เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:18:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สส. รวมรายชี่อ ถอดถอน สว. รสนา ฐานผิดศีลธรรม ออก ช่อง ไทยพีบีเอสตอนนี้  (อ่าน 2993 ครั้ง)
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:12:14 PM »

ชาวเวป อวป. คิดว่าไงครับ
ฟังข้อกล่าวหา อยากโดดถีบหน้าคนพูดจริง ๆ
ถ้าผมเป็นคุณรสนาคงตอก ขี้แตกไปแล้ว แม่ม บอกมาได้ว่าผิดศิลธรรมทางการเมือง
ผมล่ะอยาก ถามกลับ พวกคุณรู้จักคำว่าศิลธรรมทางการเมืองด้วยหรือ

ดูเจ้แกอยากสร้างผลงานให้นายสนใจ  พวกสุนัขรับใช้แท้ๆ  แบร่

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:14:38 PM »

เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:32:29 PM »

ทุเรศ อุบาทย์ จันฑาล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 10:32:56 PM »

คงโดนย้อนเรื่อง สส.การุณ กระโดดถีบ สส.ฝ่ายค้านขึ้นมาบ้าง.........

เพราะเห็นเงียบไปเหมือนกัน..........

สว.รสนา ผมก็เลือกเข้าไปนะ .............. มาไล่ สว.ตัวแทนของผมได้ไง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:05:01 PM »

....ผมเฝ้ารอ ศาลรัฐธรรมนูญ ตัดสินคดียุบพรรค..ด้วยใจสงบที่สุด  เท่าที่จะทำได้ครับ

สถานการณ์นี้ ...เหลือเพียงสถาบันตุลาการเป็นสถาบันเดียวที่หวังพึ่งได้..  สถาบันอื่นๆ..สิ้นหวัง วังเวง

ในวิกฤติเช่นนี้..  อาจเป็นโอกาสดี  ให้เราได้เห็น"น้ำยา"..ของบุคคลผู้มีอำนาจ...ในสถาบันต่างๆ..

............แสดงตัวตน ที่เป็น "ธาตุแท้"...อันเคยพร่ามัว   

..ให้แจ่มชัด   รู้เช่นเห็นชาติ..ได้ถนัดตา  เพราะอะไร..?

ผมไม่ทราบครับ...   เพียงแค่ "เห็น" ว่า.........

......" ไม่มีน้ำยา "....นั้น  เป็นเช่นนี้เอง

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:10:42 AM »

....ผมเฝ้ารอ ศาลรัฐธรรมนูญ ตัดสินคดียุบพรรค..ด้วยใจสงบที่สุด  เท่าที่จะทำได้ครับ

สถานการณ์นี้ ...เหลือเพียงสถาบันตุลาการเป็นสถาบันเดียวที่หวังพึ่งได้..  สถาบันอื่นๆ..สิ้นหวัง วังเวง

ในวิกฤติเช่นนี้..  อาจเป็นโอกาสดี  ให้เราได้เห็น"น้ำยา"..ของบุคคลผู้มีอำนาจ...ในสถาบันต่างๆ..

............แสดงตัวตน ที่เป็น "ธาตุแท้"...อันเคยพร่ามัว  

..ให้แจ่มชัด   รู้เช่นเห็นชาติ..ได้ถนัดตา  เพราะอะไร..?

ผมไม่ทราบครับ...   เพียงแค่ "เห็น" ว่า.........

......" ไม่มีน้ำยา "....นั้น  เป็นเช่นนี้เอง

ผมก็หวังให้ศาลสั่งยุบพรรค ไอ้พวกเสื้อแดงมันจะได้ตาสว่างซักที

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:46:10 AM »

เสื้อแดงคงไม่ตาสว่างง่ายๆ หรอกครับ
ถ้ายังมีกล่องขนมมาจาก ลอนดอน

..ให้แจ่มชัด   รู้เช่นเห็นชาติ..ได้ถนัดตา  เพราะอะไร..?

ผมไม่ทราบครับ...   เพียงแค่ "เห็น" ว่า.........

ผมก็หวังให้ศาลสั่งยุบพรรค ไอ้พวกเสื้อแดงมันจะได้ตาสว่างซักที

สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 03:01:20 AM »

ซักวันขนมมีพิษพวกเสื้อแดงจะพากันตายเป็นแถว
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:19:25 AM »

Cheesy
ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ไอ้พวกมาไล่น่ะ  มันได้คะแนนเสียงมากี่คะแนน
แล้วไอ้ที่ได้มาน่ะ  มันซื้อมากี่เปอร์เซนต์

สงสัยจัง ลูกเมียมันฟังพ่อมันพูด...แล้วอายแทนหรือเปล่า  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:28:23 AM »

นักบริหารประเทศ ดันเขาไปเล่นกันเป็นเด็ก...ถุย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:30:11 AM »

บังเอิญเปิดไปดู เห็นส.ว. รสนา ตอบและสอนจริยธรรมให้ ส.ส.หญิงพรรคพังประชาชนได้ดี เยี่ยม
แต่ส.ส.หญิงนี้นอกจากหาเหตุผลอื่นไม่ได้ก็มีสันดานไม่แตกต่างจากพวกเดียวกันหมด  แลบลิ้น
คือ เอาสีข้างเข้าถู และพยายามยึดเอากฎระเบียบมาอ้างความถูกต้องโดยไม่คำนึงถึงจริยธรรม บู่
สรุปแล้ว ส.ส.หญิงนี้ประจานความโง่เพื่อทำคะแนนเพื่อนายใหญ่สัมภเวสีจะตบรางวัล
ให้เธอเท่านั้น  Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:31:34 AM »

Smiley
อ้าวตัวตั้งตัวตีเป็นผู้หญิงหรือครับ
ผมนึกว่าพฤติกรรมอย่างนี้  ผู้หญิง จะไม่ทำ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:31:54 AM »

อยู่เมืองไทยคงต้องทำใจ

ตะกวดครองสภา...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:34:47 AM »

..สว.น้ำดีที่ผมเคารพ.มีไม่กี่ท่าน.หนึ่งในนั้นก็.สว รสนา.นี่แหละ...

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:39:59 AM »

..สว.น้ำดีที่ผมเคารพ.มีไม่กี่ท่าน.หนึ่งในนั้นก็.สว รสนา.นี่แหละ...
จริงเหรอจ๊ะตัว... ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์