เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนใครเอ่ยออกหนังสือด้วย.......... ผมไม่ได้ขายชาติ  (อ่าน 5626 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:33:24 AM »

"ผมไม่ได้ขายชาติ" แบร่ ..........

ใช่อะดิ๊

ให้เขาไปฟรี ๆ  ยังงี้ เขาไม่เรียกขายหรอก
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:12:03 AM »

"ผมควรจะได้รับคำชม ไม่ใช่คำด่า...นี่เป็นผลงานชิ้นโบว์แดงของผมเลยครับ" Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:21:03 AM »

คนแบบนี้  มีคนคบเขาเป็นเพื่อนอยู่เหรอครับ คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:24:51 PM »

ล่าสุดได้ข่าวว่าเปิดร้านอาหารอิตาเลียน ติดแม่น้ำเจ้าพระยา  เพราะไปกินร้านอื่นแล้วเค้าไม่ขายให้   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:46:51 PM »

ผมไม่ได้ขายชาติ แต่ทำไปด้วยความรู้ไม่เท่าถึงการณ์ ผมมันโง่ครับ ไม่รู้ใครเสือกตั้งให้ผมเป็นรัฐมนตรี
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:52:27 PM »

รูปใต้ข้อความของเจ้าของกระทู้..

สุนัขน่าจะฉี่รดกบาล..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:58:15 PM โดย ปะการัง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 03:04:08 PM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ เพื่อนใครเอ่ยออกหนังสือด้วย

นพดล เปิดตัวหนังสือ ผมไม่ได้ขายชาติ 

โดย กรุงเทพธุรกิจ วัน ศุกร์ ที่ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2551 14:04 น.

อดีตรมว.บัวแก้ว ใช้พอกเก็ตบุ๊คแจงผลงาน-ปมประสาทเขาพระวิหาร ยันทำถูกต้อง ระบุถ้าลามถึงอาเซียน-ยูเอ็นหรือศาลโลก ไทยเสียเปรียบเขมร "จาตุรนต์"หนุนไม่ผิด ถูกลัทธิคลั่งชาติเล่นงาน

นายนพดล ปัทมะที่โรงแรมมิราเคิลแกรนด์ เมื่อเวลา 10.00 น. นายนพดล ปัทมะ อดีต รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ แถลงข่าวเปิดตัวหนังสือ "ผมไม่ได้ขายชาติ" ความหนา 233 หน้า โดยเนื้อหาในหนังสือดังกล่าวเป็นผลงานการปฏิบัติหน้าที่รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ และข้อมูลข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเรื่องปราสาทพระวิหาร

อย่างไรก็ตาม ในการเปิดตัวหนังสือครั้งนี้มีอดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย มาร่วมแสดงความยินดีด้วย เช่น นายจาตุรนต์ ฉายแสง นายพงษ์เทพ เทพกาญจนา

นายนพดล กล่าวว่าชี้แจงข้อเท็จจริงกรณีปัญหาปราสาทเขาพระวิหาร ว่าตนเป็นเหยื่อทางการเมือง และการจ้องทำลายจากฝ่ายต่าง ๆ ที่ไม่พอใจ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี จึงยกเรื่องดังกล่าวขึ้นมาเป็นประเด็นการเมือง

"ผมจึงต้องชี้แจงผ่านตัวหนังสือ หากทุกฝ่ายดำเนินการตามแนวทางที่ตนได้ไปเจรจาแก้ไขในสมัยเป็น รมว.การต่างประเทศ คงจะไม่ทำให้ปัญหาลุกลามบานปลาย และยืนยันว่าไม่ได้ขายชาติ เพราะในการเจรจากับกัมพูชานั้นประเทศไทยไม่ได้เสียพื้นที่ทับซ้อน 4.6 ตารางกิโลเมตรจากการลงนามในแถลงการร่วมไทย-กัมพูชา ถึงแม้รัฐบาลไทยพยายามคัดค้าน แต่กัมพูชายังสามารถขึ้นทะเบียนปราสาทเขาพระวิหารได้ จึงไม่เกี่ยวกับการที่ผมไปดำเนินการเจรจาพูดคุย เพราะการทำงานของผมมีจุดประสงค์เพื่อปกป้องดินแดนไทยด้วยความบริสุทธิ์ใจ เพราะข้าราชการการเมือง และทหารให้การสนับสนุนโดยไม่ได้คัดค้านใด ๆ"

นายนพดล กล่าวยืนยันว่าข้อมูลในหนังสือเล่มนี้เป็นข้อเท็จจริง รวมทั้งมีเอกสารทางราชการ จึงไม่กลัวหากใครจะวิพากษ์วิจารณ์เป็นการแก้ตัว ฝ่ายค้านหรือ พันธมิตร จะนำไปเป็นประเด็นเพื่อใช้โจมตี ก็ไม่กังวล ถ้าใครจะไม่ชอบตน แต่ก็หนีความเป็นจริงไม่พ้น ต้องยอมรับข้อเท็จจริงที่ตนนำมาเปิดเผยในหนังสือนี้

เขาระบุอีกว่า ขณะนี้ปัญหาเรื่องปราสาทพระวิหาร ทางออกที่ดีที่สุดคือทั้งไทยและกัมพูชาต้องเจรจากันแบบทวิภาคี เจรจาเรื่องการบริหารจัดการพื้นที่ทับซ้อน 4.6 และให้ทหารตรึงกำลังในพื้นที่ให้น้อยที่สุดเพื่อเลี่ยงการปะทะ รวมทั้งวางกรอบการจัดทำเรื่องแผนที่ให้เป็นธรรมกับทั้ง 2 ฝ่าย โดยกำหนดช่วงเวลาให้เป็นรูปธรรม เพราะถ้าปัญหาลุกลามถึงระดับอาเซียน หรือไปจนถึงสหประชาชาติ หรือศาลโลก ประเทศไทยจะเป็นฝ่ายเสียเปรียบแน่นอน จึงอยากให้ทุกคนได้เห็นความสำคัญจุดนี้

ผู้สื่อข่าวถามว่า ทำไมจึงเปิดตัวหนังสือในช่วงเวลาที่กำลังเกิดปัญหาความขัดแย้ง นายนพดล กล่าวว่า ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ เพียงแต่ขั้นตอนการจัดทำหนังสือเสร็จในช่วงนี้พอดี เมื่อถามว่า การเปิดตัวหนังสือนั้นได้หารือกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร หรือไม่ นายนพดล กล่าวว่า ไม่ได้ปรึกษาอะไร เพียงแค่พูดคุยกันเป็นปกติ เรื่องนี้ต้องนำเสนอความจริงให้ปรากฏเพราะเมื่อความจริงปรากฏแล้วตนจะได้เป็นอิสระจากการที่ถูกกล่าวหา

เมื่อถามว่า คิดว่าหนังสือเล่มนี้จะกระทบต่อการเจรจาระหว่างไทย-กัมพูชา หรือไม่ อดีตรมว.การต่างประเทศ กล่าวว่า ไม่คิดว่าเป็นเช่นนั้น เนื่องจากไทย-กัมพูชานั้นเป็นเพื่อนบ้านที่ดีต่อกันมาตลอด การเจรจาจากนี้ไปต้องอยู่บนสันติ ประชาธรรม ต่อข้อถามว่า ได้ให้ข้อมูลกับนายสมพงษ์ อมรวิวัฒน์ รองนายกรัฐมนตรีและรมว.การต่างประเทศคนปัจจุบันหรือไม่ นายนพดล กล่าวว่า แนวทางของตน กับ นายสมพงษ์ อยู่บนพื้นฐานเดียวกัน แต่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงในเรื่องรายละเอียดบ้าง ซึ่งตนคงไม่ต้องไปแนะนำนายสมพงษ์แต่อย่างใด

ด้านนายจาตุรนต์ กล่าวว่า นายนพดลไม่ได้ทำอะไรผิดในการปฏิบัติหน้าที่รมว.การต่างประทศ เพราะเป็นการปกป้องรักษาประเทศตามหลักวิชาการ แต่สิ่งที่เกิดขึ้นกับนายนพดลนั้นมาจากความพยายามนำชาตินิยมแบบคลั่งชาติมาใช้โจมตีรัฐบาล และที่สำคัญคือเป็นเหยื่อของรัฐธรรมนูญมาตร 190 ที่ทำให้ถูกโจมตี การทำหน้าที่ของนายนพดลเป็นการปกป้องรักษาอธิปไตยประเทศไว้

นายสมชายก็เหมือนเดิมอีกแหละครับ...

ตรงตัวสีแดง... ก็ในเมื่อเขมรจะขึ้นทะเบียนได้อยู่แล้วโดยไม่เกี่ยวกับไทย...

แล้วทำไมไปยุ่งเกี่ยวอะไรเขมรด้วย...

แต่เชื่อแมะ... มีคนอยู่กลุ่มใหญ่ยังเชื่อนายนี่อยู่ครับ...

ฮาแตกเลยจริงเชียว...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 03:34:39 PM »

...น่าจะซื้อมาแช่น้ำให้ อวป.ทดสอบการทะลุของกลุ่มกระสุนซักสิบเล่มแทนการยิงสมุดโทรศัพท์นะครับ อิอิ.. คิก คิก แลบลิ้น

ทำไม่ได้ครับ  ปืนอาจจะขายไม่ออก

ปืนขายไม่ออกไม่เท่าไหร่...............บริษัทขายกระสุนจะเจ้ง...........เพราะเป้ามันไม่เป็นมงคล

ถ้ามีรูปคนเขียนเต็มหน้าปก จะช่วยให้ยิงแม่นขึ้นนะครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 03:46:50 PM »

ได้เป้าปืนใหม่อีกแล้ว

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 04:00:13 PM »

คนแบบนี้  มีคนคบเขาเป็นเพื่อนอยู่เหรอครับ คิก คิก

มีครับ เยอะเลย ก็พวกขายชาติเหมือนมัน นั่นแหละครับ เห็นเต็มสภาเลย เหยียบกองเลือด เข้าไปแถลงนโยบาย ในสภา แบบลวกๆ ขอให้ได้แถลง แล้วปีนรั้วหนี เอาตัวรอดคนเดียว แบบ หมาหัวหด หางจุกตูด

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:58:06 PM »

ผมไม่ได้ขายชาติครับ  ผมเอาเเผ่นดินไทยไปแลกบ่อน้ำมันให้ลูกพี่ผมครับ แบร่ แบร่ แบร่
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:26:36 AM »

ตั้งแต่ผมอ่านประวัติศาสตร์ชาติไทยมา  ผมว่าไอ้นพดลเลวกว่าใครในประวัติศาสตร์ของชาติไทย  เลวแล้วไม่สำนึกอีก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์