เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ถ้าต้องเลือกท่านเลือกตัวไหนครับ  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:38:51 PM)
Toyota fortuner - 35 (47.3%)
Mitsubishi Pajaro sport - 39 (52.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 71

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ชาวอวป.ว่าตัวไหนน่าสนกว่าครับ  (อ่าน 46823 ครั้ง)
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:25:55 PM »

ขอบคุณสำหรับลิงค์ครับ ตามไปอ่านจนจบ จุใจดีแท้  เยี่ยม

หยอดกระปุกหยอดกระปุก ถ้าปิดการจ่าย2คันล่าสุดได้ทันต้นปี รับรองมีเฮ.....อยากได้ไว้ให้พ่อใช้ไปทัวร์วัด+พาลูกๆผมตะลอนเที่ยวจัง  กิ๊วก๊าว

พี่ E-mail ชอบตัวไหนครับผม Smiley

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:33:02 PM »

pajero sport 3.2 4x4 krub
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:35:35 PM »

ปาเจโร่ สปอต  ตัว  3.2  ขับ  4  มีโหมดขับ  2 ให้เลือกได้
ห้องโดยสารเงียบ  ช่วงล่างไว้ใจได้  ตกแต่งภายใน  ออปชั่น
ดูจะด้อยกว่าฟอร์จูน  ศูนย์น้อยกว่า  รับประกัน 5 ปี - 150,000 กม.
ใหม่  สด  ราคาน่าคบ  ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อเลือกตัวนี้  Grin

ฟอร์จูนเนอร์  3.0  ขับ  4  ตลอด  อัตราเร่งแรงจี๊ดจ๊าด  ติดเบาะ
แต่เปลืองน้ำมันพอสมควร  หรือ  อยากประหยัดติดแก๊สเลือก
ตัวเบนซิน 2.7  แต่จะอืดหรือไม่  ได้ข่าวรุ่นใหม่ปรับปรุงเบรคแล้ว
ยักษ์ใหญ่ยอดนิยม  วิ่งกันเต็มท้องถนน  ศูนย์เยอะ  อะไหล่เพียบ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:42:19 PM »

ทั้งนี้......ถ้ามีเงินนอน ไม่รีบ  ปีหน้าเผาจริง 
ตลาดรถอาจจะห้ำหั่นกันหนัก  รออยู่เหมือนกันครับ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:48:34 AM »

ปาเจโร่ สปอต  ตัว  3.2  ขับ  4  มีโหมดขับ  2 ให้เลือกได้
ห้องโดยสารเงียบ  ช่วงล่างไว้ใจได้  ตกแต่งภายใน  ออปชั่น
ดูจะด้อยกว่าฟอร์จูน  ศูนย์น้อยกว่า  รับประกัน 5 ปี - 150,000 กม.
ใหม่  สด  ราคาน่าคบ  ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อเลือกตัวนี้  Grin

ฟอร์จูนเนอร์  3.0  ขับ  4  ตลอด  อัตราเร่งแรงจี๊ดจ๊าด  ติดเบาะ
แต่เปลืองน้ำมันพอสมควร  หรือ  อยากประหยัดติดแก๊สเลือก
ตัวเบนซิน 2.7  แต่จะอืดหรือไม่  ได้ข่าวรุ่นใหม่ปรับปรุงเบรคแล้ว
ยักษ์ใหญ่ยอดนิยม  วิ่งกันเต็มท้องถนน  ศูนย์เยอะ  อะไหล่เพียบ  Grin

ทั้งนี้......ถ้ามีเงินนอน ไม่รีบ  ปีหน้าเผาจริง 
ตลาดรถอาจจะห้ำหั่นกันหนัก  รออยู่เหมือนกันครับ  Grin

คิดเหมือนกันค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:51:39 AM »

เจ๊ใช้ป้าโด่ต่อไปหน่ะดีแล้ว เปลี่ยนรถใหม่-------->ไม่ต้องซ่อม--------->ตังค์เหลือ

เจ๊กลุ้มตายเลย ไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไร  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:05:43 AM »

เจ๊ใช้ป้าโด่ต่อไปหน่ะดีแล้ว เปลี่ยนรถใหม่-------->ไม่ต้องซ่อม--------->ตังค์เหลือ

เจ๊กลุ้มตายเลย ไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไร  คิก คิก

แลบลิ้น ป๋าโด่เจ๊ถือว่าค่าใช้จ่ายซ่อมยังน้อยกว่า190Eคันเก่าอีกนะ ไม่อยากจะเล่าวีรกรรมการซ่อม ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:14:03 AM »

มีวีรกรรมที่เด็ดกว่าซ่อมรถแล้วได้นอนโรงแรมฟรีอีกเหรอเจ๊  เยาะเย้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:21:33 AM »

มีวีรกรรมที่เด็ดกว่าซ่อมรถแล้วได้นอนโรงแรมฟรีอีกเหรอเจ๊  เยาะเย้ย

5555...เจ๊ไม่เอาที่ทางโรงแรมเสนอมาอ่ะ มันไม่ได้ใช้ Cheesy

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:41:40 AM »

ผมทำชิ้นส่วนส่งบริษัทรถทุกค่าย.....จากที่ได้ทำงานร่วมกันทำให้รู้ว่าควรซื้อรถจากค่ายไหนมากที่สุด ดูจากความเขี้ยวในการตรวจสอบคุณภาพของชิ้นส่วนที่จัดส่ง..ผมยกให้ Toyota มาเป็นอันดับหนึ่ง........แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผู้ซื้อต้องตัดสินใจเองเพราะว่าผู้ซื้อเป็นคนใช่งาน....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:07:02 AM »

เบาะนั่ง  แถวสาม  ปาเจโร่สปอร์ต  น่าจะนั่งสบายกว่าเล็กน้อย
น้องจูน  เสาข้าง  เขากว้างเหลือเกิน  นั่งแล้วทึบ  พาลจะเมารถ
        เทใจให้  ปาเจโร่  ครับ
แต่  แหม  เห็นราคายางพาราตอนนี้แล้ว  บอกได้คำเดียวว่า เหนื่อย
ตอนนี้หากระบะตอนเดียวเก่า ๆ ไว้บรรทุกน้ำยางขายสักคันก่อนดีกว่า
เพื่อจะเก็บเล็กประสมน้อย  ได้บ้าง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:29:51 AM »

มิตซูก็รถดีครับ แต่ผมว่าควรห่วงเรื่องมาตรฐานศูนย์บริการไว้ให้มากๆ ครับ
ซึ่งจะมีผลกับราคาขายต่อด้วยครับ
ถ้ามีบริษัทซื้อให้ ซ่อมให้ ผมอาจจะเลือกมิตซู  หรือ แคปติวา  มาลองใช้
แต่ถ้าเงินผมเอง ซ่อมเอง ขายต่อเอง
ผมซื้อฟอร์จูนเนอร์เท่านั้นครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:11:22 PM »

สวยทั้งคู่ครับ... แต่ผมอยากได้ JEEP มากกว่า... Grin Grin Grin
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:55:01 PM »

สำหรับผมถ้าเลือก ผมเลือก Pajaro sport ด้วยเหตุผลเดียว คือ สามารถเลือกขับ 2 ก็ได้ ขับ 4 ก็ดี

เรื่องความแรงรถมิตซู ขึ้นชื่ออยู่แล้ว แต่อย่าหวังเรื่องเซฟน้ำมันนะครับ เพราะได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง.......แล้วแต่ชอบครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 02:01:46 PM »

ปาเจโร รุ่นนี้ไม่เคยขับครับ เคยขับรุ่นเก่าๆ จึงไม่ค่อยกล้าฟันธงครับ ไปไหนมาไหน ยังกะ ส.ส.
แต่เวลานี้ ขับ โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ สมาร์ท ดีเซล อยู่   โหลดี  คนใช้เยอะ   Grin
ก็พอใช้ได้ครับ ใช้มาปีกว่า ปัญหาไม่มีครับ มีก็ตอนที่น้ำมันแพง ก็ขับไม่บ่อย เปลืองมากกกก
มิตซู ผมมี ปิกอัพ แกรนเดีย คันนึง ขับนิ่มดี เงียบ แบบปิกอัพ นะ แต่ศูนย์ น้อยมากกกกกกก
อีกอย่าง ฟอร์จูนเนอร์ มีคลับ นะครับ ช่วยเหลือกันดีด้วยครับ

ฟันธงเลือกอีกคัน เอา ปาเจโรครับ   Grin   เหตุผลเดียว คือมีฟอร์จูนเนอร์อยู่แล้ว     Grin
ถ้ายังไม่มี  เอา ฟอร์จูนเนอร์ครับ    Grin

อีกความรู้สึกนะครับ พอมีรถที่อยากมีแล้ว ผมยังอยากมี   Jeep M151  สภาพดีดีซักคัน  เห้อออออ.....

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์