เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:30:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:25:38 PM »

บาปจริงๆเลย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:53:49 PM »

เศร้าครับคงไม่มีใครอยากทำแบบนี้แต่ทุกอย่างมันบังคับ  จะทำอะไรอย่ามักง่าย ไหว้ เศร้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:08:12 AM »

ไอ่ผู้ชายคนนี้ผมอยากจะจ่าย พารา(เบลลัม)ให้มันกินซัก 2 เม็ดจริงๆเลย Angry

ไร้ความรับผิดชอบ ยิ่งประโยคที่ว่า "ไม่ต้องกินยาขับ ให้ขึ้นขาหยั่งดูดออกเลย เพราะไม่มีเวลาดูแล"

ฟังแล้วมันทุเรศที่สุด ไอ่เฮงซวย  Angry

โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 03:57:11 AM »

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขอพี่ๆช่วยทำบุญ

อุทิศส่วนกุศลให้วิญญาณเด็กน้อยผู้บริสุทธิ์ดวงนี้ด้วยนะครับ

ที่ผมหดหู่ และเสียใจมากๆก็คือ ตอนแรกที่ครอบครัวฝ่ายชายไม่รู้

ฝ่าย ญ มีทีท่าจะเก็บไว้ และผมพยาพยามกล่อมให้เค้าเก็บไว้ และเค้าก็พร้อมที่จะทำแบบนั้น

แต่พอทางด้านฝ่าย ช และครอบครัวรู้ ด้วยความที่ไร้หัวใจ ต่ำทราม และไร้ความรับผิดชอบ

ได้ช่วยกันพูดให้ฝ่าย ญ ซึ่ง ณ ตอนนั้นจิตใจอ่อนแอมากๆไปเอาออก ยิ่งเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี

ซึ่งตอนนี้ข่าวที่ผมรู้มา ฝ่าย ญ นอนซมเพราะตกเลือดและเพลียไปไหนไม่ได้

ส่วนไอ้ผู้ ช และครอบครัว แสดงความหมดห่วงออกมาอย่างเห็นได้ชัด

แต่นี้ต่อไปขอให้ครอบครัวนี้ได้ประสบและเสพผลกรรมที่ตัวเองก่อขึ้นด้วยเทอด

โพธิญาณ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:27:18 AM »

RIP  เศร้า Undecided
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:12:46 AM »

..อ่านแล้ว.เศร้าครับฝ่ายชาย.มันก็เหลือเกิน... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:57:45 AM »

ทราบเรื่องแล้วพูดไม่ออกครับ .... ฝ่ายชายก็แย่ เห็นแก่ตัวน่าดูเลย ....

ต้องคิดว่าเด็กคนนี้มีบุญมากครับ เหลือเศษกรรมแค่เล็กน้อย ลงมาอาศัยท้องเราใช้กรรมแค่ ๖-๗ เดือน ก็หมดกรรม ขึ้นชั้นพรหมรอฟังธรรมจากพระพุทธเจ้า ก็จะนิพพานแล้ว ....

Smiley

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์