เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:13:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นแบบนี้ แล้วจะเป็นแบบไหน  (อ่าน 2739 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 02:07:50 AM »

อืมม .... เอา  .357  ยิงก้นพวกมัน ...... ผมว่า  มันคงตายนะ .....   ตกใจ ตกใจ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 02:15:50 AM »

ปล่อยมันไปดีกว่าคับ...

ผมยิงไม่ค่อยแม่น...

เดี๋ยวมันกองอยู่ตรงนั้นให้เดือดร้อนเราอีก...Smiley

Grin ผมว่าอย่างหมอรุทเนี่ย ที่ไม่อยากยิงเพราะยิงไปแล้วก็ต้องไปผ่าตัดช่วยมันเองอีกสิครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 05:13:19 AM »

ถ้าสมมติว่ายิงตามหลังเน้นๆแล้วโดน  โจรร่วงจากมอเตอร์ไซค์  คนขี่หนี  คนซ้อนโดนข้างหลังดิ้นอยู่ 
-ถ้าเราแถมอีกนัดด้านหน้าแล้วนิ่ง  คดีจะไปทางไหนครับ 
-ร่วงแล้วนิ่งตั้งแต่นัดแรกด้านหลัง  ควรแถมด้านหน้าไปอีกหนึ่งดีมั๊ย 
-ถ้าหมั่นไส้สั่งสอนเล็งที่ขา  มือไม่แม่นดันโดนกลางลำตัวร่วงจากรถ  จะทำยังไงต่อครับ  หรือทำแบบแรก  คือแถมไปอีกหนึ่ง  เน้นๆเค้าจะได้ไม่ทรมาน 

ถามเพื่ออยากทราบจะได้ทำอย่างไรต่อดีครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 06:31:17 AM »

ถ้าสมมติว่ายิงตามหลังเน้นๆแล้วโดน โจรร่วงจากมอเตอร์ไซค์ คนขี่หนี คนซ้อนโดนข้างหลังดิ้นอยู่
-ถ้าเราแถมอีกนัดด้านหน้าแล้วนิ่ง คดีจะไปทางไหนครับ
-ร่วงแล้วนิ่งตั้งแต่นัดแรกด้านหลัง ควรแถมด้านหน้าไปอีกหนึ่งดีมั๊ย
-ถ้าหมั่นไส้สั่งสอนเล็งที่ขา มือไม่แม่นดันโดนกลางลำตัวร่วงจากรถ จะทำยังไงต่อครับ หรือทำแบบแรก คือแถมไปอีกหนึ่ง เน้นๆเค้าจะได้ไม่ทรมาน

ถามเพื่ออยากทราบจะได้ทำอย่างไรต่อดีครับ

โหดจริงๆ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:30:40 AM »

ถ้าสมมติว่ายิงตามหลังเน้นๆแล้วโดน โจรร่วงจากมอเตอร์ไซค์ คนขี่หนี คนซ้อนโดนข้างหลังดิ้นอยู่
-ถ้าเราแถมอีกนัดด้านหน้าแล้วนิ่ง คดีจะไปทางไหนครับ
-ร่วงแล้วนิ่งตั้งแต่นัดแรกด้านหลัง ควรแถมด้านหน้าไปอีกหนึ่งดีมั๊ย
-ถ้าหมั่นไส้สั่งสอนเล็งที่ขา มือไม่แม่นดันโดนกลางลำตัวร่วงจากรถ จะทำยังไงต่อครับ หรือทำแบบแรก คือแถมไปอีกหนึ่ง เน้นๆเค้าจะได้ไม่ทรมาน

โหดจริงๆ

Grin สงสัยจะเก็บกดจากที่บ้าน เยาะเย้ย Grin

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 09:12:34 AM »

แหม พูดเหมือนยิงแม่นกันทุกคนงั้นแหละพี่ ยิงก้น ยิงเอว ถ้ามันพลาดเข้ากลางหลังร้อยพวงล่ะ เหอๆ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 09:16:38 AM »

Cry Cry แบบนี้ถ้าเงินที่โดนปล้นเป็นหลักแสน ยิงโดนขณะที่โจรหนีก็ยังผิดใช่มั้ยครับ Cry Cry
แบบนี้ต้อง "หยุดก่อน หันตัวมาที อย่าหันเฉพาะหน้านะ ยิงไม่แม่น เป้าเล็ก" Cheesy Cheesy

หรือไม่ก็แจ้งตำรวจ ให้ตำรวจตาม แต่กว่าจะมา โจรหนีไปถึงดาวอังคารแล้ว ตามเองไม่รู้จะยิงยังไงให้โดนด้านหน้า ยากเหลือเกิน ดีไม่ดีโดนสวนตายพอดี โจรยิงได้ไม่ต้องคิด โดนหน้าโดนหลังได้หมด  ส่วนเงินก็ไม่ได้คืน รักษาไว้ไม่ได้เอง สมน้ำหน้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 09:59:15 AM »

Huh Huh Huh

อย่าลืมนะครับ ว่าโจรได้กระเป๋าตังค์เราไปแล้ว และในนั้นคงหลักฐานเกี่ยวกับตัวเรา Sad Sad

และถ้ายิงโดน ผมก็ยังคิดไม่ออกว่า ระหว่างโจรโดน ข้อหาชิงทรัพย์  Huh Huh

กับเราโดนข้อหา พยายามฆ่า หรือ ฆ่าโดยเจตนา อันไหนมันจะแย่กว่ากันครับ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:09:27 AM »

Smiley..คนร้ายมีอาวุธปืน แต่ก็ประสงค์ต่อทรัพย์  ได้ทรัพย์ไปแล้ว ไม่ได้ทำร้ายร่างกายท่าน.. แม้จะยิงทำร้ายก็อาจกระทำได้โดยง่าย..ถ้าเป็นผม ถือว่าพลาดแล้ว ก็จะปล่อยมันไป.. ไม่ตกอยู่ให้อารมณ์แค้น พาไปหาเรื่องใส่ตัวอีก..ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจดำเนินการติดตามจับกุมจะดีกว่า..  Smiley

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:29:36 AM »

Smiley..คนร้ายมีอาวุธปืน แต่ก็ประสงค์ต่อทรัพย์ ได้ทรัพย์ไปแล้ว ไม่ได้ทำร้ายร่างกายท่าน.. แม้จะยิงทำร้ายก็อาจกระทำได้โดยง่าย..ถ้าเป็นผม ถือว่าพลาดแล้ว ก็จะปล่อยมันไป.. ไม่ตกอยู่ให้อารมณ์แค้น พาไปหาเรื่องใส่ตัวอีก..ให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจดำเนินการติดตามจับกุมจะดีกว่า.. Smiley

นี่เลย....ของจริง...นับถือๆๆๆๆๆ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:37:24 AM »

การยิงถากๆ หรือยิงแกล้ง ถ้าไม่ใช่ที่เปลี่ยวจริงๆ ไม่มีบุคคลที่สามเราอาจแย่นะครับ อึดใจต่อมา คนมุงเต็ม เราถือปืนที่ยิงไปแล้วนัดนึง คู่กรณีไปแล้ว

ถ้าเรายิงถากๆ หรือยิงแกล้งแล้วเคลื่อนย้ายตำแหน่งออกจากที่เกิดเหตุอย่างรวดเร็ว (วิ่งหนี หรือขับรถหนีนั่นแหละครับ) เผลอๆ อาจมีพิรุธ ถึงขั้นกลายเป็นผู้ร้ายซะเอง

........แต่ถ้าเป็นที่เปลี่ยว "จริงๆ" ก็ยิงตอนฉุกเฉินเพื่อป้องกันตัวสิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 12:14:10 PM »

จากประสบการณ์
ถ้าใช้ปืนแล้วต้องยิงให้ตาย และใช้กระสุนเพียง 1-2 นัด  ไม่งั้นอย่าชักปืนเสียเลยจะดีกว่า
และถ้าจะป้องกันเงิน  ควรจะถึงหกหลัก  ถึงจะคุ้มกับความยุ่งยากภายหลังจากการใช้ปืน
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 12:57:28 PM »

พยายามวิ่งแซงคนร้าย ไปดักข้างหน้าแล้วค่อยลั่นไกครับ  Grin
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:37:39 PM »

ถ้าในกรณีรถบริษัทที่รับจ้างขนเงินถูกปล้น พนักงานประจำรถซึ่งโดยปรกติจะพกปืน ได้ทำการยิงสกัดการหลบหนีโดนคนร้ายตาย อย่างนี้ทางด้านคดีจะเป็นอย่างไรครับ Huh Huh
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:41:21 PM »

การยิงถากๆ หรือยิงแกล้ง ถ้าไม่ใช่ที่เปลี่ยวจริงๆ ไม่มีบุคคลที่สามเราอาจแย่นะครับ อึดใจต่อมา คนมุงเต็ม เราถือปืนที่ยิงไปแล้วนัดนึง คู่กรณีไปแล้ว

ถ้าเรายิงถากๆ หรือยิงแกล้งแล้วเคลื่อนย้ายตำแหน่งออกจากที่เกิดเหตุอย่างรวดเร็ว (วิ่งหนี หรือขับรถหนีนั่นแหละครับ) เผลอๆ อาจมีพิรุธ ถึงขั้นกลายเป็นผู้ร้ายซะเอง

........แต่ถ้าเป็นที่เปลี่ยว "จริงๆ" ก็ยิงตอนฉุกเฉินเพื่อป้องกันตัวสิครับ

ขึ้นอยู่กับว่าโจร มือระดับไหนครับ... มืออาชีพจริงๆ มันเป็นคนเลือกสถานที่ให้เรา ก้ออาชีพของมัน เลือกเก่งกว่าเราครับ... เช่นสายตรวจไม่ค่อยผ่าน ชาวบ้านไม่ค่อยออกมามุง มันเคยทำแบบนี้แล้วไม่มีเรื่องยุ่งยากไปหามันครับ...

ลองดูฉากคดีข่มขืนซิครับ... ในที่เกิดเหตุแต่ละแห่งมักมีร่อยรอยการกระทำความผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่า... ที่เดิม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์