เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:24:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากนำกล๊อคไปยิงบนดวงจันทร์  (อ่าน 7989 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:08:59 AM »

เอ..หากนำปืนไปยิงบนดวงจันทร์ อะไรจะเกิดขึ้นบ้างครับ?  เยาะเย้ย
-  ไม่สามารถยิงได้ แรงสปริงไม่พอเพราะมัวแต่สโลโมชั่น  คิก คิก
-  หากปืนมีนก นกก็อาจสับลงเบาๆ ไม่จุดระเบิดได้  แลบลิ้น
-  หรือว่าระเบิด กระสุนลอยออกปากลำกล้องแล้วก็ลอยไปค้างเติ่งในอวกาศ  ตกใจ
ใครอาสาไปทดสอบมั่งครับ +1 สำหรับทุกคำตอบครับ หลงรัก
tokuro
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:16:25 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:18:52 AM »

เอ่อ...แล้วแก็ปจะจุดระเบิดในอวกาศได้ไหมน๊อ..
ถ้ายิงได้ ลำกล้องจะแตกไหม
เวลา 25 เมตร วิถีจะเป็นยังไง

โอ๊ย...ปวดหัว  ขออนุญาตนอนก่อนละน่ะ   Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:25:42 AM »

เอ..หากนำปืนไปยิงบนดวงจันทร์ อะไรจะเกิดขึ้นบ้างครับ?  เยาะเย้ย
-  ไม่สามารถยิงได้ แรงสปริงไม่พอเพราะมัวแต่สโลโมชั่น  คิก คิก
-  หากปืนมีนก นกก็อาจสับลงเบาๆ ไม่จุดระเบิดได้  แลบลิ้น
-  หรือว่าระเบิด กระสุนลอยออกปากลำกล้องแล้วก็ลอยไปค้างเติ่งในอวกาศ  ตกใจ
ใครอาสาไปทดสอบมั่งครับ +1 สำหรับทุกคำตอบครับ หลงรัก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่างเข้าใจหาคำถามจริงจริ๊ง.. ขำก๊าก ขำก๊าก

พอมีวิธีนะเดี๋ยวผมไปนั่งกินกาแฟร้านอย่างว่าก่อน..น่าจะได้คำตอบ.. ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:30:53 AM »

แก็ประเบิด
หัวกระสุนวิ่งไปโดยแรง
และวิ่งไปอย่างนั้นด้วยแรงกระทำที่ปากลำกล้อง
จนกว่าจะไปเจอแรงดึงดูดที่มากกว่า

ยิงปืนในอวกาศจะมีเสียงหรือไม่     ลิงค์

เอาให้มึนอีกหนึ่ง   ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:35:24 AM »

แก็ประเบิด
และวิ่งไปอย่างนั้นด้วยแรงกระทำที่ปากลำกล้อง
จนกว่าจะไปเจอแรงดึงดูดที่มากกว่า

ยิงปืนในอวกาศจะมีเสียงหรือไม่     ลิงค์

เอาให้มึนอีกหนึ่ง   ยิ้มีเลศนัย
ผมว่าไม่มีหรือมีแต่เราไม่ได้ยินแน่
เพราะคลื่นเสียง ไม่สามารถเดินทางในอวกาศ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:44:31 AM »

Huh Huh Huh Huh Huh Huh

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:49:51 AM »

แก็ประเบิด

ยิงปืนในอวกาศจะมีเสียงหรือไม่     ลิงค์

เอาให้มึนอีกหนึ่ง   ยิ้มีเลศนัย
ผมว่าไม่มีหรือมีแต่เราไม่ได้ยินแน่
เพราะคลื่นเสียง ไม่สามารถเดินทางในอวกาศ
ไหนว่าจะไปนอน..อิอิ คิดมากคงนอนไม่หลับละซิท่า คิก คิก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:53:10 AM »

บนอวกาศไม่ออกซอเจนจะจุดระเบิดได้เหรอครับ Huh

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:04:45 AM »

ยิงไม่ได้ครับ...

เพราะนิ้วมือในชุดอวกาศใหญ่กว่าโกร่งไกปืนกล็อก...ฮา...คิก คิก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:07:27 AM »

ผมว่าไม่ได้ไปยิงมากกว่า ตั๊วแพงจัด แค๋ซื้อปืนที่ผลิตจากโลกพระจันทร์ก็พอแล้ว อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:08:13 AM »

เพราะนิ้วมือในชุดอวกาศใหญ่กว่าโกร่งไกปืนกล็อก...ฮา...คิก คิก

ยิงได้ค่ะ อจ เพราะเอาเชือกผูกไกไว้แล้วดึงเอา    ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:12:41 AM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:09:09 AM »

บนอวกาศไม่ออกซอเจนจะจุดระเบิดได้เหรอครับ Huh

ในอวกาศไม่มีออกซิเจน -> ใช่ครับ...

แต่ในดินปืนมีครับ...Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:11:34 AM »

ยิงได้ค่ะ อจ เพราะเอาเชือกผูกโกร่งไกไว้แล้วดึงเอา    ขำก๊าก

คณะกรรมการตัดสินถือเป็นที่สิ้นสุดครับ เอาเป็นว่าถูกทั้งคู่นะขอรับ คิก คิก คิก คิก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:12:35 AM »

แล้วความเร็วกับแรงปะทะหละครับจะเป็นอย่างไร.. Huh Huh Huh

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์