เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:25:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1578 ครั้ง)
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:35:13 PM »

เด็กในครรภ์ อายุ 6-8 อาทิตย์นี่โตขนาดไหนแล้วครับ

พอดีคนไม่ใกล้ไม่ไกลตัวผม ดันพลาดขึ้นมาด้วยความมักง่าย และ คิดน้อย ของฝ่ายชาย

แล้วเจ้าตัวดันไปถูกใจคำปรึกษาจากคนที่ไร้หัวใจ ทั้งๆที่ทีแรกก็ยังฟังคำปรึกษาผมกับแฟนอยู่

แกเลยตัดสินใจจะไปเอาออก  เศร้า เศร้า เศร้า

ตอนนี้ผมพยายามทุกวิธีทางเพื่อช่วยชีวิตเด็กคนนี้ไว้ เลยอยากขอคำปรึกษาจากพี่ๆทุกท่านละครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:36:54 PM โดย โอรสเยาวราช » บันทึกการเข้า

โพธิญาณ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:45:17 PM »

ผมสนใจเรื่องการบำบัดจิตครับ เลยอยากจะเอาข้อมูลมาแบ่งปันครับ
ใครที่มีลูกเล็กๆ กอดลูกบ่อยๆนะครับ เพราะประสบการณ์ในวัยเด็กและประสบการณ์ในครรภ์นั้นสำคัญมาก
ยกตัวอย่างแฟนผมครับ ตอนเด็กๆจะอยู่กับคุณพ่อบ่อยกว่า เพราะคุณพ่อทำงานที่บ้าน
คุณแม่ทำงานบริษัท พอกลับบ้านมาก็เหนื่อยเกินกว่าจะมาดูแล
ทำให้เค้าจำความรู้สึกที่พ่อกอดได้ แต่จำความรู้สึกที่แม่กอดไม่ได้
ความรู้สึกเหล่านี้ฝังลงไปในจิตไร้สำนึก(อยู่ลึกกว่าจิตใต้สำนึก)
ส่งผลให้ แฟนผมจะรู้สึกว่ามีเพื่อนเป็นผู้ชายง่ายกว่ามีเพื่อนผู้หญิง
บอกความรู้สึกให้เพื่อนที่เป็นผู้ชายได้ง่ายกว่าเพื่อนที่เป็นผู้หญิง มักจะมองว่าตัวเองเป็นผู้ใหญ่ในบ้าน
เพราะแม่ไม่เคยอยุ่ดูแลบ้าน จึงต้องทำเอง

ส่วนประสบการณ์ในครรภ์นั้น สำคัญกว่าอีกครับ
ความรู้สึกของแม่ทุกอย่างจะส่งผลไปถึงลูก อย่างเช่นตัวผม
แม่ท้องผมในช่วงที่ประสบความสำเร็จที่สุด แต่ก็ต้องทำงานเยอะมากเพื่อลบคำสบประมาท
ทำให้ผมเป็นคนที่ รู้สึกว่ามีหวังเสมอ แต่จะทุ่มให้กับงานจนบางครั้งเย็นชากับคนรอบข้าง

และแม้แต่การที่ผมกับน้องชายไม่ค่อยสนิทกันก็มีผลมาจากสิ่งที่ไม่น่าเชื่อคือ
หลังจากที่ท้องผมได้ประมาณ 2 ปี แม่ผมก็ท้องอีกครั้ง แต่ด้วยความไม่รู้ก็มาอุ้มผม(ผมค่อนข้างตัวใหญ่)
แล้วก็มีเลือดไหลออกมาจากตัวคุณแม่ พอไปตรวงจึงทราบว่าท้องอยู่ประมาณเดือนกว่าๆแต่แท้งค์
ความรู้สึกทั้งหมด ส่งผ่าน DNA มายังน้องผม ว่าผมทำให้น้องตายฝังอยู่ในจิตไร้สำนึกของน้องผม
น้องผมเองก็ไม่รู้ตัวว่าทำไมถึงไม่สนิทกับผม แต่กลับไปพยายามหาเพื่อนที่โตกว่าแล้วสบายใจมากกว่า
เช่นเดียวกับ ผู้หญิงที่เคยทำแท้งค์เมื่อมีลูก ลูกจะรู้สึกว่าเป็นคนที่ไม่ประสบความสำเร็จ
และเค้าไม่ควรที่จะเกิดมา ต้องทำการบำบัดไม่เช่นนั้นจะมีแนวโน้ว ฆ่าตัวตายสูง

คุณแม่ที่กำลังท้องก็ต้อง พยามยามไม่เครียด และพูดคุยกับลูกบ่อยๆนะครับ
ยิ้มเยอะๆ หัวเราะเข้าไว้ ไม่งั้นคุณจะสร้างพื้นฐานชีวิตด้านลบให้เค้าโดยไม่รู้ตัวนะครับ

ยาวเลย..................ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญนะครับ
แต่เป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับทุกท่าน เลยอยากเอามาแบ่งปัน
เพื่อให้ลูกหลานของเราน่ารัก และเป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพต่อไปครับ

ขออ้างถึงที่ตัวผมเองโพสต์ไว้นะครับ
ถ้าทำแท้งค์จะไม่จบแค่ลูกคนนี้แน่ครับ จะมีผลไปถึงลูกคนต่อไปด้วยครับ
อายุประมาณ 6-8 สัปดาห์นี้ยังดูไม่ออกด้วยซ้ำครับ ว่าเป็นเพศอะไร
นิยมทำแท้งค์กันประมาณนี้แหละครับ แต่อย่าเลยครับ
พยายามบอกกับเขาว่า ไม่เป็นไรช่วยกันดูแลจะดีกว่า อย่าไปว่าอะไรเขานะครับ ไม่งั้นเขาจะยิ่งหนีไปห่าง
ช่วงนี้ต้องเป็นกำลังใจให้เค้ากล้าที่จะยอมรับความจริง และมีกำลังใจต่อสู้ไปได้ครับ

ขอเอาใจช่วยนะครับ ไหว้

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:52:14 PM »

ปาบหนักครับ เท่ากับการฆ่าคนเลย
คนที่ทำแท้งรับรองว่าไม่เจริญแน่ครับ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:54:15 PM »

ขอบคุณพี่ flink มากครับ

ตอนนี้ผมก็พยายามทุกวิถีทางที่จะรักษาชีวิตเด็กคนนี้ครับ

ถึงจะไม่ใช่ของผมก็ตาม แต่รับไม่ได้ที่เค้าจะไปทำร้ายชีวิตที่บริสุทธิ์ชีวิตหนึ่ง

ยิ่งร้ายไปกว่านั้น ทางครอบครัวฝ่ายชายดันยุให้ไปเอาออก

ทั้งๆที่ควรเป็นกำลังใจให้ ฟังแล้วเซ็งงงงงงงงง ละครับ

โพธิญาณ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:01:21 PM »

เอ.......ผมไม่ใช่พี่มั้งครับ

แล้วก็พยายามให้กำลังใจครับ ลึกๆแล้วเค้าคงไม่อยากทำหรอกครับ
เวลานี้อาจจะคุยกันด้วยเหตุผลไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ กำลังใจอย่างเดียวครับ
ไปนั่งข้างๆ อยู่ใกล้ๆเค้าครับ 
ครอบครัวทางฝ่ายชายแย่มากๆ ไร้ความรับผิดชอบที่สุด เอาตัวรอด ไม่สมเป็นชาย หรือเป็นมนุษย์เลย

เอาใจช่วยครับและเป็นกำลังใจให้กับคุณด้วยนะครับ ที่ต้องพยายามช่วยชีวิตเด็กคนนี้ครับ ไหว้

Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:16:45 PM »

เอ.......ผมไม่ใช่พี่มั้งครับ

แล้วก็พยายามให้กำลังใจครับ ลึกๆแล้วเค้าคงไม่อยากทำหรอกครับ
เวลานี้อาจจะคุยกันด้วยเหตุผลไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ กำลังใจอย่างเดียวครับ
ไปนั่งข้างๆ อยู่ใกล้ๆเค้าครับ 
ครอบครัวทางฝ่ายชายแย่มากๆ ไร้ความรับผิดชอบที่สุด เอาตัวรอด ไม่สมเป็นชาย หรือเป็นมนุษย์เลย

เอาใจช่วยครับและเป็นกำลังใจให้กับคุณด้วยนะครับ ที่ต้องพยายามช่วยชีวิตเด็กคนนี้ครับ ไหว้

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับพี่ แต่ระหว่างที่เราคุยกันนี่

ฝ่ายชายได้พาไปเอาเด็กผู้บริสุทธิ์ออกเรียบร้อยแล้วครับ

แฟนผมพึ่งโทรมาบอก แล้วยังบอกอีกว่า

"ไม่ต้องกินยาขับ ให้ขึ้นขาหยั่งดูดออกเลย เพราะไม่มีเวลาดูแล"

ตอนผมฟังคำที่แฟนผมพูดนี่ รู้สึกชาไปทั้งตัว อยากจะซัดหน้าฝ่ายชายแรงๆสักที

ไร้ความรับผิดชอบสิ้นดีละครับ

โพธิญาณ
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:19:59 PM »

ผมว่าอย่าเลยครับ  1 ชีวิตที่จะเกิดมาให้เขาได้ลืมตาดูโลกเถอะครับ สังคมสมัยนี้คงรับได้ดีกว่าสังคมสมัยก่อนเยอะ และอีกอย่างมันจะเป็นบาปที่ติดตัวไปตลอดนะคับ

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:23:05 PM »

ผมว่าอย่าเลยครับ  1 ชีวิตที่จะเกิดมาให้เขาได้ลืมตาดูโลกเถอะครับ สังคมสมัยนี้คงรับได้ดีกว่าสังคมสมัยก่อนเยอะ และอีกอย่างมันจะเป็นบาปที่ติดตัวไปตลอดนะคับ

ไอ้ผู้ชายไร้ความรับผิดชอบ มันบังคับให้เอาออกแล้วครับ  Angry Angry Angry

โพธิญาณ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:25:09 PM »

ลิงค์

ควรดูด้วยการทำใจครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:30:54 PM »

ลิงค์

ควรดูด้วยการทำใจครับ

บังเอิญจริงๆครับพี่ ก่อนที่ผมจะโพสท์ข้อความนี้

ผมก็นั่งจ้องภาพที่พี่โพสท์อยู่ แล้วอธิษฐาน

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ครูบาอาจารย์ที่ผมบูชาได้ช่วยชีวิตเด็กน้อยคนนี้

แต่ช้ากว่าครอบครัวมนุษย์ใจทรามครับ

เศร้า เศร้า เศร้า

โพธิญาณ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:39:21 PM »

เสียใจด้วยครับ ....... ครอบครัวนั้นต้องได้รับผลกรรมสาหัสสากรรจ์ตลอดไป

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:45:10 PM »

ต้น ถ้ามีอะไรจะฝาก pm มาด่วน....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:03:34 PM »

เศร้า สงสารอ่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:25:09 PM »

Cool   เรื่องทำแท้ง......ต่างจิตต่างใจ  แต่บางคนมีความจำเป็นต้องทำ  ไม่สนับสนุน  ไม่ต่อต้าน เศร้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:33:52 PM »

พูดไม่ออก....

คุณต้นไม่ต้องแนะนำให้ผมรู้จักนะครับ ผมไม่อาจเอื้อม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์