เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:34:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีกำจัดพวกหนูๆบ้างครับ  (อ่าน 4910 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:23:01 PM »

หมาพันธ์ แจ๊ค รัสเซล จะได้ผลไหมครับ เขาว่าล่าหนูเก่งมาก

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:19:10 PM »

ไม่ให้อาหาร แบร่  น้องหนูก็ไม่มารบกวนแล้วครับ Grin Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:25:37 PM »

โอก็มีปัญหาแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่เคยได้ยินว่าให้เปิดกระโปรง เอ๊ย ฝากระโปรงรถ จอดตรงที่สว่างๆค่ะ เพราะหนูจะไม่ชอบที่สว่างๆอ่ะค่ะ

เอ...ส่วนเรื่องDDTเนี่ย ฉีดที่บริเวณห้องเครื่องเลยเหรอคะ กังวลเหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะหมาที่บ้านโอชอบนอนใต้ท้องรถคันนี้ซะด้วยซี ยี๊

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:53:43 PM »

เจอแบบเดียวกันเลยครับ แค้นมากๆ ของผมมันเข้ามาในหน้ารถเลย เหม็นเยี่ยวมันมากๆผมกำจัดไปหลายตัว ใช้วิธีไม่ซ้ำกันเลย
              ตัวที่หนึ่ง หอบแมวพาไป ค้นหารัง เจอรังมันอยู่ใต้ที่นั่งแค็บ มันขนกระดาษทิชชู่เข้าไปเป็นกล่องๆเลย (ถึงว่าทิชชู่มันหมดเร็วจัง) พอดีเจอตัว แมวเลยจับกินไปซะ แบร่
              ตัวที่สอง หลังจากกำจัดตัวแรก นึกว่าหมด แต่มันยังกัดสายไฟ เยี่ยวใส่ลิ้นชัก กัดเอกสารหน้ารถ หัวเราะร่าน้ำตาริน หารังมันอีก เจอมันทำรังอยู่ในช่องว่างของแผ่นเหล็กหัวเก๋ง ช่องเล็กมาก มืดมากไม่รู้จะทำไง เอาสายยางต่อท่อไอเสียมอเตอร์ไซค์ เร่งเครื่องกรอกเข้าไป ประมาณ5นาที ตายแหงแก๋อยู่ข้างใน ส่องไฟฉายถึงได้มองเห็นเอาออกมาทิ้ง แบร่
              ตัวที่สามยังมีอีก อาการเดียวกันเลย นึกๆว่ามันขนโคตรเหง้ามันอยู่กี่ตัวกันแน่ คราวนี้ใช้ยาเบื่อวางไว้หน้ารถเลยครับ ได้ผล สองวันผ่านไป กลิ่นเน่าเหม็น(มากๆ) เริ่มโชยมาเข้าจมูก หาซากไม่เจอ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่กล้าให้ใครนั่งรถไปด้วย ขับรถต้องเปิดกระจก ไม่งั้นอ้วกแตก หัวเราะร่าน้ำตาริน สุดท้ายก็เจอ มันนอนตาย หนอนยั้วเยี้ย อยู่ที่วางเท้าช่วงเบาะแค็บ แบร่
              ตัวที่สี่ หลังจากรอจนกลิ่นจาง (นานมาก ครื่งเดือนเห็นจะได้) ก็เจอซากมันแห้งอยู่ใต้เบาะหน้าข้างซ้าย ผลก็คงมาจากยาเบื่อหนู
              ตัวที่ห้า มันยังราวีไม่หยุด กลิ่นเน่ายังไม่จากดี กลิ่นเยี่ยวหนูก็แรงกว่า ทนไม่ไหว เอากาวดักใส่ถาดวางไว้หลายวัน ไม่ยอมติด ก็เลยเอายาเบื่อที่เคยใช้วางไว้ตรงกลางถาด สองวันได้เรื่อง มันกะจะมากินยาเบื่อ แต่ติดกาวเสียก่อน ยกไปทิ้งทั้งถาดเลย ดีนะที่ใช้กาวด้วย หากเอายาเบื่อวางไว้อย่างเดียว คงเหม็นเน่าไปอีกเป็นเดือน จนบัดนี้ ยังไม่มีกลิ่นเยี่ยวและ ร่องรอยการทำลายล้างของพวกมันในหน้ารถของผมอีก หากมันมาอีกเมื่อไหร่ ก็คงต้องจัดการกับมันต่อไป
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:58:24 PM »

โอ้ว...มาเป็นครอบครัวใหญ่เลยนะคะนั่น Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:05:07 PM »

ตามหัวข้อที่ตั้งกระทู้เลยครับ แต่ของผมหนักกว่าหน่อยคือ มันเล่นมาอยู่ในรถยนต์เลย เปิดฝากระโปงหน้ารถปิ๊กอัพ เจอขี้หนูและได้กลิ่นฉี่หนูเต็มไปหมด พอมาขับรถเก๋งวันดีคืนดีขับๆไป เครื่องดับไปซะงั้น ไปเข้าศูนย์ดู ปรากฎว่าพวกหนูกัดแทะสายไฟจนขาด ทำให้ระบบจ่ายแก๊สไม่ทำงาน หลังจากต่อเสร็จเรียบร้อย อีกไม่เกินอาทิตย์ พวกมันกัดอีกแล้ว บางทีกัดระบบไฟในรถขาดทั้งระบบก็เคยมี เคยเอากาวดักหนูไปใส่ไว้ในรถก็เคย อีกไม่กี่วันก็มากันอีกแล้ว ใครพอจะมีวิธีกำจัดพวกหนูบ้างครับ.... ที่บ้านเลี้ยงหมาไว้หลายตัว การเอาแมวมาเลี้ยงคงจะยากหน่อย ขอทราบวิธีอื่นๆที่พี่ๆเคยใช้ได้ผลด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
ในเคสของผมมันชอบขึ้นมานั่งหน้ารถครับ แถมชอบชวนไปเที่ยว ไปกิน ที่หนักสุดชวนไปช๊อปครับ พวกนังหนูอ่ะครับ ร้ายมากกกกกกกกกกกกกกกกกหมดเป๋าอยู่บ่อยๆครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 09:43:18 AM »

ถ้าจะเลี้ยงหมาเอาไว้จับหนู ขอแนะนำให้เลี้ยง พันธ์ ดัชชุนหรือไส้กรอกครับเพราะรูปร่างและสัญชาติญาณในการล่าหนูมันเหมาะสมที่สุดครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:32:58 AM »

เลี้ยงหมาก็ระวังนะครับ มิฉะนั้นอาจเป็นเช่นนี้ ยี๊ ยี๊ ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:51:15 AM โดย พนธ์.. » บันทึกการเข้า
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:47:20 AM »

เรื่องหนูๆ  ไม่ถูกกับผมตั้งนานแล้วครับ คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:52:45 AM »

เรื่องหนูๆ  ไม่ถูกกับผมตั้งนานแล้วครับ คิก คิก
เหรอจ๊ะ....ป๋าจ้า ยิ้มีเลศนัย
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:22:33 AM »

แล้ววันนั้นล่ะ... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:58:40 AM »

แล้ววันนั้นล่ะ... Grin Grin Grin
วันนั้นเป็นพี่เลี้ยงให้นักมวยครับ  ไม่เชื่อถาม  เฮียชัย  บึงได้เลย คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:51:38 PM »

วันนั้นเป็นพี่เลี้ยงให้นักมวยครับ  ไม่เชื่อถาม  เฮียชัย  บึงได้เลย คิก คิก
เออใช่...ผมเป็นพยานได้ Grin
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:37:42 AM »

เคล็ดไม่ลับ แถมยุงและปลวกอีก 2 ตัว
วิธีการไล่ยุงแบบง่ายๆ     

วิธีการไล่ยุงแบบง่ายๆคือ หาการบูรมาห่อด้วยผ้าแล้วมัดไว้กับหลอดไฟฟ้าที่อยู่ภายใน บ้าน ความร้อนของไฟฟ้าจะทำให้การบูร ระเหยออกไป และกลิ่นของการบูรจะช่วยป้องกันยุงไม่ให้มารบกวน

วิธีการไล่หนูแบบง่ายๆ และประหยัดเงิน     

วิธีการไล่หนูแบบง่ายๆ และประหยัดเงินคือ นำไม้ยี่โถไปตากแดดให้แห้ง แล้วนำไปบดเป็นผง เสร็จแล้วนำไปโรยตามซอกที่หนูชอบอยู่ เพียงเท่านี้หนูก็พากันขนย้ายครอบครัวหนีออกไปจากบ้านของคุณไปเลย

วิธีการกำจัดปลวกที่ขึ้นบ้านแบบประหยัด     

วิธีการกำจัดปลวกที่ขึ้นบ้านแบบประหยัดคือนำน้ำมันเครื่องที่ใช้แล้วมาราดให้รอบ บริเวณบ้าน เพียงเท่านี้ก็จะสามารถไล่ปลวกไม่ให้มารบกวนบ้านอีกต่อไป
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:08:44 PM »

ไม้ไล่หนูขายข้างถนน....  ซื้อเลย หลายมัดหน่อย เอามากองสุมไว้ให้หนูมากัดเล่น แทนกัดสายไฟ.....  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์