เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:23:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ไปแล้วจะกลับไหมนี่  (อ่าน 7741 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:26:57 AM »

ไป ไหนๆ เจอแต่ข่าวลุงหมัก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:33:05 AM »

มัค มีการต้อนรับอย่างอบอุ่นที่   us  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000131857

รูปนี้ถ้าได้เผยแพร่ทั่วไปในบ้านเรา ผมเชื่อว่าความรู้สึกที่คนทั่วๆไปจะเกลียดชังพันธมิตรมันจะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนครับ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                     ถ้าอายุต่ำ40 อาจจะสงสารอยู่บ้าง แต่ถ้าอายุเกิน40และติดตามการเมืองตลอด น่าจะมีคนสมน้ำหน้ามากกว่าเห็นใจครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:04:09 AM »

ก็คนไม่ชอบเป็นเรื่องธรรมดาครับ   เฮียเหลิมเคยว่าเป็นภาษีที่นักการเมืองต้องจ่าย   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:24:53 AM »

ตั้งแต่นายสมัครมีข่าวว่าป่วยใครได้ยินต่างก็คิดในใจว่าป่วยการเมืองแน่ๆครับ
ไม่เคยมีรูปให้เห็นเลย คนจะจำภาพได้แต่ตอนที่แกโวยวายเอ็ดตะโรนักข่าวอะไรแบบนั้น

แต่รูปพวกนี้มันแสดงถึงตาแก่คนหนึ่งที่ทรุดโทรมและโดนรุมประนามต่อหน้า โดยที่ไม่ได้แสดงอาการโต้ตอบอะไรเลย
ถ้าถามผมว่า พธม ที่นั่นผิดหรือเปล่า ผมก็ว่าไม่ เมื่อแนวทางของเขาคือต่อต้าน ที่ทำไปก็เป็นการแสดงออกตามแนวทางของเขา

ภาพที่ออกมา ผมว่าไม่เป็นผลบวกกับ พธม ในสายตาคนทั่วไปหรอกครับ
จะสะใจกันสุดๆก็ชาว พธม หรือคนที่เกลียดสมัครจริงๆ เท่านั้นเอง
คนที่จะซวยคงจะเป็น คุณอภิสิทธิ์ ปชป เพราะยังอยู่ในวังวนการเมือง อาจจะโดนอีกฝ่ายเอาวัฒนธรรมแบบนี้โต้คืนบ้างก็ได้ครับ

ผมไม่ได้วิจารณ์แนวทางต่อสู้ ผมวิจารณ์เรื่องรูปที่ออกมาเท่านั้นครับ
ถ้าไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยครับ
อันนี้ต้องถือว่าสุภาพแล้วครับ  ไมคำหยาบคาย ไม่มีการใช้ ม-รึง = you เหมือนที่คนป่วยในภาพอธิบายว่าเป็นคำสุภาพ
คนไหนจะทำกับคนอื่นก็ไม่มีความผิดครับ  ตราบใดที่ไม่มีการทำผิดกฏหมาย

นิสัยคนไทยมีความคิดผิดๆอยู่อย่างนึงที่เรียกว่าเกรงใจ จนบางทีก็ปนเกรงกลัวครับ  คนเราต้องเกรงใจในสิ่งที่ถูก  แต่ต้องกล้าแสดงออกและตักเตือนเมื่อเห็นสิ่งผิดครับ  ตอนนี้ท่านๆที่ถือป้ายเขาเห็นคนทำผิดเข้ามาในเมืองเขาเขาก็ออกมาประณาม  ผมเห็นว่าการแสดงออกนี้ถูกต้องแล้ว ตามครรลองของประชาธิปไตยครับ  ถ้าเปลี่ยนเป็น ชวน หรือ อภิสิทธิ์ ไปอุดร  เสื้อแดงคงไม่ใช่แค่ถือป้ายด่าสุภาพๆแบบนี้หรอกครับ  หรือคุณว่าไงครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:40:49 AM »

ตั้งแต่นายสมัครมีข่าวว่าป่วยใครได้ยินต่างก็คิดในใจว่าป่วยการเมืองแน่ๆครับ
ไม่เคยมีรูปให้เห็นเลย คนจะจำภาพได้แต่ตอนที่แกโวยวายเอ็ดตะโรนักข่าวอะไรแบบนั้น

แต่รูปพวกนี้มันแสดงถึงตาแก่คนหนึ่งที่ทรุดโทรมและโดนรุมประนามต่อหน้า โดยที่ไม่ได้แสดงอาการโต้ตอบอะไรเลย
ถ้าถามผมว่า พธม ที่นั่นผิดหรือเปล่า ผมก็ว่าไม่ เมื่อแนวทางของเขาคือต่อต้าน ที่ทำไปก็เป็นการแสดงออกตามแนวทางของเขา

ภาพที่ออกมา ผมว่าไม่เป็นผลบวกกับ พธม ในสายตาคนทั่วไปหรอกครับ
จะสะใจกันสุดๆก็ชาว พธม หรือคนที่เกลียดสมัครจริงๆ เท่านั้นเอง
คนที่จะซวยคงจะเป็น คุณอภิสิทธิ์ ปชป เพราะยังอยู่ในวังวนการเมือง อาจจะโดนอีกฝ่ายเอาวัฒนธรรมแบบนี้โต้คืนบ้างก็ได้ครับ

ผมไม่ได้วิจารณ์แนวทางต่อสู้ ผมวิจารณ์เรื่องรูปที่ออกมาเท่านั้นครับ

จุดนี้ผมว่าเขาทำเพราะพันธมิตรไม่ได้เน้นเรื่องสร้างภาพเป็นเป้าหมายสำคัญที่สุดครับ เ็ห็นได้ชัดจากนายสนธิด้วย ทำเรื่องต่างๆ ตามแนวทางของตนเอง ไม่ใช่มุ่งเน้นประชาสัมพันธ์คนทั่วไปเหนือสิ่งอื่นใด Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:22:28 AM »

มัค มีการต้อนรับอย่างอบอุ่นที่   us  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000131857

รูปนี้ถ้าได้เผยแพร่ทั่วไปในบ้านเรา ผมเชื่อว่าความรู้สึกที่คนทั่วๆไปจะเกลียดชังพันธมิตรมันจะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนครับ

รู้จักตัวตนคุณหูดับตับไหม้เอา Post นี้แหละครับ...

สามารถอธิบายเนื้อความที่ Post ในกระทู้แรกๆ ตั้งแต่เรื่องเขาพระวิหารฯได้เลยครับ...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:38:02 AM »

ฝรั่งหัวแดงเขาก็ทำกัน.... แค่ชูป้าย............ครับ

ผมว่าสุภาพแล้วดีกว่าที่แกเคยทำกับนักข่าวเยอะครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:41:41 AM »

รู้จักตัวตนคุณหูดับตับไหม้เอา Post นี้แหละครับ...

สามารถอธิบายเนื้อความที่ Post ในกระทู้แรกๆ ตั้งแต่เรื่องเขาพระวิหารฯได้เลยครับ...

อ่านดีๆ จะพบว่า ภรรยาพี่เขาไม่ยอมให้ไปสนามรัชมังคลาฯครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:46:27 AM »

อ่านดีๆ จะพบว่า ภรรยาพี่เขาไม่ยอมให้ไปสนามรัชมังคลาฯครับ

แฮ่ๆ...

นายสมชายว่าคงทำบัตรประชาชนแล้วนะครับ...
เพราะมีสิทธิเลือกตั้งได้แล้วนี่นา...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:15:54 AM »

ฝรั่งหัวแดงเขาก็ทำกัน.... แค่ชูป้าย............ครับ

ผมว่าสุภาพแล้วดีกว่าที่แกเคยทำกับนักข่าวเยอะครับ

ขอบวก ๑ คะแนนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:29:29 AM »

ขอบวก ๑ คะแนนครับ

ขอบคุณครับพี่ Wilhelm Tell  +1เช่นกันครับผม

ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:40:46 AM »

เวรกรรมตามทัน........กฎแห่งกรรม
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:55:01 AM »

ที่แปลกใจสุด ๆ คือ ตอนเป็นนายก ไม่เห็นข่าวหรือวี่แววว่าจะเป็นมะเร็งที่ขั้วตับเลย  มีแต่อาการที่แสดงออกอย่างเด่นชัดตั้งแต่หนุ่ม ๆ ว่าเป็น "มะเร็งที่ปาก" 

แล้วจู่ ๆ อาการ "มะเร็งที่ปาก" ที่เป็นมาตั้งแต่หนุ่ม ๆ ก็หายไปเป็นปลิดทิ้ง กลายเป็นมะเร็งที่ขั้วตับแทนตอนถูกออกจากนายก

คุณหมอ rute หรือเพื่อน ๆ ท่านใด พอจะอธิบายได้มั้ยครับ งงจริง ๆ   

ข่าวลือบางกระแสที่ไม่มีอะไรยืนยัน บอกว่า ไม่ได้เป็นมะเร็ง แต่ได้รับสารตะกั่วเข้าร่างกายแบบเฉียบพลัน

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:25:53 PM »

เกลียดแล้วเกลียดเลยครับ  ไม่มีทั้งรักทั้งเกลียด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:30:02 PM »

ที่แปลกใจสุด ๆ คือ ตอนเป็นนายก ไม่เห็นข่าวหรือวี่แววว่าจะเป็นมะเร็งที่ขั้วตับเลย  มีแต่อาการที่แสดงออกอย่างเด่นชัดตั้งแต่หนุ่ม ๆ ว่าเป็น "มะเร็งที่ปาก" 

แล้วจู่ ๆ อาการ "มะเร็งที่ปาก" ที่เป็นมาตั้งแต่หนุ่ม ๆ ก็หายไปเป็นปลิดทิ้ง กลายเป็นมะเร็งที่ขั้วตับแทนตอนถูกออกจากนายก

คุณหมอ rute หรือเพื่อน ๆ ท่านใด พอจะอธิบายได้มั้ยครับ งงจริง ๆ  

ข่าวลือบางกระแสที่ไม่มีอะไรยืนยัน บอกว่า ไม่ได้เป็นมะเร็ง แต่ได้รับสารตะกั่วเข้าร่างกายแบบเฉียบพลัน

เย้...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์