เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:28:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครโทรไปจองปืนร้านโยธินมั่งครับ  (อ่าน 8206 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:25:14 PM »

เยี่ยม หลงรัก เยี่ยมครับโจ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:02:34 PM »

ใครจองปืนอะไร ขอให้สมใจปรารถนานะคะ ส่วนโอสมจายปายแระค่ะ ยิ้มีเลศนัย
   เรียนเจ้โอที่เคารพ  ผมเปิดโครงการ"จองหัวใจแป๋งน้อยผู้น่ารัก"  แปดชาติแล้วยังไม่มีใครจองเลยครับ

อิอิ...กลัวโดนฉกอ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:04:18 PM »

ดีแล้วค่ะ...คุณโจ Cheesy

ยัยมะกอก(ตามโลโก้) โอก็ถอยจากร้านคุณโจค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:05:58 PM »

ยัยมะกอก(ตามโลโก้) โอก็ถอยจากร้านคุณโจค่ะ Grin

ใช่หรอ  Shocked ผมนึกว่าไปถอยจากแถวนครสวรรค์  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:07:19 PM »

ใช่หรอ  Shocked ผมนึกว่าไปถอยจากแถวนครสวรรค์  ขำก๊าก ขำก๊าก

แลบลิ้น ร้านโยธิน สาขา นว. ไงยะ แลบลิ้น

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:08:38 PM »

แลบลิ้น ร้านโยธิน สาขา นว. ไงยะ แลบลิ้น
แลบลิ้น ศรีสะเกษ ย๊ะ  แลบลิ้น
ต้องkittyของผมดิ นว. ของแท้  หลงรัก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:11:19 PM »

แลบลิ้น ศรีสะเกษ ย๊ะ  แลบลิ้น

เออ...นั่นแหล่ะย่ะ ทุกจ.ใกล้กัน กทม. ศก. นว. (ชักเถียงมั่วเข้าไปทุกทีเรา) ยิ้มีเลศนัย

หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:49:32 PM »

ตอนนี้ยังจะจองทันไหมเนี้ย  แล้วผมได้โทรไปจอง sig229 พออ่านข้อความ คุณโจ  แล้วมีความรู้สึกว่า อด แน่นอนเลย

โต้ง
Yothin Rescue
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:19:17 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)

ผมโทรไปจองที่ร้านเมื่อวันจันทร์ครับ แต่ไม่เห็นทางร้านบอกให้โอนเงินเลยครับ
ได้แต่ลงชื่อ รุ่นปืน และก็เบอร์โทรเท่านั้นเองครับ
ผมจะได้ไหมครับ ผมจองรุ่น ทีแอลอี /อาร์แอล ทู สแตนเลส 4นิ้ว ครับ
แล้วพี่ที่ร้านก็บอกว่าราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ รบกวนแจงหน่อยครับ
ขอบคุณครับคุณโจ

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:26:32 PM »

ตอนนี้ยังจะจองทันไหมเนี้ย  แล้วผมได้โทรไปจอง sig229 พออ่านข้อความ คุณโจ  แล้วมีความรู้สึกว่า อด แน่นอนเลย

หลักการจองปืนนี้ใช้กับปืนคิมเบอร์เท่านั้นครับ

ส่วนซิก ยังให้จองแบบไม่ต้องโอนเงินจองครับ ถ้าเคยโทรแจ้งชื่อแล้ว เดี๋ยวที่ร้านก็โทรกลับเมื่อถึงคิวเองครับ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:31:16 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)

ผมโทรไปจองที่ร้านเมื่อวันจันทร์ครับ แต่ไม่เห็นทางร้านบอกให้โอนเงินเลยครับ
ได้แต่ลงชื่อ รุ่นปืน และก็เบอร์โทรเท่านั้นเองครับ
ผมจะได้ไหมครับ ผมจองรุ่น ทีแอลอี /อาร์แอล ทู สแตนเลส 4นิ้ว ครับ
แล้วพี่ที่ร้านก็บอกว่าราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ รบกวนแจงหน่อยครับ
ขอบคุณครับคุณโจ

ขอทราบชื่อจริงด้วยครับ เพราะหลักเกณฑ์จองนี้ ผมเพิ่งคุยกับน้องและแฟนตอนประมาณ 10 โมงเช้า หากโทรก่อนและได้ทิ้งชื่อและเบอร์โทรไว้แล้ว พนักงานที่ร้านหรือคุณนันจะโทรไปแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ

อย่างไรก็ตามเรื่องราคาปืน ที่ร้านจะแจ้งให้ทราบเสมอว่า ราคาอาจจะเปลี่ยนแปลงได้ถ้าโรงงานปรับราคา ซึ่งราคาจะยืนยันได้ตอนให้โอนเงินมัดจำครับ หากคุยกับใครกรุณาถามชื่อคนที่คุยด้วย เพื่อจะได้ทราบว่าคุยกับใคร และหากมีข้อผิดพลาดจะได้ทราบว่าใครให้ข้อมูลที่ผิดครับ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:33:31 PM »

ลืมบอกครับ
หลักเกณฑ์การจองปืน
สำหรับปืน ยื่ห้อคิมเบอร์
1.จ่าย/โอนเงินค่าจองเป็นจำนวน 100 บาท (หนึ่งร้อยบาทถ้วน) เพื่อเป็นค่าดำเนินการ เมื่อท่านโอนเงินค่าจองแล้วกรุณา Fax ใบโอนเงินพร้อมชื่อ-นามสกุล และ รุ่นปืนที่ท่านต้องการจอง และโทรมาสอบถามลำดับที่จองของท่าน
2.เมื่อถึงคิวของท่าน ทางร้านฯจะโทรแจ้งเพื่อขอคำยืนยันรุ่นปืนที่ท่านต้องการจอง และ ขอให้ท่านโอนเงินมัดจำ 9,900 บาท โดยทางร้านฯจะถือว่าท่านได้มัดจำค่าอาวุธปืนเป็นจำนวนเงิน 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)
3.แต่หากท่านไม่ประสงค์ต้องการสั่งจองปืนเมื่อทางร้านฯโทรไปแจ้ง ทางร้านฯขอสงวนสิทธิ์ในการริบเงินค่าจอง 100 บาท (หนึ่งร้อยบาทถ้วน) เพื่อเป็นค่าดำเนินการ
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:37:51 PM »

แล้วตอนนี้ sig ปิดรับจองไปรึยังครับ
แล้วคนที่จองมีโอกาศกี่เปอร์เซ็นที่จะได้กันทุกคนอ่ะครับ(เพราะนี้ไม่ทราบว่าอยู่ลำดับที่เท่าไหร่)

โต้ง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:44:55 PM »

วันนี้ฝนตกอย่างหนักที่หลังวัง
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:31:01 PM »

....................ตกข่าวอีกแล้วขอรับ เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้วเพิ่งแวะไปที่ร้าน สอบถามได้ความว่ายังไม่มีอะไร แว๊บเดียว วันนี้เข้าเวปอ่านแล้ว ต๊กกะจัย พลาดอีกแล้ว ฮื่ม..ฮื่ม..ฮื่ม....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์