เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:31:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเดินห้างต้องระวังนะครับ  (อ่าน 4456 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:23:26 AM »

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับพี่ชายของผมครับ จริงๆเกิดได้สักพักแล้วแต่พี่พึ่งจะเล่าให้ฟัง
เลยนำมาเล่าต่อพี่ๆจะได้ระวังกันครับ

พี่ของผมนัดกับเพื่อนผู้หญิงไปเดินห้างแห่งหนึ่งใจกลางเมือง พอดีเพื่อนคนนี้มาจากต่างจังหวัดมาเที่ยวกรุงเทพ พี่ผมเลยพาไปเดินห้าง แล้วก็แยกกันเดิน
สักพักพี่ชายผมก็ได้รับโทรศัพท์จากเพื่อนคนนั้น ว่าให้รีบมาหาหน่อย พนักงานหาว่าโขมยของ อยู่ที่แผนกเครื่องหนัง
พี่ชายผมก็รีบไปหา พบพนักงานสองสามคนและยามคนนึงกำลังยืนล้อมเพื่อนเค้าอยู่ เค้าก็รีบเข้าไปถามว่า เกิดอะไรขึ้น
พวกพนักงานก็บอกว่าผู้หญิงคนนี้ขโมยของ พี่ชายผมก็ถามว่าของอะไรแล้วของอยู่ที่ไหน พนักงานก็บอกว่าอยู่ที่ห้องพัก รปภ.
พี่ชายผมก็ถามว่าตั้งแต่โดนหาว่าโขมยของได้เดินไปที่อื่นหรือไม่ เพื่อนเค้าก็บอกว่า เปล่าก็อยู่ที่นี่ที่เดียว
พี่ชายผมก็เลยหันกลับไปถามพวกพนักงานว่า ตัวอยู่นี่ตลอดแล้วของไปอยู่ที่ห้อง รปภ.ได้ไง พนักงานก็อึกอัก
แล้วบอกว่า พูดเบาๆหน่อยครับ คนอื่นแตกตื่นหมดแล้ว พี่ผมจึงพูดดังขึ้นกว่าเดิมว่า
"ไม่เบา พวกชั้นไม่ได้โขมยของ มีแต่พวกแกนั่นแหละที่ใส่ความคนมาเดินห้าง เพื่อจะเอาเงิน พวกชั้นไม่ได้ทำผิด ไม่อายหรอก
ให้คนเข้ามามุงเยอะๆเลย จะได้รู้ว่าพนักงานห้างนี้รวมหัวกับยามข่มขู่กรรโชกทรัพย์ลูกค้า"
ทีนี้คนก็แห่กันมาดูสิครับ พวกพนักงานเห็นท่าไม่ดีเลยบอกว่า งั้นจะแจ้งความ เรียกตำรวจมาจัดการ
พี่ผมก็บอกว่า "ได้เลย แต่เค้าจะเป็นคนเรียกเอง เพราะไม่งั้นแกก็ต้องเรียกตำรวจที่เป็นพวกแกมาสิ"
แล้วต่างคนก็ต่างโทรครับ พอดีเพื่อนพี่ชายผมเป็นนักข่าว ก็เลยช่วยตามตำรวจจากส่วนกลางมาให้
ทีนี้ตำรวจทั้งสองฝั่งก็มา แล้วตำรวจที่พนักงานเรียกมาก็รู้เห็นกับพวกพนักงานจริงๆ พี่ชายผมขู่ว่าจะให้เพื่อนเอาไปลงข่าว
ตำรวจฝั่งนั้นเลยรีบกลับไป พี่ชายผมก็เอาเรื่องถึงผู้จัดการ ทางห้างให้เจ้าหน้าที่โทรมาขอโทษอยู่หลายครั้ง แล้วก็บอกว่าจะดำเนินการกับพนักงานกลุ่มนั้น
เค้ากลัวว่าจะเอาไปลงข่าว แล้วทางห้างจะเสียหาย

เฮ้อ...........อันตรายไปหมดนะครับ  พวกนี้มักเลือกเหยื่อที่เป็นผู้หญิง เด็ก คนชรา และคนที่ดูว่ามาจากต่างจังหวัด
เพราะมักจะเป็นคนซื่อๆ ช่วยเหลือตัวเองไม่ค่อยได้ ข่มขู่ได้ง่าย ยังไงก็ฝากระวังกันด้วยนะครับ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:39:00 AM »

แย่นะครับ เฮ่อ

ผมขอชื่อทาง pm ได้ไหมครับคุณ fink ว่า ที่ไหน จะได้เตือนคนที่บ้านไว้ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:21:24 AM »

น่าจะขอดูที่ กล้องวงจรปิด เลยนะคะ จะได้เอาเรื่องกลับแบบสุดๆไปเลย
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:26:48 AM »

ต้องเอาให้หนัก ไอพวกรวมแก็งทำชั่ว Angryขอบคุณครับ) ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:53:12 AM »

เจอนักข่าว ล่ะหายซ่าแน่ครับ...

สมัยนี้ไม่ว่าที่ไหน ลองมีแนวโน้มเรื่องจะถึงสื่อ...

กลัวกันหัวหดหมดครับ...

ว่าแต่ห้างไหนหรือครับ บอกชื่อย่อมาหน่อยสิครับ...คิก คิก
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 03:22:19 AM »

แต่ว่าถ้าเป็นเรื่องจริงการบอกชื่อห้างก็ไม่น่าจะเสียหาย
เพราะคนต่างจังหวัดอย่างผมจะได้รู้เรื่องตรงๆเลย.......
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:05:31 AM »

ผมล่ะครับ อยู่ต่างจังหวัดด้วยนานจะเข้าไปทำธุระที่ กทม. ซักทีถ้าโดนแบบนี้ จะทำยังไงดี ......  ตกใจ

ความรู้...คู่คุณธรรม
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:40:29 AM »

บอกชื่อไปเลยก็น่าจะได้นะครับ จะได้ระวังกัน เพราะเรื่องมันเกิดขึ้นจริง เราไม่ได้ใส่ร้ายให้เสื่อมเสีย

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 04:44:43 AM »

ผมขอชื่อทาง pm ได้ไหมครับคุณ fink ว่า ที่ไหน จะได้เตือนคนที่บ้านไว้ครับ

ขอเหมือนกัน ครับ ผม บ้านนอกชอบเข้ากรุง

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 06:30:57 AM »

ขอชื่อห้าง ทาง pm ได้มั้ยครับ จะได้ระวังเอาไว้ถ้าเกิดได้เดินเข้าไปในห้างนี้
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 06:55:38 AM »

อืมม เล่นกันง่ายนะ  ชั่..ดี

ขอชื่อห้างด้วยคนครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 07:07:40 AM »

หลงรัก
ครับ
ต้องเอาให้เข็ดครับ
เรียกร้องค่าทำขวัญให้หนักครับ
เสร็จแล้วแจ้งความต่อ ลงนสพ ด้วยครับ
ไม่งั้น พวกจนท.จะแค่รู้กัน
จัดการเด็ดขาดครับ
 หลงรัก

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 07:29:20 AM »

..โห...มีงี้ด้วย.. ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 07:36:36 AM »

เล่นเป็นขบวนการยังงี้ก็แย่เลย   น่าจะติดตามผมว่าห้างดำเนินการยังไง  แล้วถ้าไล่ออกเขาจะไม่ย้ายขบวนการไปหากินที่อื่นต่อเหรอครับ..  Huh  ห้างไหนครับ...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 08:19:40 AM »

ขอเหมือนกัน ครับ ผม บ้านนอกชอบเข้ากรุง

ด้วยคนครับ....
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์