เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:31:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเกิดขึ้นจริงๆหรือป่าวครับ  (อ่าน 5616 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:53:41 PM »

หากสนใจเรื่องโลกร้อนมีสารคดีเรื่องหนึ่งชื่อ อินคอนวิเนียน ทรูส นำเสนอโดย อัล กอร์ ยาว 2 ชั่วโมงได้อะไรเยอะเลยครับ Cheesy
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:54:45 PM »

ผมอายุมากแล้ว ไม่ห่วงครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:54:55 PM »

สีแปลกดีครับน้าเป้า ...... ยังกะจีวรพระสงฆ์

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:01:56 PM »

เหตุการณ์ที่ว่าคงเกิดขึ้นจริง ...... แต่น่าจะค่อยเป็นค่อยไป ....... มองเห็นการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ

มนุษย์เราคงสามารถปรับปรุงความเป็นอยู่เพื่อรองรับปัญหาเหล่านั้นไปเป็นระยะๆ ..... มันคงไม่ทำลายโลกเฉียบพลัน

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:08:32 PM »

ตกใจเมื่อซัก 5- 6 โมงเย็น....ท้องฟ้า ที่ ทับมา ระยอง เป็นตามภาพครับ...อาจเกิดจากแสงอาทิตย์ เจอกับเมฆฝน...ทำให้เกิดสีแบบนี้....ท้องฟ้าสีนี้ ผมไม่เคยเห็นมาก่อนครับ...
เขาเรียกท้องฟ้าแบบนี้ว่า  ผีตากผ้าอ้อมครับ  แม่เคยบอกไว้

สีแปลกดีครับน้าเป้า ...... ยังกะจีวรพระสงฆ์

ไหว้ขอบคุณครับ พี่ปู... ท่าน=@สิบฤทัย@...หลายท่านอาจจะเคยเห็น....แต่ผมเพิ่งเห็น...แปลก จนต้องหยิบกล้องมาเก็บภาพไว้ครับ ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:10:56 PM »

ถ้าเกิดการเปลี่ยนแปลงเฉียบพลันจริง ๆ
ให้ผมตายไปเลยล่ะกัน  อย่าถูกแช่แข็งเลย
เดี๋ยวคนรุ่นใหม่มาเจอ  ละลายน้ำแข็งแล้ว
จะไม่รู้ว่า จะใช้ชีวิต ร่วมกันอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:15:40 PM »

ถ้าเกิดการเปลี่ยนแปลงเฉียบพลันจริง ๆ
ให้ผมตายไปเลยล่ะกัน  อย่าถูกแช่แข็งเลย
เดี๋ยวคนรุ่นใหม่มาเจอ  ละลายน้ำแข็งแล้ว
จะไม่รู้ว่า จะใช้ชีวิต ร่วมกันอย่างไร

::014:ในเมือง... เวลาเดียวกัน....ท้องฟ้าเป็นสีเช่นนี้หรือเปล่าครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:26:25 PM »

เขาเรียกว่าอาการฟ้าเหลืองครับน้าเป้า... Grin Grin Grin

...ผมว่าโลกปัจจุบันก็แปลกๆ นะครับ... มีหลายอย่างที่ไม่คิดว่าจะเกิดมันก็เกิดขึ้นมาได้... อย่างซึนามิหรือภัยธรรมชาติอื่นๆ ที่เกิดขึ้นในสถานที่ใหม่ๆ ผมดูหนังเรื่อง The day after tomorrow แล้วนึกภาพออกเลยครับ... ว่าภัยภิบัติมันน่ากลัวขนาดไหน...

...เดี๋ยวนี้... แถว อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิบ้านผม... น้ำกำลังท่วมนาข้าว... ปีที่ผ่านๆ มาแล้งจัดแต่ปีนี้รู้สึกว่าน้ำจะมากกว่าทุกๆ ปีที่ผ่านมามากมายนัก... ทั้งๆ ที่ในทุกปีช่วงนี้ย่างเข้าสู่ฤดูหนาวแล้วครับ...  อีกอย่าง... ผมไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกันหรือไม่นะครับ... และไม่ทราบว่าที่อื่นๆ เป็นหรือไม่... คือต้นมะขามแถวบ้าน... มันออกลูกซะดกมาก... ประมาณว่ากิ่งเท่านิ้วมือยาวซักช่วงแขน... มีฝักรวมได้ซักสองหรือสามกิโลได้มั๊งครับ... แล้วทั้งต้นก็มีที่เป็นฝักแก่ฝักอ่อน... และที่ยังเป็นดอกอยู่ก็มี... ทั้งหมดนี้ไม่รู้จะเกี่ยวกับภาวะโลกร้อนรึเปล่านะครับ...
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:30:16 PM »

อย่ากังวลมากเส้นเลือดในสมองแตกเปล่าๆน้ำกว่าจะท่วมคงใช่เวลา
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:32:34 PM »

เกิดชึ้นแน่ ๆ ครับ  จะช้า จะเร็ว  จะหนักหนาสาหัสแค่ใหน ?  นั้นอีกประเด็นหนึ่ง อ๋อย

แต่ถ้าเกิดขึ้นจริง ขายปืนทิ้งครับ  แล้วไปซื้อเรือกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:33:50 PM »

ในเมือง  ฝนลงปรอย ๆ ครับ
อากาศครึ้ม ทึม ๆ ครับ
ตกหนัก ช่วงสองทุ่มครับ  พี่เป้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:42:51 PM »

ซิกหายเลี้ยว บ้านผมติดทะเล  ตกใจ

รูปโลโก้ของคุณ@สิบฤทัย@น่ารักจังครับ  Cheesy
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:36:21 AM »

จะเกรงอันใดครับเรื่องน้ำท่วม ปู่ย่าตาทวดเรา สมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นเมืองเกาะส่วนชาวบ้านก็อยู่กับน้ำ น้ำขึ้นก็ขึ้นตาม น้ำลงก็ลงตาม Smiley
    แต่ถ้ายุคนี้น้ำจะท่วมจริงๆ เราคงต้องเปลี่ยนจากขับรถไปทำงาน เป็นขับ Speed Boat ไปทำงานแทนครับ Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:53:06 AM »

คิก คิกบ้านผม จากที่อยู่กลางป่า ก็จะกลายเป็นบ้านที่อยู่ติดชายทะเล...เย้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:58:57 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:24:42 AM »

เป็นสาเหตุให้คนทางเหนือ  ออกมาทวงแผ่นดินคืนจากประเทศไทย และที่ไม่ต้อนรับคนปักษ์ใต้คงเพราะกลัวน้ำท่วมแล้วมาแย่งที่นอนนั่นเอง
.. ตกใจ..อือ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน........

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์