เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:13:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้จอง kimber ร้านโยธิน แต่ไม่มั่นใจ  (อ่าน 6108 ครั้ง)
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:06:43 PM »

ผมไม่เคยผิดหวังกับร้านนี้

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:28:52 PM »

ทางร้านเก็บ 100 เป็นค่าโทรกลับครับ ถ้าได้จองก็จะจ่ายเพิ่มแค่ 9,900 ครับ
เมื่อวานก็เพิ่งไปเสียมา 100 เหมือนกัน เจ้าของร้านบอกว่ารอคิวจ่ายค่าจอง
อีกประมาณ 2-3เดือนครับ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:09:40 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:17:39 PM โดย โจ » บันทึกการเข้า
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:19:36 PM »

ร้านนี้ผมไม่เข้าซักพักใหญ่ๆ แล้ว   ( รวมถึงหลายร้านด้วย )

ไม่ไช่อะไร ซื้อจนหมดกะตังแล้ว  Grin
pwatanac
It's important to shoot fast and more important to shoot accurately, but the most important is to shoot safely.
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:29:09 PM »

ร้านนี้ มั่นใจได้ ซื้อแล้วสบายใจสุด ๆ

อยากไปใช้บริการอีก ทั้ง G30 และ Kimber

... if there's something wrong, those who have the ability to take action have the responsibility to take action ...
= National Treasure, 2004 =
RPG
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราเอง
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:47:15 PM »

ไปจองให้เพื่อนมา โทรไปตั้งแต่ 8 โมงสายไม่ว่าง พอดีอยู่ใกล้เลยไปที่ร้าน ถึงร้านตอน 8 โมงครึ่ง เห็นร้านพึ่งเปิดประตูด้านเดียว เข้าไปบอกเต็มแล้ว โหไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ร้านให้ฝากชื่อไว้ เห็นบอกว่าเดือนหน้าจะโทรมาแจ้ง ให้วางมัดจำและเอาข้อมูลเพื่อทำป.3 ตามโคต้าจังหวัดอีกที ร้านนี้ไว้ใจได้ครับปืนดีมีคุณภาพ ราคามาตราฐาน ของของมีจริยธรรม ไม่เคยมีประวัติ ผมเองรับ HK P2000 มาเมื่อต้นปี แต่ตอนนี้แต่ง 10/22 ไปเกือบ 5 หมื่นบาท ช่วงนี้เลยกินมาม่า รอสักปีหน้าค่อยว่ากัน อยากได้เหมือนกัน Kimber .45 ว่าแต่ที่ขอจองกันนี่ ป.4 จะออกเป็นกีฬาหรือป้องกันชีวิตทรัพย์สินนะ มันเป็นอาวธสงครามน๊ะ .. 
คุณdoudกินมาม่าผมก็คงกินไวไวละครับ (ล้อเล่นครับ)  ไหว้ว่าจะมายืนยันความน่าเชื่อถือของร้านนี้ซะหน่อยแต่เห็นหลายท่านยืนยันแล้วผมก็คงไม่ต้องยืนยันซ้ำอีก...เอาเป็นว่าตอนนี้ผมรอกระบอกที่สองจากร้านนี้อยู่ครับ
Yothin Rescue
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:17:05 PM »

การแจ้งให้โอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อนั้น

สาเหตุเพราะมีคนต้องการลงชื่อจองปืนคิมเบอร์เยอะมาก(สองวันมีคนลงชื่อแล้ว 60 คนและโอนเงินแล้วด้วย และไม่รวมลูกค้าที่ซื้อเยอะมากและจองไว้แล้ว) ซึ่งในอดีตก็เคยให้ลงชื่อไว้ก่อนแต่ไม่ต้องเก็บเงินและมีหลายท่านได้ยกเลิกเมื่อทางร้านโทรไปสอบถามเพื่อแจ้งให้ทราบว่าถึงคิวที่จะสั่งสินค้าแล้ว และแจ้งโอนเงินค่ามัดจำ

ผมจึงคิดว่าการให้แจ้งชื่อไว้เฉยๆโดยไม่ต้องโอนเงิน ทำให้เกิดปัญหาการยกเลิก (แจ้งลงชื่อไว้เฉยๆก็ได้) แต่การเปิดจองแค่ 30 กระบอกต่อครั้งก็ทำให้ลูกค้าที่ต้องการเสียโอกาส และ ต้องเสียเวลาในการโทรสอบถามกับทางร้านอยู่เรื่อยๆ รวมทั้งเสียความรู้สึกของลูกค้า

ดังนั้นผมจึงคิดว่า ลูกค้าที่ต้องการสั่งปืนคิมเบอร์แจ้งชื่อและโอนเงิน 100 บาทเพื่อยืนยันการลงชื่อ
เมื่อถึงคิวสั่งสินค้า ทางร้านจะโทรไปแจ้งให้ลูกค้าทราบและยืนยันรุ่นที่ต้องการ รวมทั้งแจ้งให้โอนเงินค่ามัดจำอีก 9900 บาท ซึ่งเท่ากับการวางเงินมัดจำ 10000 บาท หากลูกค้าไม่ประสงค์ต้องการสั่งซื้ออีกต่อไป ทางร้านก็ขอริบเงินมัดจำ 100 บาทเป็นค่าดำเนินการ

การโทรแจ้งว่าถึงคิวที่จอง จะเร็วหรือจะช้าขึ้นอยู่กับ ใบอนุญาตนำเข้าที่ทางร้านสามารถหาได้ ซึ่งคิวสั่งจองมีอยู่ประมาณ 80 กว่ากระบอก ซึ่งอันดับสุดท้ายน่าจะโทรแจ้งได้ประมาณ 2-3 เดือน อย่างไรก็ตามทางร้านจะโทรแจ้งให้ทราบอย่างแน่นอนเมื่อถึงคิวที่สั่งจองครับ

ผมขออภัยเรื่องวันเสาร์ที่ร้านปิด โดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า และทราบว่ามีหลายท่านมารอที่หน้าร้านเพื่อจองปืนคิมเบอร์ รวมทั้งที่โทรมาด้วย

วิธีนี้รับจองแบบนี้อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ผมคิดว่า ท่านใดต้องการปืนคิมเบอร์แบบสั่งจอง คงได้รับความสะดวกเพิ่มขึ้น และ ไม่ต้องรู้สึกแย่เวลาจองปืนไม่ทันครับ

เรื่องราคาปืน ผมขอยืนยันว่าถ้าโรงงานไม่ปรับขึ้น ราคาปืนจะเท่ากับล็อตเดิมอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
(ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บ และ อยู่ร้านสักเท่าไร เพราะ เรียนหนักมาก รวมทั้งมีภารกิจหลายเรื่องที่ต้องทำ หากใครมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามที่ร้านได้เลยครับ คุณนันสามารถตอบได้ทุกเรื่อง)

ผมโทรไปจองที่ร้านเมื่อวันจันทร์ครับ แต่ไม่เห็นทางร้านบอกให้โอนเงินเลยครับ
ได้แต่ลงชื่อ รุ่นปืน และก็เบอร์โทรเท่านั้นเองครับ
ผมจะได้ไหมครับ ผมจองรุ่น ทีแอลอี /อาร์แอล ทู สแตนเลส 4นิ้ว ครับ
แล้วพี่ที่ร้านก็บอกว่าราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ รบกวนแจงหน่อยครับ
ขอบคุณครับคุณโจ
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:35:51 AM »

เห็นด้วยมากๆ ครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:36:06 PM »

ถ้าเราได้รับหลักฐานการรับจองจากร้านแล้ว  ก็นอนใจว่าได้ปืนแน่นอนใช่ไหมครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:55:39 PM »

Grin  ยืนยันอีก 1 เสียงครับ บริการดีถ้ารับปากลูกค้าแล้ว รอรับโทรศัพท์ได้เลยครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:13:26 PM »

น้ำลายหก

มีท่านใดจองตัวนี้ไว้บ้างไหมครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
toxtoy
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:50:16 AM »

ขอบคุณครับ

ผมโทรไปจองที่ร้านเมื่อวันจันทร์ครับ แต่ไม่เห็นทางร้านบอกให้โอนเงินเลยครับ
ได้แต่ลงชื่อ รุ่นปืน และก็เบอร์โทรเท่านั้นเองครับ
ผมจะได้ไหมครับ ผมจองรุ่น ทีแอลอี /อาร์แอล ทู สแตนเลส 4นิ้ว ครับ
แล้วพี่ที่ร้านก็บอกว่าราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ รบกวนแจงหน่อยครับ
ขอบคุณครับคุณโจ

คุณโจ ช่วยจัด Colt Defender ให้หน่อยครับ สนใจหลายคนครับ

ICEBOSS
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:36:27 AM »

ได้โทรไปถามคิวแล้วคับรู้สึกมั่นใจในการจองคับ จองไว้ SIS/RL รอโทรเรียกมัดจำคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:47:24 AM โดย ICEBOSS » บันทึกการเข้า
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:50:36 AM »

2 ตัวแล้วครับร้านนี้.........คิดจะจองอีก 1 ...........รองบอยู่ครับ
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:46:54 PM »

จอง SIG 229 ไว้ไม่รู้จะได้รึป่าว หดหู่ใจจัง

โต้ง
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์