เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:18:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่อาจเป็นแรงใจให้คุณฝ่าฟันอุปสรรค  (อ่าน 1233 ครั้ง)
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 04:24:17 PM »

ได้รับมาจาก mail ดูแล้วชื่นฉ่ำหัวใจครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

True Story ...
เรื่องจริง ...

A son says to his father: 'Dad, would you be willingly to run a marathon with me?'
วันนึงลูกชายได้พูดกับพ่อของเขาว่า 'พ่อครับ พ่อจะไปวิ่งมาราธอนกับผมได้ไหม'

The father, despite his age and a heart disease, says 'YES'.
ถึงแม้ว่าตัวคุณพ่อเองจะอายุมากแล้ว แถมยังเป็นโรคหัวใจ เขาเลือกที่จะตอบลูกของเขากลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

And they run that marathon, together.
หลังจากนั้นทั้งสองก็วิ่งมาราธอนด้วยกัน

The son asks: 'Dad, can you run another marathon with me?' Again father says 'YES'.
อีกวันนึง ลูกชายได้ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับ พ่อจะวิ่งมาราธอนกับผมอีกครั้งได้ไหม' แน่นอนว่า พ่อตอบกลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

They run another marathon, together.
เขาทั้งสองก็ได้วิ่งมาราธอนรายการอื่นอีกครั้งด้วยกัน

One day the son asks his father: 'Dad, would please do the Iron Man with me?'
และอีกวันนึง ลูกชายก็ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับพ่อจะลงแข่ง Iron Man กับผมได้ไหม'

Now just in case you wouldn't know, 'The Iron Man' is the toughest triatlon in existance; 4km swimming, then 180 km by bike, and finaly another 42 km running, in one stroke.
(สำหรับคนที่ไม่รู้ว่า Iron Man คืออะไร มันก็คือไตรกีฬานั่นเองในภาษาไทย รายการนี้จะรวมมนุษย์เหล็กจากทั่วโลกมาแข่งขันกันโดยแบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 4 กิโล ปั่นจักรยาน 180 กิโล และ วิ่ง 42 กิโล โดยไม่มีการหยุดพัก ใครเข้าเส้นชัยก่อนเป็นผู้ชนะ)

Again father says 'YES'
และก็อีกครั้งหนึ่งที่ผู้เป็นพ่อไม่ได้ตอบปฏิเสธ 'ได้ซิลูก'

Maybe this doesn't 'touch' you yet by heart ... until you see this movie (put on sound!):
บางทีบทสนทนานี้คุณอาจจะยังไม่เข้าใจ และยังไม่เกิดความประทับใจกับมัน...จนกระทั่งคุณได้ดูคลิปต่อไปนี้

คลิก link นี้ครับ : http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk9dtpdY
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 04:31:58 PM »

ซึ้งครับ สุดยอดความเป็นพ่อ เยี่ยม

หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 05:28:16 PM »

พ่อ...ตั้งแต่จำความได้ผมร้องไห้น้อยมาก ตอนที่สมเด็จย่าสิ้นพระชน สมรักษ์ได้เหรียญทอง เลิกกับภรรยาคนก่อน แค่นั้นเอง แต่ผมดูคลิปนี้แล้วน้ำตาไหลเลย ยอมรับอย่างไม่อายว่าตอนที่เข้าเส้นชัยผมถึงกับสะอื้นตามทั้งสองคนไปด้วย มองเห็นความรักที่ยิ่งใหญ่ของพ่อคนนี้จริงๆ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 05:38:17 PM »

ผมก็เป็นพ่อของลูกๆ......สุดจะบรรยาย...ซึ้งๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:25:47 AM »

...ต้องขอยกย่องคุณพ่อท่านนี้จริงๆ ผมดูแล้วน้ำตาซึมเลยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:55:15 AM »

ลิงค์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:15:51 AM »

..ขอบคุณครับ...... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:27:30 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับ 

เอาเนื้อเพลงมาฝากครับ

My Redeemer Lives lyrics

Who taught the sun where to stand in the morning?
And who told the ocean you can only come this far?
And who showed the moon where to hide till evening?
Whose words alone can catch a falling star?

Chorus:
Well I know my Redeemer lives
I know my Redeemer lives
All of creation testifies
This life within me cries

Ye-e-eah
The very same God
That spins things in orbit
Runs to the weary, the worn and the weak
And the same gentle hands that hold me when I'm broken
They conquered death to bring me victory

Now I know, my Redeemer lives
Let all creation testify
Let this life within me cry
I-I-I know
My Redeemer

He lives
To take away my shame
And He lives
Forever I'll proclaim
That the payment for my sins
Was the precious life He gave
And now He's alive and
There's an empty
Grave!

And I know
My Redeemer lives
He lives
I know
Let all creation testify
Let this life within me cry
I-I-I know my Redeemer

I know
*I know my Redeemer lives*

*I know, That I know, that I know, that I know, that I know
He lives
*my redeemer lives*
*Because He lives I can face tomorrow
He lives
*I know, I know*
He lives
*I spoke with Him this morning!*
He lives
*The tomb is empty*
He lives
*He Lives! I'm going to tell everybody!!*

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:09:10 AM »

ผมก็เป็นพ่อของลูกๆ......สุดจะบรรยาย...ซึ้งๆ
ว้า น้าแป๋งมีเมียแล้วเหรอ คิก คิก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:17:39 AM »

ว้า น้าแป๋งมีเมียแล้วเหรอ คิก คิก
  ตอนนี้ไม่ครับน้าจอยโสดสนิทครับ  อดีตเคยมีหลายคน  ใกล้เข้าฤดูหนาวแล้วเหง๊าเหงาครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:26:41 AM »

ตอนนี้ไม่ครับน้าจอยโสดสนิทครับ  อดีตเคยมีหลายคน  ใกล้เข้าฤดูหนาวแล้วเหง๊าเหงาครับ
ก็ไปเที่ยวเจ็ดคต อีกรอบสิครับ คิก คิก

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:10:48 AM »

เป็นความรักที่ยิ่งใหญ่จริงๆครับ เยี่ยม หลงรัก เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:36:05 AM »

ก็ไปเที่ยวเจ็ดคต อีกรอบสิครับ คิก คิก
    คนกะผีอยู่ด้วยกันไม่ได้ครับ  ผมไม่ใช่ขุนแผนนะครับน้าจอย  ที่จะได้เอาผีทำเมียอิอิอิ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:31:12 PM »

เยี่ยม

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:41:52 PM »

พลังแห่งความรัก ยิ่งใหญ่จริงๆครับ  ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
หน้า: [1]
  พิมพ์