เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:24:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ถ้าต้องเลือกท่านเลือกตัวไหนครับ  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:38:51 PM)
Toyota fortuner - 35 (47.3%)
Mitsubishi Pajaro sport - 39 (52.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 71

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ชาวอวป.ว่าตัวไหนน่าสนกว่าครับ  (อ่าน 46853 ครั้ง)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:58:18 AM »

ผมเคยไปดูปาเจโรสปอตที่โชว์รูมและลองขับมาแล้ว ก็ไททันใส่แวนนั่นแหละครับ แต่ตั้งชื่อซะเสียปาเจโร่เลย

ยังไม่มีอะไรเด่นกว่าฟอร์จูนเนอร์นอกจากเหล็กกันโคลงแค่นั้นเอง ส่วนอัตราเร่ง ฟอร์จูนเนอร์กินขาด

...ก็เลยยังเทใจให้ฟอร์จูนเนอร์ครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:19:43 AM »

ผมเลือก fortuner ... การซ่อมบำรุง ราคาอะไหล่.. ศูนย์บริการ ราคาหากต้องการขายต่อ... พี่ ต้า.. ครับ เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:12:41 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=aZF8N9NItHI ลิงค์นี้ฝรั่งเค้านำรถกระบะมาทดสอบระบบช่วงล่างให้ดูกันครับ ดูแล้วตื่นเต้นดีจัง

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:55:45 PM »

แนะนำ น้องจูนครับ   ปรับปรุงข้อเสียเกือบหมด เยี่ยม

ส่วนเจ้าปาฯ สปอร์ต  เพิ่งขึ้น line ผลิด  กำหนดส่งมอบ 2-4 เดือน  อาจช้ากว่านี้

ปัญหายังตามมาแน่ ๆ ไม่มากก็น้อย

แต่ถ้าชอบปาฯ สปอร์ต เป็นการส่วนตัวก็  คุ้มค่าครับ คิก คิก
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:03:00 PM »

แนะนำ น้องจูนครับ   ปรับปรุงข้อเสียเกือบหมด เยี่ยม

ส่วนเจ้าปาฯ สปอร์ต  เพิ่งขึ้น line ผลิด  กำหนดส่งมอบ 2-4 เดือน  อาจช้ากว่านี้

ปัญหายังตามมาแน่ ๆ ไม่มากก็น้อย

แต่ถ้าชอบปาฯ สปอร์ต เป็นการส่วนตัวก็  คุ้มค่าครับ คิก คิก

ปา ส่งมอบกลางเดือนนี้ล๊อตนึง สิ้นเดือนอีกล๊อตนึงครับ คิก คิก

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:41:23 PM »

แนะนำ น้องจูนครับ   ปรับปรุงข้อเสียเกือบหมด เยี่ยม

ปา ส่งมอบกลางเดือนนี้ล๊อตนึง สิ้นเดือนอีกล๊อตนึงครับ คิก คิก

วันก่อนถามเซลก็ตอบแบบนี้แหละครับ   แต่ไปดูในพันทิบ  และเว๊ปไทรตั้น  เจอโรคเลื่อน
ถ้าจองตอนนี้อย่างน้อยก็ 2 เดือนเห็น ๆ หลังจาก 2-4 เดือน  ผมว่าน่าจะดีขึ้น

ผมก็เหล่ ๆ  อยู่เหมือนกัน  แต่ ผบ.  ไม่ชอบเอาซะเลย 
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:51:49 PM »

รอดูมอเตอร์โชว์  2009  อาจมีเงื่อนไขดี ๆ หรือตัวเลือกเพิ่มนะครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:36:10 AM »

มอเตอร์โชว์ ใครเขาไปดูรถ   ดูกันแต่พริตตี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:01:29 AM »

เออ เชื่อ

แล้วได้ขี่ซักอย่างไหมล่ะ   แบร่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:06:22 AM »

แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:58:15 AM »

วันก่อนถามเซลก็ตอบแบบนี้แหละครับ   แต่ไปดูในพันทิบ  และเว๊ปไทรตั้น  เจอโรคเลื่อน
ถ้าจองตอนนี้อย่างน้อยก็ 2 เดือนเห็น ๆ หลังจาก 2-4 เดือน  ผมว่าน่าจะดีขึ้น

ผมก็เหล่ ๆ  อยู่เหมือนกัน  แต่ ผบ.  ไม่ชอบเอาซะเลย 
ผมรับรถสิ้นเดือนนีี้ครับ แต่ถ้าเป็นสีเทาดำ กับสีเงินรับได้เลย

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:05:23 PM »

ยินดีล่วงหน้าครับ  Cheesy

คุณสตางค์จองตัวไหนไว้ครับ เงื่อนไขราคาเป็นอย่างไร ได้ของแถมอะไรบ้าง เหตุที่เลือกเวอร์ชั่นนั้นเพราะอะไร ?

เงื่อนไขการจ่ายเป็นอย่างไร ?

คำถามสุดท้ายหากไม่สะดวกใจที่จะเปิดเผย บอกทางpm.ก็ได้ครับ

ได้รับรถแล้ว อย่าลืมมาเล่าให้อ่านนะครับ ผมสนใจรุ่นนี้จริงๆ  เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:20:31 PM »

เว้าซื่อๆ ว่าผมยังลังเลอยู่ระหว่าง3ตัวเลือกคือ Pajeroปลอมตัวนี้ , Freelanderไมเนอร์เชนจ์มือสอง , Volvo XC90มือสอง

ด้วยความต้องการใช้ประเภทเดียวกัน คือให้พ่อใช้พาลูกๆผมเดินสายเที่ยวได้สบายๆ , สมรรถนะพอสมควร , มีโหมด4WDให้ใช้ตอนเจอเนินลูกรังทางเข้าวัดปีละ3-4ครั้ง(พ่อผมจะทัวร์วัดปีละ2ครั้ง ครั้งละเกือบ20วัด)

Freelanderค่าตัวถูกสุด แต่ตัวเล็กที่สุด กลัวว่าขับทางไกลแล้วเด็กๆจะอึดอัด

XC90สมรรถนะดีสุด มิติดี นั่งสบาย ขับสนุกมากๆ แต่กลัวเหลือเกินเรื่องค่าซ่อมบำรุง....ปลายเดือนก่อนเพิ่งเอาวอลโว่คันเล็กของเมียเข้าศูนย์ เฉพาะเซอร์วิสชุดใหญ่ที่ระยะ120,000กม.ไม่มีรายการซ่อมโดนไป18,000  อ๋อย

ที่จริงเคยมีJeep Grandมือสองอยู่ในโผ แต่พอเอาค่าตัว+ค่างวดที่เท่าๆกันกับXC90มาวัดกับจุดประสงค์การใช้แล้ว จี๊ปตกไป

ความหวังสุดท้ายเลยมาตกอยู่กับPajeroตัวนี้   หลงรัก
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:31:06 PM »

ยินดีล่วงหน้าครับ  Cheesy

คุณสตางค์จองตัวไหนไว้ครับ เงื่อนไขราคาเป็นอย่างไร ได้ของแถมอะไรบ้าง เหตุที่เลือกเวอร์ชั่นนั้นเพราะอะไร ?

เงื่อนไขการจ่ายเป็นอย่างไร ?

คำถามสุดท้ายหากไม่สะดวกใจที่จะเปิดเผย บอกทางpm.ก็ได้ครับ

ได้รับรถแล้ว อย่าลืมมาเล่าให้อ่านนะครับ ผมสนใจรุ่นนี้จริงๆ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ ผมจองตัว Top 4x4 GT สีดำครับ ที่เลือกตัวนี้เพราะผมชอบเที่ยวป่าลุยๆ แล้วก็ใช้งานในเมืองด้วยบางครั้งต้องขนของไปทำงานเยอะ ก็เลยเอาน้องปาแล้วกัน เบาะมันพับง่ายดี อีกเรื่องที่มีส่วนในการตัดสินใจก็คือ ราคาผมว่ามันคุ้มค่าพอดีๆไม่แพงเวอร์สมกับตัวรถ ส่วนเรื่องราคาขายต่อนั้นไม่ได้นำมาคิดเพราะกะใช้ยาวๆ ต้องการรถที่มีความปลอดภัยสูงมากกว่า

ในส่วนของของแถมผมว่ายิ่งคุ้มใหญ่ เริ่มด้วย ประกันชั้นหนึ่ง ค่าจะทะเบียน พรบ. พ่นกันสนิม ครอบกระจกมองข้างแบบมีไฟเลี้ยว เซ็นเซอร์กะระยะถอยหลัง ฟิล์มรอบคัน พรม ผ้ายาง GPS  Blutooth จริงๆมันมีอีกนิดหน่อยครับแต่ผมจำไม่ได้ Huh

เงื่อนไขการจ่าย ก็จอง 5000 ครับ วันรับรถจ่ายดาวน์อีก 395000 รวมเป็น 400K ผ่อนกันต่ออีกเดือนละหมื่นกว่าบาท 60เดือนเพลินๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้รับรถแล้วจะมาเล่าให้ฟังแน่นอนครับผม แต่แนะนำให้หาโอกาศไปลองขับดูครับ สำหรับผมๆมักจะเลือกรถจากการตกแต่งภายในก่อนเป็นหลัก ถ้าภายในส่วยนั่งสบายก็ได้ใจไปเกินครึ่งแล้วครับที่เหลือก็มองเรื่องระบบความปลอดภัย ซึ่งน้องปาสอบผ่านสำหรับผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:34:44 PM โดย สตางค์ » บันทึกการเข้า

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:39:36 PM »

ถึงตาจ้าว...

ไม่เลือกป๋าโด่มาเป็นช๊อยส์ในใจบ้างเหรอจ๊ะ

จาก
สาวกป๋าโด่ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์