เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:23:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ถ้าต้องเลือกท่านเลือกตัวไหนครับ  (ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:38:51 PM)
Toyota fortuner - 35 (47.3%)
Mitsubishi Pajaro sport - 39 (52.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 71

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง fortuner กับ Pajaro sport ชาวอวป.ว่าตัวไหนน่าสนกว่าครับ  (อ่าน 46844 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 02:01:08 PM »

ผ่อนเดือนละไม่ถึง2หมื่น  ตกใจหน้าซีด

หยอดกระปุก หยอดกระปุกเลยยย ปิดงวด2คันหมด หยอดค่าออกรถได้ กลางปีเจอกัน .... ได้รถเพิ่มแถมภาระน้อยลงอีก ขอบคุณมากๆครับ  เยี่ยม

ถึงตาจ้าว...

ไม่เลือกป๋าโด่มาเป็นช๊อยส์ในใจบ้างเหรอจ๊ะ

จาก
สาวกป๋าโด่ คิก คิก

ไม่ไหวจ้ะ คนจนจ้ะ ป้าโด่ของเจ๊ซ่อมทีแพงกว่าค่าซ่อมรถผมทั้งบ้านรวมกันอีก  อ๋อย
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 02:33:02 PM »

...ผมยังลังเลอยู่ระหว่าง3ตัวเลือกคือ Pajeroปลอมตัวนี้ , Freelanderไมเนอร์เชนจ์มือสอง , Volvo XC90มือสอง
>
>
Freelanderค่าตัวถูกสุด แต่ตัวเล็กที่สุด กลัวว่าขับทางไกลแล้วเด็กๆจะอึดอัด

Freelander เคยใช้ระยะสั้นๆ  ค่อนข้างก็องแก็งครับ ไม่รู้สึกเฟิร์มเท่า Disco

ที่สำคัญคือค่าซ่อมบำรุง...แทบต้องขายรถมาจ่ายค่าซ่อม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 02:35:07 PM »

เพิ่มแคปติวา อีกตัวไหมครับ....
แคปติวา กับ optra  มันเป็น deawoo นี่ครับ  เพียงแต่มาติด ตรา Chey  เท่านั้น

แต่ถ้าให้เลือกคง Pajaro sport เพราะขึ้นชื่อว่า Pajaro คงไม่ทำให้เสียชื่อหรอกครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 02:37:20 PM »

...ผมยังลังเลอยู่ระหว่าง3ตัวเลือกคือ Pajeroปลอมตัวนี้ , Freelanderไมเนอร์เชนจ์มือสอง , Volvo XC90มือสอง
>
>
Freelanderค่าตัวถูกสุด แต่ตัวเล็กที่สุด กลัวว่าขับทางไกลแล้วเด็กๆจะอึดอัด

Freelander เคยใช้ระยะสั้นๆ  ค่อนข้างก็องแก็งครับ ไม่รู้สึกเฟิร์มเท่า Disco

ที่สำคัญคือค่าซ่อมบำรุง...แทบต้องขายรถมาจ่ายค่าซ่อม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Freelander ถ้าจำไม่ผิดจะใช้ Ford escape มาพัตนา น่ะครับ และปรับปรุงวัสดุแทน
ที่เห็นชัดๆเลยคือ switch บางตัว(เช่น ที่ปรับกระจกไฟฟ้า)  size เหมือนกัน หน้าตาเหมือนกันแดะเลย

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 03:27:23 PM »

รองขับก่อนทุกตัวเลือกครับ  แล้วก็ตัดสินใจด้วยตัวเอง เงินต้อง7หลักอย่าเชื่อคนอื่น
---------ผมไม่อยากให้ให้คุณต้องนึกเสียใจทุกครั้งที่ยืนมองรถตัวเอง
--------- อยากให้คุณภูมิใจในสิ่งที่คุณเลือกนึกไว้ครับเงิน7หลักไม่มีใครเลือกสิ่งดีๆให้คัวเราได้เท่าตัวเราเองครับ
---------ผมซื้อรถกี่คันไม่เคยถามใครนอกจากใจตัวเองและเงินในกระเป๋า(เพราะเราชอบมันมันจะดีไปหมดแหละครับ)

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 05:03:00 PM »

รองขับก่อนทุกตัวเลือกครับ  แล้วก็ตัดสินใจด้วยตัวเอง เงินต้อง7หลักอย่าเชื่อคนอื่น
---------ผมไม่อยากให้ให้คุณต้องนึกเสียใจทุกครั้งที่ยืนมองรถตัวเอง
--------- อยากให้คุณภูมิใจในสิ่งที่คุณเลือกนึกไว้ครับเงิน7หลักไม่มีใครเลือกสิ่งดีๆให้คัวเราได้เท่าตัวเราเองครับ
---------ผมซื้อรถกี่คันไม่เคยถามใครนอกจากใจตัวเองและเงินในกระเป๋า(เพราะเราชอบมันมันจะดีไปหมดแหละครับ)

ใช่ครับคุณจานบิน แต่ทางที่ดีเราควรศึกษาเพิ่มเติมจากประสบการณ์ของคนอื่นร่วมด้วยเพื่อสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเรา

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 05:25:52 PM »

ตอบคุณจานบินครับ  Smiley

ก่อนซื้อต้องลองขับก่อนครับ เหตุที่มาถามเพราะรถสมัยนี้เค้าทำมาดีจนหากเป็นรถประเภทเดียวกัน กลุ่มราคาใกล้เคียงกันอย่างPajero/Fortuner ได้ขับแค่2-3ชม.ผมยอมรับว่าแยกความพอใจของตัวเองไม่ออก  Embarrassed

ถ้าจะให้แยกกันได้แบบชัดๆคงต้องเอาพวกที่ข้ามชั้นราคามากๆประเภทJeep Grand Cherokee , XC40 มาเทียบ.....ซึ่งดูจากเงินในกระเป๋าผม มันก็คงต้องซื้อเป็นมือสองไป

ผมไม่ได้รังเกียจรถมือสองครับ รถในบ้านก็ซื้อมือสองมาซะ3คัน .....แปลว่าไม่ได้เป็นคนมีสตางค์อะไร Grin
และรถตามหัวข้อกระทู้หากซื้อเพื่อใช้เอง ผมเลือกFortunerครับเพราะยังติดนิสัยขับรถเร็วอยู่มาก เพียงแต่คันนี้เจตนาจะให้พ่อใช้เดินทางไกลไปกับลูกๆ เลยอยากซื้อของใหม่ให้ใช้และเลือกให้ตรงกับลักษณะการใช้ของพ่อ เว้นแต่หากมีข้อติที่ชัดเจนจริงๆก็ค่อยหันมาเหล่มือสองอีกที

Cheesy
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 05:29:21 PM »

วันนี้เห็นปาสปอร๋ตสีดำ ใสแม็ก 18 Lenso  สีขาว  วิ่งผ่านตอนติดไฟแดง

ผมว่าสวยลงตัวนะ  เคยเห็น น้องจูนใส่ล้อใหญ่ ๆ แล้ว  ขาด ๆ เกิน ๆ ยังงัยไม่รู้ เยี่ยม

แต่ได้ลองขับมาก็ยังติดใจน้องจูนอยู่ดี  ส่วนปาสอร์ด  ได้ลองแค่ไม่กีโล  ยังไม่ถูกใจ

แต่มีอยู่อย่างนิ่มและหนึบกว่าน้องจูนแบบรู้สึกได้ครับ เยี่ยม

และเห็นด้วยกับคุณจานบิน  ซื้อรถต้องลองครับ  ยี่ฮ้อใหนไม่ให้ลองขับ  มองข้ามไปเลย

นอกจากเคยขับมาแล้ว และชอบเป็นการส่วนตัว ตกใจหน้าซีด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 05:31:00 PM »

ผมเห็นว่าท่าน จขกท.ขอความเห็นจากเพื่อนๆครับ...

แต่ละคนมีข้อมูลอะไรก็นำมาแบ่งปันกัน...

ไม่ต่างจากการที่เราหาข้อมูลจากหนังสือ ถามผู้รู้ หรือกระทั่งถามเซลล์...

การลองขับนั้นสมควรทำอย่างยิ่ง ผมเองก็ไม่เคยซื้อรถคันใดโดยไม่ลองเลยเช่นกันครับ...

อนึ่ง การตัดสินใจขั้นสุดท้ายต้องอยู่ที่ท่าน จขกท.อย่างแน่นอนครับ...Cheesy
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:41:13 PM »

ผมรอมือสองครับท่าน  Grin

แต่ถ้าให้เลือกรถใหม่จริงๆ ผมชอบแคปติว่าครับ สวยจัด  หลงรัก
...ชอบ...คิดเหมือนผมเลย...

...เหตุเพราะไม่มีตังมาก...ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:07:00 PM โดย SDH2th » บันทึกการเข้า

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:48:11 PM »

Grin  เศร้า เศร้าผมเกรงว่าจะเข้าใจเจตนาของผมผิดไปกันใหญ่แล้วครับที่ผมมาตอบแบบนี้คือผม เชื่อว่าเจ้าของกระทู้มีรถในใจอยู่แล้ว เลยอยากให้เชื่อใจตัวเองเหมือนทุกครั้ง
 ไหว้ ท่าทำให้เข้าใจเป็นอย่างอื่นก็ต้องกราบขอโทษด้วยครับ ผมไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น
 เศร้า ขอโทษจากใจครับ ไหว้

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:10:29 PM »

Grin  เศร้า เศร้าผมเกรงว่าจะเข้าใจเจตนาของผมผิดไปกันใหญ่แล้วครับที่ผมมาตอบแบบนี้คือผม เชื่อว่าเจ้าของกระทู้มีรถในใจอยู่แล้ว เลยอยากให้เชื่อใจตัวเองเหมือนทุกครั้ง
 ไหว้ ท่าทำให้เข้าใจเป็นอย่างอื่นก็ต้องกราบขอโทษด้วยครับ ผมไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น
 เศร้า ขอโทษจากใจครับ ไหว้

ไหว้อย่าได้กังวลครับท่านจานบิน...พี่ๆน้องๆ...ที่เข้ามา มาด้วยเหตุผล และรอยยิ้มทั้งนั้นเลยครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:14:18 PM »

ส่วนตัว ชอบ Fortuner ภูมิฐาน และ ระบบพร้อมช่วงล่าง 4x4 แหนบหลังวางบนเพลา สูงมาแต่เ้กิด 4x4 Toyota เป็นแถวหน้าไม่เป็นรองใครในภูมิิภาคนี้ ..
เบื่อยังออกตัวได้ไวกว่า อะไหล่ ศูนย์ซ่อม เรายังเป็นฝ่ายเลือกตามใจได้อีก.

ส่วนรถยุโรป หรือเมกัน 4x4  ถ้าไม่ใจร้อนนัก รอจับมือสอง จะดีกว่าครับ เซฟเงินได้
่อาจไม่น้อยกว่า ๒ ล้าน +/- ..

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:26:53 PM »

Cool...อยากชม เวป..ที่เกี่ยวกับ...รถมือ2 ได้ที่ไหนครับ..ขอลิงค์...ครับ...

...ขอบคุณครับ... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:29:12 PM »

ไปกับฉานไหม นายจ๋า    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์