เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครโทรไปจองปืนร้านโยธินมั่งครับ  (อ่าน 8209 ครั้ง)
RAD
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:07:50 PM »

ผมก็จองแล้วครับวันนี้
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:23:57 PM »

ลืมบอกครับ
หลักเกณฑ์การจองปืน
สำหรับปืน ยื่ห้อคิมเบอร์
1.จ่าย/โอนเงินค่าจองเป็นจำนวน 100 บาท (หนึ่งร้อยบาทถ้วน) เพื่อเป็นค่าดำเนินการ เมื่อท่านโอนเงินค่าจองแล้วกรุณา Fax ใบโอนเงินพร้อมชื่อ-นามสกุล และ รุ่นปืนที่ท่านต้องการจอง และโทรมาสอบถามลำดับที่จองของท่าน
2.เมื่อถึงคิวของท่าน ทางร้านฯจะโทรแจ้งเพื่อขอคำยืนยันรุ่นปืนที่ท่านต้องการจอง และ ขอให้ท่านโอนเงินมัดจำ 9,900 บาท โดยทางร้านฯจะถือว่าท่านได้มัดจำค่าอาวุธปืนเป็นจำนวนเงิน 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)
3.แต่หากท่านไม่ประสงค์ต้องการสั่งจองปืนเมื่อทางร้านฯโทรไปแจ้ง ทางร้านฯขอสงวนสิทธิ์ในการริบเงินค่าจอง 100 บาท (หนึ่งร้อยบาทถ้วน) เพื่อเป็นค่าดำเนินการ

ผมโทรจองตอน 9:05น. วันที่ 3 ถามแค่ชื่อกับเบอร์โทรศัพท์ไว้แค่นั้นเอง แล้วจะได้รึป่าวครับ
Yothin Rescue
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:04:52 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)

ผมโทรไปจองที่ร้านเมื่อวันจันทร์ครับ แต่ไม่เห็นทางร้านบอกให้โอนเงินเลยครับ
ได้แต่ลงชื่อ รุ่นปืน และก็เบอร์โทรเท่านั้นเองครับ
ผมจะได้ไหมครับ ผมจองรุ่น ทีแอลอี /อาร์แอล ทู สแตนเลส 4นิ้ว ครับ
แล้วพี่ที่ร้านก็บอกว่าราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ รบกวนแจงหน่อยครับ
ขอบคุณครับคุณโจ

ขอทราบชื่อจริงด้วยครับ เพราะหลักเกณฑ์จองนี้ ผมเพิ่งคุยกับน้องและแฟนตอนประมาณ 10 โมงเช้า หากโทรก่อนและได้ทิ้งชื่อและเบอร์โทรไว้แล้ว พนักงานที่ร้านหรือคุณนันจะโทรไปแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ

อย่างไรก็ตามเรื่องราคาปืน ที่ร้านจะแจ้งให้ทราบเสมอว่า ราคาอาจจะเปลี่ยนแปลงได้ถ้าโรงงานปรับราคา ซึ่งราคาจะยืนยันได้ตอนให้โอนเงินมัดจำครับ หากคุยกับใครกรุณาถามชื่อคนที่คุยด้วย เพื่อจะได้ทราบว่าคุยกับใคร และหากมีข้อผิดพลาดจะได้ทราบว่าใครให้ข้อมูลที่ผิดครับ

ผมโทรไปจองเมื่อวันจันทร์ประมาณ 9.00 น.ครับ บอกชื่อ เบอร์โทร รุ่นปืน แค่นี้เองครับ ( ผู้ชายเป็นคนรับครับ ) วันนี้เลยโทรไปถามใหม่ น้องผู้หญิงบอกว่าเพิ่งเปลี่ยนรูปแบบการจอง
และให้โอนเงินมา 100 บาท วันนี้ผมได้โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ หวังว่าผมจะได้น้องคิมมาอยู่ด้วยนะครับคุณโจ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 12:07:12 AM »

Grin จองรุ่นใหนเยอะสุดครับบ

Kimber .45  น้ำลายหก

ICEBOSS
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 06:48:39 PM »

ใครรอไม่ไหว ร้านกำธร เปิดจองอยู่ครับราคาเหมือนกัน
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 02:37:37 PM »

แล้วร้านไหนเปิดจองกล๊อคบ้าง  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Yothin Rescue
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:04:14 PM »

เมื่อไหร่จะรู้ผลน้า อยากไดด้มากๆๆๆๆ
รออยู่นะครับ จะได้ไปจ่ายค่าจองสะที
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์