เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวแล้วเศร้า..คนมีคุณภาพผ่านร้อนผ่านหนาว..ไม่น่ามาตายง่ายๆ  (อ่าน 1758 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:50:06 PM »

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวทั้งสองท่าน

ผมไม่อยากคิด..แต่ถ้าไม่มีปืน..เรื่องคงไม่เกิด..หรืออาจมีคนตายน้อยกว่านี้..เช่นหันไปใช้จอบ  เสียม ครก ฯลฯ
ปืนไม่ไช่จำเลย..คนเป็นจำเลยตามธรรมเนียม...แต่ปืนมันทำลายชีวิตได้ง่ายจริงๆ

http://www.thairath.co.th/thairath1/2548/page1/aug/28/p1_1.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 07:22:53 PM โดย ต้อม » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:54:21 PM »

อารมณ์ชั่ววูบครับ   แต่นี้คงสำนึกได้แล้ว Cry

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:19:37 PM »

ผ่านช่วงชีวิตมาเยอะยังพลาดได้ Sad

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:26:29 PM »

เรื่องเศร้า......  ความโกรธ ความหลง ความโลภ สิ่ง 3 ชนิดที่ถูกติดกับมนุษย์ที่ไม่รู้เท่าทัน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:27:08 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียด้วยครับ
ผมอยากจะบอกว่าอายุจนปานนี้และผ่านการเป็นทหาร น่าจะมีสติกว่านี้ อย่างไงเสียก็เป็นคนในครอบครัวเดียวกัน เป็นลูกชายแท้ๆ เศร้าครับ Angry
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:05:02 PM »

เรื่องไม่เป็นเรื่องครับ  ลูกโตแล้วไม่ควรบังคับอะไรมากครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:05:45 PM »

Smiley..เป็นเรื่องสลดใจ.. เป็นเหตุอันกี่ยวเนื่องมากจากสภาพจิต ที่ไม่ปรกติที่ไม่ได้มีการค้นให้พบเพื่อไว้เป็นทางแก้ ให้กับสังคม..
      เสียดายครับ ที่ต้องจบไปพร้อมกับชีวิต ..ไม่ได้อาศัยเพื่อเป็นแนวทางในการแก้ปัญหาต่อไป..
     สภาพจิตอย่างนี้  น่าจะเป็นเรื่องเกินภาวะวิสัย ที่คนธรรมธรรมดา ที่รู้สึกผิดชอบ ชั่วดี เขาไม่กระทำ..  ทะเลาะวิวาท แล้วเอาปืนออกมายิง คนทั่วไปยังไม่กล้ากระทำ.. แล้วเอาปินมายิงคนในครอบครัว.. จะเรียกว่าจิตปรกติได้อย่างไร. เป็นคำถาม ที่ต้องรีบถามครับ.. สภาพสังคม วัตถุกำหนดจิต ..จิตกำหนดวัตถุ ผกผัน เป็นหลัก-ลอง คู่กัน..  Smiley

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:19:08 PM »

เศร้าจริงๆ.......พิสูจน์แล้วว่าวัยวุฒิก็ไม่สามารถครองสติได้อย่างที่เห็นกันบ่อยๆรวมถึงวุฒิสมาชิกบางคน

แล้วอย่างนี้จะไปต่อว่าเยาวชนได้อย่างไร..........ใครสามารถคลี่คลายปัญหาสังคมแบบนี้ได้ ต้นเหตุมาจากอะไร???

คดีนี้ถ้าลูกยิงพ่อยังพอทำเนา  แต่นี่พ่ออายุเกือบ 80 แล้วยังไม่ยอมอยู่อย่างสงบ เข้าใจว่าเป็นคนเจ้าระเบียบ และมีนิสัยเผด็จการ

ชอบออกคำสั่ง ใครขัดขืนก็เป็นฟืนเป็นไฟ  คงติดนิสัยตั้งแต่สมัยรับราชการแล้ว ต้องสอบถามคนที่เคยอยู่ใต้บังคับบัญชา..น่ากลัวจัง

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:25:44 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  Cry Cry

บางโพ 5
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:16:43 PM »

ข่าว........คงเสนอไม่หมดกระมัง   อาจจะมีเรื่องอื่นอีกก็ได้ที่สะสมตกตะกอนอยู่ในใจ  หรืออาจจะมีเกี่ยวกับโรคประจำตัวด้วยก็ได้นะท่าน  อายุขนาดนี้คงมีสติบ้าง.......ที่สำคัญเคยเป็นนายทหาร   มีการฝึก   การใช้  ฯ  หลาย ๆ อย่างน่าจะมีอะไรมากกว่านี้นะขอรับ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:26:15 PM »

Undecided ขาดสติไปเพียงชัวพริบตาเท่านั้น Undecided

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 08:27:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:42:40 PM »

น่าเศร้าจริงๆ ครับ  โกรธลูกที่ตื่นไม่ไหว/ไม่ทัน ไม่ได้ไปใส่บาตร  ยิงลูกถูกเพื่อนบ้านที่มาช่วยไกล่เกลี่ย  เสียใจยิงตัวตายตาม

ตั้งใจจะทำบุญแท้ๆ ไม่น่าจบแบบนี้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:56:42 PM »

อยู่แถวบ้านผมเองคับ ไม่ทราบจริงเท็จประการใด โปรดพิจารณาด้วยนะคับ ได้ยินแม่ค้ากับร้านทำผมแถวบ้านคุยกันว่าปกติท่านมีอาการทางประสาทอยู่แล้วด้วย จังหวะที่ยิงเขาบอกว่ายิงสองนัด ท่านนายพลท่านกำลังทานข้าวอยู่ ลูกชายตามก็มาห้ามตามคำขอ แต่ตัวพ่อยิงมาแล้ว สองนัด พอยิงแล้วถึงรู้ตัวว่าไม่ใช่ลูกตัวเองเป็นนายพลข้างบ้านเลยยิงตัวตายอีก ข่าวว่าตัวลูกชายก็ยังให้การไม่ได้ยังโคม่าอยู่ แต่เขายืนยันว่ามีเสียงปืนสองนัดจริงๆครับ ไม่ทราบข้อเท็จจริงอย่างไรตามที่ร้านทำผมบอกคับ Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 12:28:40 AM »

ภาวนาขออย่าให้เรื่องแบบนี้ เกิดกับครอบครัว เรา เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หน้า: [1] 2
  พิมพ์