เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:27:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt รุ่นไหนน่าเก็บครับ  (อ่าน 7395 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:39:50 PM »

หลงรัก
ครับ
 80 ครับ
0 หน้า 0 หลัง ปรับเปลี่ยนสูงขึ้นดูงามครับ
ที่สำคัญเสธกล่าวไว้ว่ารุ่นนี้ใช้ได้หลายรุ่น เป็นมรดกครับ
ยิง 50000 นัดยังแจ๋วครับ

หลงรัก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:42:43 PM »

ทำไมใครๆก็ชอบS#70  คิก คิก คิก คิก ไหว้
ลองจับดูสักตัว เทียบกับรุ่นหลังๆแล้วท่านจะทราบครับ
ลองยิงดูแล้วท่านก็จะรู้ว่าตัวไหนน่าขาย 5 5 5
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:46:14 PM »

เมื่อวันอา.ที่ผ่านมา ได้จับ ได้ยิงS70 .38sup สภาพเกือบ100 มาค่ะ เจ้าของบอกว่ากระบอกนี้ยิงไปไม่เกิน10นัด มีวันนี้แหล่ะที่ยิงเพิ่มขึ้นอีก 10นัด เห็นแล้วระทวยเลยค่ะ ตอนเค้าเก็บปืนกลับบ้าน โอเลยบอกกับเจ้าของไว้ว่า ดูแลปืนโอดีๆนะคะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:48:40 PM »

เมื่อวันอา.ที่ผ่านมา ได้จับ ได้ยิงS70 .38sup สภาพเกือบ100 มาค่ะ เจ้าของบอกว่ากระบอกนี้ยิงไปไม่เกิน10นัด มีวันนี้แหล่ะที่ยิงเพิ่มขึ้นอีก 10นัด เห็นแล้วระทวยเลยค่ะ ตอนเค้าเก็บปืนกลับบ้าน โอเลยบอกกับเจ้าของไว้ว่า ดูแลปืนโอดีๆนะคะ คิก คิก
Smiley
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:56:55 PM »

มีม้าอยู่กระบอกเดียว และรักที่สุดครับ

ปืนแต่ละกระบอกของ ซีรีย์ 70 ต้องอยู่ที่สภาพด้วยว่าเดิมหรือไม่ อะไหล่เดิมหรือเปล่า คิก คิก
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 02:04:07 PM »

ปู่ผมมีก่อนหน้า70 หน่อยนึง แหะๆ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 03:14:34 PM »

..70..ก็ได้..80..ก็ดี...... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:19:58 AM »

s70 1 เสียง ถ้าชอบ s80 เล่น kimber ดีกว่า
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:27:08 AM »

.45s70ครับมี2กระบอก ผมมีแบบเดิมๆจริงๆ1กระบอก(สภาพ98%ครับสีดำเดิม)และแบบแต่งซิ่งเต็มสตีมอีก1กระบอกครับ เยี่ยม

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:29:13 AM »

Colt 1911A1 Serial Number = 700001

@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:32:52 AM »

รุ่นนี้ของแท้ลำกล้องหัวโตใช่ป่ะเคยเห็นของลุงครับ Grin

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:10:29 PM »

ยังไม่มี  แต่ชอบคอมมานเดอร์ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:16:05 PM »

ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ จะเก็บ Colt 1911 ไว้กระบอกเดียว ไว้ยิงเล่นบ้าง ไม่ได้แข่ง เก็บสภาพเดิมๆ

คิดว่ารุ่นไหนที่น่าเก็บไว้ที่สุดครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากเก็บตำนานไว้ประดับบ้าน สักกระบอกครับ

เยี่ยม
ช่วยแนะนำหน่อย อยากเก็บตำนานไว้ ประดับบ้าน ...............ชัดเจน มันเป็นตำนานที่ยังยิงได้อีกด้วย ไม่ใช่เก็บไว้ประดับตู้จนสนิมเครอะ เหมือนปืนโบราณอย่างอื่น
ปืนเอ็ม 1911  คำพูดนี้หมายถึงแบบของปืนชนิดหนึ่งในโลกนี้
ปืนเอ็ม 1911 ที่ออกมาจากโรงงานของโคลท์ ในห้วงตั้งแต่ปี 1911 แต่ละรุ่น ล้วนมีตำนาน น่าศึกษา น่าสนใจทั้งสิ้น ตำนานของแต่ละรุ่น ก็แตกต่างกันไป ตามแต่กาลเวลาและประวัติศาสตร์ของโลกใบนี้ ในบางห้วงเวลา
ไม่ว่าจะเป็น ยูเอส อาร์มมี่ ม้าท้าย  ม้ากลาง   ปืนพาณิชย์  ม้ากลับ ม้าไม่กลับ  ม้าดาวกัฟเวอร์นเม้นท์  ม้า จี 70 ล้วนมีประวัติที่มาน่าสนใจ ทั้งสิ้น

แต่ในความรู้สึกของผมแล้ว ผมชอบปืนที่ผลิตขึ้นมาเพื่อเจตนา ใช้เป็นอาวุธเพื่อประหัตประหารกันอย่างแท้จริง ให้สมกับศักดิ์ศรีที่ เอ็ม 1911 ได้เกิดขึ้นมา

เอ็ม 1911 ถือกำเนิดขึ้นมาท่ามกลางไฟสงครามระหว่างประเทศ ในช่วงนั้น สหรัฐ เริ่มเข้าไปมีบทบาทในการทหารโลกอย่างเห็นได้ชัดเจนขึ้นกว่า อังกฤษ ฝรั่งเศส ซึ่งเคยมีกองเรือที่เกรียงไกร บุกไปยึดชาวบ้านเขาทั่วโลก  

เอ็ม 1911 ถือกำเนิดขึ้นมาโดยการคิดนำกระสุนหน้าตัดขนาดใหญ่ มาผลิตเป็นปืนออโตเมติก ซืงต้องการความได้เปรียบในการรบ มากกว่าแนวคิดการใช้ปืนรีวอลเวอร์เหมือนในอดีต

เมื่อมันถือกำเนิดขึ้นมาแล้ว มันก็เข้าประจำการในกองทัพสหรัฐ เป็นสมบัติของกองทัพสหรัฐโดยแท้ ................ ชื่อมันก็บอกอยู่ข้างตัวปืนอยู่แล้ว

แต่ทว่า เหตุไฉน ปืนที่มันบอกว่า เป็นปืนของกองทัพสหรัฐ จึงมาตกอยู่ในพื้นที่ฝั่งตรงข้ามประเทศสหรัฐ ชนิดอีกซีกโลก ฝั่งตรงข้ามกันเลยด้วยซ้ำ กลางวัน กลางคืน สลับกันอย่างชัดเจน  เจ้าปืน ยูเอส อาร์มมี่ มันมีขา มีเท้า มีปีก เดินมาเองหรือครับ

เปล่าเลย ..... ปืนมันไม่ได้เดินมา แต่ลัทธิการปกครอง การเมืองระหว่างประเทศ ความสัมพันธ์ ระหว่างสหรัฐ กับฝรั่งเศส เป็นเหตุให้มันเดินทางมาถึงภูมิภาคนี้

เดินทางมาถึง ก็อยู่ในคลังแสงของฝรั่งซีครับ มันตกมาอยู่ในมือของคนสยาม อย่างเราได้อย่างไรล่ะ ไปขโมยจากคลังแสงเขาหรือ ...........

ก็เปล่าอีกนั่นแหละ ประวัติศาสตร์การรบในภูมิภาคนี้ ถ้าคุณสนใจ คุณจะรู้แหละว่า ปืนยูเอสอาร์มมี่ เหล่านี้ หลุดมาอยู่ในมือประชาชนคนไทยอย่างเราได้อย่างไร มันข้ามแม่น้ำโขง มาอยู่ในมือของคนไทยได้อย่างไร ทำไม มันจึงเป็นอาวุธที่คนที่มีอาชีพรับจ้างปลิดชีพคนอื่นเพื่อตัวเองได้มีข้าวกิน ถึงได้นิยมใช้กันนักหนา

มาถึงทุกวันนี้ ปืนเหล่านี้ สามารถโอนกันได้ โดยถูกต้องตามกฎหมายแล้ว ผมว่ายังหาได้ไม่ยากนัก ในสภาพสวยๆ   ถ้าสู้ราคา เพียงแต่ ส่วนใหญ่ เห็นราคาแล้ว วิ่งแน่บ ไปเลย

ปืนนี้ เป็นสมบัติของกองทัพสหรัฐ ที่ข้ามน้ำข้ามทะเล มาจากทวีปอเมริกา ด้วยสาเหตุของไฟสงครามโลกครั้งที่สอง  และสงครามต่อต้านลัทธิคอมมิวนิสต์ ปัจจุบัน มันสามารถหามาอยู่ในความครอบครองของเราได้ ในสภาพสวยๆ ราคาหนักๆ แต่ก็คุ้มค่า.....สำหรับประวัติฯ ที่มา .... ถ้ารักจริง

ดังนั้น โคลท์ ยูเอส อาร์มมี่ .45 ออโตเมติก จึงเป็นปืนโคลท์ตัวเดียวที่คู่ควรสำหรับคนที่คิด ที่จะซื้อหาเก็บไว้เป็นตำนานขอรับ......จาก เต่า บางเขน
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:31:31 PM »

.45s70ครับมี2กระบอก ผมมีแบบเดิมๆจริงๆ1กระบอก(สภาพ98%ครับสีดำเดิม)และแบบแต่งซิ่งเต็มสตีมอีก1กระบอกครับ เยี่ยม

อยากเห็นรูปบ้างครับ ว่า s70 แตกต่างจากรุ่น 80 ตรงไหนครับ
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:40:22 PM »

อยากเห็นรูปบ้างครับ ว่า s70 แตกต่างจากรุ่น 80 ตรงไหนครับ
เดี๋ยวจัดให้ครับ คงเป็นช่วงเย็น ไม่งั้นก็พรุ่งนี้

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์