เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:20:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ .38 super ครับ  (อ่าน 2907 ครั้ง)
blackvios
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:56:23 PM »

สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องรบกวนอยากทราบครับ
มีคนจะขาย colt .38 super ไม่แน่ใจว่าโมเดลอะไรครับครับ
เขาซื้อมามือแรกน่าจะประมาณ  5-10 ปีแล้ว
เขาขายราคา 35000-40000 บาท ราคานี้ซื้อได้ใหมครับ
เช็คประวัติปืนแล้ว ปืนกระบอกนี้ ยิงไม่เกิน10 นัด จะมีปัญหาเรื่องกลไกภายในปรือป่าวครับ
ราคาที่ขายมือสองทั่วไปประมาณเท่าไรครับ
ผมดูคร่าวๆ ตามที่เวบบอกการเลือกซื้อปืนออโตมือสองแล้วครับ สภาพ 95 %ครับ มีสนิมปลายลำกล้องด้านบนนิดหน่อยครับ
เขาจะเก็บไว้นานแล้ว นานๆๆจะนำเอาออกมาล้างทีครับ ผมว่าเก่าเก็บนะครับ

ขอโทษนะครับขอนำรูปปืนสมาชิกที่โพสมาให้ผู้รู้ช่วยตอบครับว่าโมเดลอะไร
ปืนจะเป็นรุ่นเดียวกับรูปปืนของสมาชิกครับ ตัวเดียวกันครับ ผมคิดว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:30:29 PM โดย blackvios » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:58:14 PM »

น่าจะใกล้เคียงกับรุ่นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:12:08 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:00:44 PM »

ผมไม่รู้ว่าเป็นรุ่นอะไรครับ

รู้แต่ว่าถ้าราคาขนาดนี้รีบซื้อให้ไว ไว  แค่คิดก็เสียเวลามากแล้วครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:14:43 PM »

เดี๋ยวรอคุณ โร้ด มาตอบดีกว่าละเอียดดีเข้าใจง่าย

อย่างในรูปเป็น รุ่น .38 ซูเปอร์  ส่วนราคาที่ให้มา

+ สภาพ 95 ขึ้น ถ้าคุณ  blackvios ไม่รีบคว้าใว้บอกผมได้ครับ อิอิ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:18:40 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:24:00 PM »

เฮ้อ....เมื่อไหร่จะเจออย่างนี้บ้างนา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
blackvios
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:28:42 PM »

น่าจะใกล้เคียงกับรุ่นนี้

ผมว่าเหมือนรูปด้านล่างครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:34:50 PM »

สวัสดีครับ
มีคนจะขาย colt .38 super ไม่แน่ใจว่าโมเดลอะไรครับครับ
เขาซื้อมามือแรกน่าจะประมาณ  5-10 ปีแล้ว
เขาขายราคา 35000-40000 บาท ราคานี้ซื้อได้ใหมครับ
เช็คประวัติปืนแล้ว ปืนกระบอกนี้ ยิงไม่เกิน10 นัด จะมีปัญหาเรื่องกลไกภายในปรือป่าวครับ
ราคาที่ขายมือสองทั่วไปประมาณเท่าไรครับ
ผมดูคร่าวๆ ตามที่เวบบอกการเลือกซื้อปืนออโตมือสองแล้วครับ สภาพ 95 %ครับ มีสนิมปลายลำกล้องด้านบนนิดหน่อยครับ
เขาจะเก็บไว้นานแล้ว นานๆๆจะนำเอาออกมาล้างทีครับ ผมว่าเก่าเก็บนะครับ

ขอโทษนะครับขอนำรูปปืนสมาชิกที่โพสมาให้ผู้รู้ช่วยตอบครับว่าโมเดลอะไร
ปืนจะเป็นรุ่นเดียวกับรูปปืนของสมาชิกครับ

ถ้าราคานี้จริง สภาพนี้จริง 
ถ้าราคานี้ ซื้อเลยครับ ถูกเหมือนได้เปล่าเลย ปืนโคลท์ซุปเปอร์ลักษณะนี้ ไม่มีการผลิตแล้วนะครับ เขาผลิตใหม่ก็หน้าตาไม่น่ารักน่าชังแบบนี้ ซื้อเลย
ปืนรุ่นนี้ ต้นแบบเขาทำไว้สำหรับราชการทหาร ดังนี้ อุปกรณ์ภายนอก ภายใน ชำรุดยากมาก ถ้าจะชำรุดโดยสภาพใช้งานปกติละก็ นานพอสมควร
แต่ปืนแบบนี้ อาจมีเจ้าของเดิมประเภทซุกซน หัดแต่ง หัดทำ หัดซิ่งเองแล้วเกิดชำรุดได้
แต่อยากจะบอกว่าอะไหล่สำหรับปืนรุ่นนี้ สามารถหาในเมืองไทยได้ทุกชิ้นส่วน ดังนั้น เลิกกังวลเรืองเครื่องในพังได้เลย .... หากพัง ก็มีให้เปลี่ยนแบบแจ๋วๆ ด้วยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:36:59 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:35:10 PM »

ซื้อเลยครับราคานี้ รับรองไม่เสียใจทีหลัง ไม่ชอบปล่อยต่อไม่ขาดทุน น้ำลายหก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
blackvios
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:17:21 AM »

สวัสดีครับ

ปืนจะเป็นรุ่นเดียวกับรูปปืนของสมาชิกครับ

ถ้าราคานี้จริง สภาพนี้จริง 
ถ้าราคานี้ ซื้อเลยครับ ถูกเหมือนได้เปล่าเลย ปืนโคลท์ซุปเปอร์ลักษณะนี้ ไม่มีการผลิตแล้วนะครับ เขาผลิตใหม่ก็หน้าตาไม่น่ารักน่าชังแบบนี้ ซื้อเลย
ปืนรุ่นนี้ ต้นแบบเขาทำไว้สำหรับราชการทหาร ดังนี้ อุปกรณ์ภายนอก ภายใน ชำรุดยากมาก ถ้าจะชำรุดโดยสภาพใช้งานปกติละก็ นานพอสมควร
แต่ปืนแบบนี้ อาจมีเจ้าของเดิมประเภทซุกซน หัดแต่ง หัดทำ หัดซิ่งเองแล้วเกิดชำรุดได้
แต่อยากจะบอกว่าอะไหล่สำหรับปืนรุ่นนี้ สามารถหาในเมืองไทยได้ทุกชิ้นส่วน ดังนั้น เลิกกังวลเรืองเครื่องในพังได้เลย .... หากพัง ก็มีให้เปลี่ยนแบบแจ๋วๆ ด้วยแหละ
[/q

ขอบคุณมากครับ เท่าที่รู้มาเจ้าของยิงไม่ถึง 10 นัด เขาเป็นครู ไม่เคยแต่งปืนครับ
เท่าที่คุยกับเขา เขาก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องปืนมากเท่าไรครับ
แต่ทรัพย์สินเขาเยอะครับ
เขามีปืน 2 กระบอก เขาจะยิงแต่ลูกโม่ .22 แม็กนัม
.22 แม็กนัม เขาก็ขาย สภาพ  น่าจะ90%
สมิท โมเดล 51 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ลำกล้อง 3 นิว
โม่แน่นครับ เกลียวดี ยิงประมาณ 50-100 นัดครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์