เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:24:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเกิดขึ้นจริงๆหรือป่าวครับ  (อ่าน 5581 ครั้ง)
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:41:32 AM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ๆชาว อวป. ทุกๆท่าน
คือจากการที่ผมได้อ่าน  และฟังข่าวเกี่ยวกับภาวะโลกร้อน  และน้ำแข็งขั้วโลกละลาย  ทำให้ผมคิดว่าถ้าน้ำทะเลค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ จนท่วมภาคใต้หมด  แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหน(คือผมอยู่ อ.ทุ่งสง  จ.นครศรีธรรมราช ตกใจ
อยากทราบว่าพี่ๆ เครียดเกี่ยวกับเรื่องนี้กันหรือป่าวครับ  หรือว่าผมคิดมากไปคนเดียว

ขึ้นอยู่บนยอดเขาเหมนเลยท่าน....เดี่ยวผมตามไป  คิก คิก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:48:10 AM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ๆชาว อวป. ทุกๆท่าน
คือจากการที่ผมได้อ่าน  และฟังข่าวเกี่ยวกับภาวะโลกร้อน  และน้ำแข็งขั้วโลกละลาย  ทำให้ผมคิดว่าถ้าน้ำทะเลค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ จนท่วมภาคใต้หมด  แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหน(คือผมอยู่ อ.ทุ่งสง  จ.นครศรีธรรมราช ตกใจ
อยากทราบว่าพี่ๆ เครียดเกี่ยวกับเรื่องนี้กันหรือป่าวครับ  หรือว่าผมคิดมากไปคนเดียว

คิดแบบไหนครับ .... ถ้าคิดแบบตื่นตระหนก คงไม่ดีแน่ แต่ถ้าคิดแล้วไม่ประมาท ก็ใช้ได้แล้วครับ

ผมเห็นว่า สภาพแวดล้อมต่าง ๆ ก็มีการเปลี่ยนแปลงไปตามธรรมชาติ การที่มนุษย์ทำให้เสียสมดุล ก็เป็นการเร่งเวลาให้ธรรมชาติปรับตัวครับ

ซึ่งคงไม่แปลก ถ้าธรรมชาติ จะเลือกให้มนุษย์สูญพันธ์  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:23:32 AM »

เมื่ออุณหภูมิอากาศเพิ่มขึ้น จะเก็บไอน้ำได้มากขึ้นด้วย เมื่ออากาศเย็นถึงหน้าแห้ง ยิ่งหนาวยิ่งแห้งมาก ดังนั้นเมื่อโลกร้อน จะเอาน้ำแข็งที่ละลายมาคำนวนว่าอยู่ในทะเลทั้งหมดไม่ได้ครับ

บางคนเขาว่าวิธีลดโลกร้อนอย่างหนึ่งคือทำให้มีฝุ่นไปอยู่ในชั้นบรรยากาศสูงๆ จำนวนหนึ่ง กันไม่ให้แดดลงมา เลียนแบบ "ภาวะฤดูหนาวนิวเคลียร์" ที่เมื่อก่อนคนกลัวกันว่าถ้ารบนิวเคลียร์กันแรงระเบิดจะอัดฝุ่นขึ้นไปในชั้นบรรยากาศทำให้หนาวมืดทั้งโลก - อันนี้เป็นแนวคิดฟังไว้หูครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:40:39 AM »

เขาเรียกว่าอาการฟ้าเหลืองครับน้าเป้า... Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ......  Grin

คิดแบบไหนครับ .... ถ้าคิดแบบตื่นตระหนก คงไม่ดีแน่ แต่ถ้าคิดแล้วไม่ประมาท ก็ใช้ได้แล้วครับ

ผมคิดตามนี้ครับ  Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:51:29 AM »

เขาเรียกว่าอาการฟ้าเหลืองครับน้าเป้า... Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ......  Grin

อ๋อยแว๊กกกกกกซซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์.....ม่ายช่ายยังง้านนนนนน........เป้าอยู่บ้านคนเดียว......ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:56:54 AM »

เมื่อต้นปี ๒๕๔๖  เมื่อ เมกันบุก อิรัก เพื่อจับกุม ปธ.ซัดดัม .. ผมเกรง จริงจริง ว่า
จะมีนักรบ ที่ถือข้าง อิรัก ขู่จะถล่ม... ด้วยนิวเตียร์ที่พอจะหาได้ .

ใช้เป้า ตรงไปที่ น้ำแข็งขั้วโลก..  ที่อาจจะก่อหายนะได้ ทั้งโลก.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:27:26 AM »

...ผมว่าโลกปัจจุบันก็แปลกๆ นะครับ... มีหลายอย่างที่ไม่คิดว่าจะเกิดมันก็เกิดขึ้นมาได้... อย่างซึนามิหรือภัยธรรมชาติอื่นๆ ที่เกิดขึ้นในสถานที่ใหม่ๆ ผมดูหนังเรื่อง The day after tomorrow แล้วนึกภาพออกเลยครับ... ว่าภัยภิบัติมันน่ากลัวขนาดไหน...

...เดี๋ยวนี้... แถว อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิบ้านผม... น้ำกำลังท่วมนาข้าว... ปีที่ผ่านๆ มาแล้งจัดแต่ปีนี้รู้สึกว่าน้ำจะมากกว่าทุกๆ ปีที่ผ่านมามากมายนัก... ทั้งๆ ที่ในทุกปีช่วงนี้ย่างเข้าสู่ฤดูหนาวแล้วครับ...  อีกอย่าง... ผมไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกันหรือไม่นะครับ... และไม่ทราบว่าที่อื่นๆ เป็นหรือไม่... คือต้นมะขามแถวบ้าน... มันออกลูกซะดกมาก... ประมาณว่ากิ่งเท่านิ้วมือยาวซักช่วงแขน... มีฝักรวมได้ซักสองหรือสามกิโลได้มั๊งครับ... แล้วทั้งต้นก็มีที่เป็นฝักแก่ฝักอ่อน... และที่ยังเป็นดอกอยู่ก็มี... ทั้งหมดนี้ไม่รู้จะเกี่ยวกับภาวะโลกร้อนรึเปล่านะครับ...
น่าจะเป็น อุกาฟ้าเหลือง มากกว่าครับ ถ้าหน้าเป้าไปทำอะไรมาจนฟ้าเหลืองแบบนี้ ต้องโด๊ปหน่อย คิก คิก

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:44:18 PM »

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:18:03 PM »

ยังมีอีกความเห็นหนึ่งครับ นักวิทยาศาสตร์อีกส่วนหนึ่งให้ความเห็นว่า เวลาน้ำเป็นน้ำแข็ง ปริมาตรจะเพิ่มขึ้นเป็น 11/10 ส่วน ของเมื่อเป็นของเหลว หากมันเป็นรูปสี่เหลี่ยม จะลอยเหนือน้ำ 1 ส่วน จมน้ำ 10 ส่วน

ดังนั้นเมื่อน้ำแข็งขั้วโลกละลายเป็นน้ำ ปริมาตรที่เคยเป็น 11/10 ก็จะลดลงเหลือ 1 ส่วนเหมือนน้ำปกติทั่วไปผลกระทบต่อระดับน้ำในมหาสมุทรจะมีน้อย แต่ผลกระทบเรื่องอุณหภูมิน้ำในมหาสมุทรเพิ่มขึ้น อันนี้มีมากอย่างแน่นอน ส่งผลต่อระบบนิเวศน์วิทยาของพืชและสัตว์ทะเล ส่งผลต่อการเกิดพายุ ความแรงของพายุ รวมทั้งฤดูกาลที่แปรเปลี่ยน

ตัวอย่างง่าย ๆ แค่วันนี้ 5 พ.ย. 51 ปกติเมื่อย้อนหลังตั้งแต่ 2547 ลงไป ช่วงนี้จะต้องไม่มีฝนตกแล้ว ระยะหลังนี้มันเลยเดือนต.ค. จนเข้าเดือน พ.ย.

ในส่วนฤดูหนาวจะสั้นลง พอปลาย ม.ค. เข้าต้นเดือน ก.พ. ก็ร้อนแล้ว เมื่อก่อนนี้ เดือน ก.พ. ยังหนาวอยู่เลย 

ทุกอย่างล้วนถูกทำลายโดยมนุษย์ สรุปว่าความเจริญด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี่นี่เองที่ทำลายโลก เพราะมนุษย์เลือกใช้เทคโนโลยีแบบเอาแต่ได้ ไม่คำนึงถึงลูกหลาน

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:26:20 PM »

ตกใจเมื่อซัก 5- 6 โมงเย็น....ท้องฟ้า ที่ ทับมา ระยอง เป็นตามภาพครับ...อาจเกิดจากแสงอาทิตย์ เจอกับเมฆฝน...ทำให้เกิดสีแบบนี้....ท้องฟ้าสีนี้ ผมไม่เคยเห็นมาก่อนครับ...

เขาเรียกท้องฟ้าแบบนี้ว่า  ผีตากผ้าอ้อมครับ  แม่เคยบอกไว้
อุกาฟ้าเหลือง......  พี่เป้าเห็นฟ้าเหลือง แสดงว่าเมื่อคืนหักโหมหนัก..งานเข้า  คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:32:34 PM »

เป็นสาเหตุให้คนทางเหนือ  ออกมาทวงแผ่นดินคืนจากประเทศไทย และที่ไม่ต้อนรับคนปักษ์ใต้คงเพราะกลัวน้ำท่วมแล้วมาแย่งที่นอนนั่นเอง

ตกใจ   คิดมากไปหรือเปล่าครับ   ผมอยู่เหนือ ไม่เห็นมีวี่แววเป็นแบบที่คุณ oil กล่าวมานี้เลย  Smiley
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:46:11 PM »

ผมกำลังซื้อที่บนเขาอยู่คิดมากไปหรือเปล่า

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:54:35 PM »

ท่าน จขกท.คิดมากไปหรือเปล่าครับ คนเราเกิดมาก็ต้องตายกันทุกคนแหละครับ สังขาลเป็นสิ่งไม่เที่ยง....

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:39:37 PM »

ท่าน จขกท.คิดมากไปหรือเปล่าครับ คนเราเกิดมาก็ต้องตายกันทุกคนแหละครับ สังขาลเป็นสิ่งไม่เที่ยง....

ใช่... เห็นด้วยอย่างแรง..เหมือน "มีรักก็ต้อง มีจาก มีทุกข์" สาธุ  ตกใจหน้าซีด  คิก คิก  จูบบบบ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:58:16 PM »

ถ้าถึง เวลานั้น ใคร ๆ ที่เรารัก ก็ไม่อยู่แล้ว

เพื่อน ๆ ก็ไม่เหลือ แล้วเราจะอยู่ไปใย.....เหงาแย่
เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์