เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:23:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยทีครับ  (อ่าน 2828 ครั้ง)
DEJB
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:23:02 PM »

ตอนนี้ผมได้รับปืนขนาด .22 ของ smith model.34-1 อยากทราบถึงอานุภาพและชนิดของกระสุนที่จะใช้คู่กันสำหรับสังหารครับ เพราะบ้านที่พักอยู่เปลี่ยวมาก ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ หากเป็นไปได้อยากทราบราคาและรายละเอียดของปืนกระบอกนี้ด้วยครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:46:00 PM »

โมเดล 34-1 เป็นปืนสั้นใช่มั๊ยครับ เป็น .22 LR หรือ .22 Magnum ครับ

พอดีโมเดลนี้ผมไม่เคยเห็นครับ(มีรูปมั๊ยครับ).. ไหว้

ถ้ารู้ขนาดของกระสุนว่าเป็น LR หรือ Magnum ก็พอจะบอกอานุภาพของกระสุนและการเลือกใช้กระสุนได้ครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
DEJB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:50:08 PM »

โมเดล 34-1 เป็นปืนสั้นใช่มั๊ยครับ เป็น .22 LR หรือ .22 Magnum ครับ

พอดีโมเดลนี้ผมไม่เคยเห็นครับ(มีรูปมั๊ยครับ).. ไหว้

ถ้ารู้ขนาดของกระสุนว่าเป็น LR หรือ Magnum ก็พอจะบอกอานุภาพของกระสุนและการเลือกใช้กระสุนได้ครับ... ไหว้

เป็นปืนสั้นแบบ  .22 LR ครับ ลำกล้องสั้นมากครับ ขนาดเท่าฝ่ามือผู้ชายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:33:03 AM โดย DEJB » บันทึกการเข้า
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:03:29 PM »

.22 lr ครับ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:13:15 PM »

หากจะใช้ป้องกันตัวจริงๆก็พอได้ครับควรเลือกใช้กระสุนหัวรูความเร็วสูง

แต่อย่าไปยืนปักหลักซดกันนะครับควรยิงไปหนีไปครับ..หาทีกำบังดีๆแล้วยิงสวนจะดีกว่า

เพราะอานุภาพแบบนัดเดียวจอดหรือแมนสต๊อปนั้นน้อยมากครับยกเว้นว่าแม่นถึงกับยิงเข้าสมองได้ก็ว่าไปอย่างครับ

ข้อเสียคือกระสุนมีโอกาสสับแล้วไม่แตก(ลูกด้าน)ควรเปลี่ยนกระสุนบ่อยๆครับ

ที่คิดออกตอนนี้ก็มีแค่นี้ก่อนครับเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังไงรบกวนรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:14:51 PM »

แนะนำใช้ลูก Stringer หัวรูครับ
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:19:37 PM »

ขออีกรอบนะครับ ถ้าจะป้องกันตัว ให้ลองยิงหมดโม่แล้วคัดปลอกกระสุนออก หัดใส่กระสุนใหม่ รุ่นนี้ของผม ปลอกบวมเก่ง คัดออกยากครับ
DEJB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:24:51 PM »

ขออีกรอบนะครับ ถ้าจะป้องกันตัว ให้ลองยิงหมดโม่แล้วคัดปลอกกระสุนออก หัดใส่กระสุนใหม่ รุ่นนี้ของผม ปลอกบวมเก่ง คัดออกยากครับ

ขอบคุณมากครับ และจะรอรายละเอียดสำหรับผู้รู้มากกว่านี้ครับ
DEJB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:56:50 PM »

หากจะใช้ป้องกันตัวจริงๆก็พอได้ครับควรเลือกใช้กระสุนหัวรูความเร็วสูง

แต่อย่าไปยืนปักหลักซดกันนะครับควรยิงไปหนีไปครับ..หาทีกำบังดีๆแล้วยิงสวนจะดีกว่า

เพราะอานุภาพแบบนัดเดียวจอดหรือแมนสต๊อปนั้นน้อยมากครับยกเว้นว่าแม่นถึงกับยิงเข้าสมองได้ก็ว่าไปอย่างครับ

ข้อเสียคือกระสุนมีโอกาสสับแล้วไม่แตก(ลูกด้าน)ควรเปลี่ยนกระสุนบ่อยๆครับ

ที่คิดออกตอนนี้ก็มีแค่นี้ก่อนครับเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังไงรบกวนรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ... ไหว้

ยังงัยก็ขอบคุณมากนะครับ
DEJB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:01:25 PM »

แนะนำใช้ลูก Stringer หัวรูครับ

เคยอ่านเจอในหนังสือปืนเค้าบอกว่าถ้าหากใช้ลูกแบบ Stringer นั้นอาจทำให้ปืนแตกได้ ไม่ทราบว่า .22 lr ลูกโม่ที่ผมมีอยู่สามารถใช้ลูก stringer ได้หรือป่าวครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:27:51 PM »

เคยอ่านเจอในหนังสือปืนเค้าบอกว่าถ้าหากใช้ลูกแบบ Stringer นั้นอาจทำให้ปืนแตกได้ ไม่ทราบว่า .22 lr ลูกโม่ที่ผมมีอยู่สามารถใช้ลูก stringer ได้หรือป่าวครับ
....ใช้ลูก  cci หัวแดง .22 Lrหรือ  s&B .22 LR หัวแดง  ก็พอครับ เพราะ .22 Lrถ้าเราจะเอาไว้ต่อสู้ป้องกันตัวคงไม่ดีเท่าไรนัก    แต่เอาไว้ยิ่งขู่ยังพอไหวอย่างน้อยคนร้ายก็รู้ว่าเรามีปืน  ( ความเห็นส่วนตัว )  ...สำหรับของผม มี s&w M351 PD  .22 M.กระบอกหนึ่ง ยิ่งแล้วยังไม่ค่อยมั่นใจเลย จนได้ไปถอย 9 มม.มาใช้แทน..

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:52:59 PM »

ลูก เยลโลว์เจ๊กเก๊ต  ก็พอประมาณแล้วครับ

รีคอลย์น้อย ยิงซ้ำได้ไวขึ้น   ซ้อมได้มาก

อย่าไปวิตกกังวล  ปืนมีให้ใช้  ใช้ให้คุ้มค่า

เพียงยิงให้ถูกเป้าหมาย อย่างที่ใจต้องการ

ก็ทำให้ใจ หวิว แล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:02:02 PM »

แนะนำตัวนี้อีกเสียงครับหรือไม่ก็ Federal หัวรูครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:52:03 PM »

สติงเจอร์แน่นอน

3'SF TRAINING COMPANY.
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:05:55 AM »

S&W M34 ใช้กับกระสุนcci Stringerได้ดีครับ.. Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์