เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:25:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากนำกล๊อคไปยิงบนดวงจันทร์  (อ่าน 7997 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:51:16 AM »

ห้ามนำปืนทุกชนิดขึ้นไปยิงบนดวงจันทร์นะครับ ถ้าจะไปต้องขออนุญาตจากร้านในตำนานซะก่อน เขาผูกขาดสัญญาดวงจันทร์ไว้แต่เพียงผู้เดียวในประเทศครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:11:12 AM »

ยิงไม่ได้ บนดวงจันทร์ร้อน  กล็อค ละลาย ไปซะก่อน  เอ... ดวงจันทร์ กลางวันอุณภูมิ กี่องศาครับ แล้วกลางคืนกี่องศา  Cheesy
มีรายงานว่า การวัดอุณหภูมิพื้นผิวของดวงจันทร์เกิดขึ้นครั้งแรกเมื่อปี พ.ศ.2412 ผลของการวัดครั้งนั้นคือ 100 องศาเซลเซียส (ตัวเลขที่แท้จริงในปัจจุบันคือ -163 ถึง 117 องศาเซลเซียส) ครับ
จากตารางคำนวณระยะตกของกระสุน Fed. ยิ่งอุณหภูมิต่ำจะ drop มากกว่าอุหภูมิสูงครับ
แต่อุหภูมิติดลบร้อยกว่าองศา ตารางไม่มีครับ ได้แค่ -99C คิก คิก

ถ้าดูเรื่องอุณหภูมิ ผมว่าก็เป็นประเด็นจริง ๆ ครับ ....

เพราะอุปกรณ์ทุกอย่างย่อมถูกจำกัดเรื่องอุณหภูมิการใช้งานครับ ....

บนดวงจันทร์ ถ้ากลัวร้อนก็อย่าออกจากเงาไปโดนแดดครับ Grin Grin Grin
[/quote

ไหว้   โลชั่นกันแดด น่าจะช่วยได้  คิก คิก  คิก คิก
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:13:54 AM »

ยิงไม่ได้ บนดวงจันทร์ร้อน  กล็อค ละลาย ไปซะก่อน  เอ... ดวงจันทร์ กลางวันอุณภูมิ กี่องศาครับ แล้วกลางคืนกี่องศา  Cheesy
มีรายงานว่า การวัดอุณหภูมิพื้นผิวของดวงจันทร์เกิดขึ้นครั้งแรกเมื่อปี พ.ศ.2412 ผลของการวัดครั้งนั้นคือ 100 องศาเซลเซียส (ตัวเลขที่แท้จริงในปัจจุบันคือ -163 ถึง 117 องศาเซลเซียส) ครับ
จากตารางคำนวณระยะตกของกระสุน Fed. ยิ่งอุณหภูมิต่ำจะ drop มากกว่าอุหภูมิสูงครับ
แต่อุหภูมิติดลบร้อยกว่าองศา ตารางไม่มีครับ ได้แค่ -99C คิก คิก

ถ้าดูเรื่องอุณหภูมิ ผมว่าก็เป็นประเด็นจริง ๆ ครับ ....

เพราะอุปกรณ์ทุกอย่างย่อมถูกจำกัดเรื่องอุณหภูมิการใช้งานครับ ....

บนดวงจันทร์ ถ้ากลัวร้อนก็อย่าออกจากเงาไปโดนแดดครับ Grin Grin Grin
[/quote

ไหว้   โลชั่นกันแดด น่าจะช่วยได้  คิก คิก  คิก คิก
ถ้ากลัวแดด ท่านก็ไปตอนกลางคืนดิ คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:31:18 AM »

ผมว่าท่าน atom_99_atom อยากยิงปืนบนดวงจันทร์นี่ยังน้อยไป น่าจะลองอยากยิงปืนในหลุมดำดูบ้าง  คิก คิก คิก คิก

ปล. ขอถามท่าน atom_99_atom เป็นการเฉพาะบุคคล ... atom ในชื่อท่านมีอิเล็คตรอนกี่ตัวครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

ความทุกข์เกิดจากความไม่รู้นะ  แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก แต่บางทีรู้มากก็อาจเป็นทุกข์ก็ได้มั๊ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอ๊ะ.งง
ถ้ามีเวลาว่างก็อยากร่องเรือสำเภาไปตำแหน่งหลุมดำตามทฤษฎีโบราณอยู่ครับ..ว่าแต่ว่าท่าน jakrit จะไปด้วยหรือเปล่าครับ  คิก คิก คิก คิก จะได้เตรียมการกันแต่เนิ่นๆ ครับ

เรื่องการค้นพบหลุมดำ
               เมื่อดาวฤกษ์ที่มีมวลมหึมาแตกดับลง มันอาจจะทิ้งสิ่งที่ดำมืดที่สุด ทว่ามีอำนาจทำลายล้างสูงสุดไว้เบื้องหลัง นักดาราศาสตร์เรียกสิ่งนี้ว่า "หลุมดำ" (black hole) เราไม่สามารถมองเห็นหลุมดำด้วยกล้องโทรทรรศน์ใดๆ เนื่องจากหลุมดำไม่เปล่งแสงหรือรังสีใดเลย แต่นักดาราศาสตร์ก็มีวิธีอื่นในการค้นหา และจนถึงปัจจุบันได้ค้นพบหลุมดำในจักรวาลแล้วอย่างน้อย 6 แห่ง หลุมดำเป็นซากที่สิ้นสลายของดาวฤกษ์ที่ถึงอายุขัยแล้ว สสารที่เคยประกอบกันเป็นดาวนั้นได้ถูกอัดตัวด้วยแรงดึงดูดของตนเองจนเหลือเป็นเพียงมวลหนาแน่นที่มีขนาดเล็กยิ่งกว่านิวเคลียสของอะตอมเดียว ซึ่งเรียกว่า เอกภาวะ (singularity)

atom_99 : จินตนาการว่าหากเราจะไปยิงปืนในหลุมดำ อาจไม่ได้กลับมาเล่าให้เพื่อนในเวปฟังได้อีกครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Huh ไม่เปล่งแสง หรือรังสีใด ๆ ... แล้วหาเจอได้อย่างไรครับ .....

นอกจากนี้ ผมยังคิดว่า ข้อความยังให้คำนิยามของ Singularity ผิดครับ (มวลหนาแน่นที่มีขนาดเล็กยิ่งกว่านิวเคลียสของอะตอมเดียว ซึ่งเรียกว่า เอกภาวะ (singularity)) ...

อภิธานศัพท์ฟิสิกส์ ซิงกูลาริตี้ (singularity) -> ( http://www.electron.rmutphysics.com/physics-glossary/index.php?option=com_content&task=view&id=4719&Itemid=67 ) อันนี้ค่อยดูว่าพูดภาษาเดียวกันหน่อย .... แต่อ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าเป็นไปได้ ท่าน atom_99_atom ช่วยลงลิงค์ของข้อความที่ยกมาด้วยครับ ผมจะได้ตามไปอ่านต่อ .....  คิก คิก คิก คิก

อ้อ ... เรื่องยิงปืน ...

ถ้าผมสามารถมีชีวิตรอดเข้าไปอยู่ในหลุมดำ แล้วยิงปืนได้ .... ผมว่ามันก็เหมือนกับยิงปืนบนดวงจันทร์นั่นล่ะครับ ... วิถีกระสุนเปลี่ยนไป แต่ความแม่นยำเหมือนเดิม ....

ส่วนคณ atom_99_atom ที่นั่งเฝ้าอยู่ที่ขอบนั้น คงเห็นผมถูกบดขยี้หายไปจากระบบของคุณแล้ว (ทั้งพลังงานและสสาร)  คิก คิก คิก คิก

อนึ่ง ขออนุญาตตอบเป็นการเฉพาะแก่ท่าน jakrit เรื่อง atom
มีทฤษฎีที่เกี่ยวข้องดังนี้ครับ

อะตอม (กรีก: άτομον ; อังกฤษ: Atom) เป็นโครงสร้างขนาดเล็กมากมองด้วยตาเปล่าไม่เห็น ที่พบได้ในสิ่งของทุก ๆ อย่างรอบตัวเรา
....
... ตอบยาวแบบนี้ แสดงว่าเป็นอะตอมคนละธาตุกัน ... ไม่มีอะไรครับ  Grin Grin (เอ๊ะ หรือผมถามไม่กระจ่าง  อ๋อย ช่างเถอะ)

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:41:24 AM »

[/quote

ไหว้   โลชั่นกันแดด น่าจะช่วยได้  คิก คิก  คิก คิก
ถ้ากลัวแดด ท่านก็ไปตอนกลางคืนดิ คิก คิก

ถ้างั้นต้องกล๊อกเทพ... สไลด์ขาวลำกล้องขาวเท่านั้นครับ... เพราะเคยเห็นคุยว่าโครงโพลิเมอร์ของเขาเคลือบ UV Protection แดดบนดวงจันทร์น่ะ เด็กๆ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:47:22 AM »

งานอะไรหรือครับ...

ผมทำร้ายร่างกายผู้อื่นโดยถูกต้องตามกฏหมายครับ...ฮา...คิก คิก

ทำร้ายร่างกายผู้อื่นแต่ก่อให้เกิดคุณ ไม่ต้องรับโทษแถมได้บุญอีกต่างหาก   เยี่ยม ไหว้

สองคนคุยกัน...

เดินบนแสงไฟฉาย เดี๋ยวก็ถึง....

ไอ้บ้า  ไม่เอาหรอก  เดี๋ยวเอ็ง ปิดไฟ ข้าก็ตกลงมาตายสิ

เอ่อ... พี่ yod ครับ ....  คิก คิก คิก คิก

เมื่อวานเข้าเวป NASA ยังไม่เจอคำตอบโดนๆ  Grin
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:31:29 AM »

ใช้ดาบเลเซอร์ ง่ายกว่า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:02:35 PM »

ได้ตั๋วไปดวงจันทร์กันหรือยังครับ.... ?

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
saksri1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:40:05 PM »

ถ้ายิงออกแล้วจะไปไกลขนาดใหน..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:53:47 PM »

ได้ไอเดียแล้ว  ผมจะจัดทัวร์ไปดวงจันทร์

ค่าบริการเท่าไหร่ดีหว่า...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:02:32 PM »

เอา    เอา    เอ้า

ยังไม่จบกันอีกเหรอเนี่ย......

ค่ากระสุนซ้อม กล่องนึง เกือบพันอยู่แล้ว

มีวิธีที่ยิงแล้วประหยัดกันบ้างมั๊ยเนี่ย   แลบลิ้น
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:48:23 PM »

ถ้าผมสามารถมีชีวิตรอดเข้าไปอยู่ในหลุมดำ แล้วยิงปืนได้ .... ผมว่ามันก็เหมือนกับยิงปืนบนดวงจันทร์นั่นล่ะครับ ... วิถีกระสุนเปลี่ยนไป แต่ความแม่นยำเหมือนเดิม ....
ส่วนคณ atom_99_atom ที่นั่งเฝ้าอยู่ที่ขอบนั้น คงเห็นผมถูกบดขยี้หายไปจากระบบของคุณแล้ว (ทั้งพลังงานและสสาร)  คิก คิก คิก คิก
อ้างถึง

atom_99 : ผมคิดว่า
1.  กำลังเข้าหลุมดำยังไม่ทันได้ยิงได้ทดสอบ อาจถูกดูดหายไปก่อนครับ  คิก คิก คิก คิก ก็เลยไม่ได้ทดสอบครับ
2.  หากจะปล่อยให้คุณ jakrit ไปทดลองคนเดียวนั้น ผมว่าเดี๋ยวไม่มีคนถ่าย VDO ไว้ครับ ผมตัดสินใจแล้วว่าจะไปถ่ายทำเองครับ ซึ่งกล้องจะมีระบบ Link GPS ไว้ครับ พร้อมกับ Online ตลอดเวลาเพื่อสามารถเห็นภาพทุกขณะที่กำลังถูกหลุมดำดูดครับ  คิก คิก คิก คิก ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่คนที่จะไปทดสอบต่อจากเราครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:53:13 PM โดย atom_99_atom » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:01:09 AM »

ค่ากระสุนซ้อม กล่องนึง เกือบพันอยู่แล้ว

มีวิธีที่ยิงแล้วประหยัดกันบ้างมั๊ยเนี่ย   แลบลิ้น

เข้าชมรมหนังกะติ๊กเลยครับ... แล้วไปยิง ๑๖ ม.ม. กับน้ารัตน์... Grin Grin Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:10:33 AM »

จินตนาการกว้างไกลสุดขอบฟ้าจริง ๆ    ผมขอจินตนาการมั่ง    (บนดวงจันทร์)

๑.กระสุนพุ่งออกจากปากลำกล้องแน่นอน

๒.เสียงอาจไม่ได้ยิน    ถ้าไม่มีตัวกลาง

๓.แรงสะท้อนถอยหลังของสไลด์   น่าจะรุนแรงขึ้น   สไลด์จะทนได้หรือเปล่า

ยิงแล้วสไลด์อาจถอยมาทำให้เกิดอันตรายได้   หากสไลด์ทนได้  ตัวคนยิงคงจะถอยด้วยแรงกระทำ

๔.ความแม่นยำ   ไม่มีแรงโน้มถ่วง  หรือแรงโน้มถ่วงน้อยลง   แรงเสียดทานน้อยลง  น่าจะแม่นกว่าบนโลก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:23:10 AM »

มีวิธีที่ยิงแล้วประหยัดกันบ้างมั๊ยเนี่ย   แลบลิ้น

ทำยากนะพี่... จะเก็บปลอกกระสุน หัวกระสุน มา re-load ก็ไม่ได้ผิดกฎหมาย.. เก็บเอาทั้งหมดไปชั่งขาย รวมกับเป้ากระดาษแล้วกัน  Grin

เข้าชมรมหนังกะติ๊กเลยครับ... แล้วไปยิง ๑๖ ม.ม. กับน้ารัตน์... Grin Grin Grin

เข้าชมรมหนังกะติ๊ก ค่ายิงถูก ค่าใช้จ่ายหลังยิงแพง.... ฮา  Grin

จินตนาการกว้างไกลสุดขอบฟ้าจริง ๆ    ผมขอจินตนาการมั่ง    (บนดวงจันทร์)

ไหว้ สวัสดีตอนสายๆครับพี่ป้อมทอง  Cheesy
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์