เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:18:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความจำเป็นจะต้องใส่เสื้อแดงเข้ากรุงเทพครับ...  (อ่าน 2751 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:50:58 PM »

เนื่องจากว่า... วิทยาลัยกรุงเทพธนบุรีที่ผมกำลังศึกษาอยู่... ได้มีการยกระดับเป็น "มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี" และทางมหาวิทยาลัยได้จัดให้นักศึกษาทุกคนทุกระดับเข้าร่วมงานฉลองความเป็นมหาวิทยาลัย... โดยขอความร่วมมือให้นักศึกษาทุกคนใส่เสื้อยืดโปโลของทางมหาวิทยาลัย... และสีเสื้อก็ดันมาเป็นสีแดง... กลัวจัง... ว่าจะมีคนเข้าใจผิดว่าเป็น นปช.  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน นึกภาพหากรถบัสต่างจังหวัด... มีคนใส่เสื้อแดงนั่งกันเต็มรถ... เกิดวิ่งผ่านใกล้ๆ กลุ่มพันธมิตร... กลุ่มพันธมิตรอย่าเข้าใจผิดเน้อ... พวกผมไม่ได้เป็นทั้ง นปช. หรือพันธมิตร...  ไหว้

...ไม่มีอะไรหรอกครับ... บ่นเล่นๆ  คิก คิก เพราะเห็นเสื้อที่รับมา... แดงแปร๊ดยังกับเสื้อ นปช.  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:54:59 PM »

ไม่ลุยเข้าตรงที่ชุมนุมก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ดีไม่ดีมีคนมาจ่ายเงินตามจำนวนหัวซะอีก (ฮา)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:56:23 PM »

ป๊าดดด... ทางสะดวก ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:19:46 PM »

Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:43:12 AM »

อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:06:29 AM »

โพกผ้าเหลืองที่หัว  Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:55:12 AM »

โพกผ้าเหลืองที่หัว  Grin

คนสวยนี่ฉลาดแฮะ...

อย่างนี้เจอ นปก.หรือพธม. ก็โดนตีทั้งคู่ดิ...

เพราะเป็นนกสองหัว... คิก คิก
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 06:59:10 AM »

คงไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้าเราไม่เข้าไปรวมกลุ่มกับนรกป่วนชาติซะอย่าง เพราะถึงจะเสื้อสีแดง ผมเชื่อว่าพันธมิตรคงไม่ยกพวกมาตีกันอยู่แล้ว เพียงแค่ไม่เข้าใกล้พื้นที่ชุมนุมก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ Smiley

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:05:29 AM »

วันที่1ผมไม่กล้าใส่เสื้อแดงเลย ถ้าใครเห็นผมอดจะคิดไม่ได้ว่าเค้าอาจกำลังดูถูกเราอยู่ เพราะแถวบ้านแถวเมืองผมเค้าไม่หลงผิดรักคนขายชาติกัน
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:07:11 AM »

น่าจะแวะไปรับตังค์กะเขา แล้วรีบๆ กลับ 555

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:31:36 AM »

น่าจะแวะไปรับตังค์กะเขา แล้วรีบๆ กลับ 555

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:56:13 AM »

ขำก๊าก  ขอใช้ศัพท์เชย ๆ หน่อยเหอะ

งานเข้าแล้วครู..... ขำก๊าก

ปัญหานี้ ผมไม่มีครับ  เพราะ ผมไม่ใส่เสื้อสีโทนร้อนทุกแบบ  เพราะเสื้อมันชอบลอย ขำก๊าก
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:01:38 AM »

ลำบากแท้... Grin
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:00:10 PM »

ถูกหรือแพง  ซื้อแดงไว้ก่อน คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:43:40 PM »

เสี้ยทีมด้ามขวานผมยังต้องเก็บใส่ตู้เลย กลัวโดนลูกหาพ่อแม่ไม่เจอ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์