เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเพื่อนสมาชิกที่อยู่ จว.บุรีรัมย์ , มหาสารคาม ว่ามีสนามยิงปืนไหม และหาซื้อกระสุนได้ไหม  (อ่าน 4839 ครั้ง)
เฮียหลี
ความประมาทคือหนทางแห่งความตาย
Full Member

คะแนน 3

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย รักกัน ๆๆๆๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:30:49 PM »

ครับขอบคุณทุกท่านครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:52:24 PM »

เป็นตำรวจอยู่   ตาพระยา  ครับ

ครับ บ้านแฟนผมเองครับ อยู่ในตัวอำเภอหรือเปล่าครับ นาน ๆ จะไปทีครับ มีเพื่อนเป็นตำรวจอยู่เขาฉกรรจ์ครับ

POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:12:43 AM »

ขอถามเพื่อนสมาชิกที่อยู่ จว.บุรีรัมย์ , มหาสารคาม  ว่ามีสนามยิงปืนไหม  และหาซื้อกระสุนได้ไหม
พอดีทางผ่านเวลากลับบ้านครับ

อยากจะซื้อกระสุน 9 มม. สักกล่องน่ะครับ

เท่าที่ทราบ  ร้านขายกระสุน จ.สุรินทร์  อยู่ใกล้วงเวียนน้ำพุหน้าสถานีรถไฟ ครับ
ที่ จ.บุรีรัมย์  อยู่ถนนจิระ  เยื้องกับ รพช. ครับ (ส่วนราคาไม่ทราบครับ)
สนามใน จ.บุรีรัมย์ อยู่ในค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก   และที่ กองร้อยอาสารักษาดินแดน ทางไป อ.ประโคนชัย ครับ 

........................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:21:17 AM โดย POU CH » บันทึกการเข้า
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:20:51 PM »

Grinสนามยิงปืนบุรีรัมย์อยู่ในค่ายทหารครับ..ถ้าผ่านก็แวะเข้าไปเลยครับ
ส่วนมหาสารคามไม่มีสนามครับ  ชาวปืนเมืองตักสิลาไปใช้บริการในค่าย จทบ.ร้อยเอ็ดครับ..(ค่ายประเสริฐสงคราม)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:24:35 PM »

สนามที่บุรีรัมย์ อยู่ในค่าย ร.23 พัน 4 หรือค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึกครับ ที่ตั้งค่ายอยู่ถนนสาย บุรีรัมย์-ประโคนชัย ปัจจุบันสนามเงียบเหงามาก ๆ เนื่องจากว่าขาดการพัฒนา เจ้าหน้าทีน้อย เข้าไปแล้วก็ไม่มีเจ้าหน้าที่ค่อยให้บริการ หากมีปืนและกระสุนมาเองก็เข้าไปยิงได้เลย กระสุนทุกวันนี้ไม่รู้ว่ามีขายหรือเปล่า เพราะส่วนใหญ่ผมก็ฝากคนอื่นซื้อกระสุนที่สนามทหาร ร.23 พัน 3 จ.สุรินทร์แทนแล้วเอาเข้าไปยิงที่สนาม ร.23 พัน 4 เพราะสนามที่สุรินทร์จะคึกคักกว่าเยอะ อีกสนามที่อยู่ในตัวจังหวัดบุรีรัมย์จะเป็นของ อส. นั่นก็ไม่มีการพัฒนาเลย ไม่เคยใช้บริการสักครั้ง เพราะเคยเข้าไปครั้งหนึ่ง ในสนามมีทั้งสุ่มเลี้ยงไก่ และวัวปล่อยเลี้ยงอยู่ในสนามเดินไปมาเลย มีทั้งขี้ไก่และขี้วัวเต็มไปหมด ฮ่า ๆ สงสัยเขามีบริการเป้าเคลื่อนที่
      หากจะซื้อกระสุนจากร้านขายปืน ที่ตัวจังหวัดบุรีรัมย์ปัจจุบันเห็นเหลือเปิดขายอยู่เพียงร้านเดียว ขายของแพงมาก ผมไม่เคยซื้อเลย เคยแต่โทรไปถามราคา

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:22:42 PM »

ถูกต้องครับ.. ตามที่ท่านออด
Hero Member
บรรยายเเนะนำเเหละครับ..ผมก็อยู่บุรีรัมย์เหมือนกันครับ อ่านเเล้วเห็นภาพบรรยากาศในสนามชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะร้านขายปืน   กระสุนเเพงมั่กมากครับ ขนาด.22 LR  ของเรมิงตัน..กล่องละ300ครับ เเถมหัวกระสุนหลวมยกกล่องเลย เฮ้อ... เเต่ก็ต้องซื้อครับ เพราะมีเจ้าเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:04:03 PM »

หุหุ  ผมทำงานอยู่สระแก้วครับ

กลับบ้านที่  จว.กาฬสินธุ์   เป็นทางผ่านน่ะครับ

แสดงว่า เฮีย วิ่ง สระแก้ว อรัญ ตาพระยา ละหารทราย นางรอง บุรีแป๊ะ สตึก พยัค วาปี สารคาม กาฬสินธุ์ เมื่อก่อนสมัยเป็นช่าง ผมวิ่งไปนิคมสระแก้วประจำ เส้นนี้แหละครับ เฮียอยู่ สารคาม ลองถาม คุณโทนดูครับ หรือไม่ว่างๆเตลิด ไปขอนแก่น ไปขนเอาเลยครับ ช่วงนี้ลูกปืนเหลือเยอะ เพราะแพง ลูกซ้อม 9 มม. 750 ครับ  Grin

เฮียหลี
Full Member

คะแนน 3

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย รักกัน ๆๆๆๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:00:55 PM »

อืม  ขอบคุณทุกท่านครับ

เวบนี้ดีครับ  อะไรที่ไม่รู้ก็ได้รู้ครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เฮียหลี
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:09:26 PM »

Hero Member
บรรยายเเนะนำเเหละครับ..ผมก็อยู่บุรีรัมย์เหมือนกันครับ อ่านเเล้วเห็นภาพบรรยากาศในสนามชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะร้านขายปืน   กระสุนเเพงมั่กมากครับ ขนาด.22 LR  ของเรมิงตัน..กล่องละ300ครับ เเถมหัวกระสุนหลวมยกกล่องเลย เฮ้อ... เเต่ก็ต้องซื้อครับ เพราะมีเจ้าเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

9 มม.  ราคาเท่าไรครับ พอจะทราบไหมครับ

หรือว่ามีเบอร์ร้านป่ะครับ

เฮียหลี
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:12:31 PM »

เป็นตำรวจอยู่   ตาพระยา  ครับ

ครับ บ้านแฟนผมเองครับ อยู่ในตัวอำเภอหรือเปล่าครับ นาน ๆ จะไปทีครับ มีเพื่อนเป็นตำรวจอยู่เขาฉกรรจ์ครับ
เป็นตำรวจอยู่   ตาพระยา  ครับ

ครับอยู่ในตัวอำเภอเลย  แล้วแฟนบ้านอยู่ไหนครับ  ชื่ออะไร เผื่อรู้จัก

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:09:30 PM »

คนบ้านเฮา
ผมก็คนกะสินธุ์คือกันครับ
แนะนำสนามค่ายทะหารร้อยเอ็ดดีกว่าครับ มีกระสุนซ้อมไว้บริการด้วย ลูก 9 กับ .38 ถ้าสมาชิก 12 บาท ทั่วไป 14 บาท
มี .45 กับ .22 ด้วย แต่ก็มีบ้างครั้งที่กระสุนขาด
ถ้าลูกจริงร้านปืนร้อยเอ็ดครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 01:00:59 PM »

Hero Member
บรรยายเเนะนำเเหละครับ..ผมก็อยู่บุรีรัมย์เหมือนกันครับ อ่านเเล้วเห็นภาพบรรยากาศในสนามชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะร้านขายปืน   กระสุนเเพงมั่กมากครับ ขนาด.22 LR  ของเรมิงตัน..กล่องละ300ครับ เเถมหัวกระสุนหลวมยกกล่องเลย เฮ้อ... เเต่ก็ต้องซื้อครับ เพราะมีเจ้าเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

9 มม.  ราคาเท่าไรครับ พอจะทราบไหมครับ

044-616869

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 01:03:18 PM »

ท่านอยู่ตาพระยา ผมว่าวิ่งไปซื้อที่สนามทหาร อ.อรัญฯ ก็ได้ครับ

bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:31:58 AM »

อ้อมแอ้ม แถวบ้านเฮา  ลงซ้อมสนามร้อยเอ็ด  หรือสอบถามราคาลูกที่ ร้านปืนร้อยเอ็ด  043-511696 ครับ  ไหว้
เฮียหลี
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:45:51 PM »

Hero Member
บรรยายเเนะนำเเหละครับ..ผมก็อยู่บุรีรัมย์เหมือนกันครับ อ่านเเล้วเห็นภาพบรรยากาศในสนามชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะร้านขายปืน   กระสุนเเพงมั่กมากครับ ขนาด.22 LR  ของเรมิงตัน..กล่องละ300ครับ เเถมหัวกระสุนหลวมยกกล่องเลย เฮ้อ... เเต่ก็ต้องซื้อครับ เพราะมีเจ้าเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

044-616869

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์