เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:27:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนถึงแย่งตัวมันกันยัง กับ ..........(จงเติมคำในช่องว่าง)  (อ่าน 4503 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:52:21 PM »

ไม่เห็นประเทศพัฒนาแล้วสักประเทศที่มีความคิดที่จะดึงตัวทักกี้ครับ อุซเบก็ยังไม่เอาเลยครับ เป็นความคิดที่ด้อยพัฒนามากๆๆที่คิดว่ารากหญ้าไทยมีความเป็นอยู่ดีขึ้น ตอนนี้มีรถยนต์กันทุกบ้านแต่ก็มีหนี้สินเยอะ รถยนต์ก็ไม่ใช่ asset แต่เป็น expense เสียด้วย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:56:07 PM »

มรึงเอาไปเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!แต่อย่าส่งคืนนะโว๊ย เดี๋ยวกรูจะเคือง และอาจมีตื้บ
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:33:13 PM »

"ทำไมคนถึงแย่งตัวมันกันยัง กับ ..........(จงเติมคำในช่องว่าง)"
แถวบ้านแฟนผมที่นครศรีฯ มีประเพณีอย่างนึง ตอนเดือน 10 เขาเรียกว่าประเพณี ชิงเปรต ครับ ไม่รู้ที่ต้องเติมคำใช้คำนี้ได้หรือเปล่า
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:03:25 PM »

สงสัยแต่ละประเทศต้องการเงินจากผู้ที่คุณก็รู้ว่าใคร

เงินมันเยอะครับใครก็ต้องการตัว
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:50:51 PM »

สงสัยประเทศมันมีหญ้าเยอะ  ตอนนี้ประเทศไทยหญ้าเริ่มน้อยลงแล้ว เยาะเย้ย

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 08:57:22 AM »

จะคอยดูว่าที่ไหนจะเอาจริงๆ บ้าง
สาธุ..สาธุ..ไปที่ชอบที่ชอบเถิด
(แต่..อย่าเสือชอบที่ประเทศไทยหล่ะ..ไม่เอ้า..ไม่เอา..)

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:31:21 AM »

คนเก่ง คนดีมีความสามารถ ใครๆก็อยากได้ไปช่วยงาน เป็นธรรมดาครับ
คนเก่ง คนดีมีความสามารถ ใครๆก็อยากได้ไปช่วยงาน เป็นธรรมดาครับ

ผมติดตามตลอดเลย จริงๆ นะ อ่านแล้วถ้าเครียดอยู่ก็ต้องหัวเราะ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:29:54 AM »

อ้าว เกือบลืมตอบตามประทู้ Grin

ทำไมคนถึงแย่งตัวมันกันยัง กับ ..........(จงเติมคำในช่องว่าง)

ทำไมคนถึงแย่งตัวมันกันยัง กับแมลงวันแย่งตอมอุจจาระ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:33:53 PM »

ไม่ต้องแย่งแล้วที่ปรึกษา เป็นผีไม่มีเจ้าแล้วเข้าอังกฤษไม่ได้แล้ว อยู่บาฮาม่า ถาวรแน่

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:35:00 AM »

ก็คงคล้ายๆกับ ข้าราชการระดับสูง ประสพความสำเร็จ มีความสามารถ ได้รับการยอมรับจากทุกคน

แต่กลับมาบ้าน ทุบเมีย ด่าลูก มีเมียน้อย.....

คงคล้ายๆกันครับ

คุณโอ๊คกำลังพูดถึงข้าราชการที่ดีนะครับนั่น

ที่ดีน้อยลงหน่อยเค้าจะออกจากบ้านตอนสายๆ แว๊บกลับมาทำงานบ้านตอนเที่ยง-เย็น

อยู่ที่ทำงานจะโทรด่าเมีย โทรด่าลูก เมียน้อยหาจีบไปเรื่อยๆแถวสำนักงาน  คิก คิก

พา ....เลือก ตู้เย็น ด้วยหรือเปล่าครับ พี่ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:36:49 AM »

ผมติดตามตลอดเลย จริงๆ นะ อ่านแล้วถ้าเครียดอยู่ก็ต้องหัวเราะ
จริงๆแล้วผมเสียดายความเก่งเค้านะ แต่ไม่น่าโลภ เลย

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ขงเบ้ง51
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:14:51 AM »

คนที่ไล่โชว์ป้าย เอารองเท้าขว้างปาคนอื่น หรือด่าคนด้วยคำไม่สุภาพนี้ถือว่าเป็นคนหน้าด้านไหม วัฒนธรรมที่ดีงามหายไปหมดแล้ว เด็กเล็กก็เอาอย่าง ว่าแต่คนอื่นเลวแล้วตัวเองดีแค่ใหน ลืมมองตัวเองไง นี่ไม่ได้ว่าให้ใครนะ อย่ากินปูนร้อนท้อง
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 04:04:40 AM »

มาอีกหนึ่งแล้ว...เฮ้อ...  ใครจำแลงกายมาอีกล่ะนี่...

ตั้งใจอ่านนะ... ถ้าท่านมาใหม่จริง คงจะยังไม่รู้ว่ามุขนี้ใช้ไม่ได้กับที่นี่  จำพวกขี่ม้ารอบค่าย ได้โอกาสก็ด่าๆแขวะๆ

หอนๆทำคะแนนตีหัวเข้าบ้านนี่...   ออกไปศพไม่สวยซักราย

ยินดีตอบให้หนึ่งครั้งครับ....

ไอ้สิ่งที่คุณว่ามานี่ ไม่มีใครว่าถูกหรือชื่นชมว่าเป็นวัฒนธรรมที่ดีหรอก  แล้วมันก็ทำกันทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ว่าแดงหรือเหลือง...

แต่สิ่งที่ใช้ไม่ได้มากกว่านั้นคือ ตรรกะของคุณ ... ถ้าข้าไม่ใช่คนดี เอ็งก็ต้องไม่ใช่คนดีเช่นกัน... มันไม่ประเทืองปัญญา

คนพาลตามัวหลงทางมาถึงใหม่ๆ  ชอบเอากระพี้มาตีแก่น  คุณไม่ใช่คนแรก เข้าใจไหมครับ ?

กลับไปเรียงความคิด และสาระมาใหม่ ... อะไรคือแก่น  อะไรกระพี้...
คนที่นี่รอได้ครับ  อยากคุยแลกเปลี่ยนกับคนมีภูมิ..ที่สมกัน

ขออีกหนึ่งครับ ... ไอ้ประโยคปิดท้าย ไม่ได้ว่าใคร...อย่าร้อนท้อง...นี่
เด็กประถมเขาพูดกันบ่อยครับ  ป.4ขึ้นไปก็เลิกใช้แล้ว

กลับมาแบบผู้ใหญ่.....อย่าให้แพ้ป.4 นะครับ....

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:17:37 AM »

ทักกี้ไม่มีที่อยู่แล้ว ตอนนี้อยู่ฟิลิปปินส์ หาเพื่อนผู้หญิงที่เป็นประธานาธิบดี

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:44:26 AM »

คนที่ไล่โชว์ป้าย เอารองเท้าขว้างปาคนอื่น หรือด่าคนด้วยคำไม่สุภาพนี้ถือว่าเป็นคนหน้าด้านไหม วัฒนธรรมที่ดีงามหายไปหมดแล้ว เด็กเล็กก็เอาอย่าง ว่าแต่คนอื่นเลวแล้วตัวเองดีแค่ใหน ลืมมองตัวเองไง นี่ไม่ได้ว่าให้ใครนะ อย่ากินปูนร้อนท้อง

ไม่เอาโกเต๊กซ์  ปากบาลมันก็บุญแล้ว  ชอบพักเที่ยงในม่านรูดดีนัก ไอ้หื่นเอ๊ย แลบลิ้น แลบลิ้น
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์