เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:29:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้จอง kimber ร้านโยธิน แต่ไม่มั่นใจ  (อ่าน 6103 ครั้ง)
Yothin Rescue
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:15:26 PM »

อยากได้รับข่าวจากทางร้านจัง
อยากจ่ายค่าจองเต็มทีแล้วครับ
รออยู่นะครับ
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:15:52 AM »

จองKimberไว้ แต่..Coltsก็อยากได้  เศร้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:10:42 AM »

ไม่ต้องวิตกใดๆถ้าซื้อปืนร้านโย ผม 2 กระบอกแล้วร้านนี้ทำการค้ายุติธรรมดีครับ ไม่เอาเปรียบลูกค้า ไม่ผิดราคา ไม่แหกตาชาวบ้าน ทำการค้าแบบนี้ยืนระยะยาว
ได้แน่นอน/ มันช่างหาสำนึกดีๆ แบบนี้ได้ยากเหลือเกินกับร้านใหญ่ๆหลายคูหาที่เราเดินก่อนถึง ร้านดีๆก็ส่งเสริมก็เชียร์ ร้านแย่ๆก็ด่ากันไป
คนเชียร์เขาเสียตังค์เชียร์นะครับ ไม่ใช่เชียร์แล้วได้ตังค์ คือเสียเงินเป็นลูกค้าก่อนถึงรู้ว่าดี เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วงหรอกครับไม่หลับหูหลับตาเชียร์กันหรอก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:02:23 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
toxtoy
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:52:07 PM »

ร้านโทรมาแจ้ง ขอราคาkimberขึ้นอีก 5,000 บาท (หลังจากจองไปแล้วระยะหนึ่งพร้อมมัดจำ 10,000 บาท) เหตุผลคือราคาเมืองนอกขึ้น

ผมว่าทางร้านน่าจะรับส่วนต่างตรงนี้ เพราะจองและตกลงราคากันไปแล้ว น่าจะลดกำไรของตัวเองลงมาบ้างเนอะ (แต่เห็นว่าบางร้านจะรับผิดชอบให้)

เอาอย่างไรดีหว่า เอาหรือไม่เอาดีครับ ถ้าไม่เอาคืนมัดจำ ใครโดนบ้าง หรือโดนกันทั่วหน้าครับ ยี่ห้ออื่นโดนหรือเปล่าครับ

และถ้าระหว่างที่รอ ราคาเมืองนอกปรับขึ้นอีก ร้านจะปรับราคาขึ้นรอบ2 และ 3 หรือ 4 อีกหรือเปล่าครับ

ทางร้านออกมาชี้แจงหน่อยครับ ขอบคุณครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:03:13 PM »

ผมโทรไปเมื่อวันอังคาร  ทางร้านแจ้งว่ามีจองแล้วร้อยกว่าคิว จะรอไหวเหรอครับ   ตกใจ

กะว่าจะจองซะหน่อย  เล่นเอาถอดใจเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเลยทนไม่ไหวไปรับ คิม มือสองมาแล้วครับ   ราคาแรงพอสมควรเลยครับ  ตกใจหน้าซีด

ปล. เรื่องราคาเมืองนอกขึ้นนี่ผมว่าทางร้านคงจำเป็นต้องขึ้นราคาจริงๆ นั่นแหละครับ   ผมว่าตอนนี้ปล่อยใบจองก็มีคนรีบซื้อใบจองทันทีเลยโดยไม่สนใจว่าราคาจะขึ้น 5,000 บาท นะครับ  ไหว้
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:31:59 PM »

ร้านโทรมาแจ้ง ขอราคาkimberขึ้นอีก 5,000 บาท (หลังจากจองไปแล้วระยะหนึ่งพร้อมมัดจำ 10,000 บาท) เหตุผลคือราคาเมืองนอกขึ้น

ผมหันมาหาม้ามือสองครับ  เอส 70  ครับ  แค่  60  K กว่าครับ
เก็บตังไว้ซื้อลูกซ้อมดีกว่าครับ

ผมว่าทางร้านน่าจะรับส่วนต่างตรงนี้ เพราะจองและตกลงราคากันไปแล้ว น่าจะลดกำไรของตัวเองลงมาบ้างเนอะ (แต่เห็นว่าบางร้านจะรับผิดชอบให้)

เอาอย่างไรดีหว่า เอาหรือไม่เอาดีครับ ถ้าไม่เอาคืนมัดจำ ใครโดนบ้าง หรือโดนกันทั่วหน้าครับ ยี่ห้ออื่นโดนหรือเปล่าครับ

และถ้าระหว่างที่รอ ราคาเมืองนอกปรับขึ้นอีก ร้านจะปรับราคาขึ้นรอบ2 และ 3 หรือ 4 อีกหรือเปล่าครับ

ทางร้านออกมาชี้แจงหน่อยครับ ขอบคุณครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
mp samui
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:00:58 AM »

โทรไปถามทางร้านเมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้คิวลำดับที่ 15  ทางร้านบอกว่าจ่ายมัดจำประมาณกลางเดือนหน้า
คงต้องสละสิทธิ์  เพราะ ป.3 เหลืออีกสี่เดือนหมดอายุ  ไปหาหน้าร้านก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:26:57 AM »

ถึงหมด ก็ต่อได้ครับ อย่าใจร้อน

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:02:24 AM »

เอา ตามนั้นเลยครับ
ปืนดี ต้องใช้เวลา

Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:04:09 AM »

โทรไปถามทางร้านเมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้คิวลำดับที่ 15  ทางร้านบอกว่าจ่ายมัดจำประมาณกลางเดือนหน้า
คงต้องสละสิทธิ์  เพราะ ป.3 เหลืออีกสี่เดือนหมดอายุ  ไปหาหน้าร้านก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ครับพี่จองรอบเดือน พ.ย. ที่ผ่านมานี้หรือเปล่าครับ
แล้วนานไหมครับกว่าจะได้ปืน
mp samui
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:06:13 AM »

พี่ครับพี่จองรอบเดือน พ.ย. ที่ผ่านมานี้หรือเปล่าครับ
แล้วนานไหมครับกว่าจะได้ปืน
ใช่ครับ คิวที่15 ประมาณกลางเดือนธันวาคมจ่ายค่าจอง  ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจะได้รับปืนตอนไหน
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:15:00 PM »

สละสิทธิ์หรือครับ ผมคิวที่ร้อยกว่าแน่ะ..
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:45:47 PM »

สำหรับผมร้านโยธิน นอกจากจะราคายุติธรรมและทำการค้าซื่อสัตย์ไว้ใจได้แล้ว ยังมีอัธยาศัยที่ดีให้กับลูกค้าครับ
ขอยืนยันอีกเสียงครับ ช่วงก่อนผมโทรไปจองและถามราคาด้วยปากเปล่า ไม่ได้เขียนอะไรเป็นหลักฐาน  วันไปรับราคาขึ้นแต่ทางร้านยังให้ราคาเดิมครับ  เยี่ยม

Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:45:12 PM »

ผมลงชื่อจอง พร้อมโอนเงิน 100 บาทครับ
แต่ไม่รู่ว่าได้คิวที่เท่าไหร่ครับ
สามารถโทรถามได้เลยหรอครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์