เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:16:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครโทรไปจองปืนร้านโยธินมั่งครับ  (อ่าน 8229 ครั้ง)
pongpang
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:00:46 AM »

เพิ่งวางสาย ครับ ทางร้านให้ลงทะเบียนไว้โดย โอนเงินไป 100 บาทพร้อมแฟ็ก สำเนาไปให้
แล้วทางร้านจะแจ้งให้ทราบครับ ว่าที่จองได้หรือไม่ได้ ถ้าได้ก้อโอนส่วนที่เหลือ ถ้าไม่ได้
ส่วนที่ลงทะเบียนไม่ได้คืนครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:07:17 AM »

เพิ่งวางสาย โทรไปร้าน บอกเต็มแล้ว.............. อ๋อย

เพิ่งวางสาย ครับ ทางร้านให้ลงทะเบียนไว้โดย โอนเงินไป 100 บาทพร้อมแฟ็ก สำเนาไปให้
แล้วทางร้านจะแจ้งให้ทราบครับ ว่าที่จองได้หรือไม่ได้ ถ้าได้ก้อโอนส่วนที่เหลือ ถ้าไม่ได้

Huh Huh  ร้านไม่เห็นบอกผมเลย.......

pphk19
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:44:55 AM »

รายงานตัวครับ
น้องคลิปทาร์เก็ตทู.........เสร็จผม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:00:52 PM »

ทีม แมท ทู  100 เค ถ้วน ๆ     น้ำลายหก   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:01:56 PM »

ยินดีด้วยล่วงหน้าเลยนะครับ

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:09:29 PM »

ของผมผิดหวังครับ รออีก 6 เดือน นานไปหน่อย -_-"
คงต้องหาหน้าร้านครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 03:59:28 PM »

ผมเข้าไปถาม  sig 229  89k  รับ  มีนา  2009
สงสัยหน้าร้านอื่นคงทะลุ  คลองแสนแสบไปแล้วล่ะครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:52:02 PM »

ใครจองปืนอะไร ขอให้สมใจปรารถนานะคะ ส่วนโอสมจายปายแระค่ะ ยิ้มีเลศนัย
   เรียนเจ้โอที่เคารพ  ผมเปิดโครงการ"จองหัวใจแป๋งน้อยผู้น่ารัก"  แปดชาติแล้วยังไม่มีใครจองเลยครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 07:41:19 PM »

เอางี้เลยน่ะ น้าแป๋ง ... คิก คิก คิก คิก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:31:53 PM »

เอางี้เลยน่ะ น้าแป๋ง ... คิก คิก คิก คิก
  ใจไม่ด้านพอ....ใจไม่ด้านพอ.............ครับน้าโอ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:55:32 PM »

Grin เศรษฐกิจแบบนี้ ปืนก็ยังขายดีอยู่นะครับ อีกครึ่งปีก็ได้ทดสอบลั่นไกกันแล้วครับ โชคดีทุกท่าน
_/_/ คุณชาย_/_/
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:02:45 PM »

..เป็นความคิดริเริ่มที่ดีครับ.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:18:05 AM โดย ..คุณชาย.. » บันทึกการเข้า
mp samui
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:09:27 PM »

ถ้

..มีแบบนี้ด้วยหรือครับ..
ไม่ได้น่าจะคืนนะครับ
kom9889
Newbie
*

คะแนน 2

ตื่นเถิดชาวไทย อย่าหลับใหลลุ่มหลง.....

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:59:35 PM »

ผมอยากได้น้องคิมมาดูแลเพิ่มจังเลย. แต่ต้องทนหักห้ามใจตัวเองไว้...เพราะกลัวภาวะเศรษฐกิจในปีหน้าเกินกำลังจะรับไหวครับ...
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:18:42 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์