เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:18:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ไปแล้วจะกลับไหมนี่  (อ่าน 7802 ครั้ง)
nattapat_me
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:28:13 PM »

ขอให้นายหมักจงทรมานจากโรคมะเร็งนาน10ปีแล้วค่อยตาย ไหว้สาธุ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:38:50 PM »

ไปตายเอาดาบหน้า Grin
อย่าลืมเอาหอกหักๆไปด้วย คิก คิก

Grin Grin Grin   . ...  go to hell.   Grin   เยี่ยม

ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:57:56 PM »

ไม่ควรให้ไปครับ แบร่ไปแล้วไม่กลับแน่ ติดคุกสองปีนะครับไม่ใช้สองวันคิดได้ไงเล็กน้อย

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
Suchet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:13:50 AM »

ขอให้นายหมักจงทรมานจากโรคมะเร็งนาน10ปีแล้วค่อยตาย ไหว้สาธุ

ตกใจ ตกใจ  .. . . . . เยาะเย้ย. . . . .  เยี่ยม  เยี่ยม
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:28:41 AM »

เห็นใจปนสะใจครับ  เพราะคิดว่าถ้านายสมัครจะไปเพื่อรักษาตัวครั้งนี้ ผมคิดว่าเขาก็หวังว่าจะได้ตายที่โน่นครับ  เพราะหากมีชีวิตรอดกลับมาคำว่า นช. ก็รออยู่  ตายเสียก่อนที่จะมีคำนำหน้าว่า นช. เพื่อรักษาชื่อของวงษ์ตระกูล สุรทรเวช  เลือกที่จะตายบนแผ่นดินอื่นที่ไม่ใช้แผ่นดินเกิด แผ่นดินแม่  อย่างน้อย ๆ ลูกหลานก็ยังพอพูดได้ว่าพ่อของตนเอง ตาของตนเองได้รับเครื่องราชชั้นพระยาพานทอง     ดีกว่ากลับมาตายในฐานะนักโทษของแผนดิน  เขาคงเลือกทางเดินของเขาเองครับ  ส่วนจะสำนึกได้หรือไม่นั้น ผมว่าคงไม่มีใครทราบ นอกจากตัวนายสมัครเอง
เป็นกระทู้อื่นผมจะติงท่านเลขา แต่ตรงนี้ ...ช่างมันเถอะ...ไม่ควรใส่ใจ...ไม่ควรจดจำ...

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:34:48 AM »

นังเครื่องไปแล้วครับ........ขอให้แฮมเบอร์เกอร์ติดคอเข้าICU หมดเงินค่ารักษาสักร้อยสองร้อยล้าน

แล้วมารับกรรม นั่งกินนอนกินอีก10ปีแบบพี่นัทว่ามา........อิอิ

ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:40:14 AM »

รักษาหายก็คงดี เวลากลับมาจะได้มีสุขภาพแข็งแรง ติดคุกได้นาน ๆ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:42:16 AM »

เทียบกับกรณีคุณทักษิณโดนพิพากษาจำคุกมีข่าวว่าจะโดนถอดยศและริบเครื่องราชฯ กรณีคุณสมัครที่โดนพิพากษาจำคุก จะต้องถูกริบเครื่องราชฯด้วยหรือเปล่าครับ มีใครทราบบ้างไม๊ครับ พอดีไม่เห็นมีสื่อไหนพูดถึงเรื่องนี้  Cheesy
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:30:37 AM »

ไปแล้วคงได้กลับมานะครับ แต่แบบไหนคิดเอาเอง

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:49:39 AM »

ถึงอยากกลับก็ไม่ได้กลับหรอกครับ... ไปแล้วไปเลยครับ...

ที่ลุงหมักกลัวที่สุดคือไม่ได้บอกลาใคร เวลาจะเดินทางไกล ไกลมาก... ป่านนี้สำนึกได้แล้วครับ...

ปล่อยให้ไปเถิดครับ... คนชอบกิน...

ผมกลับมองว่าไม่ควรให้ไปครับ

จะติดสั้นติดยาวก็อีกเรื่องหนึ่ง แต่มันควรติดคุก ก็ต้องให้ติดคุก เอาไว้ให้ประวัติศาสตร์ได้บันทุฃึกเอาไว้ ว่าแม้จะเคยเป็นถึงนายกฯแต่หากทำเลวทำชั่วก็ต้องต้องได้รับโทษ

สิ่งที่บันทึกอยู่ตอนนี้ คือคนมีเงินน้อยรายที่จะติดคุก นายทักษิณถูกตัดสินจำคุก ก็เอาเงินไปสเวยสุขอยู่ต่างประเทศ , นักการเมืองทำชั่วลอยหน้าลอยตาบรมสุขไปได้เรื่อยๆจนกว่าศาลจะตัดสิน พอต้องติดคุกก็"แค่"ย้ายตูดไปเสวยสุขต่อที่เมืองนอก....

เอาให้หนัก เอาให้จริง ทำให้ชัดเจนดีกว่าครับพี่

จริงครับ .....จริงอย่างท่าน อี.เมล.ว่า
dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:34:02 AM »

ลาก่อนนายหัก เอ้ย!!! นายหมัก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:04:01 PM »

ถึงอยากกลับก็ไม่ได้กลับหรอกครับ... ไปแล้วไปเลยครับ...

ที่ลุงหมักกลัวที่สุดคือไม่ได้บอกลาใคร เวลาจะเดินทางไกล ไกลมาก... ป่านนี้สำนึกได้แล้วครับ...

ปล่อยให้ไปเถิดครับ... คนชอบกิน...

ผมกลับมองว่าไม่ควรให้ไปครับ

จะติดสั้นติดยาวก็อีกเรื่องหนึ่ง แต่มันควรติดคุก ก็ต้องให้ติดคุก เอาไว้ให้ประวัติศาสตร์ได้บันทุฃึกเอาไว้ ว่าแม้จะเคยเป็นถึงนายกฯแต่หากทำเลวทำชั่วก็ต้องต้องได้รับโทษ

สิ่งที่บันทึกอยู่ตอนนี้ คือคนมีเงินน้อยรายที่จะติดคุก นายทักษิณถูกตัดสินจำคุก ก็เอาเงินไปสเวยสุขอยู่ต่างประเทศ , นักการเมืองทำชั่วลอยหน้าลอยตาบรมสุขไปได้เรื่อยๆจนกว่าศาลจะตัดสิน พอต้องติดคุกก็"แค่"ย้ายตูดไปเสวยสุขต่อที่เมืองนอก....

เอาให้หนัก เอาให้จริง ทำให้ชัดเจนดีกว่าครับพี่

จริงครับ .....จริงอย่างท่าน อี.เมล.ว่า

ไหว้  เพื่อให้กฏหมายเป็นกฏหมายครับ  ที่เห็นๆในช่วงนี้ 3 คนแล้วที่ไม่ติดคุกเพราะหนีออกนอกประเทศ 

ต่อไปคงมีสูตรหรือวิธีการการหนีคดี ที่ออกแบบโดยนักการเมืองเพื่อนักการเมืองที่คอรัปชั่นเงินภาษีของประชาชน ไว้ให้ได้ใช้เป็นแบบสำเร็จรูป

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:23:55 PM »

ร่อนเร่ พเนจรไป 

เหมือนนกไพรไร้พงพนา......

ชึ่งๆ.....  โป๊ง........โป๊ง.....ชึ่ง....

Grin Grin Grin

ขี้เมาร้องเพลงแกล้มเหล้าครับ

อย่าถืออย่าสาผมเลย   ....เอิ๊ก.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:44:40 PM »

เวรกรรม เวลาจะตายแท้ๆ ยังต้องหนีไปตายที่อื่นที่ไม่ใช่ผืนดินไทย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:47:31 PM »

ไปเป็นผู้โดยสาร แต่กลับเป็น cargo

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์