและยึดถือมันไม่มีในวงราชการไทย ผมถึงต้องถอนตัวจากวงการราชการ และรู้สึกสงสารประเทศไทยที่คนดีๆมักอยู่ไม่ได้ คนชั่วมักได้ดีและขึ้นมาอำนาจ (ผมไม่ได้บอกว่าผมเป็นคนดีอะไร แต่ผมไม่ใช่คนเลวของชาติบ้านเมือง)

ผมเข้าใจที่คุณกล่าวมาทั้งหมดครับ ........

แต่การโพสแบบนี้

ไม่ทราบว่าเสธฯแดงเป็นทหารชาติไหนครับ ถึงได้กล้าพูดออกมาแบบนี้
ผู้บังคับบัญชาฟังแล้วรู้สึกภาคภูมิใจไหมที่มีทหารใต้บังคับบัญชากล้าหาญในการที่จะออกมาเข่นฆ่าประชาชนมือเปล่าด้วยอาวุสงครามที่จัดหามาด้วยเงินภาษีของผู้ที่ถูกเข่นฆ่า

เป็นการประชดประชัน ตามความรู้สึก ...........ที่คุณ ที่ผม หรือคนอื่นอ่านดูก็ทราบ

แต่ในคำนี้ "เข่นฆ่าประชาชนมือเปล่าด้วยอาวุธสงครามที่จัดหามาด้วยเงินภาษีของผู้ที่ถูกเข่นฆ่า"

ผมรู้สึกว่าจะใส่ใข่ หรือจะเรื่อยเปื่อย"มากไป"หน่อย ..............(ไม่อยากใช้คำว่าพล่อย).............เพราะคุณทราบหรือว่าจริงๆ เป็นอย่างที่คุณกล่าวหรือไม่ ...............

คนเป็นทหารอ่านดูรู้สึกไม่ดีในความหมาย และไม่ดีต่อคนกล่าวด้วย เพราะจริงหรือไม่ ........ กองทัพก็ถูกป้ายสีไปแล้ว............ถ้าคุณละวางเรื่องการกล่าวข้อความทำนองนี้ลงบ้าง ก็จะเป็นการดีครับ

ขอบคุณ .......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:29:05 PM »

คนที่กล่าวถึงอาวุธสงครามชนิดต่างๆคือเสธแดงที่เป็นทหาร และคนที่ยืนยันว่าM26มีใช้ในราชการคือคุณครับ ทหารพูดถึงการใช้อาวุธสงครามผมก็ต้องคิดครับว่าอาวุธนั้นจะมาจากไหนถ้าไม่ใช้ที่มีใช้กันอยู่ครับ และผมก็ยัง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:37:34 PM »

ใจเย็นๆครับคุณหมอ......

ค่อยๆเรียบเรียงคำพูด

รอให้อารมณ์ดีกว่านี้สักนิด ค่อย เจรจากันก็ไม่สายครับ...
.
.
.
.

M-26 มีใช้ในกองทัพและสามารถหาได้ทั่วไป แถวชลบุรี ปราจีนบุรี หรือ ตะเข็บชายแดนครับ

อย่างที่บอกสมัยก่อนเขาแลกกับบุหรี่ ซองเดียว....

.
.
.
บ้านเมืองเรา ป่าเถื่อนกว่าคนทั่วไปจะรับรู้ครับ

ยิ่งถ้าเป็นคนทำงานออฟฟิศตึกสูง ยิ่งไม่เคยตระหนักถึงเรื่องพวกนี้...

เหมือนเวลาเราพูดเรื่องพกปืน ซื้อปืนเพื่อป้องกันตัว...

คนพวกนี้จะคิดว่า ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัว

ก็ท่านเหล่านั้นขับรถจากบ้านไปทำงาน กลับบ้านในกรุง

ไม่ได้ผ่านซอยเปลี่ยว ชุมชนแออัด หรือรอรถเมลล์ ดึกๆดื่นๆครับ

หรือท่านเหล่านั้นไม่เคยขับรถไปตรวจงาน ตจว. ต้องผ่าน ถนนสองเลน มืดๆ

.
.
.
บ้านเรา ประเทศสารขัณฑ์ ฆ่ากันได้แค่พูดไม่ถูกหู

ของที่เราคิดว่าไม่มี มันมีอยู่เกลื่อนประเทศครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:49:33 PM »

ใจเย็นๆครับคุณหมอ......

ค่อยๆเรียบเรียงคำพูด

รอให้อารมณ์ดีกว่านี้สักนิด ค่อย เจรจากันก็ไม่สายครับ...
.
.
.
.

M-26 มีใช้ในกองทัพและสามารถหาได้ทั่วไป แถวชลบุรี ปราจีนบุรี หรือ ตะเข็บชายแดนครับ

อย่างที่บอกสมัยก่อนเขาแลกกับบุหรี่ ซองเดียว....

.
.
.
บ้านเมืองเรา ป่าเถื่อนกว่าคนทั่วไปจะรับรู้ครับ

ยิ่งถ้าเป็นคนทำงานออฟฟิศตึกสูง ยิ่งไม่เคยตระหนักถึงเรื่องพวกนี้...

เหมือนเวลาเราพูดเรื่องพกปืน ซื้อปืนเพื่อป้องกันตัว...

คนพวกนี้จะคิดว่า ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัว

ก็ท่านเหล่านั้นขับรถจากบ้านไปทำงาน กลับบ้านในกรุง

ไม่ได้ผ่านซอยเปลี่ยว ชุมชนแออัด หรือรอรถเมลล์ ดึกๆดื่นๆครับ

หรือท่านเหล่านั้นไม่เคยขับรถไปตรวจงาน ตจว. ต้องผ่าน ถนนสองเลน มืดๆ

.
.
.
บ้านเรา ประเทศสารขัณฑ์ ฆ่ากันได้แค่พูดไม่ถูกหู

ของที่เราคิดว่าไม่มี มันมีอยู่เกลื่อนประเทศครับ

เห็นด้วยอย่างมากครับ ผมเชื่อว่าอาจจะมีคนบางคนที่มีความเป็นอยู่สุขสบายจนแทบไม่เคยสัมผัสกับแสงแดดเลยครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:53:48 PM »

ข่าวล่าสุด...........

คุณเสถียร ทับมะลิผล  เสียชีวิตแล้วครับ........

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 01:58:57 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:58:26 PM »

เสียใจกับครอบครัวด้วยครับ...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:00:40 PM »

น้ำลายหก
ครับ
นรกมีจริง
 น้ำลายหก

หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:07:15 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ ใครทำอะไรก็ได้อย่างนั้น เคยไปทำเค้าไว้คิดหรือว่าเค้าจะไม่เอาคืน ไม่ได้หมายถึงคนใดคนหนึ่งแต่หมายถึงกลุ่มคนที่เกี่ยวพันกันและตุ้มแป๊ะในตอนนี้หลายๆฝ่าย สงสัยประเทศคงจะโดนสาปถึงได้มีแต่ความเสื่อมถอย ประชาธิปไตยแบบพวกมากลากไปเริ่มออกฤทธิ์แล้ว

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:09:52 PM »

คุณลุงจำลองได้พูดบนเวทีพันธมิตรว่า  การ์ดที่บาดเจ็บตอนนี้เสียชีวิตแล้ว1ท่านครับ    ขอไว้อาลัยแด่ผู้กล้าครับ เศร้า

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:15:59 PM »

อาวุธที่ใช้ในราชการทหาร ก็สามารถหาได้ ตามแนวตะเข็บชายแดน ใกล้เคียง
ซึ่งก็สามารถ จะนำมาใช้เพื่อการเหล่านี้ได้
ถ้าสามารถหารหัสที่ปรากฎที่กระเดื่อง หรือ ที่เปลือกที่ห่อหุ้ม
ก็สามารถจะตรวจสอบได้ว่า มาจากที่ใด  ใช่ หรือ ไม่
เพียงแต่ จะได้ รับความสะดวก หรือเปล่า......

หากพันธมิตรฯ ยังไม่หยุด อนาคตอาจถูกซุ่มโจมตีด้วย อาร์พีจี และคอร์ 60 และ M 79 และจะต้องมีการ์ดพันธมิตรฯ ตายทุกวัน
เสธ.แดง กล่าวแบบนี้ หมายความถึงอย่างไรครับเนี่ย.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:25:02 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บและญาติผู้เสียชีวิตครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:28:13 PM »

อย่านำการเมืองเรื่องต่างๆ มาคุยกันในที่นี้เลยครับ..ผมขอร้อง..ไม่อยากเสียมิตรภาพระหว่างกัน..ที่แห่งนี้เอาไว้คุยกันแต่เรื่องกีฬายิงปืนเถิดครับ พี่น้องครับ  หลงรัก หลงรัก

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:29:53 PM »

คุณลุงจำลองได้พูดบนเวทีพันธมิตรว่า  การ์ดที่บาดเจ็บตอนนี้เสียชีวิตแล้ว1ท่านครับ    ขอไว้อาลัยแด่ผู้กล้าครับ เศร้า

ล่าสุดปั๊มหัวใจขึ้นมาได้แล้วครับ

ยังไงก็ต้องดูต่อไปและ ขอให้อาการดีขึ้น

ขอพระคุ้มครอง พธม. ทุกคน ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:32:56 PM »

อย่านำการเมืองเรื่องต่างๆ มาคุยกันในที่นี้เลยครับ..ผมขอร้อง..ไม่อยากเสียมิตรภาพระหว่างกัน..ที่แห่งนี้เอาไว้คุยกันแต่เรื่องกีฬายิงปืนเถิดครับ พี่น้องครับ 

มันเป็นข้อเท็จจริง ที่เห็นได้
เลือกที่จะเสพ
เปิดหูเปิดตา ให้กว้าง
รับรู้ข่าวสารให้มากครับ
วิเคราะห์ให้ถี่ถ้วนครับ

บางสิ่งบางอย่าง เราไม่รู้
บางสิ่งบางอย่าง ต้องมีการกระตุ้นให้ตื่นตัว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์