เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ไปแล้วจะกลับไหมนี่  (อ่าน 7729 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:18:29 PM »

อิอิ....ไปซะแล้ว

เกือบหลุด(ด่า)เหมือนกันนะเนี่ย

ขอบคุณพี่สมชาย(ฮา)ครับ

ไหว้

+1 ครับพี่

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:34:52 PM »

สงสาร ก็ สงสารครับ  แต่แหม...นึกถึงแล้วก็...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:52:49 PM »

เชื่อผมกลับมาใน cargo แน่นอนครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:00:42 PM »

ลือว่า อังกฤษ ยกเลิก visa เหลี่ยม... Huh

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:32:16 PM »

ทีนี้จะหนีไปซุกประเทศไหนล่ะ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:40:37 PM »

ลือว่า อังกฤษ ยกเลิก visa เหลี่ยม... Huh

ทีนี้จะหนีไปซุกประเทศไหนล่ะ

เชื่อผมกลับมาใน cargo แน่นอนครับ

ซุกมาในคาร์โกครับ...

หน้าหายเหลี่ยม เพราะโดนรถบรรทุกชน...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:43:22 PM »

ไม่รู้ กฎหมายได้ลี้ภัยหรือเปล่าเลยยกเลิก VISA แต่ให้พาสปอร์ตอังกฤษ แทนหรือเปล่าครับงงนะครับผู้รู้ให้ข้อมูลด้วยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:48:59 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:49:31 PM »

ไม่รู้ กฎหมายได้ลี้ภัยหรือเปล่าเลยยกเลิก VISA แต่ให้พาสปอร์ตอังกฤษ แทนหรือเปล่าครับงงนะครับผู้รู้ให้ข้อมูลด้วยครับ  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000132381

สงสัยเช่นกัน... เชคกับ bbc reuter ก็ยังไม่มีข่าว..  Smiley

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:01:28 AM »

อุ๊บ.......ต้องขอโทษทีถ้าทำให้ขุ่นเคืองอารมณ์ที่มีความคิดความเห็นต่างกับทุกท่านในเว็บนี้(ซึ่งก็เป็นอย่างนี้มาตลอด) แต่วัฒนะธรรมที่ดีงามของคนไทยคือความมีจิตใจโอบอ้อมอารี รู้จักให้อภัย และเห็นใจคนอื่น แต่สิ่งที่ข้าเจ้ากล่าวมามันคงไม่ใช่แนวทาง วัฒนะธรรมอันดีงามของชาวอวป.

ให้คนที่ควรให้

อภัยคนที่ควรอภัย

เห็นใจคนที่ควรเห็นใจ

คนที่ไม่สมควรได้รับ ก็ไม่สมควรได้รับ
..
.
.
แล้วการเปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนล็อกอินไปเรื่อยๆ มันสมควรไหม.........

IP มันฟ้องนะครับ

ฮา อีกที

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:03:30 AM »

หนูท่อตัวนี้ แปลงร่างเป็นตัวอะไรมาแล้วบ้างครับคุณโอ๊ค....อยากทราบเฉยๆ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:09:03 AM »

ไม่เอา ไม่พูด ให้คนร้อนตัวเองสนุกกว่า..........

.
..
.

ป.ล. การที่น้าหมักโดน เขาเรียกว่า การลงโทษทางสังคม........

ตัวเองเป็นบุคคลสาธารณะ การกระทำใดๆ ย่อมมีสาธารณะวิจารณ์ได้.........

ถ้าทำดี สาธารณชนก็ชื่นชมเอง

หากทำชั่ว ก็โดนสาธารณชนด่าเอาเหมือนกัน...

อยากเล่นการเมืองเสวยอำนาจ จะมาสำออยอะไรกับเรื่องแบบนี้

ไม่อยากโดนด่า ก็กลับไปอยู่บ้านเลี้ยงแมว อย่ามาทำงานการเมือง...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:26:52 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:25:50 AM »

Cool...ในการทำงานการเมืองมาชั่วชีวิต....

...มีอะไรที่เป็น...คุณ...แก่ประเทศชาติ...ประชาชนบ้าง...

...เอาที่มันบริสุทธิ์...ไม่มีโกงกินทั้งต่อหน้าและลับหลัง...นะครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:41:54 AM »

ไม่รู้ กฎหมายได้ลี้ภัยหรือเปล่าเลยยกเลิก VISA แต่ให้พาสปอร์ตอังกฤษ แทนหรือเปล่าครับงงนะครับผู้รู้ให้ข้อมูลด้วยครับ  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000132381

สงสัยเช่นกัน... เชคกับ bbc reuter ก็ยังไม่มีข่าว..  Smiley

พาสปอร์ตอังกฤษ ไม่ได้ง่ายๆนะครับ  คนอังกฤษที่มาขอเป็นคนไทยจากการแต่งงานยังต้องคืนพาสปอร์ตอังกฤษเลยครับ ในอีเมล์(ถ้าเป็นของจริง)  บอกไว้ชัดว่า  ยกเลิกวิซ่าของ 2 คนที่ถือพาสปอร์ตเบอร์ที่กล่าวถึงครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 02:24:27 PM »

อ่านกันครับ  Tongue

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 04:47:43 PM »

BBC & Reuters

http://news.bbc.co.uk/2/hi/uk_news/7717199.stm

http://www.reuters.com/article/worldNews/idUSTRE4A70ZF20081108

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์