เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:24:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับ คิดว่ามันกันได้จริงมั๊ยครับ ขายกันโจ๋งครึ่มแบบนี้เลย  (อ่าน 6367 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:16:32 PM »

แหม! ริจะเล่นปืนแล้วจะกลัวทำไมกะอีแค่โดนยิง  ไม่ต้องใส่หรอกครับลุ้นดีแล้วอีกอย่างไม่เอาเปรียบคู่ต่อสู้ด้วย
พูดง่ายดีนะท่าน

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:38:09 PM »

เอาไว้ใส่เล่น BB GUN รึเปล่าที่เกาหลีเขามีเกราะแบบยิงโดนแล้วไฟติดแสดงให้รู้ว่าผู้เล่นโดนยิงต้องออก ไหว้
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:23:20 PM »

สิบฤทัย...มองว่าการมีปืน...พกปืน...เพื่อไว้ยิงกันหรือครับ...

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:31:44 PM »

สิบฤทัย...มองว่าการมีปืน...พกปืน...เพื่อไว้ยิงกันหรือครับ...
คุณจะพกไว้เพื่อขู่เหรอครับ  ถ้างั้นอย่าพกเลยครับเพราะปืนที่คุณพกนั่นแหละจะเป็นอาวุธที่ผู้ร้ายใช้สังหารคุณอาวุธปืนมีไว้เพื่อยิงป้องกันตัวครับ  หรือคุณมีไว้เพื่อพกโชว์

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:45:08 PM »

คุณจะพกไว้เพื่อขู่เหรอครับ  ถ้างั้นอย่าพกเลยครับเพราะปืนที่คุณพกนั่นแหละจะเป็นอาวุธที่ผู้ร้ายใช้สังหารคุณอาวุธปืนมีไว้เพื่อยิงป้องกันตัวครับ  หรือคุณมีไว้เพื่อพกโชว์

Huh Huh Huh
ผมคิดว่าการพกปืนไม่ได้หมายความว่าจะต้องชักออกมายิงใครสักคนทุกครั้งไปครับ

@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:48:18 PM »

Huh Huh Huh
ผมคิดว่าการพกปืนไม่ได้หมายความว่าจะต้องชักออกมายิงใครสักคนทุกครั้งไป

ในความหมายของผมคือป้องกันตัวครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:04:22 PM »

แหม! ริจะเล่นปืนแล้วจะกลัวทำไมกะอีแค่โดนยิง  ไม่ต้องใส่หรอกครับลุ้นดีแล้วอีกอย่างไม่เอาเปรียบคู่ต่อสู้ด้วย

ผมริเล่นปืน  และผมก็กลัวโดนยิงครับ  และในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน ผมคิดว่าสัญชาตญานผม ต้องการเอาเปรียบคู่ต่อสู้ทุกรูปแบบ  ถ้ามันทำให้ผมมีชีวิตรอด

แต่ผมไม่คิดจะซื้อหรอก  เพราะไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่ 3 จังหวัด  และรู้ว่ามันเป็นยุทธภัณฑ์ คนธรรมดาไม่มีสิทธิครอบครอง (ตามปกติทั่วไป)  แค่เจอมาในเวปมอเตอร์ไซด์บิ๊กไบค์  เลยเก็บมาฝากให้ดูเล่น ว่าทำไมกล้าประกาศขายอย่างนี้

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:08:31 PM »

ผมริเล่นปืน  และผมก็กลัวโดนยิงครับ  และในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน ผมคิดว่าสัญชาตญานผม ต้องการเอาเปรียบคู่ต่อสู้ทุกรูปแบบ  ถ้ามันทำให้ผมมีชีวิตรอด

แต่ผมไม่คิดจะซื้อหรอก  เพราะไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่ 3 จังหวัด  และรู้ว่ามันเป็นยุทธภัณฑ์ คนธรรมดาไม่มีสิทธิครอบครอง (ตามปกติทั่วไป)  แค่เจอมาในเวปมอเตอร์ไซด์บิ๊กไบค์  เลยเก็บมาฝากให้ดูเล่น ว่าทำไมกล้าประกาศขายอย่างนี้
ครับท่านเอามาให้พวกเราได้เสวนากันครับว่าทำไมมันขายได้แบบเปิดเผยอย่างนี้ผมเข้าใจครับ ไหว้

สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:30:44 PM »

เคยเห็นในนี้ไม้รู้ใช้ชื่อเดียวกันรึเปล่า Huh

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 01:23:23 AM »

ถ้าเจ้าเสื้อตัวนี้ไม่สามารถป้องกันลูกกระสุนปืนใดๆได้เลย  ก็ไม่น่าจะถือเป็นยุทธภัณฑ์ คุณตำรวจก็คงเอาเรื่องข้อนี้ไม่ได้  แล้วถ้ามีคนไปซื้อแล้วถูกเขาหลอก  คนซื้อจะกล้าไปแจ้งตำรวจไหมน้า...ชักงงแล้วสิ  Huh

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 04:28:32 AM »

แหมมี พกง. ด้วย สะดวกดีเนอะ... คุกนะ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:13:14 AM »

..ขายเปิดเผยดี..เดี๋ยวคงโดนล่อซื้อ.. Grin..... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:53:44 AM »

สงสัยรับเสื้อ มาจากเวปที่ขายปืนเถื่อนทุกรุ่นทุกยี้ห้อนั้นแน่เลย  คิก คิก

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 08:06:30 AM »

..คนขาย.น่าจะให้ลองสินค้าดู.คนขายใส่.ผู้ซื้อยิง.ถ้าไม่เข้าแน่ๆค่อยซื้อ.. คิก คิก... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:19:41 PM »

การพกปืนนั้นใจถึง ใจเด็ด และใจเย็นเป็นสิ่งสำคัญ ถ้าไม่งั้นก็อย่าริพกปืน
พูดจาดูดีมากเลยครับ...เหมือนเคยยิงใครมาก่อน...สงสัยดวลปืนกับชาวบ้านบ่อยๆ....
แหมผมก็ไม่ริจะเล่นปืนหรอกครับ...เรื่องปืนไม่มีใครเขาเล่นกันหรอก.....จริงจังกันทั้งนั้น.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์