เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:30:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเกิดขึ้นจริงๆหรือป่าวครับ  (อ่าน 5612 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:00:05 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ๆชาว อวป. ทุกๆท่าน
คือจากการที่ผมได้อ่าน  และฟังข่าวเกี่ยวกับภาวะโลกร้อน  และน้ำแข็งขั้วโลกละลาย  ทำให้ผมคิดว่าถ้าน้ำทะเลค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ จนท่วมภาคใต้หมด  แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหน(คือผมอยู่ อ.ทุ่งสง  จ.นครศรีธรรมราช ตกใจ
อยากทราบว่าพี่ๆ เครียดเกี่ยวกับเรื่องนี้กันหรือป่าวครับ  หรือว่าผมคิดมากไปคนเดียว

มาอยู่บ้านผม.....

ผมอยู่พรหมคีรี  บนเขาหลวง
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:05:54 PM »

ถ้าถึง เวลานั้น ใคร ๆ ที่เรารัก ก็ไม่อยู่แล้ว

เพื่อน ๆ ก็ไม่เหลือ แล้วเราจะอยู่ไปใย.....เหงาแย่
เยี่ยม

ภาคกลาง ผมจองยอดเขากระโจมไว้ก่อน  สูงสุดในภาคนี้
 "น้าต่าย "สนเปล่า?  ภาวนาให้ ตอนน้ำท่วมโลก
 สาวๆลอยคอ ไปที่ยอดเขา เป็นพันคน  ผมคงเป็นผู้ชายที่โชคร้ายที่สุด
  น้ำลายหก คิก คิก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:24:50 PM »

ท่าน จขกท.คิดมากไปหรือเปล่าครับ คนเราเกิดมาก็ต้องตายกันทุกคนแหละครับ สังขาลเป็นสิ่งไม่เที่ยง....

ไหว้ คิดมาก เดี้ยวปวดหัวไปเปล่าๆ  แต่ป้ามาพาแม่ผมไปดูที่ที่โคราชแล้ว บอกว่าขอสูงๆติดเขา  ยิ้มีเลศนัย   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:31:01 PM »

โลกร้อน คนละลาย.....
       .... ถ้าน้ำท่วมโลกแบบในหนัง วอเตอร์เวิลด์  ผมต้องหัดว่ายน้ำก่อนเลย....ไม่แน่เราอาจมีครีบ หรือเหงือกแบบในหนังก็ได้ อย่ากังวล....ไม่ใช่ปัญหาใหญ่.................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:09:59 PM »

ท่าน จขกท.คิดมากไปหรือเปล่าครับ คนเราเกิดมาก็ต้องตายกันทุกคนแหละครับ สังขาลเป็นสิ่งไม่เที่ยง....

ใช่... เห็นด้วยอย่างแรง..เหมือน "มีรักก็ต้อง มีจาก มีทุกข์" สาธุ  ตกใจหน้าซีด  คิก คิก  จูบบบบ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.... ถ้าน้ำท่วมโลกแบบในหนัง วอเตอร์เวิลด์  ผมต้องหัดว่ายน้ำก่อนเลย....ไม่แน่เราอาจมีครีบ หรือเหงือกแบบในหนังก็ได้ อย่ากังวล....ไม่ใช่ปัญหาใหญ่.................

ซื้อเรือ จะได้ไม่จมน้ำ   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:11:39 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:16:41 PM »

ใช่... เห็นด้วยอย่างแรง..เหมือน "มีรักก็ต้อง มีจาก มีทุกข์" สาธุ  ตกใจหน้าซีด  คิก คิก  จูบบบบ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อเรือ จะได้ไม่จมน้ำ   Cheesy
นั่นนะซิ แว่วว่าพ่อเลี้ยงทางเหนืออยากขายเรือซื้อปืน เราก็เอาปืนไปแลกเรือ  คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:19:24 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ๆชาว อวป. ทุกๆท่าน
คือจากการที่ผมได้อ่าน  และฟังข่าวเกี่ยวกับภาวะโลกร้อน  และน้ำแข็งขั้วโลกละลาย  ทำให้ผมคิดว่าถ้าน้ำทะเลค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ จนท่วมภาคใต้หมด  แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหน(คือผมอยู่ อ.ทุ่งสง  จ.นครศรีธรรมราช ตกใจ
อยากทราบว่าพี่ๆ เครียดเกี่ยวกับเรื่องนี้กันหรือป่าวครับ  หรือว่าผมคิดมากไปคนเดียว

น้องครับท่งุสง ภูเขาทั้งน่านๆๆ คิก คิก คิก คิก พี่ซิครับสงขลาเมืองสองทะเล หากเป็นจริง(อายุเราคงมิได้เห็น)บ้านพี่เจอก่อนครับน้อง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:19:55 PM »

[/quote] นั่นนะซิ แว่วว่าพ่อเลี้ยงทางเหนืออยากขายเรือซื้อปืน เราก็เอาปืนไปแลกเรือ  คิก คิก
[/quote]

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิกเข้าทาง

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:23:16 PM »

พี่เป้าอยากได้ไว้ซักลำไหมครับ... จอดทิ้งที่ปทุมอีกลำ เจ้าของอู่โฟวีล เลิกเล่นเรือ มาเล่นปืน... Grin

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:24:16 PM »

ถ้าถึง เวลานั้น ใคร ๆ ที่เรารัก ก็ไม่อยู่แล้ว

เพื่อน ๆ ก็ไม่เหลือ แล้วเราจะอยู่ไปใย.....เหงาแย่
เยี่ยม

ภาคกลาง ผมจองยอดเขากระโจมไว้ก่อน  สูงสุดในภาคนี้
 "น้าต่าย "สนเปล่า?  ภาวนาให้ ตอนน้ำท่วมโลก
 สาวๆลอยคอ ไปที่ยอดเขา เป็นพันคน  ผมคงเป็นผู้ชายที่โชคร้ายที่สุด
  น้ำลายหก คิก คิก

เดี๋ยว เมียตีตายหรอก ท่าน BEEN Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:26:57 PM »

พี่เป้าอยากได้ไว้ซักลำไหมครับ... จอดทิ้งที่ปทุมอีกลำ เจ้าของอู่โฟวีล เลิกเล่นเรือ มาเล่นปืน... Grin

เยี่ยมต้องยืมมาขับเล่นมั่งครับ...แต่จะเอาลงน้ำที่ไหนหว่า

คิก คิก....เคยได้ยินแว่ว มาแว่วๆ...ทำนองว่า...ดีใจ เมื่อได้เรือ...จะดีใจที่สุด เมื่อขายเรือได้...555

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:27:56 PM »

Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:28:17 PM »

ถ้าน้ำท่วมภาคกลางจริงๆ ก็ขายซีวิคมาซื้อเรือ... แล้วย้ายจากปทุมฯ กลับมาอยู่คอนสารซะเลย... จะได้ใกล้ๆ กันหน่อย... Grin Grin Grin
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:53:38 AM »

ตกใจ ตกใจ ......  Grin

อ๋อยแว๊กกกกกกซซ์ซ์ซ์ซ์ซ์ซ์.....ม่ายช่ายยังง้านนนนนน........เป้าอยู่บ้านคนเดียว......ธ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนเดียว...ถ้าหมกมุ่น...ก็เป็นได้ครับ...ระวังหน่อยละกัน...เพื่อนสมาชิกเป็นห่วง... ยิ้มีเลศนัย

ถ้ามองในแง่ดี...เราก็ไม่ต้องเดินทางไปเที่ยวทะเล...เพราะทะเลมาอยู่ที่บ้านเรา...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:09:56 AM »

ถ้าน้ำท่วมภาคกลางจริงๆ ก็ขายซีวิคมาซื้อเรือ... แล้วย้ายจากปทุมฯ กลับมาอยู่คอนสารซะเลย... จะได้ใกล้ๆ กันหน่อย... Grin Grin Grin
สร้างสนามยิงปืนกลางน้ำกันเลยดีไหม อาจารย์....   คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์