เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:20:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ขอข้อมูล พารา ออดิแนนซ์ .45  (อ่าน 6703 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 04:06:39 PM »

ห่วยแตกครับ มีปัญหามากมาย ไม่น่ารอดจากโรงงานมาได้
ปัญหาผมมีอย่างเดียวคือ ใส่กระสุน 14นัด สำหรับพี 14 หนักมากครับ แค่นั้น Wink

ปืนพี่เอ๋ปัญหาเดียวคือ  ไกเบาเหมือนนุ่น  ยิงละมัยเหมือนขนนก     จูบบบบ  แต่ถ้าเป็นอัลฟ่าตัวนั้นไกแข็งเหมือนครก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 04:43:13 PM »

ห่วยแตกครับ มีปัญหามากมาย ไม่น่ารอดจากโรงงานมาได้
ปัญหาผมมีอย่างเดียวคือ ใส่กระสุน 14นัด สำหรับพี 14 หนักมากครับ แค่นั้น Wink

ด้วยคนครับทุกวันนี้ต้องใส่แค่ 8 นัด คิก คิก
rueanchai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:50:45 AM »

ผมซื้อจากสน.อส.รุ่น px14 big hawg 5นิ้ว ราคา58,000บาท มีปัญหาดังนี้ครับ
1.รีคอยล์สปริงของสไลด์แข็งมาก
2.ไกแข็งมากๆ
3.ยิงลูกซ้อมนัดสุดท้ายสไลด์ค้างบ้างไม่ค้างบ้าง
4.ยิงลูกจริงแมกหลุดทุกครั้ง ทุกคน ทุกแมก
ไปหาร้านปืนเอกภัทร เเขกเจ้าของร้านบอกว่าเป็นเรื่องปรกติ งง...ครับ น่าจะไปขายโรตีดีกว่า
ผมว่าเป็นปืนที่ไม่สมกับราคาและชื่อเสียง ส่วนการยิงแม่นใช้ได้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:35:39 AM »

ผมซื้อจากสน.อส.รุ่น px14 big hawg 5นิ้ว ราคา58,000บาท มีปัญหาดังนี้ครับ
3.ยิงลูกซ้อมนัดสุดท้ายสไลด์ค้างบ้างไม่ค้างบ้าง
4.ยิงลูกจริงแมกหลุดทุกครั้ง ทุกคน ทุกแมก
ไปหาร้านปืนเอกภัทร เเขกเจ้าของร้านบอกว่าเป็นเรื่องปรกติ งง...ครับ น่าจะไปขายโรตีดีกว่า
ผมว่าเป็นปืนที่ไม่สมกับราคาและชื่อเสียง ส่วนการยิงแม่นใช้ได้

อืม......  มิน่าถึงได้โมโห     Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:36:01 AM »

ครั้งก่อนที่เคยสนทนากันแก้ไม่หายหรือครับพี่....  ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62962.msg1623914#msg1623914

เหตุผลข้อ 1 มันไล่มาข้อ 3 คือพอใช้ลูกซ้อมซึ่งความแรงไม่พอ แต่พอใช้ลูกจริงก็มาเจอปัญหาข้อ 4 ซึ่งก็เคยสนทนาเพื่อวิเคราะห์สาเหตุกันบ้างแล้ว...

ความรู้สึกส่วนตัวผมกับปืนยี่ห้อนี้ผมมองว่ามันเป็นปืนที่ดีกระบอกหนึ่งนะครับ ของพี่อาจจะเป็นข้อผิดพลาดซึ่งหลุดรอดจากโรงงาน และถ้าตัวแทนจำหน่ายปฏิเสธความรับผิดชอบจริงๆตามที่พี่บอกมา ผมก็ว่าแย่เหมือนกันครับ ในแง่ของผู้นำเข้าและการบริการหลังการขาย  Undecided   ไหว้
para p18.9
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 02:47:06 PM »

ผมเคยใช้ พารา หนาด 9มม ปัญหาคือเวลายิงลูกที่แรงดันตําปืนจะขัดลำ เพราะสไลย์ถอยไม่สุด ต้องเปลียนสปริงรีคอยใหม่
achita
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 02:54:20 PM »

ของผมรับมาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาครับ มีแต่ผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่านั้น
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:41:51 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:35:33 PM »

ของผมรับมาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาครับ มีแต่ผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่านั้น
ของผมเหมือนกันครับผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อย
1. ก่อนยิงหล่อลื่นตรงจุดที่จำเป็น  เช็ดลำกล้อง
2. ยิงลูกจริงกล่องแรก ==> ยิงไปประมาณ 10 นัด เข็มแทงชนวนไม่ดีดกลับ จึงฉีดสารหล่อลื่นอัดเข้าไป
                                ==> ยิงต่อขัดลำนัดเว้นนัดก็ว่าได้ แบบว่าสไลด์ถอยไม่สุด ไม่ถึงจุดที่จะคัดปลอกล็อกติดต้องเขี่ยปลอกให้หลุด(ปลอก หลุดง่าย) แล้วกระแทกเบาๆให้ไสลด์กลับเข้าที่เดิมก็ยิงนัดต่อไปได้ ....ความแม่นยำดีมาก

3. ยิงลูกซ้อมกล่องที่สอง ==> อาการขัดลำ(ตามข้อ 2.) เหลือแค่นัดเดียวที่ขัด มีคาบปลอกบ้างเป็นเรื่องธรรมดาของปืนใหม่
4. ถอดล้างทำความสะอาด(อาบน้ำ)
5. ยิงลูกจริงกล่องที่สาม ==> มีปัญหาแค่คาบปลอกประมาณ 5 นัด เท่านั้น

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:52:24 PM »

ของผมเหมือนกันครับผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อย
1. ก่อนยิงหล่อลื่นตรงจุดที่จำเป็น  เช็ดลำกล้อง
2. ยิงลูกจริงกล่องแรก ==> ยิงไปประมาณ 10 นัด เข็มแทงชนวนไม่ดีดกลับ จึงฉีดสารหล่อลื่นอัดเข้าไป
                                ==> ยิงต่อขัดลำนัดเว้นนัดก็ว่าได้ แบบว่าสไลด์ถอยไม่สุด ไม่ถึงจุดที่จะคัดปลอกล็อกติดต้องเขี่ยปลอกให้หลุด(ปลอก หลุดง่าย) แล้วกระแทกเบาๆให้ไสลด์กลับเข้าที่เดิมก็ยิงนัดต่อไปได้ ....ความแม่นยำดีมาก

3. ยิงลูกซ้อมกล่องที่สอง ==> อาการขัดลำ(ตามข้อ 2.) เหลือแค่นัดเดียวที่ขัด มีคาบปลอกบ้างเป็นเรื่องธรรมดาของปืนใหม่
5. ยิงลูกจริงกล่องที่สาม ==> มีปัญหาแค่คาบปลอกประมาณ 5 นัด เท่านั้น

มิน่าล่ะ Gold Cup เขาถึงให้สปริงมาสองตัว...  Wink
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:57:13 PM »

มิน่าล่ะ Gold Cup เขาถึงให้สปริงมาสองตัว...  Wink
สปริงอะไรครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:07:52 PM »

สปริงอะไรครับ
สปริงรีคอล์ยน่ะครับ
ตัวหนึ่งสำหรับลูกจริง(แข็งกว่า)
อีกตัวสำหรับลูกซ้อมยิง(อ่อนกว่า)

ผมคิดว่าการป้อนกระสุนไม่สมบูรณ์แบบบางครั้งก็มีผลมาจากสปริง
ทำให้การคัดปลอกไม่สมบูรณ์แบบ คาบปลอกมั่งอะไรทำนองนี้น่ะครับ

คนขายเค้าบอกว่า ถ้าใช้สปริงสำหรับลูกจริงกับกระสุนซ้อม แล้วไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนมันน่ะครับ
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:55:14 AM »

เห็นด้วยครับ ของผมไม่ใช่สวัสดิการ แต่ว่าผิวก็ไม่เรียบร้อยเหมือนกันครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:50:37 PM »

ที่คุยกันนี้ มีพารา P14กันบางไหมครับ คือผมจะซื้อไว้แข่งปั่นXอะครับไม่ทราบว่าดีแค่ไหนครับ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:58:01 PM »

ผมเพิ่งรู้ว่า เจ้าของร้านเอกภัทรเป็นแขก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์