เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:25:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป่วน!ปาบึ้มM26ใส่พธม.เจ็บ9สาหัส1  (อ่าน 12259 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:30:02 PM »

คุณnadear101ครับ

ผู้การสุพินท์เป็นผู้ทรงคุณวุฒิที่เชี่ยวชาญทางด้านนี้มาหลายสิบปีครับ ปัจจุบันก็ยังต้องทำหน้าที่เป็นคณะกรรมการเกี่ยวกับด้านนี้อยู่บ่อยครั้ง  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:34:58 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:18:27 PM »

ความเห็นที่มาจากความรู้สึกที่เอียง

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:23:23 PM »

พล่ามอะไร?

สักแต่พ่นลอยๆอีกแล้ว
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:31:00 PM »

ทหารไทยปกติส่วนมากจะใช้ ลูกระเบิดขว้างสังหารของ อเมริกา นะครับ  เพราะมันเซฟที่สุด  มาจากค่ายคอมมิวนิสต์เช่นจีน  ไม่ค่อยได้ใช้ครับ  แต่เครื่องยิงลูกระเบิดหรือปืนใหญ่จากจีนเรามีใช้ครับ

คุณเคยมีส่วนในการทำสัญญาซื้อขาย  หรือเป็นกรรมการตรวจรับ ลข.สังหาร มาก่อนหรือเปล่า
ผมเรียนจบทางด้านนี้มา

ตกใจ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 04:42:42 AM »

ความเห็นที่มาจากความรู้สึกที่เอียง
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                      เอียงเข้าหาผลประโยชน์หรือความถูกต้องกันจ๊ะ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:19:38 AM »

เมื่อคืนผมทันอ่านคำตอบ เขาอ้างว่า ทั้งพธม./นปก.ก็ก่อหวอดให้เป็นที่ระคายเคืองเบื้องพระยุคลบาทเหมือนๆกัน

สงสัยรู้ตัวว่าจะโดนสวนหนัก 2-3นาทีก็หาไม่เจอแล้ว มีคุณๆไม่ค่อยแม่นที่อาจทันได้อ่านอีกคนนึงครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:36:09 AM »

น่าจะคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา
ก็มีอีกลูก  ระเบิดที่สะพานอรทัย   ประมาณตี1 ตี 2   
แต่ไม่มีใครได้เลือด   แต่โดนแรงอัดก็แย่เหมือนกัน
คืนวันอังคาร  ได้ข่าวว่า  เส แดง  บอกว่าจะมีคนเอาหัวปลีมายัดที่ประตู 7  ผมก็ซื้อขนมจีนไว้รอ
จนตีสอง  ไม่มีอะไรก็นอน ขนมจีนบูดหมด
คืนวันพุธ   มีลูกกรดยิงลงมาจาก กระทรวงศึกษา 

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:45:51 PM »

ด่วน

รู้แล้ว ระเบิดมาจากไหน..........(ฮา)
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:11:47 PM »

ด่วน

รู้แล้ว ระเบิดมาจากไหน..........(ฮา)

การ์ดคนนี้ถูกไล่ให้ออกจากกองทัพธรรมไปเกือบเดือนแล้วครับ

มีพฤติกรรมก้าวร้าว  น่าสงสัย  แล้วก็ความแตกตอนนี้แหละครับ

งานนี้มีเบืองลึกเบื้องหลังแน่ ๆ
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:04:59 AM »

เห็นให้สัมภาษณ์ข่าวว่าถูกจ้างโดยฝ่ายไหนไม่ทราบ..
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:47:56 AM »

ถนัดใช้ข้อมูลครึ่งเดียวนักนะ   ไอ้มด(หาง)แดง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:53:00 AM »

ถนัดใช้ข้อมูลครึ่งเดียวนักนะ   ไอ้มด(หาง)แดง

ก็สมองมีเท่ามดครับ ถนัดแต่เรื่องข่าวพวกนี้ เรื่องเหตุผลคิดไม่เป็น
ขยันแต่เรื่องโง่ประจานตัวเองแทบทุกวัน

อเสวนา จะ พาลานัง
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:33:51 AM »

เมื่อคืนมีบึ้มเหมือนกันครับไปเข้าเวรอยู่.. ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:58:26 AM »

ทหารไทยปกติส่วนมากจะใช้ ลูกระเบิดขว้างสังหารของ อเมริกา นะครับ  เพราะมันเซฟที่สุด  มาจากค่ายคอมมิวนิสต์เช่นจีน  ไม่ค่อยได้ใช้ครับ  แต่เครื่องยิงลูกระเบิดหรือปืนใหญ่จากจีนเรามีใช้ครับ

คุณเคยมีส่วนในการทำสัญญาซื้อขาย  หรือเป็นกรรมการตรวจรับ ลข.สังหาร มาก่อนหรือเปล่า
ผมเรียนจบทางด้านนี้มา
เรียนอะไรมาครับ และเกี่ยวข้องกับระเบิดยังไง

ผมเคยไปนั่งกินข้าวที่คาร์ฟูดูทีวีข่าวพันธมิตร แล้วคนที่นั้งโต๊ะข้างๆพูดลอยๆว่าพันธมิตรพกระเบิดไปเอง
ผมเลยถามว่า"คุณรู้ได้ยังไง" เขาบอกว่าเขาเคยเป็นทหารอยู่กรมสรรพาวุธเลยรู้ ผมเลยถามความรู้เบื้องต้นของ รด. ว่าความเร็วต้นของกระสุน M16A1 อยู่ที่เท่าไหร่ เขาทำหน้าเหลือสองนิ้วบอกไม่รู้ ผมเลยบอว่า ความเร็วต้นอยู่ที่ 3330 ฟุต/วินาที(ตัวเลขอาจมีเปลี่ยนแปลงได้นิดหน่อย) แล้วสำทับว่า "จำไว้ด้วยล่ะ" ก็เห็นเขาจ๋อยๆ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:02:37 AM »

ถนัดใช้ข้อมูลครึ่งเดียวนักนะ   ไอ้มด(หาง)แดง

งั้นเอาไปอีกข่าวอีกรายครับ

...ขณะที่ สน.นางเลิ้งได้จับตัว นายเกียรติศักดิ์ รักภู่ อายุ 35 ปี เป็นคน จ.ชุมพร ขับรถแท็กซี่ สีเขียวเหลือง หมายเลขทะเบียน มง 7614 กรุงเทพมหานคร พร้อมของกลางปืนปากกา 1 ด้าม มีดพับ และ ท่อแป๊บน้ำ และบัตรอาสาสมัครการ์ดพันธมิตรฯ จำนวน 9 ใบ โดยสามารถควบคุมตัวได้ที่บริเวณหน้าบ้านพิษณุโลก โดยอ้างว่าเป็นของคนอื่นนำมาฝากไว้ เบื้องต้นนำตัวมาสอบที่สน.นางเลิ้ง แล้ว...

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=110872

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์