เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:30:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงไฟล์วีดีโอไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป เพียงแค่คลิ๊กขวา (ไร้สาระ..ไปวันๆ)  (อ่าน 4732 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:27:38 PM »

เยี่ยม VIDEOzilla โปรแกรมแปลงไฟล์วีดีโออย่างง่ายๆ เพียงแค่คลิกขวา ลักษณะการทำงานของโปรแกรมก็เพียงแค่นำเม้าส์ไปกดที่ชื่อไฟล์นั้น จากนั้นกดคลิกขวาแค่ครั้งเดียว ก็สามารถทำการแปลงไฟล์วีดีโอไปเป็น Format ที่ต้องการได้อย่างง่ายดาย

นามสกุลที่สามารถนำมา Encode ได้ ทั้ง Input และ Output จ้า

Input Video Formats : นามสกุลที่นำมาแปลง
===============
• AVI (DivX  XviD  MS MPEG-4  Uncompressed  Cinepak and other) 
• MPEG (MPEG-1 and MPEG-2 Video  VCD and SVCD  PAL  and NTSC)
• MPEG-4 format (iPhone  MP4  IPOD  Mobile  PSP  Zune  MOV 7  M4V) 
• 3GP format (3GP  3G2)
• WMV (Windows Media Video)
• ASF format
• QuickTime MOV  QT format
• Flash FLV format - new
• RM (Real Networks Video)
• DAT (VideoCD) - new

Output Video Formats : นามสกุลที่ผ่านการประมวลผลแล้ว
================
• AVI (DivX  XviD  MS MPEG-4  Uncompressed  Cinepak and other) 
• MPEG (MPEG-1 and MPEG-2 Video  VCD and SVCD  PAL  and NTSC)
• DVD compliance format
• MPEG-4 format (iPhone  MP4  IPOD  Mobile  PSP  Zune) 
• 3GP format (3GP  3G2)
• WMV (Windows Media Video)
• RM (Real Networks Video)
• Flash 8 SWF format
• Flash 8 FLV format
• Flash MX SWF format
• Flash MX FLV format
• Flash 3-6 SWF format
• Flash Vector SWF format

Output Audio Formats : แปลงไฟล์วีดีโอเป็นไฟล์เสียงได้ด้วย
================
• MP3
• WAV

Homepage : http://www.videozilla.net/

Platforms : Windows 98/ME/XP/2000/2003/Vista Compatible

ดูคุณสมบัติกันครับ

Cheesy วีดีโอไปเป็นไฟล์เสียงก็ได้นะครับ

Cheesy และไปได้อีกหลายๆ รูปแบบ

รายละเอียด
-  Videozilla is a complete video converter tool for video files AVI  MPEG  RM  MOV  ASF  WMV  SWF  FLV  MPEG-4 (iPhone/MP4/IPOD/Mobile/PSP/Zune)  M4V  3GP  3G2  DAT via a right-click menu on the selected video files. With as simple as a click  videozilla offers a simple and clean solution to converting video files into other format. Options can be set for start and end points of a video  video width and height  video and audio quality  plenty of codecs choices are available. Videozilla also perform audio extraction from a video and save as audio MP3 or WAV. Just right-click any video files on Windows Explorer and click convert on the context menu shown  videozilla will immediately convert the video files to another video formats or extract as only audio formats. Command-Line based video conversion is also supported.

เยี่ยม ลองเอาไปใช้กันดูครับ...

Cheesy ต้องมีโปรแกรม winrar ขยายไฟล์นะครับ ถ้าไม่มีดาวโหลดได้ ที่นี่ ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:49:57 PM »

ขอบคุณครับ  พี่วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:01:15 PM »

มีประโยชน์อย่างไรบ้างคะพี่วัฒน์....... ไหว้

อันนี้ไม่เคยรู้เรื่องเลยค่ะ.... บู่

Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:35:45 PM »

ติดตั้งดูรหัสใช้ไม่ได้หรือเปล่าครับ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:40:43 PM »

อาจารย์วัฒน์มีสิ่งดีๆมาให้อีกแล้ว...

นับถือครับ   ไหว้

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:43:32 PM »

ขอบคุณครับลุงวัฒน์ ...   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:48:53 PM »

ขอบคุณพี่วัฒน์ครับ

ตอบแทนพี่วัฒน์ครับ พี่โม่

ไฟล์วีดีโอบางตัวใหญ่มากเกินความจำเป็น เช่นนามสกุล AVI หากจะนำมาเล่นในมือถือก็จะเล่นไม่ได้ครับ ต้องแปลงไฟล์ให้มีขนาดเล็กลงมาก่อน เป็น 3GP ครับถึงจะเก็บไว้ในมือถือได้ครับ เห็นรุ่นน้องบางคนเก็บหนังไว้เป็นเรื่อง ไฟล์แค่ไม่กี่เมกครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 02:16:14 AM »

เป็นโปรแกมที่ดีมากเลยครับ

กะลังหาอยู่เลยครับ ขอบคุณมากๆครับ เยี่ยม
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:28:25 AM »

เจ๋งครับ  ขอบคุณมากครับพี่วัฒน์ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:40:39 AM »

ของผมเรียกใส่รหัสผ่านครับ ..... ??

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 01:24:19 PM »

มีประโยชน์อย่างไรบ้างคะพี่วัฒน์....... ไหว้

อันนี้ไม่เคยรู้เรื่องเลยค่ะ.... บู่

ขอบคุณพี่วัฒน์ครับ

ตอบแทนพี่วัฒน์ครับ พี่โม่

ไฟล์วีดีโอบางตัวใหญ่มากเกินความจำเป็น เช่นนามสกุล AVI หากจะนำมาเล่นในมือถือก็จะเล่นไม่ได้ครับ ต้องแปลงไฟล์ให้มีขนาดเล็กลงมาก่อน เป็น 3GP ครับถึงจะเก็บไว้ในมือถือได้ครับ เห็นรุ่นน้องบางคนเก็บหนังไว้เป็นเรื่อง ไฟล์แค่ไม่กี่เมกครับ

Smiley มีประโยชน์เยอะครับคุณ.เปิ้ล สำหรับท่านที่ชอบเก็บไฟล์จำพวกไฟล์หนัง ขอบคุณ คุณ. ต.แม่สาย ครับ

ติดตั้งดูรหัสใช้ไม่ได้หรือเปล่าครับ

ของผมเรียกใส่รหัสผ่านครับ ..... ??

Smiley วิธีการติดตั้งนะครับ ตามรูปเลยครับ จะไม่ติด password

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 01:37:04 PM »

ขอบคุณครับอาวัฒน์ ..... เรียบร้อยแล้ว

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 04:19:42 PM »

ขอบคุณมากครับ
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:04:28 PM »

โปรแกรมจำกัดเวลาใช้งานไหมครับ
ต้องลงทั้ง 2 โปรแกรมเลยหรือเปล่าครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:12:24 PM »

Cool...แปลงจาก...เพลงแบบวีซีดี.(คาราโอเกะ)..เป็นไฟล์เสียงได้ไหมครับ...

...ขอบคุณครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์