เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:34:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภัยวันนี้  (อ่าน 2413 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 03:20:11 PM »

มุกปัดประกันชีวิต

"อือม์ ที่จริงผมมีบทบาทเป็นคนผลาญเงินครับ ไม่ได้หาเงินเลี้ยงครอบครัว ผมตายไปครอบครัวผมสบายขึ้นอยู่แล้วครับ"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 03:29:43 PM »

..ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ..หากินแปลกๆ... Cry

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 04:38:54 PM »

มีเหมือนกันครับพวกให้สินเชื่อ บอกให้ผม 1ล้าน ผมบอกไม่พอใช้ขอ 50 ล้าน ไม่ให้ผมไม่ทำเงียบไปเลยครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 04:57:50 PM »

เบอร์โทรจากต่างประเทศก็จะขึ้นหมายเลข  ส่วนเบอร์ที่โชว์ว่าเป็นเบอร์ส่วนตัวปกติผมจะไม่รับ  เพราะถือว่า  ติดต่อกับผมแล้วปกปิดข้อมูลตนเอง  ไม่แฟร์  เมื่อก่อนเคยรับ ส่วนใหญ่จะเป็นบริษัทเครดิต  ขายประกัน ฯลฯ... Grin
                   กรณีอย่างนี้แฟนผมก็เคยเจอ..จะให้รับเงินรางวัลโดยจ่ายผ่านบัญชีธนาคาร  เอาเฉพาะบัญชีที่มีบัตร  ATM  ให้แฟนคุยถ่วงเวลาถามว่าบริษัทอะไร  ตั้งอยู่ที่ไหน มีเบอร์แฟ๊กซหรือเปล่า ปลายสายบอกเพียงว่าอยู่แถวรังสิต ซักพักสายตัด  ผมเช็คหมายเลขโทรเข้า  ปรากฎว่าเป็นเบอร์สาธารณะอยู่ชั้น 2 ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต... Grin
                    ขอบคุณครับที่เตือน..

โทรทางไกลจากต่างประเทศ  ถ้าโทรผ่านศูนย์.จะแสดงหมายเลยต้นทาง  แต่ค่าบริการจะแพง  ทุกวันนี้มีบริการโทรทางไกลผ่านเนต. มีหลายบริษัทที่ให้บริการ แต่จะไม่แสดงหมายเลขต้นทาง ค่าบริการถูกมาก  ที่ผมใช้ประจำเป็นของบริษัทประเทศบราซิล

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 04:58:29 PM »

ขอบคุณครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:00:52 PM »

ผมก็เคยเจอครับ....

พอดีกำลังตรวจคนไข้อยู่...

เลยบอกให้เขาถือสายรอ...

อยู่ราวๆห้านาที...

พอว่างมารับสาย...

ก็เลยถามไปว่าไม่มีอาชีพสุจริตทำแล้วหรือ...

แล้วก็วางสายไปเงียบๆครับ...ฮา...คิก คิก
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:22:41 PM »

สรรพากร มีแต่จะเอาเข้า ไม่มีนโยบายนำออกครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:03:52 PM »

เบอร์โทรจากต่างประเทศก็จะขึ้นหมายเลข  ส่วนเบอร์ที่โชว์ว่าเป็นเบอร์ส่วนตัวปกติผมจะไม่รับ  เพราะถือว่า  ติดต่อกับผมแล้วปกปิดข้อมูลตนเอง  ไม่แฟร์  เมื่อก่อนเคยรับ ส่วนใหญ่จะเป็นบริษัทเครดิต  ขายประกัน ฯลฯ... Grin
                   กรณีอย่างนี้แฟนผมก็เคยเจอ..จะให้รับเงินรางวัลโดยจ่ายผ่านบัญชีธนาคาร  เอาเฉพาะบัญชีที่มีบัตร  ATM  ให้แฟนคุยถ่วงเวลาถามว่าบริษัทอะไร  ตั้งอยู่ที่ไหน มีเบอร์แฟ๊กซหรือเปล่า ปลายสายบอกเพียงว่าอยู่แถวรังสิต ซักพักสายตัด  ผมเช็คหมายเลขโทรเข้า  ปรากฎว่าเป็นเบอร์สาธารณะอยู่ชั้น 2 ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต... Grin
                    ขอบคุณครับที่เตือน..

โทรทางไกลจากต่างประเทศ  ถ้าโทรผ่านศูนย์.จะแสดงหมายเลยต้นทาง  แต่ค่าบริการจะแพง  ทุกวันนี้มีบริการโทรทางไกลผ่านเนต. มีหลายบริษัทที่ให้บริการ แต่จะไม่แสดงหมายเลขต้นทาง ค่าบริการถูกมาก  ที่ผมใช้ประจำเป็นของบริษัทประเทศบราซิล

ขอบคุณครับสำรับข้อมูล  เพิ่งนึกได้ว่ามีโทรผ่านเน๊ต ด้วย  ผมกับแฟนเคยผลัดกันไปต่างประเทศ  เลยเอามือถือไปใช้ด้วย  บางครั้งก็ซื้อบัตรโทรศัพท์สำหรับนักศึกษาไทยในประเทศนั้นใช้โทร  เลยลืมนึกไปว่าโทรผ่านเน๊ตได้..
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:45:05 PM »

อันนี้อีกเรื่องนึงครับ  ได้มาจากเมล์

"รถคุณเป็นอะไร"?!

แม้จะมีการเตือนภัยที่มักจะเกิดขึ้นกับผู้ขับรถยนต์ส่วนตัว ไม่ว่าจะเป็นหญิง หรือชาย ให้ระมัดระวังกลอุบายของมิจฉาชีพในรูปแบบต่างๆ กันอย่างต่อเนื่องเป็นประจำ

ทว่าวันนี้ มิจฉาชีพได้พัฒนาเล่ห์เหลี่ยมให้แยบยลยิ่งขึ้น พร้อมกับใช้ลวงหลอกเหยื่อที่มักจะขับรถยนต์ส่วนตัวมาเพียงลำพัง โดยไม่เลือกช่วงเวลาออกหากิน

เรื่องราวดังกล่าว เกิดขึ้นบริเวณใจกลางเมือง ในขณะที่เหยื่อสาวขับรถแล้วจอดติดสัญญาณไฟแดง แม้เธอจะล็อกประตูทุกด้านเพื่อป้องกันเหตุร้าย  แต่อยู่ๆ ก็มีชายสูงวัยเดินมาที่ข้างรถด้านคนขับ และเคาะกระจก โวยวายด้วยประโยคที่เธอฟังไม่รู้เรื่อง

ชายสูงวัยคนดังกล่าว ชี้ไปทางด้านหลังรถของเธอ ราวกับว่ามีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นที่นั่น

ด้วยความรักรถ และไม่คิดว่าจะเกิดเหตุร้ายขึ้นได้ในเวลากลางวัน พร้อมกับรถยังต้องจอดติดสัญญาณไฟอยู่ เธอรีบร้อนเปิดล็อกประตู และลงไปดูที่ท้ายรถ ในขณะนั้น ชายสูงวัยเดินหายเข้าไปในซอยบริเวณใกล้เคียงแล้ว

และเธอก็ได้พบว่า ที่ท้ายรถมีของเหลว ลักษณะคล้ายกาวน้ำสีขาว หกเปื้อนบริเวณท้ายรถอยู่ไม่มาก จึงตัดสินใจเดินกลับขึ้นรถ ตั้งใจจะหยิบกระดาษชำระและน้ำสะอาดเพื่อเช็ดคราบกาว แต่เธอก็พบว่า กระเป๋าสะพาย ภายในมีเงินสด บัตรต่างๆ และโทรศัพท์มือถือ ที่วางไว้บนเบาะนั่งด้านข้างคนขับหายไป!!!

แม้จะกวาดสายตาไปรอบๆ ก็ไม่พบผู้ต้องสงสัยที่ถือกระเป๋าของเธอเลย ส่วนประตูรถด้านข้างคนขับนั้น อยู่ในลักษณะปิดไม่สนิท

ผู้เสียหายสันนิษฐานว่า เหตุการณ์ดังกล่าว น่าจะเป็นฝีมือของแก๊งมิจฉาชีพ ที่มีการวางแผนมาเป็นอย่างดี เริ่มจากการแอบเทกาว ต่อด้วยให้อีกคนเดินมาเคาะกระจก และเมื่อเหยื่อลงจากรถที่ปลดล็อกทุกด้าน อีกคนก็จะฉวยโอกาสรีบเปิดประตูด้านข้างคนขับ ฉกทรัพย์และหนี

หากไม่อยากตกเป็นเหยื่อ ในกรณีที่คุณอยู่ในรถเพียงคนเดียว ไม่ควรเปิดกระจกคุยกับคนแปลกหน้า แม้เขาจะอ้างว่ามีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นกับรถของคุณ จนต้องลงจากรถโดยเปิดล็อกประตูทุกด้าน ขณะที่เครื่องยนต์ยังทำงานอยู่ เพราะคุณอาจเสียทรัพย์ หรือร้ายที่สุด คุณอาจถูกขโมยรถก็เป็นได้

ทางที่ดี หากสงสัยว่ามีความผิดปกติเกิดขึ้น ควรขับรถไปจอดที่บริเวณป้อมตำรวจ หรือบริเวณที่มีความปลอดภัย ก่อนจะลงจากรถไปดู ควรดับเครื่องยนต์ ออกจากรถแล้วล็อกประตูทุกด้าน

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:49:09 PM »

ภัยจริงๆครับ ไหว้ ไหว้

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์