เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:13:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครฟังการให้สัมภาษณ์ของเสธฯ แดง เมื่อเช้าบ้างครับ  (อ่าน 12046 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:51:51 AM »

,,,ไม่เหมือนม็อบเหนือธรรมชาติอย่างพวกพันธมิตรหรอกครับ ....

คือ..ถ้าจะต้องสู้กับพวกที่.."ต่ำกว่าธรรมชาติ" มากๆ...ก็ต้องแบบนี้นะครับ  ถึงจะพอรู้สึกกันบ้าง

เยี่ยม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:45:40 AM »

พอฟังการโฟนอิน ท่านทักษิณ มวลชนคนเสื้อแดงโบกและใช้ตีนตบต้อนรับผู้นำกึ่กก้อง สมัยก่อนคนไทยเขาถือยกเท้าแปลว่ารังเกียจหรือไม่พอใจสมัยนี้เป็นการต้อนรับ โลกมันกลับอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:13:54 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:05:53 AM »

จริงนะจริง ๆ ..ผมกลัวเสธคนนี้คับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:01:35 AM »

คนที่ทำด้วยใจกับทำเพราะถูกจ้าง   ความบ้า มันต่างกัน
ผมเคยเคยฝากความปรารถนาดีไปยังผู้ใหญ่ที่รู้จักย่านเพาะพันธุ์ยุงลายเสมอว่า หากเทียบความเสียง กับค่าจ้างแล้ว  ถ้าคนแถวนั้นจะมาป่วน  แล้ว  ค่าจ้างต่ำกว่า ครึ่ง แสน อย่ามาเลย เพราะมันต่ำกว่าราคาตลาด

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:24:56 AM »

คนที่ไป งาน   คนเสื้อแดง ห้าหมื่น กับลิงสามตัว

ยังมีหน้าถือธงชาติ โบกไปโบกมาอีกหรือ แกล้งมองไม่เห็น

สิ่งที่นาย ทักกี้ ทำไว้กับ บ้านเมืองหรือไร โง่จริงหรือแกล้งโง่
บู่

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:09:52 AM »

เรื่องระดมคนมาแสดงพลังเนี่ย  แถวๆ อุดร  หนองคาย   สกลนคร  นครพนม  มีเครือข่ายของวัดใหญ่แถวปทุม  คอยช่วยเหลือ  ย้อนหลังไปซักเดือนสองเดือน ผมนั่งฟังชาวบ้านที่มาเถียงกันอยู่ในรถบัส(ของผมเอง)แล้วยังขำไม่หายใครว่าคนบ้านนอกโง่เหมือนแต่ก่อนไม่จริงนะครับ  เริ่มเรื่องที่เถียงกันก็เรื่องเงินที่แจกบอกว่าจะให้ 500 พอแจกจริงเหลือ300 คนที่ศัธทราจริงก็ไม่บ่นอะไรแต่คนที่หวังจะได้เงินตามที่ตกลงเริ่มไม่พอใจ  ความอดทนมาสิ้นสุดทั้งๆที่ยังเดินทางมาไม่ถึงวัดเลย พอถึง สระบุรีผมให้คนขับจอดแวะเติมน้ำมันและให้เข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัว  รถเติมน้ำมันอยู่ยังไม่ทันเต็มผมก็ได้ยินเสียงคนเอะอะโวยวาย   พอหันไปดู ก็เห็นชาวบ้านกำลังแยกคนสองคนที่ชกกันออก  ผมเลยถามลูกน้องมันชกกันเรื่องอะไรวะมาก็มาด้วยกันอยู่ก็อยู่หมู่บ้านเดียวกัน  ลูกน้องผมเลยเล่าให้ฟังว่าเถียงกันเรื่อง  ทักษิณ  อ้าวมาเชียร์ทักษิณแท้ๆแล้วมันเถียงกันยังไงถึงได้ชกกัน  ก็ไอ้คนที่มันบ่นว่าบอกจะให้500แล้วทำไมเหลือ300มันไม่พอใจนั่งด่าทักษิณด่าหัวคะแนนที่ไปหลอกมัน  อีกคนเลยไม่พอใจพยายามอธิบายพร้อมทั้งสรรเสริญเยินยอทักษิณต่างๆนาๆ  ประโยคที่ทำให้เกิดการประหมัดกันก็คือ "สูว่าทักษิณดีจั่งซั่นดีจั่งซี่   ทักษิณมันเคยมาช่วยสูไถนาบ่"   ทำไปทำมาเลยต้องจับแยกกันนั่งรถคนละคัน  ไม่รู้ว่ากลับถึงหมู่บ้านแล้วจะไปท้าดวลกันต่อหรือเปล่า  เฮ้อ ทักษิณหนอทักษิณ

จริงที่วัด แถวอุดร เพื่อนผมแต่งงาน ผมเป็นคนขันรถให้เธอและครอบครับไปที่วัดรดน้ำมนต์ ก็ปรกติ แต่เห็นพระพุทธรูปองค์หนึ่ง ปาง แถวๆปทุมธานี มันทำให้ผมงงมากเลย แล้วพระในวัดนั่นก็พูดถึงนักการเมืองคนดังด้วย
แผนของมันแยบคายนัก เล่นเข้าทางศาสนา คนเฒ่าตนแก่ โดนหมด แล้วอย่างงี้ลูกหลานเอาไรไปต้าน ที่สำคัญทำให้คนในบ้านทะเลาะเพราะเรื่องของคนอื่น ที่ไม่เคยรู้จักมักจี่กันมาก่อนเลย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:27:01 AM »

นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Jr. Member

คะแนน 27

อาวุธประจำตัว: SIG SAUER P220/.45"

โอ้โห เฉลี่ยกระทู้ละคะแนนเลยนะครับคุณนินนาท  ไหนๆก็ไหนๆ บวกอีก 1 เสียดีๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:45:51 PM »

รักประชาธิปไตย   แต่แยกแยะผิดชอบชั่วดีไม่ได้    แล้วจะมีประโยชน์อะไร
มันก็แค่ประชาธิปไตย  ของประชาชนชั่วๆโง่ๆ โกงๆ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
hippo_oct
"คนไทยถ้าลงมือทำอะไร ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:21:22 PM »

..ไม่ได้ฟังครับ..รู้ว่าแค่.ขู่..ไม่มีใครกลัวหรอกครับ..ไม่มีราคา... Grin

ถูกต้องแล้วครับ ไม่ต้องมาขู่กัน ไม่มีใครกลัว ดูได้ที่สนามราชมังคลาฯ ครับ

ที่เห็นนั่งๆกันอยู่น่ะ  ไม่รู้ว่าได้กันคนละเท่าไหร่นะครับ คิก คิก

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:50:13 PM »

จริงที่วัด แถวอุดร เพื่อนผมแต่งงาน ผมเป็นคนขันรถให้เธอและครอบครับไปที่วัดรดน้ำมนต์ ก็ปรกติ แต่เห็นพระพุทธรูปองค์หนึ่ง ปาง แถวๆปทุมธานี มันทำให้ผมงงมากเลย แล้วพระในวัดนั่นก็พูดถึงนักการเมืองคนดังด้วย
แผนของมันแยบคายนัก เล่นเข้าทางศาสนา คนเฒ่าตนแก่ โดนหมด แล้วอย่างงี้ลูกหลานเอาไรไปต้าน ที่สำคัญทำให้คนในบ้านทะเลาะเพราะเรื่องของคนอื่น ที่ไม่เคยรู้จักมักจี่กันมาก่อนเลย

Smiley นาย23 เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ของวัดนี้ เขากับเจ้าอาวาสวัดนี้สนิทชิดเชื้อกัน เพื่อลุความฝันใฝ่บางประการ

Smiley โดยมีเธอคนนี้เป็นตัวเชื่อมสายสัมพันธ์

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:00:29 PM »

ไม่รู้ว่าใครต้มใคร   ใครจะแน่กว่ากัน ขำก๊าก ขำก๊าก
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:34:16 PM »

จำได้ว่าเมื่อฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกที่ผ่านมา ทีมชาติไทยเตะรอบคัดเลือกกับประเทศอะไรซักอย่างแถวตะวันออกกลาง ยังไปเตะที่สนามศุภฯ เลยก็ยังสงสัยอยู่ว่า ทั้งที่เป็นบอลนัดสำคัญทำไมไม่ใช้สนามรัชมังคลาฯ และก็สงสัยมาตลอดว่าทำไมสร้างสนามราคาแพงแล้ว ตั้งแต่เปิดใช้มา รู้สึกว่าจะใช้แข่งฟุตบอลไม่น่าถึงสิบครั้ง เห็นมีแต่จัดคอนเสิร์ต ที่แท้เพราะมีค่าใช้จ่ายค่าเช่าสนามนี่เอง...
ไม่รู้ว่างานนี้ ลิงสามตัว เอาเงินที่ไหนมาเช่าสนามนะ แล้วเสื้อแดง ๆ ทำไมแบบเดียวกันซะส่วนใหญ่ ไหนว่ามาจากหลายที่ หรือต้องระบุว่าต้องใช้เสื้อเฉพาะแบบนี้รุ่นนี้จึงจะเข้าร่วมเชียร์ได้...สงสัยจังครับ
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:34:22 AM »

โคตรไม่ชอบเหลี่ยมเลย

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:35:39 AM »

.
.
...แล้วเสื้อแดง ๆ ทำไมแบบเดียวกันซะส่วนใหญ่ ไหนว่ามาจากหลายที่ หรือต้องระบุว่าต้องใช้เสื้อเฉพาะแบบนี้รุ่นนี้จึงจะเข้าร่วมเชียร์ได้...สงสัยจังครับ

เสื้อมีขายที่หน้างานครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:51:00 AM »

ยกข้อเขียนของ "ราชบัณฑิต"  "เสฐียรพงษ์ วรรณปก" อดีตสามเณรนาคหลวง ผู้เรียนจบ ป.ธ.9 เป็นสามเณรองค์ในรัชกาลที่ 9  ในหนังสือพิมพ์ข่าวสด ฉบับวันที่ 23 กรกฎาคม 2549  คอลัมน์  "รำลึกถึงมหาแสง มนวิทูร"

"คนดีเป็นที่ปรากฏในสังคมในด้านความรู้ความประพฤติ ใครๆ ก็อยากจะนับญาติด้วย เป็นธรรมดา เพราะทั้งคนถูกยกย่องและคนที่ยกย่องมีแนวโน้มอุปนิสัยใกล้เคียงกัน ย่อมยกย่องกัน นี่เป็นธรรมดา พระพุทธองค์ตรัสว่า คนที่มีธาตุเหมือน ก็ย่อมไหลไปหากัน เป็นธรรมดา  พ่อค้าขายหุ้นก็ย่อมไหลไปหาพ่อค้าขายบุญประมาณนั้น นี่ก็เป็นของธรรมดา.."   "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:08:29 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์